เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 05:20:08 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 27953 27954 27955 [27956] 27957 27958 27959 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25499976 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #419325 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 09:27:49 AM »

สวัสดีครับ ยังไม่่รีบครับ คงต้องปล่อยอีแก่ซะก่อนครับ

จริงๆแม่บ้านบอกอีซูซุ ตัวใหม่ครับ แถมยังเป็นลูกค้า

ผมมาซะนานครับ....ขอบคุณมากครับ

สำหรับแนวพี่หรอย เชียร์อีสุครับ.. สี่ตู แคปโฟร์ ไม่ยกสูง...
พี่หรอยน่าจะขอได้ส่วนลดเยอะ...

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #419326 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 09:28:33 AM »

อีกอย่าง  ตอนเราไปพัก รีสอร์ทนั่น หลับใหลมา ครึ่งปีเต็ม ๆ

อะไร ๆ มันยังไม่เสถียร ผมในฐานะเจ้าภาพ ต้องกราบขออภัยทุกท่านด้วย

.............

เขาเปิดก่อนเวลาตื่นเพราะอิทธิพลของ "ครูกิ๊บ" ผู้ซึ่งกว้างขวางและหนักหน่วง

ครูบ้าอะไร รู้จักชาวบ้านเกลี้ยงเกาะเลย  แถมสั่งได้อีก จะเอาอะไรชาวบ้านหาให้ได้หมด

ไม่พรือ   คุณภาพเกินความคาดหมายครับ.... จูบบบบ   Cheesy

หน้าร้อนปีหน้า  ซักทีหลาวเห้อ... Grin   น้ำลายหก น้ำลายหก
อรุณสวัสดิ์.....สวัสดีึครับ  ยกมือสนัีบสนุนครับ อีกเสียง......อิ อิ

ปล. ลูกสาวถามเมื่อไหร่จะไปอีก
เปลี่ยนรถก่อน..........ขี้เกียจรอ อีผุๆ 55+

ชาด..   บู่  หลุมพ่านเต็มหนน ยังแซงเหลย...

พี่หรอยก็สนใจคว่อด....งั้นหวางอิได้ไปก็โน่น...เมษาปีห้าเจ็ดนู่น... บู่ แบร่

คิก คิก คิก คิก

สวัสดีครับ ลุงตุ้ม ฟอดต้องรอนานครับ แต่มาสด้า โคลน ฟอด เสียงว่ารับรถได้เลยครับ

เครื่องยนต์บล๊อกเดียวกัน ต่างกันหน้ายิ้ม กะหน้าดุครับ ไซโคจนแม่น้องพลอยเริ่มเห็นคล้อย

แล้วครับ......อิ อิ

หากเบื่อรอควอต มุ่งไปอีผุๆเถิดครับ....หรือไม่ก็โต้า อย่าไปยุ่งกะมาสด้า คิดอิยุ่งกะควอต กะพอได้แจ็บหัวแร๊ะ หึๆๆ แต่รุ่นใหม่นี่ เรื่องอะหลั่ยน่าจะพอคลายกังวล เพราะรถผลิตออกมาเยอะ....มันก็น่าจะสต๊อกเยอะแหละ อิๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #419327 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 09:30:08 AM »

น่าจะได้ซื้อกล้องใต้น้ำซ๊ะที บนบกหากินไม่ได้แร๊ะ หึๆๆ

จานๆๆ GOPRO (ต้องบวกเฮ้าซิง น่าว่า)มันเป็นไงละ? เหมาะที่จะเอามาเล่นไม๊? สองตัวเลือกระหว่าง AW100 อย่าบอกว่าให้ไปหาเฮ้าซิ่งมาใช้น๊ะ อิๆๆ

นิคอนสะดวกกว่าครับ....

โกโปรมันเฉพาะแอดเวนเจอร์...เฉพาะงาน...ส่วนใหญ่เน้นวิดิโอครับ... Grin
รู้จริงไรจริง ข้อมูลเชื่อถือได้..........ว่าแต่อีมเบี้ยเหมินต๊ะ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #419328 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 09:32:43 AM »

น่าจะได้ซื้อกล้องใต้น้ำซ๊ะที บนบกหากินไม่ได้แร๊ะ หึๆๆ

จานๆๆ GOPRO (ต้องบวกเฮ้าซิง น่าว่า)มันเป็นไงละ? เหมาะที่จะเอามาเล่นไม๊? สองตัวเลือกระหว่าง AW100 อย่าบอกว่าให้ไปหาเฮ้าซิ่งมาใช้น๊ะ อิๆๆ

โกโปรมันเฉพาะแอดเวนเจอร์...เฉพาะงาน...ส่วนใหญ่เน้นวิดิโอครับ... Grin
รู้จริงไรจริง ข้อมูลเชื่อถือได้..........ว่าแต่อีมเบี้ยเหมินต๊ะ

ฮาโร่ยยย.. แต่สำหรับพี่เข้มขอมา คงต้องจัดให้
              เดี๋ยวขายชาลีก่อน  จะเอาเบี้ยไปให้ยืม.... บู่
              ไม่งั้นไม่รู้เอาเบี้ยจากไหน...

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #419329 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 09:33:26 AM »

สวัสดีครับ ลุงตุ้ม ฟอดต้องรอนานครับ แต่มาสด้า โคลน ฟอด เสียงว่ารับรถได้เลยครับ

เครื่องยนต์บล๊อกเดียวกัน ต่างกันหน้ายิ้ม กะหน้าดุครับ ไซโคจนแม่น้องพลอยเริ่มเห็นคล้อย

คว่อดก็ต้องคว่อดครับ... Grin

มาสด้าแม้จะใช้เครื่องเดียวกะคว่อด...แต่รูปร่างและอุปกรณ์ภายใน ต่างกันคนละขั้วกับคว่อด
                                             คว่อดน่าใช้กว่า...  แต่นั่นแหละ..ศูนย์คว่อดไทย.. ยี๊

ทำไมมาสด้ารับรถได้เลย.... สงสัยตั้งกองอยู่ คนเล่นน้อย..
ที่หดใหญ่เห็นมีป้ายแดงวิ่งอยู่คัน สองคัน...หน้าตาแปลก ๆ ..  บู่

คันใหญ่ดีนะครับพี่  รุ่นขับสองยกสูงก็ดูสูงดีครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #419330 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 09:37:04 AM »

มาสด้าแม้จะใช้เครื่องเดียวกะคว่อด...แต่รูปร่างและอุปกรณ์ภายใน ต่างกันคนละขั้วกับคว่อด
                                             คว่อดน่าใช้กว่า...  แต่นั่นแหละ..ศูนย์คว่อดไทย.. ยี๊

ทำไมมาสด้ารับรถได้เลย.... สงสัยตั้งกองอยู่ คนเล่นน้อย..
ที่หดใหญ่เห็นมีป้ายแดงวิ่งอยู่คัน สองคัน...หน้าตาแปลก ๆ ..  บู่

คันใหญ่ดีนะครับพี่  รุ่นขับสองยกสูงก็ดูสูงดีครับ

ดูรวม ๆ แล้วทุกอย่าง "เข้่าตา" มากครับ.... Grin Grin

เว้นอย่างเดียว... ยี๊ อ๋อย บู่  ศูนย์ฯ ไทย

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #419331 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 09:39:37 AM »

คว่อดน่าใช้กว่า...  แต่นั่นแหละ..ศูนย์คว่อดไทย.. ยี๊

ที่หดใหญ่เห็นมีป้ายแดงวิ่งอยู่คัน สองคัน...หน้าตาแปลก ๆ ..  บู่

คันใหญ่ดีนะครับพี่  รุ่นขับสองยกสูงก็ดูสูงดีครับ

ดูรวม ๆ แล้วทุกอย่าง "เข้่าตา" มากครับ.... Grin Grin

เว้นอย่างเดียว... ยี๊ อ๋อย บู่  ศูนย์ฯ ไทย

แล้วมิตซูเป็นอย่างไรบ้างครับพี่

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #419332 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 09:44:40 AM »

แล้วมิตซูเป็นอย่างไรบ้างครับพี่

ไม่ค่อยได้เรื่องเหมือนกันครับ..   อ๋อย บู่
เนื่องจากเป็นศูนย์ที่จัดตั้งเป็นตัวแทนกันเอง..ถูกควบคุมนโยบายจากมิตซูไทยอยู่ห่าง ๆ
ไม่ได้เป็นศูนย์จากมิตซูเองแบบของอีสุ
จึงมีการบริการต่าง ๆ นานา ดีบ้าง ชั่วบ้าง แย่บ้าง  ตามใจของ ผจก.ศูนย์นั้น ๆ ... บู่

แต่หากชอบชวนทะเลาะแบบน้าหนอง...เหมาะสมดีครับ...  Grin

อ้อ....อะไหล่บางตัวมีปัญหาตั้งแต่รุ่นแรก...จนปัจจุบันยังทำมึนไม่ยอมแก้ไข รู้ก็รู้  แต่กูทู่ซี้ขายไปทั้งยังงั้น
       ทั้ง ๆ ที่ผ่านมาสี่ห้าปีแล้ว...  ต้องให้มีปัญหาซะก่อน  หากอยู่ในระยะประกันก็แก้ไขกันไป
       หากพ้นประกันก็ตัวใครตัวมัน...  ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 29, 2012, 09:48:31 AM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #419333 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 09:58:16 AM »

ฮาโร่ยยย.. แต่สำหรับพี่เข้มขอมา คงต้องจัดให้
              เดี๋ยวขายชาลีก่อน  จะเอาเบี้ยไปให้ยืม.... บู่
              ไม่งั้นไม่รู้เอาเบี้ยจากไหน...
เวร..งั้นไม่ต้องขายละ เวลาอีไปเที่ยว เดี๋ยวรถตูหาม่ายเท่อินั่ง บู่ บู่ บู่

เท่สำคัญ เดี๋ยวพี่เลี้ยงโลกตูไม่ไปด้วย ตูเดือดร้อน คิก คิก คิก คิก คิก คิก

หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #419334 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 09:59:31 AM »

สวัสดีครับ ยังไม่่รีบครับ คงต้องปล่อยอีแก่ซะก่อนครับ

จริงๆแม่บ้านบอกอีซูซุ ตัวใหม่ครับ แถมยังเป็นลูกค้า

ผมมาซะนานครับ....ขอบคุณมากครับ

สำหรับแนวพี่หรอย เชียร์อีสุครับ.. สี่ตู แคปโฟร์ ไม่ยกสูง...
พี่หรอยน่าจะขอได้ส่วนลดเยอะ...

สวัสดีครับ ขอบคุณมากครับ ลุงตุ้ม
อีกอย่าง  ตอนเราไปพัก รีสอร์ทนั่น หลับใหลมา ครึ่งปีเต็ม ๆ

อะไร ๆ มันยังไม่เสถียร ผมในฐานะเจ้าภาพ ต้องกราบขออภัยทุกท่านด้วย

.............

เขาเปิดก่อนเวลาตื่นเพราะอิทธิพลของ "ครูกิ๊บ" ผู้ซึ่งกว้างขวางและหนักหน่วง

ครูบ้าอะไร รู้จักชาวบ้านเกลี้ยงเกาะเลย  แถมสั่งได้อีก จะเอาอะไรชาวบ้านหาให้ได้หมด

ไม่พรือ   คุณภาพเกินความคาดหมายครับ.... จูบบบบ   Cheesy

หน้าร้อนปีหน้า  ซักทีหลาวเห้อ... Grin   น้ำลายหก น้ำลายหก
อรุณสวัสดิ์.....สวัสดีึครับ  ยกมือสนัีบสนุนครับ อีกเสียง......อิ อิ

ปล. ลูกสาวถามเมื่อไหร่จะไปอีก
เปลี่ยนรถก่อน..........ขี้เกียจรอ อีผุๆ 55+

ชาด..   บู่  หลุมพ่านเต็มหนน ยังแซงเหลย...

พี่หรอยก็สนใจคว่อด....งั้นหวางอิได้ไปก็โน่น...เมษาปีห้าเจ็ดนู่น... บู่ แบร่

คิก คิก คิก คิก

หากเบื่อรอควอต มุ่งไปอีผุๆเถิดครับ....หรือไม่ก็โต้า อย่าไปยุ่งกะมาสด้า คิดอิยุ่งกะควอต กะพอได้แจ็บหัวแร๊ะ หึๆๆ แต่รุ่นใหม่นี่ เรื่องอะหลั่ยน่าจะพอคลายกังวล เพราะรถผลิตออกมาเยอะ....มันก็น่าจะสต๊อกเยอะแหละ อิๆๆ

สวัสดีครับ ลุง ราคาพอๆกัน แต่ฟอด จะได้ม้ามากกว่าในขณะที่ ซ๊ซ๊ น้อยกว่า

ถึงเวลาคงต้องจับฉลาก แบบมีดน้าซับแล้วครับ .....อิ อิ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #419335 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 10:00:49 AM »

มีงานอีกแล้ววันนี้ ลูกจ้างรายวัน มีงานก็คือมีเงินครับ

วันละ ๓๐๐ บาทตามนโยบายรัฐบาลเป๊ะ สะใจจริงๆ งานรายวัน อยู่กินเงินเดือนดีๆไม่เอา ชุ่นดีนัก หายหวางไป

ยินดีด้วย... สมพรปากครับ...   Cheesy Cheesy

บาทของเบอร์มิวด้านะครับพี่ ไม่มีงานก็ไม่ได้ พักก็ไม่ได้ครับ  คอนซัลแต๊นท์ก็แบบนี้ละครับ  สงสัยไม่นานคงต้องกลับไปเป็นพนักงานประจำที่สารขัณฑ์ดีกว่าครับ คำนวณผิดหมดเลยครับชาด วาดฝันซะดิบดี เจอเข้าเดือนเดียวหลาบเลยครับ

อ้าว เขาไม่ถือว่าเวลาอยู่บนแท่นเป็นวันและเวลางานของเราหรือ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #419336 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 10:05:00 AM »

ไม่ค่อยได้เรื่องเหมือนกันครับ..   อ๋อย บู่
เนื่องจากเป็นศูนย์ที่จัดตั้งเป็นตัวแทนกันเอง..ถูกควบคุมนโยบายจากมิตซูไทยอยู่ห่าง ๆ
ไม่ได้เป็นศูนย์จากมิตซูเองแบบของอีสุ
จึงมีการบริการต่าง ๆ นานา ดีบ้าง ชั่วบ้าง แย่บ้าง  ตามใจของ ผจก.ศูนย์นั้น ๆ ... บู่

แต่หากชอบชวนทะเลาะแบบน้าหนอง...เหมาะสมดีครับ...  Grin

อ้อ....อะไหล่บางตัวมีปัญหาตั้งแต่รุ่นแรก...จนปัจจุบันยังทำมึนไม่ยอมแก้ไข รู้ก็รู้  แต่กูทู่ซี้ขายไปทั้งยังงั้น
       ทั้ง ๆ ที่ผ่านมาสี่ห้าปีแล้ว...  ต้องให้มีปัญหาซะก่อน  หากอยู่ในระยะประกันก็แก้ไขกันไป
       หากพ้นประกันก็ตัวใครตัวมัน...  ขำก๊าก

ไหรว๊า... คนใช้มิตซูฯผรือว่ามิตซูฯพรรค์นี้
ไม่เหมือนคนใช้คว๊อต

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #419337 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 10:13:54 AM »

มิตซูจะเหมือนรถยุโรปเลยครับตรงที่........กว่าจะเปลี่ยนรุ่นแต่ละที

นานโคตร ตกแล้ว ตกอีก ก็ยังจะขายอยู่นั่นแหละ

ปล.เพื่อนร่วมรุ่นมิตซูอีเอ็ก ต่างก็เปลี่ยนโฉมกันหมดแล้ว เช่น ซีวีคจาก FDเป็น FBแล้ว นิสสันจาก TIDA เป็น Silphyแล้ว Altis ก็จากโฉมแท็กซี่รุ่นแรกมารุ่นที่สองแระ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #419338 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 10:14:35 AM »

ไม่ค่อยได้เรื่องเหมือนกันครับ..   อ๋อย บู่
จึงมีการบริการต่าง ๆ นานา ดีบ้าง ชั่วบ้าง แย่บ้าง  ตามใจของ ผจก.ศูนย์นั้น ๆ ... บู่

แต่หากชอบชวนทะเลาะแบบน้าหนอง...เหมาะสมดีครับ...  Grin

อ้อ....อะไหล่บางตัวมีปัญหาตั้งแต่รุ่นแรก...จนปัจจุบันยังทำมึนไม่ยอมแก้ไข รู้ก็รู้  แต่กูทู่ซี้ขายไปทั้งยังงั้น
       ทั้ง ๆ ที่ผ่านมาสี่ห้าปีแล้ว...  ต้องให้มีปัญหาซะก่อน  หากอยู่ในระยะประกันก็แก้ไขกันไป
       หากพ้นประกันก็ตัวใครตัวมัน...  ขำก๊าก

ไหรว๊า... คนใช้มิตซูฯผรือว่ามิตซูฯพรรค์นี้
ไม่เหมือนคนใช้คว๊อต
นั่งแน่งๆก็ได้ ม่ายใครว่าไหร๋..........ว่าแต่แอบไปเอ็มโพเรี่ยมยัง?

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #419339 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 10:22:00 AM »

แลทางเน็ตอยู่ครับ ไม่หาญไป กลัวไปเท้งเขาพลัดเพล้ง
พอได้จ่ายกันแหล้....

หน้า: 1 ... 27953 27954 27955 [27956] 27957 27958 27959 ... 35779
  พิมพ์