เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 07:32:04 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 27954 27955 27956 [27957] 27958 27959 27960 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25503936 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #419340 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 10:24:18 AM »

หลังนี้หกแสน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 29, 2012, 10:49:14 AM โดย submachine -รักในหลวง- » บันทึกการเข้า

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #419341 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 10:24:52 AM »

มีงานอีกแล้ววันนี้ ลูกจ้างรายวัน มีงานก็คือมีเงินครับ

วันละ ๓๐๐ บาทตามนโยบายรัฐบาลเป๊ะ สะใจจริงๆ งานรายวัน อยู่กินเงินเดือนดีๆไม่เอา ชุ่นดีนัก หายหวางไป

ยินดีด้วย... สมพรปากครับ...   Cheesy Cheesy

บาทของเบอร์มิวด้านะครับพี่ ไม่มีงานก็ไม่ได้ พักก็ไม่ได้ครับ  คอนซัลแต๊นท์ก็แบบนี้ละครับ  สงสัยไม่นานคงต้องกลับไปเป็นพนักงานประจำที่สารขัณฑ์ดีกว่าครับ คำนวณผิดหมดเลยครับชาด วาดฝันซะดิบดี เจอเข้าเดือนเดียวหลาบเลยครับ

อ้าว เขาไม่ถือว่าเวลาอยู่บนแท่นเป็นวันและเวลางานของเราหรือ

ครับ แต่ได้ไม่เท่ากันกับวันที่มีงานครับ วันไม่ทำงานได้แต่ค่าข้าวนิครับ  น่าเห็นดูนิ ค่าข้าวให้เป็นเบี้ยสารขัณฑ์วันละ หกร้อย แต่ข้าวฟรี น่าเห็นดูนิครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #419342 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 10:27:46 AM »

หลอกผัวว่าสวย ก็เจอฟ้องอย่าเรียกค่าเสียหายได้นะ
เหอะๆๆ สาวเกาหลีน่ะระวังให้ดีๆ (คนจนไม่มีเงินค่าศัลยกรรมเท่านั้นที่ยังใช้หน้าเดิมๆ คนแค่พอมีตังค์ ใช้หน้าพลาสติคหมดแล้ว)

http://manager.co.th/China/ViewNews.aspx?NewsID=9550000131828

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #419343 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 10:28:18 AM »

มีงานอีกแล้ววันนี้ ลูกจ้างรายวัน มีงานก็คือมีเงินครับ

วันละ ๓๐๐ บาทตามนโยบายรัฐบาลเป๊ะ สะใจจริงๆ งานรายวัน อยู่กินเงินเดือนดีๆไม่เอา ชุ่นดีนัก หายหวางไป

ยินดีด้วย... สมพรปากครับ...   Cheesy Cheesy

บาทของเบอร์มิวด้านะครับพี่ ไม่มีงานก็ไม่ได้ พักก็ไม่ได้ครับ  คอนซัลแต๊นท์ก็แบบนี้ละครับ  สงสัยไม่นานคงต้องกลับไปเป็นพนักงานประจำที่สารขัณฑ์ดีกว่าครับ คำนวณผิดหมดเลยครับชาด วาดฝันซะดิบดี เจอเข้าเดือนเดียวหลาบเลยครับ

อ้าว เขาไม่ถือว่าเวลาอยู่บนแท่นเป็นวันและเวลางานของเราหรือ

ครับ แต่ได้ไม่เท่ากันกับวันที่มีงานครับ วันไม่ทำงานได้แต่ค่าข้าวนิครับ  น่าเห็นดูนิ ค่าข้าวให้เป็นเบี้ยสารขัณฑ์วันละ หกร้อย แต่ข้าวฟรี น่าเห็นดูนิครับ
ออกมาเจาะบาดาลหวานิจง

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #419344 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 10:29:10 AM »

มาประกอบให้ถึงที่ไม๊

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #419345 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 10:33:54 AM »

เปิดเทอมใหม่กันอีกแล้ว ไม่กี่เดือนก็ถึงฤดูกาลวิ่งหาที่เรียนใหม่กันอีก

ปีนี้ลูกหลานใครจบระดับชั้นที่ต้องย้ายที่เรียนบ้างครับ พอได้ปวดหัวกันหล่าว

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #419346 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 10:35:19 AM »

แล้วมิตซูเป็นอย่างไรบ้างครับพี่

ไม่ค่อยได้เรื่องเหมือนกันครับ..   อ๋อย บู่
เนื่องจากเป็นศูนย์ที่จัดตั้งเป็นตัวแทนกันเอง..ถูกควบคุมนโยบายจากมิตซูไทยอยู่ห่าง ๆ
ไม่ได้เป็นศูนย์จากมิตซูเองแบบของอีสุ
จึงมีการบริการต่าง ๆ นานา ดีบ้าง ชั่วบ้าง แย่บ้าง  ตามใจของ ผจก.ศูนย์นั้น ๆ ... บู่

แต่หากชอบชวนทะเลาะแบบน้าหนอง...เหมาะสมดีครับ...  Grin

อ้อ....อะไหล่บางตัวมีปัญหาตั้งแต่รุ่นแรก...จนปัจจุบันยังทำมึนไม่ยอมแก้ไข รู้ก็รู้  แต่กูทู่ซี้ขายไปทั้งยังงั้น
       ทั้ง ๆ ที่ผ่านมาสี่ห้าปีแล้ว...  ต้องให้มีปัญหาซะก่อน  หากอยู่ในระยะประกันก็แก้ไขกันไป
       หากพ้นประกันก็ตัวใครตัวมัน...  ขำก๊าก

ขอบคุณครับสำหรับข้อมูลครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #419347 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 10:36:20 AM »

Southlander, golek (+ 1 ซ่อนตัว) และ 43 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

หวัดดีครับพี่โกเล็ก Grin

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #419348 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 10:38:30 AM »

ยินดีด้วย... สมพรปากครับ...   Cheesy Cheesy

บาทของเบอร์มิวด้านะครับพี่ ไม่มีงานก็ไม่ได้ พักก็ไม่ได้ครับ  คอนซัลแต๊นท์ก็แบบนี้ละครับ  สงสัยไม่นานคงต้องกลับไปเป็นพนักงานประจำที่สารขัณฑ์ดีกว่าครับ คำนวณผิดหมดเลยครับชาด วาดฝันซะดิบดี เจอเข้าเดือนเดียวหลาบเลยครับ

ครับ แต่ได้ไม่เท่ากันกับวันที่มีงานครับ วันไม่ทำงานได้แต่ค่าข้าวนิครับ  น่าเห็นดูนิ ค่าข้าวให้เป็นเบี้ยสารขัณฑ์วันละ หกร้อย แต่ข้าวฟรี น่าเห็นดูนิครับ

ไม่ไหวครับ เจาะบาดาลทำงานกลางแดด ร้อนครับ เดี๋ยวลอกหมดครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #419349 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 10:42:04 AM »

สวยครับ ข้างในกี่ห้องครับ มีห้องน้ำด้วยไหมครับ

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #419350 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 10:47:07 AM »

ยินดีด้วย... สมพรปากครับ...   Cheesy Cheesy

บาทของเบอร์มิวด้านะครับพี่ ไม่มีงานก็ไม่ได้ พักก็ไม่ได้ครับ  คอนซัลแต๊นท์ก็แบบนี้ละครับ  สงสัยไม่นานคงต้องกลับไปเป็นพนักงานประจำที่สารขัณฑ์ดีกว่าครับ คำนวณผิดหมดเลยครับชาด วาดฝันซะดิบดี เจอเข้าเดือนเดียวหลาบเลยครับ

ครับ แต่ได้ไม่เท่ากันกับวันที่มีงานครับ วันไม่ทำงานได้แต่ค่าข้าวนิครับ  น่าเห็นดูนิ ค่าข้าวให้เป็นเบี้ยสารขัณฑ์วันละ หกร้อย แต่ข้าวฟรี น่าเห็นดูนิครับ
ทำเป็นเล่น น่าสนน๊ะอาชีพนี้....อุปกรณ์ดีๆหน่อย ลงทุนเท่าไหร่ได้?

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #419351 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 10:48:54 AM »

ประกอบให้ถึงที่ครับ

http://www.oknation.net/blog/yhakbok/2009/08/26/entry-1

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #419352 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 10:52:34 AM »

หลอกผัวว่าสวย ก็เจอฟ้องอย่าเรียกค่าเสียหายได้นะ
เหอะๆๆ สาวเกาหลีน่ะระวังให้ดีๆ (คนจนไม่มีเงินค่าศัลยกรรมเท่านั้นที่ยังใช้หน้าเดิมๆ คนแค่พอมีตังค์ ใช้หน้าพลาสติคหมดแล้ว)

http://manager.co.th/China/ViewNews.aspx?NewsID=9550000131828

นั่นมันเมืองจีน   สารขัณฑ์ฟ้องไม่ได้ครับ  งานศาลพระภูมิล้นมือครับ  ไม่ว่างครับ  เป็นหน่วยงานที่งานมากที่สุดในประเทศสารขัณฑ์ครับ หลายเรื่องในประเทศที่ยุ่งๆเป็นเพราะหน่วยงานนี้แหละครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #419353 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 10:55:29 AM »

เปิดเทอมใหม่กันอีกแล้ว ไม่กี่เดือนก็ถึงฤดูกาลวิ่งหาที่เรียนใหม่กันอีก

ปีนี้ลูกหลานใครจบระดับชั้นที่ต้องย้ายที่เรียนบ้างครับ พอได้ปวดหัวกันหล่าว

ไอ้ตัวเอียดขึ้นอนุบาลสาม หวังว่าคงได้เรียนที่เดิมครับ  สส. ก้าไม่รู้จัก  สว. ก้าไม่รู้จัก  อบต. ก้าชวนรบ   เฮ้อ รู้จักแต่หลวงเงินนิ  เสียค่าเทอมแล้วได้เรียนแน่ครับ ไม่ต้องวิ่งไปพลางเต้นไปพลางครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #419354 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 10:56:33 AM »

หลังนี้ถูกผิดปกติ
ราคาไม่รวมค่ารื้อถอนและค่าขนส่ง

http://www.haaban.com/4919

หน้า: 1 ... 27954 27955 27956 [27957] 27958 27959 27960 ... 35779
  พิมพ์