เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 03:36:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 27968 27969 27970 [27971] 27972 27973 27974 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25515578 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #419550 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 10:01:19 AM »

นายกระจง, samrit.., golek, udomkd, Southlander, เหลียง, Pandanus, tum610 และ 5 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ไม่ใครคิดอี้ไปทำงานกันบ้างหรือครับนี่    

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #419551 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 10:01:39 AM »

แล้วเรื่องน้ำมันดิบหล่าวง่ะ ไหนลองกล่าวมาแลถิ
น้ำมันดิบ คือน้ำมันที่ยังไม่สุก

เอาไปเคี่ยวเข้าแหละ ได้ทั้งมัน ได้ทั้งขี้ เอาไปทำหน้าหนมกวนได้กัน

โดนชกบ้าพ้นตรู โดนชก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #419552 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 10:02:47 AM »

แล้วเรื่องน้ำมันดิบหล่าวง่ะ ไหนลองกล่าวมาแลถิ
น้ำมันดิบ คือน้ำมันที่ยังไม่สุก

เอาไปเคี่ยวเข้าแหละ ได้ทั้งมัน ได้ทั้งขี้ เอาไปทำหน้าหนมกวนได้กัน

ไม่บ้าอยู่ด้ามขวานไม่ได้หร๊อก...

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #419553 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 10:04:34 AM »

เสียเบี้ย...    หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน              บู่

ทำไม ไม่หยิบหลากเอาล่ะ....  Grin

เสียบให้จมด้ามสักทีพี่ตุ้ม ผมออกยาแดงให้เองครับ
ลายเหมือนกะเหล็กดามัสกัสเลย

เป็น damascus แต่สอดไส้กลางเหล็กไฮคาร์บอน แบบ sanmai  ถ้าใช้แว่นขยายดูที่สันมีด จะเห็น ขนาดใบ5นิ้ว2หุน ด้าม4นิ้ว6หุน ใบกว้าง3เซนต์ สลักยึดกั่น2ตัว..

Grin

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #419554 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 10:04:59 AM »

กินมาหลายสิบปีแระ  เพิ่งรู้ ว่าแกชื่อ "ชะคราม" (ผู้หญิงถึงผู้หญิง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #419555 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 10:05:13 AM »

ไม่บ้าอยู่ด้ามขวานไม่ได้หร๊อก...
ผมว่าแต่แรกผมยังดีๆ อยู่นิ
พอพบโหม๋มาแต่หลังคาแดง ชาด ลามติดกันเหมือนผลัดกันเกาสังคัง

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #419556 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 10:05:33 AM »

แหลงเรื่องนี้ เล่าสักหิดหลาว

เรื่องแจห้องไข่แฟ๊สส สูญในห้อง  มรันหาเองครึ่งชั่วโมง ผมไปช่วยหากันพักเติบ

หากันจนหมดปัญญา เป็นไปไม่ได้ที่แจดอกเติบจะหาไม่พบ

หากันขนาดนั้น ผมว่า เม็ดถั่วเขียวเม็ดเดียวก็ยังหาพบ

ผมแหลงลึ่ง กาดเจ้าที่แลทีต่ะแฟ๊สส ลูกทัดสักแพสักไหร เผื่อพบ....

ไม่ทันชั่วกลั้นหายใจ พบจริง  อยู่ข้างหัวเตียง ตั้งอยู่แบบ...น่างงมาก ๆ เลย

เราหาตรงนั้นกันคนละเป็นสิบรอบ.... มันตั้งอยู่ทื่อ ๆ ดื้อ ๆ แบบน่าเกลียดมากเลย

แล้วผมก็ลืม ว่าแหลงไหรไปมั่ง

เช้ามา ไปรับพระ .....กลับมา ไอ้ลูกหมูเลือดโซมแล้ว.....

ถามมันดู มันว่า มันเดินเฉย ๆ แล้วก็วูบล้ม... เอ๋า....!!

แล้วไอ้ลูกหมู มันอ้วนและซุ่มซ่ามก็จริง แต่ เรื่องจะเจ็บตัวเพราะซุ่มซ่าม ไม่เคยมีเลย....

เอาล่ะวะ  เชื่อไม่เชื่อก็ช่าง

ผมเบิกลูกทัดมาร้อยนัด  หาจังหวะปลอดคน ไปหลังห้องน้าแฟ๊สส  กาดเสร็จ จุดเลย

............

เรื่องแบบนี้ มีจริงหรือไม่ ผมไม่รู้หรอก  แต่พบกับตัวมาหลายหนเกินแล้ว

ไม่รู้ว่าจะเชื่อดีไหม  ลูกคนโตเข้าออกโรงพยาบาล ๑๔ วันตอนเขายังเล็ก ผมเพิ่งย้ายมาอยู่บ้านที่เพิ่งทำเสร็จ ไม่มีศาลพระภูมิ เจ้าที่ หลาพ่อตา ไหรที ลูกเข้าโรงพยาบาลจนผมไม่ได้ไปทำงาน จนแม่แก่ของ ผบ. ไปหาหมอมาตั้งศาลที่บ้าน ลูกก็หายกลับบ้านได้ตอนเช้าเลยครับ

นี่ ผบ. บนไหรไว้ก็ยังไม่ได้แก้ทีกัน ต้องหาวันดีๆสักวันแล้วครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #419557 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 10:06:15 AM »

เสียเบี้ย...    หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน              บู่

ทำไม ไม่หยิบหลากเอาล่ะ....  Grin

เสียบให้จมด้ามสักทีพี่ตุ้ม ผมออกยาแดงให้เองครับ

เป็น damascus แต่สอดไส้กลางเหล็กไฮคาร์บอน แบบ sanmai  ถ้าใช้แว่นขยายดูที่สันมีด จะเห็น ขนาดใบ5นิ้ว2หุน ด้าม4นิ้ว6หุน ใบกว้าง3เซนต์ สลักยึดกั่น2ตัว..

Grin

ปีหน้าผมคงไม่ต้องหาของไปหยิบหลากแล้ว

พี่ตุ้มหามาแต่หัววัน....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #419558 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 10:07:34 AM »

กินมาหลายสิบปีแระ  เพิ่งรู้ ว่าแกชื่อ "ชะคราม" (ผู้หญิงถึงผู้หญิง)

ชะคราม บ้านผมไม่มี ไม่คิดว่านบพิตำมีกัน เพิ่งโร้

แต่ที่มีมากคือสมุทรสาคร สมุทรสงคราม

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #419559 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 10:08:32 AM »

เสียเบี้ย...    หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน              บู่

ทำไม ไม่หยิบหลากเอาล่ะ....  Grin

เป็น damascus แต่สอดไส้กลางเหล็กไฮคาร์บอน แบบ sanmai  ถ้าใช้แว่นขยายดูที่สันมีด จะเห็น ขนาดใบ5นิ้ว2หุน ด้าม4นิ้ว6หุน ใบกว้าง3เซนต์ สลักยึดกั่น2ตัว..

Grin
ทำพรือให้ผมได้มั่งสักแล่มกันง่ะครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #419560 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 10:09:32 AM »

พอดีเลยเห็นว่าอี้ไปอยู่สุราดแล้วนิ  หาหมอได้แค่ๆเลยครับ

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #419561 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 10:09:57 AM »

เสียเบี้ย...    หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน              บู่

ทำไม ไม่หยิบหลากเอาล่ะ....  Grin

เป็น damascus แต่สอดไส้กลางเหล็กไฮคาร์บอน แบบ sanmai  ถ้าใช้แว่นขยายดูที่สันมีด จะเห็น ขนาดใบ5นิ้ว2หุน ด้าม4นิ้ว6หุน ใบกว้าง3เซนต์ สลักยึดกั่น2ตัว..

Grin

ปีหน้าผมคงไม่ต้องหาของไปหยิบหลากแล้ว

พี่ตุ้มหามาแต่หัววัน....

ม๊ะจ้ายยยย.... แบร่

หาไว้จิ้มพุงคนหยิบเช่อผมออกนิ.... บู่

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #419562 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 10:10:51 AM »

ทำพรือให้ผมได้มั่งสักแล่มกันง่ะครับ

โอนเบี้ยมา....เหมินนึง...  เดี๋ยวค่อยทอนให้ทีหลัง... Grin

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #419563 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 10:11:11 AM »

Grin

หลวงพ่อเงินไปแลกครับ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #419564 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 10:12:40 AM »

กินมาหลายสิบปีแระ  เพิ่งรู้ ว่าแกชื่อ "ชะคราม" (ผู้หญิงถึงผู้หญิง)

ชะคราม บ้านผมไม่มี ไม่คิดว่านบพิตำมีกัน เพิ่งโร้

แต่ที่มีมากคือสมุทรสาคร สมุทรสงคราม
ไม่มีเรื่องไหรที่แหลงถึงแล้วไม่รู้
 หรอยแหละ เพื่อนผมจากวิคทอรี่พอร์ทคนนี้งั้น

แรกแตวาแหลงโทสับกับผมกันถูกใจ ตั้งแต่ผ่านหน้าสวนสัตว์เปิดเขาเขียว ถึงหน้าบ้านป็อค คิก คิก

หน้า: 1 ... 27968 27969 27970 [27971] 27972 27973 27974 ... 35779
  พิมพ์