เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 11:24:15 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 28026 28027 28028 [28029] 28030 28031 28032 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25776455 ครั้ง)
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #420420 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 10:13:33 PM »

ครับ แกได้แล้วก็ใส่ชุด ขรก หญิงเข้าประชุม เลยโดนโวย เรื่องราวต่อมาเป็นไงอีกก็ไม่รู้ครับ  Cheesy

ขอภาพปลากอบหน่อยครับ ผมจำชื่อเขาไม่ได้ครับ

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #420421 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 10:15:55 PM »

ครับ แกได้แล้วก็ใส่ชุด ขรก หญิงเข้าประชุม เลยโดนโวย เรื่องราวต่อมาเป็นไงอีกก็ไม่รู้ครับ  Cheesy

ขอภาพปลากอบหน่อยครับ ผมจำชื่อเขาไม่ได้ครับ

ตาแว่นแก่ๆข้างหลังนั่น สจ เขตผมเองแหละ เข้ามาในที่ทำงานผม เอาปืนมาโชว์เล่นกันสนุก อิอิ

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #420422 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 10:16:28 PM »

โหย...เบื่อป้าแอนทองว่ะ ยังมาเล่นเป็นสาว

สงสัยทำไมแอนยังไม่แต่งงานครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #420423 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 10:17:52 PM »

ครับ แกได้แล้วก็ใส่ชุด ขรก หญิงเข้าประชุม เลยโดนโวย เรื่องราวต่อมาเป็นไงอีกก็ไม่รู้ครับ  Cheesy

จะมีอาไร้ สุดท้ายก็โวยเรียกร้องสิทธิ์เพศที่สาม

ปัญหาของประเทศสารขัณฑ์อย่างหนึ่ง คือ เรียกร้องสิทธิ์ ดึงดันจะใช้สิทธิ์ โดยตะแบงแคงข้างยังงี้เสมอ

ได้แต่หวังว่าคงไม่มีการเรียกร้องเรื่องคำนำหน้านามนะครับ ผมละกลัวจริงๆประเทศสารขัณฑ์ครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #420424 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 10:20:08 PM »

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #420425 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 10:23:04 PM »

โหย...เบื่อป้าแอนทองว่ะ ยังมาเล่นเป็นสาว

สงสัยทำไมแอนยังไม่แต่งงานครับ

รอน้าซับ....

ดูดี เข้ากันจะตาย

ซับ...แอน  ซับ..แอน  ไหนลองว่าซิ ...
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #420426 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 10:24:36 PM »

โทษทีนะ น้าหนอง

สเต็ปการโพสต์มันพาไป

คิก คิก

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #420427 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 10:28:25 PM »

อ่านแล้ว พาให้อยากเป็นตุ๊ด

http://www.thairath.co.th/today/view/52677

ตัวอย่าง เช่น "อย่างนักศึกษาบางมหาวิทยาลัยให้แต่งชุดผู้หญิงได้เลย เมื่อหมอวินิจฉัยว่า เป็นสตรีข้ามเพศ และอยู่ในระหว่างการบำบัดรักษา แต่มีหลายมหาวิทยาลัยที่ไม่ให้แต่งกายเป็นหญิง โดยเฉพาะคณะที่ศึกษาเกี่ยวกับการแพทย์ ครู และนิติศาสตร์ เพราะคณะเหล่านี้จะมีเครื่องแบบแบ่งแยกเพศ ทำให้บางคนแม้จะเอ็นทรานซ์ติด ก็ไม่เข้าเรียน"

ร้ายกว่านั้น  ยลดาครวญว่า  บางคนเรียนนิติศาสตร์  สอบตั๋วทนายได้ แต่ว่าความไม่ได้  เพราะเกิดปัญหาเรื่องชุดทนาย  ถ้าแต่งชุดทนายชายตามบ่งในบัตรประจำตัวประชาชน หน้าตา เรือนร่างเป็นหญิงจึงขัดกับความเป็นจริง ครั้นจะแต่งกายเป็นหญิง ก็มีเสียงครหาว่าขาดความน่าเชื่อถือ
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #420428 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 10:30:20 PM »

อ่านแล้ว พาให้อยากเป็นตุ๊ด

http://www.thairath.co.th/today/view/52677

ตัวอย่าง เช่น "อย่างนักศึกษาบางมหาวิทยาลัยให้แต่งชุดผู้หญิงได้เลย เมื่อหมอวินิจฉัยว่า เป็นสตรีข้ามเพศ และอยู่ในระหว่างการบำบัดรักษา แต่มีหลายมหาวิทยาลัยที่ไม่ให้แต่งกายเป็นหญิง โดยเฉพาะคณะที่ศึกษาเกี่ยวกับการแพทย์ ครู และนิติศาสตร์ เพราะคณะเหล่านี้จะมีเครื่องแบบแบ่งแยกเพศ ทำให้บางคนแม้จะเอ็นทรานซ์ติด ก็ไม่เข้าเรียน"

ร้ายกว่านั้น  ยลดาครวญว่า  บางคนเรียนนิติศาสตร์  สอบตั๋วทนายได้ แต่ว่าความไม่ได้  เพราะเกิดปัญหาเรื่องชุดทนาย  ถ้าแต่งชุดทนายชายตามบ่งในบัตรประจำตัวประชาชน หน้าตา เรือนร่างเป็นหญิงจึงขัดกับความเป็นจริง ครั้นจะแต่งกายเป็นหญิง ก็มีเสียงครหาว่าขาดความน่าเชื่อถือ

อย่าเลย พลีส

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #420429 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 10:43:07 PM »

จะมีอาไร้ สุดท้ายก็โวยเรียกร้องสิทธิ์เพศที่สาม

ปัญหาของประเทศสารขัณฑ์อย่างหนึ่ง คือ เรียกร้องสิทธิ์ ดึงดันจะใช้สิทธิ์ โดยตะแบงแคงข้างยังงี้เสมอ

ได้แต่หวังว่าคงไม่มีการเรียกร้องเรื่องคำนำหน้านามนะครับ ผมละกลัวจริงๆประเทศสารขัณฑ์ครับ

ผมไม่ซีเรียสนะ เรื่องนี้ ว่ากันตามที่จริง บางประเทศทำได้แล้วด้วย เรื่องคำหน้านามเนี่ย

เพียงแต่ ถ้าจะเอาดีทางนี้แล้ว ทำให้เป็นระบบไปเลย

ชายใดอยากเป็นหญิง มีหน่วยงานราชการรองรับไปเลย ลงทะเบียนซะ มีจิตแพทย์มาสัมภาษณ์

พอแพทย์วินิจฉัยผ่านแล้ว ติดตามการใช้ชีวิตและพฤติกรรมผ่านตามระยะที่กำหนดแล้ว ก็สักลงในบัตรประชาชนเลย ว่า "ข้ามเพศระยะ 1"

หากต้องการผ่าตัดแปลงเพศ ให้หมอวินิจฉับอีก ว่า เป็นไปได้ไหม ให้นักสังคมสงเคราะห์เข้ามามีบทบาท

สำรวจความเห็นจากครอบครัว สิ่งแวดล้อม เพื่อนฝูง ผลกระทบที่อาจตามมา

ผ่านแล้วก็เข้าสู่กระบวนการผ่าตัด และติดตามผลโดยจิตแพทย์และนักสังคมฯ

หากทุกอย่างราบรื่น ก็ยื่นเรื่องเข้าสู่กองทะเบียนราษฎร์ เปลี่ยนคำนำหน้าชื่อ  กองทะเบียนก็นำไปพิจารณาหาผลกระทบจากการเปลี่ยน

อาจมีการปิดประกาศสัก 3 เดือน หากไม่มีคนค้าน ก็เรียกมาถ่ายรูปทำบัตรใหม่ เอาคำว่า "ข้ามเพศระยะ 1" ออกไป

ให้ใช้ "นางสาว" ได้โดยบริบูรณ์ด้วยสิทธิ์ทั้งมวล

แถมท้ายด้วย ให้สิทธิ์ในการรับอุปการะเด็กกำพร้ามาจดทะเบียนเป็นบุตรโดยชอบธรรมสัก 2 คนด้วย ทั้งนี้ ต้องหลังจากจดทะเบียนสมรส

ไอ้ที่เป็นอยู่มันไม่อย่างนี้ มันใช้สิทธิ์คุกคามความรู้สึกเราผ่านสื่อต่าง ๆ บังคับให้เรายอมรับ

แต่วิธีการมันสุดโต่งเกินเหตุ อ้อร้อเกินจริต เกินวิถีปรกติ ทำให้กลายเป็นภาพลบพ้นไปเลย
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #420430 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 10:47:29 PM »

ตกลง คุยไปคุยมา ของดีบ้านตรู กะของดีบ้านเจ้ากวาง ดันกลายเป็นกะเทยทั้งคู่  หัวเราะร่าน้ำตาริน

หายหวางไป  ยี๊
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #420431 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 11:03:06 PM »

http://www.youtube.com/watch?v=SBApWNYCB88&feature=related

Grin
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #420432 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 11:06:26 PM »

ครับ แกได้แล้วก็ใส่ชุด ขรก หญิงเข้าประชุม เลยโดนโวย เรื่องราวต่อมาเป็นไงอีกก็ไม่รู้ครับ  Cheesy

ผมไม่ซีเรียสนะ เรื่องนี้ ว่ากันตามที่จริง บางประเทศทำได้แล้วด้วย เรื่องคำหน้านามเนี่ย

เพียงแต่ ถ้าจะเอาดีทางนี้แล้ว ทำให้เป็นระบบไปเลย

ชายใดอยากเป็นหญิง มีหน่วยงานราชการรองรับไปเลย ลงทะเบียนซะ มีจิตแพทย์มาสัมภาษณ์

พอแพทย์วินิจฉัยผ่านแล้ว ติดตามการใช้ชีวิตและพฤติกรรมผ่านตามระยะที่กำหนดแล้ว ก็สักลงในบัตรประชาชนเลย ว่า "ข้ามเพศระยะ 1"

หากต้องการผ่าตัดแปลงเพศ ให้หมอวินิจฉับอีก ว่า เป็นไปได้ไหม ให้นักสังคมสงเคราะห์เข้ามามีบทบาท

สำรวจความเห็นจากครอบครัว สิ่งแวดล้อม เพื่อนฝูง ผลกระทบที่อาจตามมา

ผ่านแล้วก็เข้าสู่กระบวนการผ่าตัด และติดตามผลโดยจิตแพทย์และนักสังคมฯ

หากทุกอย่างราบรื่น ก็ยื่นเรื่องเข้าสู่กองทะเบียนราษฎร์ เปลี่ยนคำนำหน้าชื่อ  กองทะเบียนก็นำไปพิจารณาหาผลกระทบจากการเปลี่ยน

อาจมีการปิดประกาศสัก 3 เดือน หากไม่มีคนค้าน ก็เรียกมาถ่ายรูปทำบัตรใหม่ เอาคำว่า "ข้ามเพศระยะ 1" ออกไป

ให้ใช้ "นางสาว" ได้โดยบริบูรณ์ด้วยสิทธิ์ทั้งมวล

แถมท้ายด้วย ให้สิทธิ์ในการรับอุปการะเด็กกำพร้ามาจดทะเบียนเป็นบุตรโดยชอบธรรมสัก 2 คนด้วย ทั้งนี้ ต้องหลังจากจดทะเบียนสมรส

ไอ้ที่เป็นอยู่มันไม่อย่างนี้ มันใช้สิทธิ์คุกคามความรู้สึกเราผ่านสื่อต่าง ๆ บังคับให้เรายอมรับ

แต่วิธีการมันสุดโต่งเกินเหตุ อ้อร้อเกินจริต เกินวิถีปรกติ ทำให้กลายเป็นภาพลบพ้นไปเลย
แต่เราก็อาจเสียเพื่อนบางคนไปนะ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #420433 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 11:07:30 PM »

หากทุกอย่างราบรื่น ก็ยื่นเรื่องเข้าสู่กองทะเบียนราษฎร์ เปลี่ยนคำนำหน้าชื่อ  กองทะเบียนก็นำไปพิจารณาหาผลกระทบจากการเปลี่ยน

แต่เราก็อาจเสียเพื่อนบางคนไปนะ

เฮ่ย  บางคนก็อาจจะได้เมียเชียวนา  ยิ้มีเลศนัย
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #420434 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 11:19:59 PM »

เฮ้ยย...ไอ้ชิหาย  ตกใจ

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
หน้า: 1 ... 28026 28027 28028 [28029] 28030 28031 28032 ... 35779
  พิมพ์