เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 05:23:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 28075 28076 28077 [28078] 28079 28080 28081 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25752580 ครั้ง)
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #421155 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 09:41:30 AM »

ไหว้

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #421156 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 09:47:57 AM »

ตอนเทอมแรกของปีนี้ ผมได้คุยกะ รอง ผอ. ด้วย ท่านรองฯ บอกผมว่าให้เด็กขยันเรียนให้มากขึ้นและถ้าหากทำเกรดเฉลี่ยได้สูงกว่า 2.00
ก็จะมีสิทธิลงเรียนวิชาที่ดร็อปไว้ทั้งหมดตอนซัมเมอร์ ในปีนี้ด้วย ซึ่งก็จะสามารถจบได้ใน 3 ปีพร้อมๆกับคนอื่น และมีสิทธิสมัครโควต้าเข้าเรียน
วิดวะที่เดิมได้อีก ซึ่งตอนนี้เจ้าอีฟก็พ้นขีดอันตรายนั้นแล้ว อนาคตที่สดใสก็ไม่เกินคาดหมาย และเทอมนี้ก็เป็นเทอมสุดท้ายแล้วและเจ้าอีฟ
ก็ได้บทเรียนอะไนมาเยอะแล้วและคิดว่าคงสามารถทำเกรดได้ และเข้าโควต้าได้
 อย่างหนึ่งที่ผมดีใจคือ เจ้าอีฟมันเคยเป็นเด็กเกเรมาแล้ว รู้แล้วว่าผลของการเกเรไม่เข้าเรียนนั้นเป็นอย่างไร เกเสียตอนเด็กๆ ก็อาจดีกว่าไปเสียคนตอนโต
ตอนนี้มันไม่เหลือคราบเด็กเกอีกแล้ว เป็นผู้ใหญ่มากขึ้นรับผิดชอบหน้าที่การเรียนของตัวเองมากขึ้น...และหวังว่าชีวิตต่อจากนี้ไปจะพบแต่เรื่องดีๆ
ไม่เจอวิบากกรรมเหมือนที่ผ่านมาตลอดไป...จบ

โตขึ้น ความคิดยาวขึ้น....ความรับผิดชอบมากขึ้น.... Cheesy

เรียนเก่ง ๆ เกรดดี ๆ 4 ตลอดนะหลานอีฟ....ให้พ่อแม่จ่ายเบี้ยให้เข็ด.... คิก คิก คิก คิก

น้าดุนและคุณน้องเล็กทำดีแล้วครับ..ที่คอยให้กำลังใจน้องเค้าตลอด.....แม้จะผิดหวังลึก ๆ อยู่บ้าง  เยี่ยม

สวัสดีครับพี่ๆทุกคน

รายงานตัวจากทับเที่ยง  ฝนตกยางตัดไม่ได้  หมูหาได้แล้ว ๑ ตัว รอพาไปย่างฝากน้าโจ้และพี่ๆทุกคนวันที่ ๙ ครับผม

ขอบคุณครับ

ปล. พี่ดุลย์ลุ้นกันต่อไปครับ  ของผมลุ้นเหมือนกันพรุ่งนี้จะโดนเรียกพบผู้ปกครองหรือไม่ครับ ไม่ตั้งใจเรียนแต่สอบได้คะแนนดี สำหรับคนกลางครับ

น้ำลายหก น้ำลายหก    ไม่ได้กิน...  หัวเราะร่าน้ำตาริน

เดี๋ยวเจอวันพระเค้าไม่ทำหมูหลาวฮั้น..  Grin

วันพระตรงวันที่ ๗ ครับ แรมแปดค่ำเดือน สิบเอ็ด   ว่าจะพาไปย่างวันที่แปดหวันเย็นๆ  แล้ววันที่ เก้าค่อยเข้าไปรับครับ  ว่าแต่งานเริ่มตอนไหนนิครับ   

ปล. อยู่บ้านไม่เล่นแกวกบุคครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #421157 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 09:51:15 AM »

ฝนแล้งแล้ว  ต้องออกแสวงหา  บอนสี ครับ  วิชาการงานพรุ่งนี้   อยู่เลอยากได้ไหรโทรสั่งๆ  มาอยู่ฝั่งครูประถมสั่งจังเลย ไหนครูอนุบาลอีก ฮายวันๆไม่ต้องทำไหรนิ

ใครมาตรังโทรมาครับ  กินโก้ปี้ร้านกาแฟสวนจันทร์หัวเช้าๆครับผม

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #421158 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 09:55:17 AM »

ฝนแล้งแล้ว  ต้องออกแสวงหา  บอนสี ครับ  วิชาการงานพรุ่งนี้   อยู่เลอยากได้ไหรโทรสั่งๆ  มาอยู่ฝั่งครูประถมสั่งจังเลย ไหนครูอนุบาลอีก ฮายวันๆไม่ต้องทำไหรนิ

ใครมาตรังโทรมาครับ  กินโก้ปี้ร้านกาแฟสวนจันทร์หัวเช้าๆครับผม
ครูที่ชอบสั่งอยู่ฮามๆ หรือ งอมๆ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #421159 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 09:56:42 AM »

พระแสงหรอมแหรม..

ชลบุรีปุกปุย

ระยองขยุกขยุย

แลท่าทางบ่ายๆ ฝนอาจตกได้

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #421160 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 10:04:20 AM »

แลหลาดสดหนามเป้า.....

ร้านก๋วยเตี๋ยวหัวหมูลุงแปลก..ชื่อ ก๋วยเตี๋ยวแปลก
ใช้กะโหลกหมูต้มทำน้ำซุป..เนื้อติดโหลก....ค่อยแคะออกมาโปะก๋วยเตี๋ยว...
เครื่องปรุงโปะไปแบบมองไม่เห็นเส้น...  เยี่ยม

ส่วนที่เด็ก ๆ ชอบกินมากคือ....  เบ้าหนวยตา.... ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด

ลุงแกขายอยู่ที่นครฯ....แน่นอน มรันรู้จักแน่ ๆ ...  บู่

ไม่รู้จักครับ....

วันนั้น พาเมียไปเข้าเล่มรายงานหน้า ว.ค. ระหว่างรอ ชวนกันไปหาอะไรกิน

เมียแวะร้านก๋วยเตี๋ยว ผมเดินเข้าไปหาขาหมูจอมพล เห็นป้ายติดท้าทายมาหลายวันแล้วก็กะลองดู

ป้ายริมหนนอันเบ้อเริ่ม ร้านเท่าแต่ด...เห็นขาหมูโชว์อยู่ขาครึ่งก็แทบเดินกลับ  ตุ๊ยย

โฆษณาเสียอย่างใหญ่โต แค่ขาหมูพะโล้ที่คนขายนั่งปัดแมงหวี่ตอมตา....

...ผิดหวังเดินออกมา เอาวะ ไหน ๆ ก็หิวแล้ว ทน ๆ รอคิวร้านก๋วยเตี๋ยวนี่หน่อย

"เหลืองน้ำ..พิเศษทุกอย่าง..." ลุงแกเงยขึ้นมองหน้า...แล้วผมก็มานั่งรอ

แป๊บ ๆ ของเมียเล้นเล็กน้ำก็มา ถ้วยไอ้เติบ ถามว่าเธอสั่งพิเศษเหรอ  เมียบอก เปล่า..นี่ธรรมดา..

อุ๊ยโหย๋...แล้วพิเศษของตรูมิล้นท้ายทอยรึ

.......วันนั้น ถึงจะกำลังหิว แต่ดอกเดียว อยู่ ไม่ต้องขอซ้ำ

อร่อยไหม ไม่เลวเลยนะ แต่ปริมาณนี่  หนัดเหนียน ขอบอก

ร้านอยู่หน้า ม.ราชภัฎนคร ข้าง ๆ โลตัสนั่นแหละ
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #421161 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 10:05:05 AM »

พระแสงหรอมแหรม..

ชลบุรีปุกปุย

ระยองขยุกขยุย

แลท่าทางบ่ายๆ ฝนอาจตกได้

พรหมคีรีเกลี้ยงเกลาเป็นลานนกหว้าเลยครับ  ตอนนี้ตากผ้าอยู่
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #421162 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 10:15:18 AM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้

TD_รักในหลวง
ตายโดยยืนอยู่บนสองขาของตัวเองดีกว่าอยู่อย่างคุกเข่า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 286

« ตอบ #421163 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 10:18:20 AM »

เข้ามายืนยันว่า สำเนาถูกต้อง   เยี่ยม

IT IS BETTER TO DIE ON YOUR FEET THEN TO LIVE ON KNEE.
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #421164 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 10:20:16 AM »

แลหลาดสดหนามเป้า.....

ร้านก๋วยเตี๋ยวหัวหมูลุงแปลก..ชื่อ ก๋วยเตี๋ยวแปลก
ใช้กะโหลกหมูต้มทำน้ำซุป..เนื้อติดโหลก....ค่อยแคะออกมาโปะก๋วยเตี๋ยว...
เครื่องปรุงโปะไปแบบมองไม่เห็นเส้น...  เยี่ยม

ส่วนที่เด็ก ๆ ชอบกินมากคือ....  เบ้าหนวยตา.... ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด

ลุงแกขายอยู่ที่นครฯ....แน่นอน มรันรู้จักแน่ ๆ ...  บู่

ไม่รู้จักครับ....

วันนั้น พาเมียไปเข้าเล่มรายงานหน้า ว.ค. ระหว่างรอ ชวนกันไปหาอะไรกิน

เมียแวะร้านก๋วยเตี๋ยว ผมเดินเข้าไปหาขาหมูจอมพล เห็นป้ายติดท้าทายมาหลายวันแล้วก็กะลองดู

ป้ายริมหนนอันเบ้อเริ่ม ร้านเท่าแต่ด...เห็นขาหมูโชว์อยู่ขาครึ่งก็แทบเดินกลับ  ตุ๊ยย

โฆษณาเสียอย่างใหญ่โต แค่ขาหมูพะโล้ที่คนขายนั่งปัดแมงหวี่ตอมตา....

...ผิดหวังเดินออกมา เอาวะ ไหน ๆ ก็หิวแล้ว ทน ๆ รอคิวร้านก๋วยเตี๋ยวนี่หน่อย

"เหลืองน้ำ..พิเศษทุกอย่าง..." ลุงแกเงยขึ้นมองหน้า...แล้วผมก็มานั่งรอ

แป๊บ ๆ ของเมียเล้นเล็กน้ำก็มา ถ้วยไอ้เติบ ถามว่าเธอสั่งพิเศษเหรอ  เมียบอก เปล่า..นี่ธรรมดา..

อุ๊ยโหย๋...แล้วพิเศษของตรูมิล้นท้ายทอยรึ

.......วันนั้น ถึงจะกำลังหิว แต่ดอกเดียว อยู่ ไม่ต้องขอซ้ำ

อร่อยไหม ไม่เลวเลยนะ แต่ปริมาณนี่  หนัดเหนียน ขอบอก

ร้านอยู่หน้า ม.ราชภัฎนคร ข้าง ๆ โลตัสนั่นแหละ

อืมม์ มันไม่รู้จักจริง ๆ แหละ...  บู่   ยี๊ ยี๊

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 05, 2012, 10:23:11 AM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #421165 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 10:21:20 AM »

เข้ามายืนยันว่า สำเนาถูกต้อง   เยี่ยม

Cheesy Cheesy

ส่วนเจ้าตัวเล็กค่อนไปทางแม่..   Grin

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #421166 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 10:22:58 AM »

เข้ามายืนยันว่า สำเนาถูกต้อง   เยี่ยม

แล้วของท่านกี่คนกี่ขวบแล้วงั้น Grin

แล้วทั้งหมดงั้นจากแม่เดียวหรือหลายแม่ Cheesy

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #421167 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 10:23:24 AM »

ขณะนี้ เวลาสาย ๆ วันจันทร์ วันทำงานวันแรก....

ท่านกำลังดื่มด่ำกับสาระอันข้นคลั่กปานแซนวิชสเปรสในตู้เย็น....ของกระทู้ด้ามขวาน

ชอบภาพนี้จัง

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #421168 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 10:25:12 AM »

แต่ชอบภาพนี้มากกว่า  Grin

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #421169 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 10:25:50 AM »

ขณะนี้ เวลาสาย ๆ วันจันทร์ วันทำงานวันแรก....

ท่านกำลังดื่มด่ำกับสาระอันข้นคลั่กปานแซนวิชสเปรสในตู้เย็น....ของกระทู้ด้ามขวาน

ชอบภาพนี้จัง

เยี่ยม เยี่ยม     Grin

หน้า: 1 ... 28075 28076 28077 [28078] 28079 28080 28081 ... 35779
  พิมพ์