เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 03:32:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 28218 28219 28220 [28221] 28222 28223 28224 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25686218 ครั้ง)
Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #423300 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 07:48:48 PM »

tum610, Wrangler 1, Thoongchai, golek และ 37 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

อ่าว....ใครน่ะ... Grin

กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

สวัสดีครับ ไหว้

วันนี้โซ่ยาวหรือโซ่ขาดครับ Grin

ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ สวัสดีครับลุงดุลย์........โซ่หาหม้ายข้อแล้วค๊าบ...........โดนยับแจถึงคอแว้ววววววววก๊าบบบบบบบ........... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไหว้ครับพี่แพะ  คิก คิก

สวัสดีครับท่านเบิ้ม.....แค่กินเหนียวแล้วยังเอ่ยยยยยย........... หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ยังไม่พ้นขีดอันตราย
http://www.youtube.com/watch?v=D2MG3aJQ98k
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #423301 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 07:49:14 PM »

ในที่สุดก็เลือกได้แล้ว   คิก คิก คิก คิก

ย๊างงงง....  รอรุ่นหน้านุ   รุ่นนี้เดี๋ยว ๆ ปี สองปีก็ตกรุ่นแระ... บู่    คิก คิก

นิวมิราจ  ขำก๊าก ขำก๊าก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #423302 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 07:52:47 PM »

ผมสั่งตัวนี้ โคลนนิ่งจาก Dynakit ST-70

รุ่นตัวถังเหล็ก เพราะผมชอบกล่องเหล็กหน้าปัทม์อลูมีเนียมมากกว่ากล่องไม้
และรุ่นตัวถังเหล็กแบบนี้กล่องที่เขาสั่งไว้ก็กำลังจะหมดแล้วต่อไปเมื่อหมด
เขาว่าจะไม่สั่งพับกล่องอีกแล้วเพราะต้องสั่งทีละล็อตใหญ่ๆเป็นร้อยกล่องไม่งั้นโรงงานใหญ่จะไม่ทำให้
 ต่อไปรุ่น ST-70 ก็จะทำแบบกล่องไม้เดินสาย Hardwire แล้วเหมือนกันเพราะ PCB ที่สั่งก็กำลังจะหมดลง
ต่อไปถ้าใครสั่งก็จะได้ ST-70 แบบกล่องไม้โยงสายกันรุงรัง....ซึ่งผมไม่ชอบ  ผมชอบงานที่ลงอุปกรณ์บนแผ่น PCB มากกว่า
ดูเรียบร้อยสวยงามกว่ามากดังภาพนี้

http://www.aht-audio.com/product/2/AHT%20ST-70%20MK%20II.html

ฮาร์ดไวร์ ได้เสียงดีกว่าลง PCB ครับ...โดยเฉพาะคุณภาพของตัวสายนำวงจร...สามารถเลือกได้
แต่ PCB เหมาะกับการประกอบและซ่อมแซมได้รวดเร็ว ผิดพลาดน้อย และสะดวกกว่า... Grin

ส่วนเคส อลูฯ  กะไม้...อันนี้ม่ายลู้  ชอบแบบไหนจัดแบบนั้นไป... Cheesy Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 16, 2012, 07:58:15 PM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #423303 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 07:57:20 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก

พรือมั่งน้องบ๋าว....  Grin Grin

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #423304 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 08:05:21 PM »

WR250X   ปี  2011

ราคา   225,000  บาท

http://www.dirttrackthai.com/smf/index.php?topic=6107.0
กะ ดี-แทรคเกอร์ 250 ป้ายแดง เติ้นฟันธงตัวไหนดี
อันนี้ม่ายทะเบียนที...
หุ หุ...ไม่ต้องลังเลครับน้าดุน...ป้ายแดงแน่นอนหวา...
พร้อมทะเบียน.....ไม่ต้องขับหนีนายอยู่... Grin

นาย ไม่เท่าไหร่ครับ  จับได้แค่คดีจราจร ไม่ติดป้าย ไม่เสียภาษี ฯลฯ สุดท้าย เราก็เอาเอกสารครอบครองไปเอากลับมาได้อยู่ดี

สรรพสามิตสิครับ มีอำนาจ ยึดไปทำลาย หรือยึดขายทอดตลาด หากมีแค่ใบอินวอย สรรพสามิตหั่นให้เป็ดกินเสียแหละ

ไง...  พี่ซับ..     เห็นแล้วยัง.... บู่ แบร่

อย่าไปกลัวครับ เราต้องแลสังคมส่วนใหญ่ครับ  ตามน้าซับว่าไว้  เวลาถูกจับไม่สาเห็นสังคมมาช่วยสักทีนึง เพราะเราคนไม่ดังนิ ไม่รวยนิ หรือน้าซับอี้เถียง

บอกแล้ว ว่าเสียสรรพสามิตรได้

โถกไม่ใครเถียง  แต่เวลาตำรวจจราจรจับ เคยฟังใครไหมละครับท่าน

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #423305 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 08:10:31 PM »

WR250X   ปี  2011

ราคา   225,000  บาท

http://www.dirttrackthai.com/smf/index.php?topic=6107.0
กะ ดี-แทรคเกอร์ 250 ป้ายแดง เติ้นฟันธงตัวไหนดี
อันนี้ม่ายทะเบียนที...
หุ หุ...ไม่ต้องลังเลครับน้าดุน...ป้ายแดงแน่นอนหวา...
พร้อมทะเบียน.....ไม่ต้องขับหนีนายอยู่... Grin

นาย ไม่เท่าไหร่ครับ  จับได้แค่คดีจราจร ไม่ติดป้าย ไม่เสียภาษี ฯลฯ สุดท้าย เราก็เอาเอกสารครอบครองไปเอากลับมาได้อยู่ดี

สรรพสามิตสิครับ มีอำนาจ ยึดไปทำลาย หรือยึดขายทอดตลาด หากมีแค่ใบอินวอย สรรพสามิตหั่นให้เป็ดกินเสียแหละ

ไง...  พี่ซับ..     เห็นแล้วยัง.... บู่ แบร่

อย่าไปกลัวครับ เราต้องแลสังคมส่วนใหญ่ครับ  ตามน้าซับว่าไว้  เวลาถูกจับไม่สาเห็นสังคมมาช่วยสักทีนึง เพราะเราคนไม่ดังนิ ไม่รวยนิ หรือน้าซับอี้เถียง

บอกแล้ว ว่าเสียสรรพสามิตรได้

โถกไม่ใครเถียง  แต่เวลาตำรวจจราจรจับ เคยฟังใครไหมละครับท่าน

หมัน..   อ๋อย บู่

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #423306 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 08:11:01 PM »

โดดหนีพลามพ้น.... บู่ บู่

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #423307 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 08:12:24 PM »

ลงเกมส์ AngryBirds Starwars ให้เมียก่อน... บู่

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #423308 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 08:14:47 PM »

tum610, Wrangler 1, Thoongchai, golek และ 37 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

อ่าว....ใครน่ะ... Grin

กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

สวัสดีครับ ไหว้

วันนี้โซ่ยาวหรือโซ่ขาดครับ Grin

ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ สวัสดีครับลุงดุลย์........โซ่หาหม้ายข้อแล้วค๊าบ...........โดนยับแจถึงคอแว้ววววววววก๊าบบบบบบบ........... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไหว้ครับพี่แพะ  คิก คิก

สวัสดีครับท่านเบิ้ม.....แค่กินเหนียวแล้วยังเอ่ยยยยยย........... หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก

กำลัีงพยามอยู่ครับพี่แพะ  คิก คิก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 16, 2012, 08:48:31 PM โดย เบิ้ม » บันทึกการเข้า

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #423309 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 08:15:12 PM »

วันนี้เสียเซลฟ์ตั้งแต่เช้าทั้งวันทั้งเซ็งและหดหู่โดนยายร้านขายกาแฟด่าเอา เศร้า เศร้า เศร้า

เช้านี้ผมอยู่บ้านไม่ทำงานเพราะพักร้อนหลังจากส่งลูกกลับเข้าบ้านอาบน้ำกินข้าวเสร็จ นึกอยากกินกาแฟสดร้อนๆขึ้นมาเลยขับรถ
ออกจากบ้านอีกรอบเป้าหมายจะไปร้านกาแฟของยายเจ้าประจำคือแกอายุน่าจะเกิน 60 แล้วเปิดร้านขายกาแฟสดเลยแยกบางแสน
มาทางชลบุรี ใกล้ๆกะโชว์รูมอีซูสุ ผมและแฟนชอบมากินร้านนี้เพราะยายแกชงแบบไม่ขี้เหนียวถึงกาแฟถึงนม ชอบแบบไหน เข้มข้น หวาน มัน
เติมแบบไหนได้ตลอดทั้งร้อนและเย็น
 เช้าวันนี้ผมจอดรถแล้วดันประตูกระจกสไลด์เข้าไปสั่งกาแฟร้อนหนึ่งถ้วย แต่ดูท่าทางบรรยากาศมาคุเพราะยายแกยุ่งมากกำลังเตรียมส่งกาแฟล็อตใหญ่
ฟังเขาคุยความว่าโชว์รูมอีซูสุสั่งมาหลายแก้ว มีวัยรุ่นสาว(ลูกสาว)กำลังช่วยทำ พับทิชชู่สำหรับห่อ เตรียมแก้วกาแฟพลาสติค ยายก็ชงกันว่อน
 มีชายวัยรุ่นอีกคนนั่งอยู่โต๊ะติดกันอ่านไทยรัฐเล่มใหม่อยู่
 ผมนั่งลงรอแป๊บนึงไปหยิบไทยรัฐฉบับเมื่อวานมาพลิกอ่านไปมาสักครู่หนึ่ง กาแฟก็มา ตามมาด้วยน้ำตาลทรายแดงผมก็เติมแล้วชิม อืม..ยังขม ได้นมข้นหวาน
เติมอีกนิดก็น่าจะดี ซึ่งปกติ ถ้าผมสั่งกาแฟร้อน ยายก็มักจะถามเสมอว่า เอานมเพิ่มไม๊ ผมก็มักบอกว่าเอา ยายก็เติมจากกระป๋องให้ทุกครั้งไม่คิดเงินเพิ่ม
 แต่วันนี้ผมเห็นท่าทางยายยุ่งมาก ผมก็เลยจับกระป๋องนมเติมเอง พอหยุดเติมมันก็หยดนิดหน่อย ยายก็ แหว ทันที นมหก จะเอานมอะไรห๊ะ ทำไมเติมหก
น้ำเสียงเขียว จนผมหน้าแหยๆ แล้ว แล้วผมก็เอากาแฟกลับมานั่งซดที่โต๊ะ แล้วเด็กวัยรุ่นหญิงก็ยกกาชาร้อนมาวางให้ ผมซดกาแฟหมด มองหาแก้วชาไม่มี
แต่ไม่กล้าขอแล้วเพราะท่าทางยายอารมณ์ไม่ดีแล้ว เลยเทชาร้อนลงแก้วกาแฟแล้ววนๆ สไลด์กระจกสาดน้ำทิ้งไป หันมากลับมาอ่าน น.ส.พ.ต่อ
 แป๊บเดียวผมได้ยินเสียงเขียวของยาย แหวๆ...มาทางผมอีกแล้ว ...เปิดประตูของยายทิ้งไว้ทำไมห๊า เปิดทิ้งไว้ทำไม
 ผมหันไปดู ถูกของยายประตูสไลด์ยังปิดไม่สนิท เป็นช่องอยู่ประมาณใหญ่กว่าฝ่ามือ ผมเองนั่นแหละตอนผมสไลด์เปิดทิ้งน้ำล้างถ้วยเสร็จแล้ว
ผมสไลด์ปิดโดยไม่หันไปมองว่าสนิทหรือไม่เพราะก้มอ่าน น.ส.พ. อยู่........ยังๆ ไม่หมดแค่นี้...คราวนี้แรงกว่าที่ผ่านมามาก

ในขณะที่ผมกำลังอ่านหนังสือพิมพ์นั่นเองน้ำชาในกามันใหลลงจากโต๊ะเป็นทาง ผมรีบหันไปมอง กาชาคว่ำอยู่บนโต๊ะติดๆกันนั่นเองครับ...และผมเช่นเคยที่เป็นคนทำ
แต่ผมไม่รู้ตัวตรงที่...ผมเติมชาเสร็จ ผมก็วางกาลงบน น.ส.พ.ใหม่บนโต๊ะติดๆกัน (โต๊ะมีขนาดเล็กๆมากที่แคบ มันเลยวางติดกัน) มันคงคว่ำตอนที่
ผมดึง น.ส.พ.ฉบับใหม่ที่มีหลายส่วนบนโต๊ะนั้นมาอ่านโดยลืมว่ากามันวางทับอยู่ มันเลยคว่ำ...และผมเห็นก็ต่อเมื่อน้ำนองพื้นแล้ว มันเปียก น.ส.พ.ด้วยไปมุมหนึ่ง
 คราวนี้เสียงแหวๆๆ ใหญ่และ เข้มๆจากยายก็แผดดังจนผมหน้าเสีย
จะหางานอะไรให้ชั้นทำหนักหนาห๊าๆ หนังสือพิมพ์ใหม่เปียกหมดเลย ยังไม่มีใครได้อ่านด้วย ชอบหางานให้ทำจริงๆ

ผมๆ ผม เอ่อ ผมใช้ค่า น.ส.พ.ให้ก็ได้ครับ (ไม่อยากพูดแบบนี้กลัวว่า เอะอะ ก็จะใช้เงินแก้ปัญหา)
ยายตอบว่า....ใช้ให้แล้วชั้นจะไปซื้อที่ไหนล่ะ สายป่านนี้แล้ว
ยายรีบเอาน.ส.พ. ไปสบัดๆน้ำ แล้ววางไว้นอกร้าน

ตอนนี้ผมหน้าเหลือสองนิ้วแล้ว ซดกาแฟหมด ยื่นใบร้อย ยายหน้างอเป็นจวัก รับไป ทอนมาแบบไม่มองหน้า

ผมหน้าชา เสียหน้า อาย รีบขับรถออกมา กลับบ้าน ซึม เพื่อตกผลึกความคิดทั้งวัน...ทำไม มันเกิดเรื่องซวยถึง สามครั้ง สามครา ที่ร้านยายติดๆกันเลย
และผมคงไม่กลับไปร้านยายอีกต่อไปแล้ว

กลับมาบ้านตอนเย็นผมเล่าให้แฟนฟังแล้ววิเคราะห์ให้ฟังว่า...เหตุการณ์นี้เราจะคิดอย่างไรดี

ผมน่ะผิดเต็มๆเพราะไปทำเรื่องในร้านเขาหลายอย่าง แต่เธอลองคิดดูว่า ถ้าเราเป็นคนขายแล้วลูกค้าทำแบบนี้ในร้านเราๆจะทำยังไงกะเขา จะด่าลูกค้าหรือเปล่า
ผมบอกว่า ผมยอมเสียของ แต่ไม่ยอมเสียลูกค้า
- ประตูไม่ปิด/ทำนมหยด/ ผมจะไม่ด่าลูกค้า เพราะว่าผมจะขายของเขาให้เป็นลูกค้ากันต่อไปจะดีกว่าเสียเพราะเรื่องเล็กน้อยแค่นี้
- น.ส.พ. เปียก มันฉบับละ 15/20 บาท ผมยอมเสีย ถ้าผมด่าลูกค้าๆ จะไม่มาร้านผมอีก ร้านกาแฟมีเป็นร้อย จากบางแสน ถึง ชลบุรี

ผมก็จะไม่ไปร้านยายอีกเลย เพราะผม เสียหน้า อายคน หดหู่

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #423310 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 08:17:01 PM »

ในที่สุดก็เลือกได้แล้ว   คิก คิก คิก คิก

ย๊างงงง....  รอรุ่นหน้านุ   รุ่นนี้เดี๋ยว ๆ ปี สองปีก็ตกรุ่นแระ... บู่    คิก คิก

จารตุ้มปลาเก๋า ไม่ติดเบ็ดง่ายๆแฮะ งี้ต้องวัดให้จมเหงือก  ขำก๊าก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #423311 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 08:19:04 PM »

โอเช ลุงดุลสอบผ่านได้รับประกาศนียบัตรจากน้าฉ็องแล้ว

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #423312 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 08:22:19 PM »

มาม่าจริงๆครับพี่ดุล ใจน้อย...  คิก คิก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #423313 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 08:22:27 PM »

ผมสั่งตัวนี้ โคลนนิ่งจาก Dynakit ST-70

รุ่นตัวถังเหล็ก เพราะผมชอบกล่องเหล็กหน้าปัทม์อลูมีเนียมมากกว่ากล่องไม้
และรุ่นตัวถังเหล็กแบบนี้กล่องที่เขาสั่งไว้ก็กำลังจะหมดแล้วต่อไปเมื่อหมด
เขาว่าจะไม่สั่งพับกล่องอีกแล้วเพราะต้องสั่งทีละล็อตใหญ่ๆเป็นร้อยกล่องไม่งั้นโรงงานใหญ่จะไม่ทำให้
 ต่อไปรุ่น ST-70 ก็จะทำแบบกล่องไม้เดินสาย Hardwire แล้วเหมือนกันเพราะ PCB ที่สั่งก็กำลังจะหมดลง
ต่อไปถ้าใครสั่งก็จะได้ ST-70 แบบกล่องไม้โยงสายกันรุงรัง....ซึ่งผมไม่ชอบ  ผมชอบงานที่ลงอุปกรณ์บนแผ่น PCB มากกว่า
ดูเรียบร้อยสวยงามกว่ามากดังภาพนี้

http://www.aht-audio.com/product/2/AHT%20ST-70%20MK%20II.html

ฮาร์ดไวร์ ได้เสียงดีกว่าลง PCB ครับ...โดยเฉพาะคุณภาพของตัวสายนำวงจร...สามารถเลือกได้
แต่ PCB เหมาะกับการประกอบและซ่อมแซมได้รวดเร็ว ผิดพลาดน้อย และสะดวกกว่า... Grin

ส่วนเคส อลูฯ  กะไม้...อันนี้ม่ายลู้  ชอบแบบไหนจัดแบบนั้นไป... Cheesy Cheesy
ในเครื่องเสียงหลอด เห็นทำกันหลายแบบครับ เช่น
ฮาร์ดไวร์ล้วน /
PCB ล้วน

แบบผสม ฮาร์ดไวร์เฉพาะสายไฟวงจรจุดใส้หลอด นอกนั้นเป็น PCB แบบนี้ผมชอบเพราะ
แก้ปัญหาอย่างไอย่างหนึ่งของข้างบนได้ คือ วงจรจุดใส้หลอด เป็นไฟแรงดันสูง กระแสมาก ใช้ฮาร์ดไวร์ เหมาะสม

วงจรไดร์เวอร์และทั่วไปเป็น PCB เพราะไฟแรงดันต่ำ ของร้านนี้ก็เป็นแบบนี้แหละครับ

แต่รุ่นที่เขาจะทำฮาร์ดไวร์ล้วนเนี่ย บวกราคาเพิ่มอีก ห้าพัน เชียวนะครับ วงจรเดียวกันนี่แหละ แบร่ แบร่

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #423314 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 08:23:20 PM »

คิก คิก  โถก ยี่สิบ  ยิ้มีเลศนัย

หน้า: 1 ... 28218 28219 28220 [28221] 28222 28223 28224 ... 35779
  พิมพ์