เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 01:27:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 28222 28223 28224 [28225] 28226 28227 28228 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25682160 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #423360 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 10:45:47 AM »

Adomkd, Pandanus (+ 1 ซ่อนตัว) และ 5 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

แหลงถึงมาเลยวุ๊ย

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #423361 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 10:52:00 AM »

ราคา ๙ บาท ระวังคนขอซื้อแล้วน้าเบิ้มขายให้ไม่ได้ จะโดนฟ้อง โฆษณาเท็จนะครับ
หึๆๆ เมื่อวาน ไปซื้อของ ที่ใหนอย่ารู้เลย เดี๋ยวจะตามไปจัดการ หึๆๆ

มันเอาป้ายลดยี่สิบเปอร์เซนต์มาตั้งใว้...

แต่เราไม่ได้สนใจตรงนั้น...หรอก เพราะตั้งใจไปซื้อ จะลดหรือไม่ลด ก็ไม่มีส่วนในการตัดสินใจ เพราะยังไงก็ซื้ออยู่แล้ว.......

ก็หยิบของไปจ่ายเงิน....แล้วก็ถามก่อนจ่ายว่า....ลดยี่สิบเปอร์เซนต์หรือดีจัง

พนักงานเก็บเงินก็ยิงบาร์โค๊ต ตอบมาว่า อันนี้ไม่ลดค่ะ...

ใอ้เราก็เอ้า...เห็นป้ายลดตั้งอยู่...ใอ้พนักงานขายตอบว่า อีกยี่ห้อหนึ่ง (ซึ่งตั้งอยู่ใกล้กันลด) อันนี้ไม่ลด

ใอ้เราก็เริ่มฉุนหนอยๆ กะเลยต่อคำไปว่า เอาทำแบบนี้ได้ไง มันเข้าข่ายหลอกลวงลูกค้า ใอ้พนักงานขายบอกว่า ไม่พอใจซื้อ ก็ไปซื้อที่อื่น.......

หึๆๆ แค่นั้นแหละ....แต่ตูก็ซื้อมา เพราะตูตั้งใจไปซื้อ.....สินค้า

แต่ตูจะเอาให้ใอ้เป-รตนี้ต้องโดนมั่ง

เดี๋ยวตูจะฟ้องผู้จัดการมัน ในเมื่อมึงไม่อยากทำงานตรงนั้น ก็ไม่สมควรจะอยู่ตรงนั้น.....

แม่มคำตอบดีๆมีตั้งลุย เช่น อาจมีคนหยิบไปตั้งผิดที่ หรืออื่นใด มันฟังดูไม่น่าเกลียดเท่า..........

ที่ตูซื้อมา เพราะสินค้านั้น ที่อื่นมันไม่มีขาย และด้วยความตั้งใจที่จะไปซื้ออยู่แล้ว หึๆๆ ก็แค่นั้น

จริงง่ะ....  Grin  มันไม่กลัวหน้าตาเติ้นเลยเหรอ....
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #423362 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 11:00:52 AM »

ราคา ๙ บาท ระวังคนขอซื้อแล้วน้าเบิ้มขายให้ไม่ได้ จะโดนฟ้อง โฆษณาเท็จนะครับ
หึๆๆ เมื่อวาน ไปซื้อของ ที่ใหนอย่ารู้เลย เดี๋ยวจะตามไปจัดการ หึๆๆ

มันเอาป้ายลดยี่สิบเปอร์เซนต์มาตั้งใว้...

แต่เราไม่ได้สนใจตรงนั้น...หรอก เพราะตั้งใจไปซื้อ จะลดหรือไม่ลด ก็ไม่มีส่วนในการตัดสินใจ เพราะยังไงก็ซื้ออยู่แล้ว.......

ก็หยิบของไปจ่ายเงิน....แล้วก็ถามก่อนจ่ายว่า....ลดยี่สิบเปอร์เซนต์หรือดีจัง

พนักงานเก็บเงินก็ยิงบาร์โค๊ต ตอบมาว่า อันนี้ไม่ลดค่ะ...

ใอ้เราก็เอ้า...เห็นป้ายลดตั้งอยู่...ใอ้พนักงานขายตอบว่า อีกยี่ห้อหนึ่ง (ซึ่งตั้งอยู่ใกล้กันลด) อันนี้ไม่ลด

ใอ้เราก็เริ่มฉุนหนอยๆ กะเลยต่อคำไปว่า เอาทำแบบนี้ได้ไง มันเข้าข่ายหลอกลวงลูกค้า ใอ้พนักงานขายบอกว่า ไม่พอใจซื้อ ก็ไปซื้อที่อื่น.......

หึๆๆ แค่นั้นแหละ....แต่ตูก็ซื้อมา เพราะตูตั้งใจไปซื้อ.....สินค้า

แต่ตูจะเอาให้ใอ้เป-รตนี้ต้องโดนมั่ง

เดี๋ยวตูจะฟ้องผู้จัดการมัน ในเมื่อมึงไม่อยากทำงานตรงนั้น ก็ไม่สมควรจะอยู่ตรงนั้น.....

แม่มคำตอบดีๆมีตั้งลุย เช่น อาจมีคนหยิบไปตั้งผิดที่ หรืออื่นใด มันฟังดูไม่น่าเกลียดเท่า..........

ที่ตูซื้อมา เพราะสินค้านั้น ที่อื่นมันไม่มีขาย และด้วยความตั้งใจที่จะไปซื้ออยู่แล้ว หึๆๆ ก็แค่นั้น

เจอมาเหมือนกันครับ  ผมว่าอี้ซื้อไอโฟนมาลองใช้แลสักเครื่อง ไอโฟน ๕ ต้องสั่งจอง เดือนนึงก็ไม่รู้ได้หม้าย สองหมื่นเท่าไหร่จำไม่ได้  ถ้าไอโฟน ๔เอส จองแต่ไม่นานราวอาทิตย์ก็คงได้ คราวนี้ถ้าเอา ๔เอส ต่างจาก ๕ ไม่เท่าไหร่ แต่ ๕ ใหม่กว่า เลยตัดสินใจจอง ไอโฟน ๕ ให้ ผบ. ไป ๑ เครื่อง แล้วตาเจ้ากรรมไปเห็นไอโฟน ๓จีเอส ราคาไม่ถึง เก้าพัน เครื่องใหม่ ผ่อนดอกเบี้ยศูนย์เปอรืเซ็นต์ ๑๐ เดือน เอาละวะ เราไปอยู่เลเสียส่วนมาก ใช้เครื่องไม่ถึงเก้าพันนี้ก้าพอ อยู่เลใช้ฟังเพลง เล่นเกมส์นิ  ผ่อนเดือนไม่ถึงพัน เลยบอกว่าผมเอาเครื่องนี้นะ ผ่อนบัตรอะไรได้ ผมมีบัตรดอกไม้  อ่อได้ค่ะ บัตรดอกไม้ผ่อนได้ ๑๐ เดือนไม่มีดอกเบี้ย รับเอกสารมาเซ็นต์  แล้วก็ขอบัตรเราไปรูด นานเลย ผมถามว่าทำไม บัตรผมมีปัยหาหรือ เงียบ รอสักครู่นะคะ ผ่านไปผมถามอีกครั้ง อ๋อบัตรไม่มีปัญหา แต่ระบบยังไม่ได้อัพเดตตัวนี้เข้าในระบบผ่อน รอสักครู่ รอชั่วโมงกว่าๆ เขาเลยบอกว่าเดี๋ยวกลับมาใหม่ได้ไหม ผมบอกว่าได้ รับบัตรกลับมา ลงไปซื้อของ สักชั่วโมงโทรตาม ไปลองอีกก็ยังเป็นเหมือนเดิม หยับโมโหแล้ว ทีจริงซื้อแบบไม่ผ่อนก็ได้นิ แต่ในเมื่อมันผ่อนได้เลยอี้เอานิ  เลยบอกไปว่า น้องแล้วตกลงมันผ่อนได้ไหมนิ เอางี้แล้วกันยังไงพี่ก็จองเครื่องนี้ไว้ น้องทำเรื่องกับระบบผ่อนให้เสร็จแล้วติดต่อมา ถ้าน้องจะมาบอกพี่ว่าผ่อนไม่ได้ เราคงต้องไปเจอกันที่ ศาลคุ้มครองผู้บริโภค ครับ เพราะเห็นอยู่ชัดๆว่าโฆษณาบอกว่าผ่อนได้ ศูนย์เปอร์เซ็นต์ ๑๐ เดือน  เดี๋ยวกลับจากสิงคโปร์ ไปดูอีกที

ปล. เชื่อไหมครับว่าผมขอบัตรเฟิรสต์ช๊อยส์ไม่ผ่าน ไม่อนุมัติ ทั้งๆที่เขาโทรไปยืนยันกับฝ่ายบุคคลที่ออฟฟิสแล้ว เกี่ยวกับใบรับรองเงินเดือนที่ผมยื่นไป  หลาบ นี่ยังบัตรกสิกรไทยอีก ไม่รู้ว่าพรือทีนุ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #423363 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 11:02:29 AM »

เป็นโพสแรกที่พิมพ์นาน แข้ดนิ้วเลย  ว่างครับวันนี้ เพราะแรกวารบกับเพื่อนจนค่ำ

หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #423364 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 11:05:57 AM »

โอเช ลุงดุลสอบผ่านได้รับประกาศนียบัตรจากน้าฉ็องแล้ว
มาม่าจริงๆครับพี่ดุล ใจน้อย...  คิก คิก
วันนี้ผมเซ็งทั้งวันเพราะเจอยายด่าจริงๆครับ

สวัสดีครับ น้าดุลย์ แสดงว่าเมียด่าไม่พรือ แต่ยายด่าเนี่ย เล่นเอาเซ็งทั้งวัน
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #423365 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 11:06:54 AM »

ขอบัตรเฟิร์สช้อยต์ไม่ผ่าน....

ผมยืมชามกับช้อนของร้านค้าที่นาเหรง มากินข้าวที่คดใส่ถุงมาจากบ้าน

เจ้าร้านยังให้ลูกบ่าวเก้าขวบมานั่งเฝ้าเหลย กลัวเราพาชามเขาพ้น....
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #423366 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 11:15:00 AM »

ฟ้องจริงอ๊ะ...  เอาเลย   เล่นมันเลย.... มันไม่อยากทำงานตรงนี้....ก็ไปหางานตรงอื่นเลย... Grin

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #423367 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 11:17:36 AM »

พี่เข้มเคยเจอไม๊อ้ะ... ห้างดังขายของเกี่ยวกะบ้าน...อยู่ในห้างใหญ่เลยแยกสามสิบเมตร...

มีขายหลอดไฟแพ็คคู่ด้วย...  แพ็คนึงร้อยสี่สิบสี่บาท...

แต่หากซื้อปลีกหลอดเดียวที่วางไว้ใกล้ ๆ กัน  หลอดละเจ็ดสิบ...  ขำก๊าก ขำก๊าก    ยี๊

lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #423368 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 11:19:41 AM »

มาทำธุระที่วัดภูเขาหลง  กระรอกเพียบเลย  น้ำลายหก

หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #423369 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 11:19:59 AM »

ฟ้องจริงอ๊ะ...  เอาเลย   เล่นมันเลย.... มันไม่อยากทำงานตรงนี้....ก็ไปหางานตรงอื่นเลย... Grin

สวัสดีครับ มันออกที่เก่า เดียวก็ไปทำเปรตที่ใหม่หล่าว เอาให้หางาน

ไม่ได้เลยครับ สงสัยแหรกคืนคงรบปั๊วมาแน่ๆๆ
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #423370 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 11:20:33 AM »

เจอมาเหมือนกันครับ  ผมว่าอี้ซื้อไอโฟนมาลองใช้แลสักเครื่อง ไอโฟน ๕ ต้องสั่งจอง เดือนนึงก็ไม่รู้ได้หม้าย สองหมื่นเท่าไหร่จำไม่ได้  ถ้าไอโฟน ๔เอส จองแต่ไม่นานราวอาทิตย์ก็คงได้ คราวนี้ถ้าเอา ๔เอส ต่างจาก ๕ ไม่เท่าไหร่ แต่ ๕ ใหม่กว่า เลยตัดสินใจจอง ไอโฟน ๕ ให้ ผบ. ไป ๑ เครื่อง แล้วตาเจ้ากรรมไปเห็นไอโฟน ๓จีเอส ราคาไม่ถึง เก้าพัน เครื่องใหม่ ผ่อนดอกเบี้ยศูนย์เปอรืเซ็นต์ ๑๐ เดือน เอาละวะ เราไปอยู่เลเสียส่วนมาก ใช้เครื่องไม่ถึงเก้าพันนี้ก้าพอ อยู่เลใช้ฟังเพลง เล่นเกมส์นิ  ผ่อนเดือนไม่ถึงพัน เลยบอกว่าผมเอาเครื่องนี้นะ ผ่อนบัตรอะไรได้ ผมมีบัตรดอกไม้  อ่อได้ค่ะ บัตรดอกไม้ผ่อนได้ ๑๐ เดือนไม่มีดอกเบี้ย รับเอกสารมาเซ็นต์  แล้วก็ขอบัตรเราไปรูด นานเลย ผมถามว่าทำไม บัตรผมมีปัยหาหรือ เงียบ รอสักครู่นะคะ ผ่านไปผมถามอีกครั้ง อ๋อบัตรไม่มีปัญหา แต่ระบบยังไม่ได้อัพเดตตัวนี้เข้าในระบบผ่อน รอสักครู่ รอชั่วโมงกว่าๆ เขาเลยบอกว่าเดี๋ยวกลับมาใหม่ได้ไหม ผมบอกว่าได้ รับบัตรกลับมา ลงไปซื้อของ สักชั่วโมงโทรตาม ไปลองอีกก็ยังเป็นเหมือนเดิม หยับโมโหแล้ว ทีจริงซื้อแบบไม่ผ่อนก็ได้นิ แต่ในเมื่อมันผ่อนได้เลยอี้เอานิ  เลยบอกไปว่า น้องแล้วตกลงมันผ่อนได้ไหมนิ เอางี้แล้วกันยังไงพี่ก็จองเครื่องนี้ไว้ น้องทำเรื่องกับระบบผ่อนให้เสร็จแล้วติดต่อมา ถ้าน้องจะมาบอกพี่ว่าผ่อนไม่ได้ เราคงต้องไปเจอกันที่ ศาลคุ้มครองผู้บริโภค ครับ เพราะเห็นอยู่ชัดๆว่าโฆษณาบอกว่าผ่อนได้ ศูนย์เปอร์เซ็นต์ ๑๐ เดือน  เดี๋ยวกลับจากสิงคโปร์ ไปดูอีกที

ปล. เชื่อไหมครับว่าผมขอบัตรเฟิรสต์ช๊อยส์ไม่ผ่าน ไม่อนุมัติ ทั้งๆที่เขาโทรไปยืนยันกับฝ่ายบุคคลที่ออฟฟิสแล้ว เกี่ยวกับใบรับรองเงินเดือนที่ผมยื่นไป  หลาบ นี่ยังบัตรกสิกรไทยอีก ไม่รู้ว่าพรือทีนุ

เอ๋าลูกเอ๋า...      เยี่ยม     ขำก๊าก ขำก๊าก

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #423371 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 11:21:47 AM »

มาทำธุระที่วัดภูเขาหลง  กระรอกเพียบเลย  น้ำลายหก

อยู่กงไหนครับ.... น้ำลายหก

lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #423372 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 11:24:41 AM »

อยู่กงไหนครับ.... น้ำลายหก
คงอยู่บนต้นไม้แหละครับ กระรอกส่วนมากหากินบนต้นไม้.

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #423373 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 11:25:25 AM »

ขอบัตรเฟิร์สช้อยต์ไม่ผ่าน....

ผมยืมชามกับช้อนของร้านค้าที่นาเหรง มากินข้าวที่คดใส่ถุงมาจากบ้าน

เจ้าร้านยังให้ลูกบ่าวเก้าขวบมานั่งเฝ้าเหลย กลัวเราพาชามเขาพ้น....

มันน่าโมโหตรงที่ว่า เขาขอสมุดบัญชีเงินเดือนย้อนหลังไปตั้ง ๖ เดือน ผมอุตส่าห์วิ่งกลับไปที่รถแล้วเอามาให้เพราะเล่มปัจจุบันมีแค่ ๔ เดือน ที่บัตรดอกไม้เห็นแถมมาให้พร้อมกับกู้ซื้อบ้านเลย  ไม่พรือทำใจทนใช้บัตรตอกไม้กับบัตรธนาคารแห่งแรกกันต่อไ เราไว้ผ่อนสินค้านิ กับซื้อของดิวตี้ฟรี ซื้อตั๋วเผื่อตกรถตกเรือนิ

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #423374 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 11:28:46 AM »

ผมบำบัดจนเลิกได้หมดแล้ว  เหลือ KTC. เอาไว้กันเหนียวใบเดียว

วงเงินเต็ม.... ทำให้มันมีสถานะเหมือนกับเสาโพลแดนซ์  Grin
หน้า: 1 ... 28222 28223 28224 [28225] 28226 28227 28228 ... 35779
  พิมพ์