เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 03:22:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 28224 28225 28226 [28227] 28228 28229 28230 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25683745 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #423390 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 11:48:13 AM »

โอเช ลุงดุลสอบผ่านได้รับประกาศนียบัตรจากน้าฉ็องแล้ว
มาม่าจริงๆครับพี่ดุล ใจน้อย...  คิก คิก
วันนี้ผมเซ็งทั้งวันเพราะเจอยายด่าจริงๆครับ

สวัสดีครับ น้าดุลย์ แสดงว่าเมียด่าไม่พรือ แต่ยายด่าเนี่ย เล่นเอาเซ็งทั้งวัน
เมียด่าเราที่บ้านไม่พรือครับ ไม่หน้าแตก ไม่อายคน และเราไม่เสียเบี้ยก่อนให้ด่า
แต่ยายเล่นต่อหน้าคนแล้วเรายังให้เบี้ยแกอีก...เข็ดจนตาย คิก คิก ขำก๊าก

เชื่อผมครับพี่ ตาลักเบี้ยยายไปแพ้ปอ เลยมาลงที่ลูกค้าดั้งเดิมแบบพี่

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #423391 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 11:48:51 AM »

Shocked Shocked Shocked
หรอยคาดฟ้องทุกคนที่ขวางทาง.. บู่

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #423392 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 11:49:15 AM »

หนี้บัตรเครดิตไม่มี   ไม่เคยใช้บริการเงินด่วน...ไม่เคยใช้อีอ้ง อีอ้อน เฟิ๊ดช๊ง ช๊อยไหรไม่มี.. แบร่ Grin

แต่หนี้สหกรณ์แล..หยุมหยาม..  คิก คิก คิก คิก
ตั้งหน้าตั้งตาผ่อนไป...   ไม่มีหนี้  ก้าไม่มีของ.. บู่ Grin
ผมมีคนโทรมาชวนให้กูเงินสดประจำเดือนละหลายคนๆ
ทำไมมันไม่ไปชวนคนที่อยากกู้ และ ใครเอาชื่อผมไปขาย มันโทรมาได้ไง

ผมก็แกล้งตอบแบบกวนๆ ว่า ผมอยู่อย่างพอเพียงครับ ไม่อยากมีหนี้สิน

พวกที่โทรมาชวนให้แปลงหนี้บัตรเครดิตเป็นเงินกู้ผ่อนชำระก็มี (จะแดกดอกเบี้ยเราน่ะแหละ)
ผมก็ตอกว่า - ผมมีปัญญารูดบัตรผมก็มีปัญญาจ่ายเงินสดคืนได้ อย่ามาชวนผมแปลงหนี้เป็นดอก

หมัน...

แบบนี้ไปใกล ๆ เลย...
เกือบทุกเดือน มันมีใบปลิวใส่ซองมาให้สมัครเป็นหนี้กะเงินสะดวกใช้ นู่น นี่ ประจำ...
รกถังขยะอิ๊บ... แบร่

หากอยากใช้เบี้ยเรามีแหล่งของที่ทำงานอยู่แล้ว...
สิ้นปีมีปันผลให้อีกด้วย... Grin

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #423393 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 11:50:24 AM »

ตรูม่ายเครดิตไหร๋สักอย่าง...

แล้วผ่อนกระป๋องได้พรือ.. บู่

เอ...หรือว่าเป็นถึงเสี่ยปั๊มมัน  น่าจะซื้อสดเลย.. Grin

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #423394 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 11:51:34 AM »

แล้วตอนนี้อยู่ไหนกลับจากสิงคโปร์ยัง

ยังครับพี่ ไอ้พวกบริษัทที่ผมต้องทำงานด้วยเพิ่งเริ่มสำนึกตัวกันได้ว่าต้องมาตอบคำถามผมที่สิงคโปร์ แต่ตัวมันยังอยู่ที่กรุงเทพกันเหลย ผมเลยต้องรอครับ แต่คงไม่นาน เพราะผมบอกทางลูกค้าไปแล้วว่าเป็นหน้าที่ของคุณที่จะต้องหาข้อมูลเหล่านี้มาให้ผมก่อนที่เราจะเริ่มงานขั้นตอนต่อไปได้ เพราะคุณไม่จ้างทางเราให้เต็มแพ็คเกจ คุณเลยต้องรับผิดชอบเองช่วยไม่ได้ ผมเลยกลับมาถึงที่พักมืดเลยครับ วันนี้เลยอู้ครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #423395 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 11:52:32 AM »

Shocked Shocked Shocked
หรอยคาดฟ้องทุกคนที่ขวางทาง.. บู่

ตอนนี้ต้องออกปากคนอื่นฟ้อง มานั่งคิดๆแล้ว ผมต้องไปเรียนให้จบดีกว่า ได้ไม่ต้องเปลืองเบี้ยจ้างเขาครับ

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #423396 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 11:53:48 AM »

ราคา ๙ บาท ระวังคนขอซื้อแล้วน้าเบิ้มขายให้ไม่ได้ จะโดนฟ้อง โฆษณาเท็จนะครับ
หึๆๆ เมื่อวาน ไปซื้อของ ที่ใหนอย่ารู้เลย เดี๋ยวจะตามไปจัดการ หึๆๆ

มันเอาป้ายลดยี่สิบเปอร์เซนต์มาตั้งใว้...

แต่เราไม่ได้สนใจตรงนั้น...หรอก เพราะตั้งใจไปซื้อ จะลดหรือไม่ลด ก็ไม่มีส่วนในการตัดสินใจ เพราะยังไงก็ซื้ออยู่แล้ว.......

ก็หยิบของไปจ่ายเงิน....แล้วก็ถามก่อนจ่ายว่า....ลดยี่สิบเปอร์เซนต์หรือดีจัง

พนักงานเก็บเงินก็ยิงบาร์โค๊ต ตอบมาว่า อันนี้ไม่ลดค่ะ...

ใอ้เราก็เอ้า...เห็นป้ายลดตั้งอยู่...ใอ้พนักงานขายตอบว่า อีกยี่ห้อหนึ่ง (ซึ่งตั้งอยู่ใกล้กันลด) อันนี้ไม่ลด

ใอ้เราก็เริ่มฉุนหนอยๆ กะเลยต่อคำไปว่า เอาทำแบบนี้ได้ไง มันเข้าข่ายหลอกลวงลูกค้า ใอ้พนักงานขายบอกว่า ไม่พอใจซื้อ ก็ไปซื้อที่อื่น.......

หึๆๆ แค่นั้นแหละ....แต่ตูก็ซื้อมา เพราะตูตั้งใจไปซื้อ.....สินค้า

แต่ตูจะเอาให้ใอ้เป-รตนี้ต้องโดนมั่ง

เดี๋ยวตูจะฟ้องผู้จัดการมัน ในเมื่อมึงไม่อยากทำงานตรงนั้น ก็ไม่สมควรจะอยู่ตรงนั้น.....

แม่มคำตอบดีๆมีตั้งลุย เช่น อาจมีคนหยิบไปตั้งผิดที่ หรืออื่นใด มันฟังดูไม่น่าเกลียดเท่า..........

ที่ตูซื้อมา เพราะสินค้านั้น ที่อื่นมันไม่มีขาย และด้วยความตั้งใจที่จะไปซื้ออยู่แล้ว หึๆๆ ก็แค่นั้น

เจอมาเหมือนกันครับ  ผมว่าอี้ซื้อไอโฟนมาลองใช้แลสักเครื่อง ไอโฟน ๕ ต้องสั่งจอง เดือนนึงก็ไม่รู้ได้หม้าย สองหมื่นเท่าไหร่จำไม่ได้  ถ้าไอโฟน ๔เอส จองแต่ไม่นานราวอาทิตย์ก็คงได้ คราวนี้ถ้าเอา ๔เอส ต่างจาก ๕ ไม่เท่าไหร่ แต่ ๕ ใหม่กว่า เลยตัดสินใจจอง ไอโฟน ๕ ให้ ผบ. ไป ๑ เครื่อง แล้วตาเจ้ากรรมไปเห็นไอโฟน ๓จีเอส ราคาไม่ถึง เก้าพัน เครื่องใหม่ ผ่อนดอกเบี้ยศูนย์เปอรืเซ็นต์ ๑๐ เดือน เอาละวะ เราไปอยู่เลเสียส่วนมาก ใช้เครื่องไม่ถึงเก้าพันนี้ก้าพอ อยู่เลใช้ฟังเพลง เล่นเกมส์นิ  ผ่อนเดือนไม่ถึงพัน เลยบอกว่าผมเอาเครื่องนี้นะ ผ่อนบัตรอะไรได้ ผมมีบัตรดอกไม้  อ่อได้ค่ะ บัตรดอกไม้ผ่อนได้ ๑๐ เดือนไม่มีดอกเบี้ย รับเอกสารมาเซ็นต์  แล้วก็ขอบัตรเราไปรูด นานเลย ผมถามว่าทำไม บัตรผมมีปัยหาหรือ เงียบ รอสักครู่นะคะ ผ่านไปผมถามอีกครั้ง อ๋อบัตรไม่มีปัญหา แต่ระบบยังไม่ได้อัพเดตตัวนี้เข้าในระบบผ่อน รอสักครู่ รอชั่วโมงกว่าๆ เขาเลยบอกว่าเดี๋ยวกลับมาใหม่ได้ไหม ผมบอกว่าได้ รับบัตรกลับมา ลงไปซื้อของ สักชั่วโมงโทรตาม ไปลองอีกก็ยังเป็นเหมือนเดิม หยับโมโหแล้ว ทีจริงซื้อแบบไม่ผ่อนก็ได้นิ แต่ในเมื่อมันผ่อนได้เลยอี้เอานิ  เลยบอกไปว่า น้องแล้วตกลงมันผ่อนได้ไหมนิ เอางี้แล้วกันยังไงพี่ก็จองเครื่องนี้ไว้ น้องทำเรื่องกับระบบผ่อนให้เสร็จแล้วติดต่อมา ถ้าน้องจะมาบอกพี่ว่าผ่อนไม่ได้ เราคงต้องไปเจอกันที่ ศาลคุ้มครองผู้บริโภค ครับ เพราะเห็นอยู่ชัดๆว่าโฆษณาบอกว่าผ่อนได้ ศูนย์เปอร์เซ็นต์ ๑๐ เดือน  เดี๋ยวกลับจากสิงคโปร์ ไปดูอีกที

ปล. เชื่อไหมครับว่าผมขอบัตรเฟิรสต์ช๊อยส์ไม่ผ่าน ไม่อนุมัติ ทั้งๆที่เขาโทรไปยืนยันกับฝ่ายบุคคลที่ออฟฟิสแล้ว เกี่ยวกับใบรับรองเงินเดือนที่ผมยื่นไป  หลาบ นี่ยังบัตรกสิกรไทยอีก ไม่รู้ว่าพรือทีนุ

เอ๋าลูกเอ๋า...      เยี่ยม     ขำก๊าก ขำก๊าก

งั้นเอาอีกเรื่อง  นินทา ผอ.

วันที่ผมจะบินมาจากพระนครตรังเข้าบ้านนอกกรุงเทพ เพื่อที่จะต่อเครื่องไปสิงคโปกตอนบ่ายสามโมง ไฟลท์เก้าโมงยี่สิบ สายการบินอีแร้งแอร์  ปรากฎว่ามีการเลื่อนไฟลทืกระทันหันเป็น สิบเอ็ดโมงกว่า  ผมไม่รู้เรื่องอะไรเลย เพราะไม่มีการแจ้งเนื่องจากทางบริษัทซื้อตั๋วให้ และบริษัทเปิดทำการแปดโมงครึ่ง แต่ผมนะไปเช็คอิน แปดโมงนิดหน่อย ได้เรื่องครับ

ขอโทษนะ เราเปลี่ยนเวลาเป็นสิบเอ็ดโมงกว่าแล้วค่ะ

อ้าว แล้วผมจะทำไงละครับ ผมต้องไปต่อต่างประเทศด้วยสิ บ่ายสามนี่

งั้นคงต้องเปลี่ยนสายการบินละ

แล้วใครจะรับผิดชอบค่าตั๋วให้ผมละครับ ไม่มีการแจ้งล่วงหน้าเลย

แจ้งแล้วนะคะทางข้อความเมื่อสักห้านาทีนี้เองค่ะ

ผมไม่ได้รับข้อความนะ แล้วไฟลท์ไปต่างประเทศผมทำไงละ

งั้นเชิญที่ห้องบัตรโดยสารเลยนะคะ

ที่ห้องบัตรโดยสาร หน้าผม มีอยู่ ๑ นาง ซื้อตั๋วไปบ้านนอกกรุงเทพ  ฝั่งซ้ายมีอยู่ ๑ นาย ผอ. มีปัญหาคล้ายกับผม แต่เขาต่อเครื่องไปทางเหนือ ในประเทศ ผมก็รอคิว นานมาก ๑ นางที่อยู่หน้าผมเริ่มมีปัญหากับเจ้าหน้าที่ เพราะบัตรรูดไม่ผ่าน บัตรพนักงานใส่ชุดขาวแลแล้วเป็นครู เริ่มมีอารมณ์ บ่น แล้วเริ่มเสียงดัง จะเอาโน่นเอานี่ ผมก็รอ แล้วฟ้าบันดาล ช่องกลางเปิดเคานืเตอร์ เรียกผมเข้าไป ผมก้บอกเขาว่าผมต้องไปต่างประเทศบ่ายนี้ หากเลื่อนไฟลท์ผม ผมไปไม่ทันจะทำยังไง เจ้าหน้าที่รับเรื่องไว้ แล้วบอกให้ผมไปนั่งรอ ข้างๆ ผอ. (ที่ได้รู้ว่า ผอ. เพราะ ๑ นางนั้นเข้าไปไหว้ทักทาย  ชอบจังนิกับฟังเรื่องเพื่อน )  คราวนี้ ผอ. นั้นก็มานั่งบ่นกะผม ว่า

เนี่ยเขาต้องซื้อตั๋วใหม่หมดเลย ( แล้วจะบ่นทำไมนิ ก้ เบิกได้หมด )

ผมก็บอก ผมยังไม่รู้เลย  

สักพักใหญ่ๆ เจ้าหน้าที่มาบอกผมว่า พี่ครับ เดี๋ยวเราจะย้ายพี่ให้ไปกับอีกสายการบินนะครับ ค่าตั๋วไม่มีปัญหา เพราะพี่ใช้อีแร้งยืดหยุ่น และเราต้องรับผิดชอบในเคสของพี่ครับ  

ผอ. นั่งอ้าปากหวอ แล้วถามผมว่าทำไมเป็นแบบนี้ละ ทำไมเขาไม่ได้แบบผมบ้าง  

ผมไม่รู้จะตอบยังไงเลยบอกว่า พอดี ผอ. ท่าอากาศยานที่นี่กับผมนะ สนิทกันดี เพราะผมเคยฟ้องเขาที่ศาลมาแล้ว หากท่าน ผอ. อยากได้แบบผมก็ไปฟ้อง ผอ. ท่าอกาศยานดูสิครับ รับรองทั้งสนามบินเขารู้จัก และจำได้แม่นเลยครับ

ชักไม่ค่อยอยากคบด้วยแล้วสิ... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน บู่

แต่เห็นกะหมูย่าง.... เลยต้องคบกันต่อไป... Grin    น้ำลายหก น้ำลายหก

lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #423397 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 11:54:02 AM »

เอ...หรือว่าเป็นถึงเสี่ยปั๊มมัน  น่าจะซื้อสดเลย.. Grin
หม้ายบัตรเครดิตนุ..

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #423398 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 11:54:43 AM »

กร๊ากๆๆ เรื่องแอนนี่กะ ฟิล์ม รัตภูมิ-หาดใหญ่-ควนเนียง ยังกะมุขตลกไอ้โถหยอกไอ้ทองหนังสุทิพย์เลยว่า...
ลูกสาวไอ้ทองไม่ต้องห่วง เรื่องอีท้องขึ้นมาแล้วหาพ่อไม่ได้ ลูกไอ้ทองถ้าท้องขึ้นมาสักทีแล้วพ่อมันลุย

ก็ไม่อยากต่อความยาว สาวความยืดหรอกเพราะเด็กที่เกิดมาใสบริสุทธิ์...
แต่แม่มันแร่ด....ทำตัวเป็นผ้าดำมารอรองรับก่อนที่ลูกจะเกิดมาแล้ว
ไม่โทษเด็กหรอกครับ โทษแม่มันสถานเดียว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 17, 2012, 12:01:08 PM โดย Southlander » บันทึกการเข้า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #423399 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 11:55:05 AM »

แล้วตอนนี้อยู่ไหนกลับจากสิงคโปร์ยัง

ยังครับพี่ ไอ้พวกบริษัทที่ผมต้องทำงานด้วยเพิ่งเริ่มสำนึกตัวกันได้ว่าต้องมาตอบคำถามผมที่สิงคโปร์ แต่ตัวมันยังอยู่ที่กรุงเทพกันเหลย ผมเลยต้องรอครับ แต่คงไม่นาน เพราะผมบอกทางลูกค้าไปแล้วว่าเป็นหน้าที่ของคุณที่จะต้องหาข้อมูลเหล่านี้มาให้ผมก่อนที่เราจะเริ่มงานขั้นตอนต่อไปได้ เพราะคุณไม่จ้างทางเราให้เต็มแพ็คเกจ คุณเลยต้องรับผิดชอบเองช่วยไม่ได้ ผมเลยกลับมาถึงที่พักมืดเลยครับ วันนี้เลยอู้ครับ

บู่ บู่  น่าไปเป็นทนาย....

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #423400 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 11:55:43 AM »

หม้ายบัตรเครดิตนุ..

จะเอาไปใช้กะใครล่ะแถวนั้น....  บู่     คิก คิก คิก คิก

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #423401 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 11:58:17 AM »

จำทริปหลามเหนียวได้ม้าย

ใครมีรูปตอนที่ ผม น้าเบิ้ม น้าซับ น้าแฟ๊สส น้องนัท กินข้าวที่ร้านริมหนนตอนฝนพรำ ๆ มั่ง

ขอหน่อย  อีกเดี๋ยวจะมีนิทานร้านนั้นเล่าให้ฟัง

อึ้งเลยแหละ  ขอบอก....  Grin
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #423402 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 11:59:42 AM »

บู่ บู่  น่าไปเป็นทนาย....
ฟ้องแต่เรื่องเอง งานนอกไม่ได้มีเวลารับ. บู่

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #423403 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 12:00:01 PM »

จำทริปหลามเหนียวได้ม้าย

ใครมีรูปตอนที่ ผม น้าเบิ้ม น้าซับ น้าแฟ๊สส น้องนัท กินข้าวที่ร้านริมหนนตอนฝนพรำ ๆ มั่ง

ขอหน่อย  อีกเดี๋ยวจะมีนิทานร้านนั้นเล่าให้ฟัง

อึ้งเลยแหละ  ขอบอก....  Grin

ไสหลาว.......บ้านเตินเรื่องเยอะจิง  บู่

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #423404 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 12:01:41 PM »

ผมบำบัดจนเลิกได้หมดแล้ว  เหลือ KTC. เอาไว้กันเหนียวใบเดียว

วงเงินเต็ม.... ทำให้มันมีสถานะเหมือนกับเสาโพลแดนซ์  Grin

ไอ้ย๊ะ.... นึกว่าเราเชยอยู่คนเดียว... บู่    คิก คิก

อ้อ..มีของ HSBC นอนเน่งอยู่อีกใบ..แต่ทางธนาคารกำลังโอนไปเป็นของกรุงศรีฯ
เหน็บสำรองไว้...ไม่เคยใช้เลย... บู่

ของกสิกรติดต่อมาขอให้เราทำ....รับเอกสารไป หายไปสองเดือน
ได้รับการติดต่อกลับมาว่าสำเนาบัตรประชาชนไม่ชัดเจนให้ส่งไปใหม่..
เราเงียบแทน... ไม่ส่ง   Cheesy  เลยไม่ได้มีของกสิกรเค้า....ยังแต่เอทีเอ็ม..

ของ เซ็งท่าน.... พึ่งยกเลิกหักบัตรทิ้งไป...บริการงี่เง่า ตุกติกเกิน.. แบร่
โปรซื้อสินค้าอื่น ผ่อนไม่มี..ศูนย์เปอร์เซ็นต์ไม่มี..ต้องใช้แต่ของที่วางบนห้างเค้าเท่านั้น...

เหตุผลในการมีบัตรมีหลายอย่างครับ ที่ทำงานผมไม่มีสหกรณ์ให้กู้ครับ  หากแหล่งเงินทุนใดยื่นเข้ามาส่วนมากก็จะรับไว้

อีออน   พาวเวอร์บาย ไว้ซื้อสินค้า แต่อีออนหยับคิดดอกไม่ค่อยชอบ แต่วงเงินสูงแล้ว เพราะเพื่อนๆชอบให้ผมไปซื้อสินค้าให้ แล้วเขาผ่อนกันเอง เครดิตเราไม่เสีย วงเงินเราก็เพิ่ม ผ่าน  พาวเวอร์บายมักจะมีโปรไม่มีดอกเบี้ย สิบเดือน

เฟิรสต์ช๊อย ขอไม่ผ่าน เป็นบัตรที่มีโปรโมชั่น ดอกเบี้ยศูนย์เปอร์เซ็นต์ค่อนข้างมากครับ

บัตรดอกไม้ เขาแถมมาให้ต้องกู้ซื้อวังในพระนครทับเที่ยง เลยเก็บไว้ เผื่อตกเครื่องบิน กับซื้อของดิวตี้ฟรี

บัตรธนาคารแต่แรก เคยขอยกเลิกแล้ว แต่ ผจกง บอกว่าเก็บไว้เถอะเพราะไม่มีค่าธรรมเนียมรายปี ถ้ามีใบแจ้งก็ให้เข้ามาที่ธนาคารโทรไปหาเขาก้ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมแล้ว เลยทนๆเก็บไว้ให้หนักกระเป๋าครับ

ยังหนี้ไหรเหลยนิ  อ่อ  ธกส.  หนักหวาเพื่อน เนื่องจากโฉนดกี่แปลงๆ เราพาไปไว้นั่นหมดเลย ไว้บ้านเดี๋ยวหาย กับไว้ที่ศาลประกันตัวโหม๋เลง

หนุกนิเดือนๆ วิ่งจ่ายหนี้กัน

หน้า: 1 ... 28224 28225 28226 [28227] 28228 28229 28230 ... 35779
  พิมพ์