เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 09:22:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 28253 28254 28255 [28256] 28257 28258 28259 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25673414 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #423825 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 10:58:30 AM »

ครูแมวโดนตะขาบกัด...

แพ้พิษร้องครางอยู่...คืนนี้..ยาวนาน........

อ๋อย
แข็บขบ ปวดแค่ไหนผมยังไม่เคยโดน แต่ถ้าต่อไชง่ะเคยโดนแล้ว ทั้งปวด ทั้งบวม เป็นคืนๆ
ป่านนี้ครูแมวหายยังครับ
ไม่ใช่เข็บครับ  เป็นมองลำยาวร่วมคืบ  ครูแมวไปเหยียบกลางหลังมันเข้า

มันตกใจ เลยแง่มนิ้วเท้าเข้าให้

วันนี้ เขย่งไปโรงเรียนได้แล้ว

..น่าเห็นดุ ตะขาบ ตัวนั้นจัง ... บู่

ปล. ถ้าพาไปฉีดยาแก้แพ้ที่โรงบาน แล้วกะได้ยาลดบวมกลับมากินก่อนนอน ..

กลับมาถึงบ้านก่ะนอนหลับบาย เช้านี้ก็คงไม่บวมจนต้องเขย่ง...

ไม่ได้บอกว่า ยาบ้าน ไม่ดีครับ แต่อันนี้มันเรื่องตรงๆเลยคือ แพ้ ก็ฉีดยาแก้แพ้ ...ตรงๆตัว จบง่ายครับ ..

น้าฉ็อง แกล้งครูแมว ปล่อยให้ทรมาน.... แลบลิ้น

เซรุ่มงูกะทำได้แล้ว เห็นไม่ทำเซรุ่มขาบกัน

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #423826 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 10:59:12 AM »

นายกระจง, golek, ขวัญชัย - รักในหลวง, lugkrod, Biggaju (+ 1 ซ่อนตัว) และ 3 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

สวัสดีพี่ๆทุกคนครับ

ไปออฟฟิศก่อนครับ รับเบี้ยค่าโถกออกจากงานก่อนครับ

รับเผื่อผมกันนะน้าจง  แบร่ แบร่ Grin

รับมาเรียบร้อย แต่ต้องเอาเช็คไปเข้าบัญชี ว่าอี้หย๊บสักหีดแลท่าอดอีกแล้วงานนี้ เพราะบัตรไม่อยู่ที่เรา
ตาซับพาไปถึงไหน

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #423827 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 11:01:23 AM »

น้าบิ๊ก...ไปซื้อไม้ถึงกระบี่ไม๊ คลองท่อม

ซื้อถึงชุมพรคับ ลุง
ที่กระบี่จะส่งโรงงานสาขาที่ตรังครับ เพื่อให้ค่าขนส่งน้อยสุด

ลักขายไม้ยางแม่ยายสักแปลงหวาพันนั้น ที่ตรังนิ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #423828 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 11:02:20 AM »

นายกระจง, golek, ขวัญชัย - รักในหลวง, lugkrod, Biggaju (+ 1 ซ่อนตัว) และ 3 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

สวัสดีพี่ๆทุกคนครับ

ไปออฟฟิศก่อนครับ รับเบี้ยค่าโถกออกจากงานก่อนครับ

รับเผื่อผมกันนะน้าจง  แบร่ แบร่ Grin

รับมาเรียบร้อย แต่ต้องเอาเช็คไปเข้าบัญชี ว่าอี้หย๊บสักหีดแลท่าอดอีกแล้วงานนี้ เพราะบัตรไม่อยู่ที่เรา
ตาซับพาไปถึงไหน

แถวหน้าคอนโดเขานั่นแหละครับ ร้านลาบกับร้านกาแฟแลบอลครับ  เมาอยู่เหลยนิครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #423829 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 11:09:24 AM »

อีกกะเดี๋ยวคงต้องหาเวลางีบหน่อยแระ

แรกคืน งีบหน่อยก็ต้องสะดุ้งตื่น  เพราะคนเจ็บร้องคราง...

ตีสาม กะว่า คงตื่นตัดยางกันแล้ว โทร.หา ใครมียาอะไรมั่ง

อะโห สี่คน ยาหกเจ็ดขนาน ของหาได้ข้าง ๆ บ้านทั้งนั้น

ใบมะละกอ...น้ำแข็ง...ขมิ้น...ใบสาบเสือกับปูนกินหมาก...เปลือกไข่เผาบดกับน้ำมะนาว ฯลฯ

สุดท้าย มาเงียบเสียงหลับลงได้กับยาก้นครัว....น้ำมะนาวกับผงชูรส

หรือไม่ก็ พิษมันคงรับมือกับยาไม่ถูกแล้ว เพราะหลายขนานเกิน

แปดโมง อาการเริ่มดีพอ ก็แต่งตัว ให้ผมไปส่งโรงเรียน  Tongue

มะนาวกับผงชูรส ยืนยันครับ ผบ. เคยใช้ครับ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #423830 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 11:15:27 AM »

อีกกะเดี๋ยวคงต้องหาเวลางีบหน่อยแระ

แรกคืน งีบหน่อยก็ต้องสะดุ้งตื่น  เพราะคนเจ็บร้องคราง...

ตีสาม กะว่า คงตื่นตัดยางกันแล้ว โทร.หา ใครมียาอะไรมั่ง

อะโห สี่คน ยาหกเจ็ดขนาน ของหาได้ข้าง ๆ บ้านทั้งนั้น

ใบมะละกอ...น้ำแข็ง...ขมิ้น...ใบสาบเสือกับปูนกินหมาก...เปลือกไข่เผาบดกับน้ำมะนาว ฯลฯ

สุดท้าย มาเงียบเสียงหลับลงได้กับยาก้นครัว....น้ำมะนาวกับผงชูรส

หรือไม่ก็ พิษมันคงรับมือกับยาไม่ถูกแล้ว เพราะหลายขนานเกิน

แปดโมง อาการเริ่มดีพอ ก็แต่งตัว ให้ผมไปส่งโรงเรียน  Tongue

มะนาวกับผงชูรส ยืนยันครับ ผบ. เคยใช้ครับ
ไซ ลวกขาบ ปอกตั้ง ให้เนื้อขาวเหมือนแชบ๊วย แล้วยำเหอ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #423831 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 11:16:34 AM »

ไซ ลวกขาบ ปอกตั้ง ให้เนื้อขาวเหมือนแชบ๊วย แล้วยำเหอ

ไม่ต้องลวกครับ ดิบๆเลยนิ หรอยครับ

ฮาย

samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #423832 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 11:19:27 AM »

แพ้พิษร้องครางอยู่...คืนนี้..ยาวนาน........

อ๋อย
แข็บขบ ปวดแค่ไหนผมยังไม่เคยโดน แต่ถ้าต่อไชง่ะเคยโดนแล้ว ทั้งปวด ทั้งบวม เป็นคืนๆ
ป่านนี้ครูแมวหายยังครับ
ไม่ใช่เข็บครับ  เป็นมองลำยาวร่วมคืบ  ครูแมวไปเหยียบกลางหลังมันเข้า

มันตกใจ เลยแง่มนิ้วเท้าเข้าให้

วันนี้ เขย่งไปโรงเรียนได้แล้ว

..น่าเห็นดุ ตะขาบ ตัวนั้นจัง ... บู่

ปล. ถ้าพาไปฉีดยาแก้แพ้ที่โรงบาน แล้วกะได้ยาลดบวมกลับมากินก่อนนอน ..

กลับมาถึงบ้านก่ะนอนหลับบาย เช้านี้ก็คงไม่บวมจนต้องเขย่ง...

ไม่ได้บอกว่า ยาบ้าน ไม่ดีครับ แต่อันนี้มันเรื่องตรงๆเลยคือ แพ้ ก็ฉีดยาแก้แพ้ ...ตรงๆตัว จบง่ายครับ ..

น้าฉ็อง แกล้งครูแมว ปล่อยให้ทรมาน.... แลบลิ้น

มรันคงรอโอกาสนี้มานานแระ...  Grin

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #423833 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 11:22:04 AM »

ยุคแห่งอิทธิพลมืด ได้เข้ามาครอบครุมหมู่บ้านนี้เต็มรูปแบบแล้ว..

ผู้ใหญ่บ้านคนเดิมอีก ปีกับแปดเดือนจะครับวาระเกษียน..

โดนแรงเสียดทานจนอยู่ไม่ไหวลาออกไปแล้วเมื่อวานนี้.

สามผู้ยิ่งใหญ่ก้าวเข้ามามีอำนาจ หนึ่งพี่ใหญ่ผู้ช่วยคนเดิมกำลังก้าวขึ้นมาดำรงตำแหน่งแทน

สองน้องคนกลางชายส.อบต.คนปัจจุบันเข้ามาได้ด้วยอำนาจมืดและเงิน

สามน้องชาย ผู้ช่ำชองเชี่ยวชาญมีชิวิตตอยู่ในซุ้มมือปืนมาตลอดชิวิต

ก่อนหน้านี้มีบางคนเริ่มเปิดตัวว่าจะลงสมัครรับเลือกเป็นผู้ใหญ่บ้านเมื่อคนเดิมหมดวาระ

ตอนนี้บางคนต้องย้ายทะเบียนบ้านหนี บางคนหลบไปอยู่ที่อื่น...เพราะอำนาจมืดได้คุกคาม

วันนี้มีข่าวลือมาว่า ใครจะลงสมัครผู้ใหญ่อีก ถ้าชนะเขาจะให้อยู่ไม่เกินสามเดือน...

นโยบายขูดรีดคนในหมู่บ้านด้วยกันเองถูกขุดขึ้นมาอีกครั้ง งานนี้คงได้แต่ปลงคอยเวรกรรม ให้ตามทันแค่นั้นเอง..

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #423834 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 11:26:40 AM »

ยุคแห่งอิทธิพลมืด ได้เข้ามาครอบครุมหมู่บ้านนี้เต็มรูปแบบแล้ว..

ผู้ใหญ่บ้านคนเดิมอีก ปีกับแปดเดือนจะครับวาระเกษียน..

โดนแรงเสียดทานจนอยู่ไม่ไหวลาออกไปแล้วเมื่อวานนี้.

สามผู้ยิ่งใหญ่ก้าวเข้ามามีอำนาจ หนึ่งพี่ใหญ่ผู้ช่วยคนเดิมกำลังก้าวขึ้นมาดำรงตำแหน่งแทน

สองน้องคนกลางชายส.อบต.คนปัจจุบันเข้ามาได้ด้วยอำนาจมืดและเงิน

สามน้องชาย ผู้ช่ำชองเชี่ยวชาญมีชิวิตตอยู่ในซุ้มมือปืนมาตลอดชิวิต

ก่อนหน้านี้มีบางคนเริ่มเปิดตัวว่าจะลงสมัครรับเลือกเป็นผู้ใหญ่บ้านเมื่อคนเดิมหมดวาระ

ตอนนี้บางคนต้องย้ายทะเบียนบ้านหนี บางคนหลบไปอยู่ที่อื่น...เพราะอำนาจมืดได้คุกคาม

วันนี้มีข่าวลือมาว่า ใครจะลงสมัครผู้ใหญ่อีก ถ้าชนะเขาจะให้อยู่ไม่เกินสามเดือน...

นโยบายขูดรีดคนในหมู่บ้านด้วยกันเองถูกขุดขึ้นมาอีกครั้ง งานนี้คงได้แต่ปลงคอยเวรกรรม ให้ตามทันแค่นั้นเอง..
เฮ้อ..ไม่หมดเสียทีนักการเมืองเลวๆ
ภาคนู้เขาใช้เงิน ก็ซื้อคนได้ ใต้บ้านเรามันผิดกัน ใช้เงินได้ก็ใช้ ใช้เงินไม่ได้ก็ใช้อิทธิพล
ยิ่งการเลือกตั้งเล็กๆ ระดับท้องถิ่นเล็กๆ คนมันน้อย มันใช้อำนาจมืดก็เอาอยู่

Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #423835 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 11:39:17 AM »

คิก คิก

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #423836 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 11:41:44 AM »

ฮ่าๆ แล้วแกเอาจมูกไปสูดหายใจยางงายน่ะ

k@mon
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 589

« ตอบ #423837 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 11:51:44 AM »

อ๋อย

ไหว้
ข้างๆโรงบาลพรมคีรี มีหมอบ้านเชี่ยวชาญอยู่คนนึง เยี่ยม ผมเคยไปแล้วที่นึง สมัยตอนทำงานเหมืองที่ยอดเหลืองกับเขาเหล็ก ไม่รู้แกยังอยู่เหลยม่ายนะครับ

แต่หวังว่าครูแมวคงดีขึ้นแล้วนะตอนนี้

ขอให้ปลอดภัยครับผม

บ่อยครั้งที่เราละเลยกับมิตร......แต่ทุ่มเททั้งชีวิตให้กับศัตรู
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #423838 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 11:55:13 AM »

อ๋อย

ไหว้
ข้างๆโรงบาลพรมคีรี มีหมอบ้านเชี่ยวชาญอยู่คนนึง เยี่ยม ผมเคยไปแล้วที่นึง สมัยตอนทำงานเหมืองที่ยอดเหลืองกับเขาเหล็ก ไม่รู้แกยังอยู่เหลยม่ายนะครับ

แต่หวังว่าครูแมวคงดีขึ้นแล้วนะตอนนี้

แกเสียได้สองสามปีแล้วมั้งครับ

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #423839 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 11:58:42 AM »

อ๋อย

ไหว้

แกเสียได้สองสามปีแล้วมั้งครับ
อั๊ดโต๊ยยย...อัพเดทจากพรมคีรีถึงน่านสมัยนี้มันไวจริงๆ คิก คิก

หน้า: 1 ... 28253 28254 28255 [28256] 28257 28258 28259 ... 35779
  พิมพ์