เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 07:27:37 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 28255 28256 28257 [28258] 28259 28260 28261 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25668753 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #423855 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 01:47:13 PM »

ยินดีกะน้าหนองที่รอดชีวิตจากเม่ือคืนมาได้   บู่   คิก คิก

คนไหรพกมีดเต็มกระเป๋านิ แล้วนินทาแต่ตำรวจนิ  พี่โพธก็ไม่เว้น พี่ซับนินทาเพนิว่ารถสวยอย่างแรง

ฉากหลบไปเนียนๆ

ยังไม่อยากโดนสั่งขังครับท่าน

ดาบๆๆๆอะไรนะที่เติ้นอี้ถ่ายรูปแรกคืนว่าใส่ครึ่งท่อนพกปืนเอวตุงงั้น

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #423856 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 01:53:16 PM »

แหลมใส้ล่ะมึงทีนี้ น้อง สว.กน.โดนจับยาที่เชียงราย200,000เม็ด ดี กะพี่มันตูไม่เคยไปแทง แถมคุยกันดีอยู่  บู่

จับได้กันจัง  แต่ไม่ได้ข่าวว่าประหารชีวิตผู้ค้าเลยสักคนนิ   ลองประหารวันต่อวันแล ผมว่ามันคงจะเบาลงเยอะแหละครับ

ไม่ได้หรอก ประหารวันต่อวันแบบนั้น

ถ้าเกิดประหารติดผู้บริสุทธ์ไปสักคน ศาลท่านว่า ปล่อยคนผิดสิบคนเสียยังดีกว่า
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #423857 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 01:58:17 PM »

เขาบอกถ้าจะแก้ปัญหายาแสบแต็ดให้ได้ผลต้องโค่นที่ต้นตอทิ้งครับ......ผมว่าคนๆเดียวที่จะแก้ปัญหานี้ให้เราได้คือ

น้าฉ็องครับ เพราะน้าฉ็องมีเลื่อยยนต์สติลอยู่แล้ว และรู้จักต้นตอดี ให้คนเอินทำเดียวอีผิดตัวโดนหน่อเหรียงไปกัน

ฝืดๆ กะแค่นไปเอาพันนั้นแหละ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #423858 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 02:01:12 PM »

แหลมใส้ล่ะมึงทีนี้ น้อง สว.กน.โดนจับยาที่เชียงราย200,000เม็ด ดี กะพี่มันตูไม่เคยไปแทง แถมคุยกันดีอยู่  บู่

จับได้กันจัง  แต่ไม่ได้ข่าวว่าประหารชีวิตผู้ค้าเลยสักคนนิ   ลองประหารวันต่อวันแล ผมว่ามันคงจะเบาลงเยอะแหละครับ

ไม่ได้หรอก ประหารวันต่อวันแบบนั้น

ถ้าเกิดประหารติดผู้บริสุทธ์ไปสักคน ศาลท่านว่า ปล่อยคนผิดสิบคนเสียยังดีกว่า

ครับอันนั้นเข้าใจว่าประหารผิดคนไม่ได้ แต่แบบที่จับได้แบบนี้ ถ้าไม่ผิดตัว ชัวร์แล้ว ศาลตัดสินแล้วก็ว่ากันไปครับ  ให้กฎหมายเรื่องยาเสพติดมันศักดิ์สิทธิ์จริงเหมือนกับทะประกาศ หรือติดป้ายเตือนเวลาเราเข้าประเทศว่า การลักลอบขนส่งยาเสพติดเข้ามาในราชอณาจักมีโทษประหารชีวิต ครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #423859 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 02:01:43 PM »

เขาบอกถ้าจะแก้ปัญหายาแสบแต็ดให้ได้ผลต้องโค่นที่ต้นตอทิ้งครับ......ผมว่าคนๆเดียวที่จะแก้ปัญหานี้ให้เราได้คือ

น้าฉ็องครับ เพราะน้าฉ็องมีเลื่อยยนต์สติลอยู่แล้ว และรู้จักต้นตอดี ให้คนเอินทำเดียวอีผิดตัวโดนหน่อเหรียงไปกัน

ฝืดๆ กะแค่นไปเอาพันนั้นแหละ

พี่ผมครับพี่ผม

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #423860 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 02:05:24 PM »

ซัยรถโฟร์วีลแถวปร้าภาคเหนือราคาไม่โหดนัก แต่รถแถวปร้าภาคใต้ราคาโหดจัง หรือคนขายเขาคิดว่าเราอยู่หลังเขากันนะ  สมัยนี้โลกมันพัดทะนาแล้วครับท่าน  ขายแพงๆก้าเก็บไว้เองต้า ไม่ใครเขาอยากได้หรอกครับ

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #423861 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 02:06:27 PM »

บางบัวทองเพียบ ผมได้ฟรอนเทียปี2003 เครื่อง3000 มา280,000 เดินหาอยู่วัน  Cheesy

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #423862 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 02:07:57 PM »

ซัยรถโฟร์วีลแถวปร้าภาคเหนือราคาไม่โหดนัก แต่รถแถวปร้าภาคใต้ราคาโหดจัง หรือคนขายเขาคิดว่าเราอยู่หลังเขากันนะ  สมัยนี้โลกมันพัดทะนาแล้วครับท่าน  ขายแพงๆก้าเก็บไว้เองต้า ไม่ใครเขาอยากได้หรอกครับ

เหมือนเตินว่าแต่คืนแหละ บ้่านเราดินปลูกยางได้ ราคาแพง
ไหรๆ แพงเพ บ้่านเราขายของแบบนายหัวนิ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #423863 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 02:09:27 PM »

บางบัวทองเพียบ ผมได้ฟรอนเทียปี2003 เครื่อง3000 มา280,000 เดินหาอยู่วัน  Cheesy

ร้านไหนละน้ากวาง  บางบัวทอง มันกว้างนะครับ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #423864 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 02:09:59 PM »

ซัยรถโฟร์วีลแถวปร้าภาคเหนือราคาไม่โหดนัก แต่รถแถวปร้าภาคใต้ราคาโหดจัง หรือคนขายเขาคิดว่าเราอยู่หลังเขากันนะ  สมัยนี้โลกมันพัดทะนาแล้วครับท่าน  ขายแพงๆก้าเก็บไว้เองต้า ไม่ใครเขาอยากได้หรอกครับ
แล้วมันอีผิดกันพรือ ของเดียวกัน ยี่ห้อเดียวกัน โชว์รูมไหนๆ กะต้องเหมือนกันแหละ

ของใหม่ หือว่า ของเก่า

ถ้าของเก่ากะไม่แปลกครับ เพราะภาคใต้ถนนแย่ที่สุดในประเทศไทย เพระภาษีเราให้คนอื่น ไปทำสี่เลน แปดเลนกันหมดแล้ว
สายเอเซียของภาคใต้เพิ่งได้สี่เลนไม่นานทีนิ แถมในช่วง จะ.ประจวบผิวถนนก็พังเกือบหมดแล้ว...รถโฟร์วีลเลยขายดีเพราะแพงพันพรือคนใต้ก็ต้องซื้อ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #423865 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 02:13:36 PM »

เหมือนเตินว่าแต่คืนแหละ บ้่านเราดินปลูกยางได้ ราคาแพง
ไหรๆ แพงเพ บ้่านเราขายของแบบนายหัวนิ

ยังจำได้ดีตอนที่รับปืนลูกโม่จากพี่ตูรูสไป ๔๕๐๐๐ บาท ลุงผู้ใหญ่ข้างบ้านยืมไปแหน็บเอววันหนึง กลับมาถามผมว่า ๖๐๐๐๐ ขายมั๊ยมีคนเขาอยากได้  ผมไม่ขายตอนนั้นอยากได้ไว้เอง สุดท้ายก้าลุงผู้ใหญ่นั้นแหละเวียนๆขอซื้อให้ลูกบ่าว ผมเลยขายให้ในราคาเดิมเพราะกินเหล้าของลุงผู้ใหญ่ไปหลายขวดแล้วเกรงใจนะ ที่สำคัญแกเป็นลุงของ ผบ. ด้วยครับ ปัจจุบันนี้ปืนกระบอกนั้นอยู่แต่ในเซฟที่บ้านลูกลุงผู้ใหญ่ครับ ไม่เคยยิงเลยตั้งแต่ได้ไป บอกว่าเสียดาย เวรกรรมจริงๆ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #423866 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 02:14:58 PM »

ซัยรถโฟร์วีลแถวปร้าภาคเหนือราคาไม่โหดนัก แต่รถแถวปร้าภาคใต้ราคาโหดจัง หรือคนขายเขาคิดว่าเราอยู่หลังเขากันนะ  สมัยนี้โลกมันพัดทะนาแล้วครับท่าน  ขายแพงๆก้าเก็บไว้เองต้า ไม่ใครเขาอยากได้หรอกครับ
แล้วมันอีผิดกันพรือ ของเดียวกัน ยี่ห้อเดียวกัน โชว์รูมไหนๆ กะต้องเหมือนกันแหละ

ถ้าของเก่ากะไม่แปลกครับ เพราะภาคใต้ถนนแย่ที่สุดในประเทศไทย เพระภาษีเราให้คนอื่น ไปทำสี่เลน แปดเลนกันหมดแล้ว
สายเอเซียของภาคใต้เพิ่งได้สี่เลนไม่นานทีนิ แถมในช่วง จะ.ประจวบผิวถนนก็พังเกือบหมดแล้ว...รถโฟร์วีลเลยขายดีเพราะแพงพันพรือคนใต้ก็ต้องซื้อ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ของมือสองครับพี่

งั้นถามต่อนะ ซัยน้ำมันรถบ้านลุงปูแพงกว่าที่ภูเก็ต ทั้งๆที่ต้องผ่านบ้านลุงปูก่อนจึงจะเข้าถึงภูเก็ต

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #423867 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 02:18:42 PM »

ของมือสองครับพี่

งั้นถามต่อนะ ซัยน้ำมันรถบ้านลุงปูแพงกว่าที่ภูเก็ต ทั้งๆที่ต้องผ่านบ้านลุงปูก่อนจึงจะเข้าถึงภูเก็ต
ไม่น่าถาม แถวบ้านลุงปู ก็คงเค็มติดลุงปูไปกันหมดน่ะแหละ บู่

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #423868 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 02:23:08 PM »

บางบัวทองเพียบ ผมได้ฟรอนเทียปี2003 เครื่อง3000 มา280,000 เดินหาอยู่วัน  Cheesy

ร้านไหนละน้ากวาง  บางบัวทอง มันกว้างนะครับ

ว่าพรือละน้ากวาง เดี๋ยวผมได้บอกรถแท๊กซี่ถูกครับ

แต่ตอนนี้ต้องกลับไปพระนครตรังก่อนครับ    แบกตังค์จนปวดหลังแล้วนิวันนี้ เดี๋ยวต้องไปรายงานกับ ผบ. ก่อนครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #423869 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 02:23:55 PM »

ไปดูแอร์สวยๆก่อนครับ

น้ากวางแล้วผมจะโทรไปหาครับ  ยังไม่ลืมครับของที่รับปากไว้

หน้า: 1 ... 28255 28256 28257 [28258] 28259 28260 28261 ... 35779
  พิมพ์