เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 03:13:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 28281 28282 28283 [28284] 28285 28286 28287 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25638076 ครั้ง)
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #424245 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 09:35:05 AM »

........

ผมพยายามไม่เร่งหนัก ๆ เพราะกลัวว่าล้อจะขุดจนหล่มลึกลงไปอีก โยกหน้า โยกหลัง บิดล้อช่วย สารพัดวิชา ...แต่ก็ไม่ได้ผล

05.55 อีกแป๊บเดียวก็หกโมงเช้า .... ผมเลทจากเวลาปรกติไปแล้ว 15 นาที  ....บุญเก่าพอมีกินอยู่บ้าง พรรคพวกที่เขารับนักเรียนอนุบาลผ่านมา

พอเขาเห็นก็ไม่ต้องถามกันมากมาย เขาจ่อหัวรถตู้เขามาหารถผมทันที   ใช้เชือกวัวแถวนั้นแหละมาดึง  โยก ๆ 2-3 ทีก็ขึ้นจากหล่มมาได้

หันไปขอบคุณเขา เก็บเชือกวัวไว้ที่วัวเหมือนเดิม แล้วขับออกมา....

.................

แว่บหนึ่ง ผมหันไปดูรถเทพเจ้าปัญหา....ก็เห็นถอยออกจากตำแหน่งเดิมไปจอดที่ใหม่เรียบร้อยแล้ว รถไปตลาดก็ไปแล้ว...

และเห็นท่านเจ้าของรถเทพ  ท่านนุ่งผ้าเช็ดตัว ถือแก้วกาแฟยืนมองเหตุการอยู่หลังบ้าน....

.............
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #424246 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 09:35:10 AM »

โหลๆ...แจ้งน้าดุลย์ และน้าซับ หากจะไปยิกปูในวันเสาร์นี้

ถ้ามีโอกาส
"ให้เข้าประตูแปด" แล้วจะประสบชัยชนะ... Smiley

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #424247 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 09:35:24 AM »

...............

เมื่อออกมาผิดเวลา ผมต้องรับโทรศัพท์ของผู้ปกครองที่รับรู้ถึงความผิดปรกติ ราว 6 - 7 สาย

ผมต้องขับเร็วกว่าเดิม และต้องระมัดระวังกว่าเดิม....เพราะเมื่อผิดจากเวลาเดิม เพื่อนร่วมถนนก็ไม่ใช่หน้าเดิม ๆ

กลัว"รถคันแรก"ป้ายแดง ที่สุด เกือบ ๆ หวิด ๆ ไป 2 - 3 ครั้ง....

และน่าเบื่อสุด ๆ ผมเจอรถติด.... ติดตะพึดตั้งแต่ท่าวังไปจนพระธาตุ    สุดท้าย เด็ก 3 โรงหลัง ไปทันเข้าแถวแบบจวนเจียน....

เหตุการณ์นี้ 8 ปีที่ขับรถส่งนักเรียน  เกิดขึ้นแค่ 2 ครั้ง    นี่ ครั้งที่ 3   Tongue
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #424248 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 09:35:56 AM »

โหลๆ...แจ้งน้าดุลย์ และน้าซับ หากจะไปยิกปูในวันเสาร์นี้

ถ้ามีโอกาส
"ให้เข้าประตูแปด" แล้วจะประสบชัยชนะ... Smiley

ปาดหน้านะลุง...... เสียจังหวะเกือบลงคูแน่ะ
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #424249 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 09:38:06 AM »

ถ้ามีโอกาส

ปาดหน้านะลุง...... เสียจังหวะเกือบลงคูแน่ะ

โทษที...(บวกไปค่าขัดจังหวะ

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #424250 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 09:38:43 AM »

........

ผมพยายามไม่เร่งหนัก ๆ เพราะกลัวว่าล้อจะขุดจนหล่มลึกลงไปอีก โยกหน้า โยกหลัง บิดล้อช่วย สารพัดวิชา ...แต่ก็ไม่ได้ผล

05.55 อีกแป๊บเดียวก็หกโมงเช้า .... ผมเลทจากเวลาปรกติไปแล้ว 15 นาที  ....บุญเก่าพอมีกินอยู่บ้าง พรรคพวกที่เขารับนักเรียนอนุบาลผ่านมา

พอเขาเห็นก็ไม่ต้องถามกันมากมาย เขาจ่อหัวรถตู้เขามาหารถผมทันที   ใช้เชือกวัวแถวนั้นแหละมาดึง  โยก ๆ 2-3 ทีก็ขึ้นจากหล่มมาได้

หันไปขอบคุณเขา เก็บเชือกวัวไว้ที่วัวเหมือนเดิม แล้วขับออกมา....

แว่บหนึ่ง ผมหันไปดูรถเทพเจ้าปัญหา....ก็เห็นถอยออกจากตำแหน่งเดิมไปจอดที่ใหม่เรียบร้อยแล้ว รถไปตลาดก็ไปแล้ว...

และเห็นท่านเจ้าของรถเทพ  ท่านนุ่งผ้าเช็ดตัว ถือแก้วกาแฟยืนมองเหตุการอยู่หลังบ้าน....

Cool Cool Cool

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #424251 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 09:40:19 AM »

ถ้ามีโอกาส

โทษที...(บวกไปค่าขัดจังหวะ)

แล้วแลถิ๊  เช้า ๆ แหลงเรื่องไหร....  บู่
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #424252 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 09:41:56 AM »

ถ้ามีโอกาส

ไหว้แหลงเล่นว่าแหลงจริงนิ กะเบ่อ ลานพระบรมรูป ร.๕ ม้ายช่ายมีตูนิ มันเปิดกว้างทุกทิศทุกทาง Grin

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #424253 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 09:42:41 AM »

golek, lugkrod, samrit.., Adomkd, TD_รักในหลวง และ 5 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ไหว้ ไหว้ ไหว้สวัสดีตอนสายๆครับ ลุงเข้ม ลุงสัมริท น้าเอ๋ น้า..รักในหลวง และทุกๆท่านครับ  Grin Grin Grin

แล้วนี่...ยังไงหลาว....  Angry  หัวผมไม่ได้โปร่งแสงนะ
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #424254 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 09:43:28 AM »

ถ้ามีโอกาส

ไหว้แหลงเล่นว่าแหลงจริงนิ กะเบ่อ ลานพระบรมรูป ร.๕ ม้ายช่ายมีตูนิ มันเปิดกว้างทุกทิศทุกทาง Grin

นี่ ลุงดุลย์ของจริงม้ายนิ  ทำไม..เครื่องรับคอมไพเลอร์เสียเหรอ
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #424255 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 09:46:27 AM »

เมื่อออกมาผิดเวลา ผมต้องรับโทรศัพท์ของผู้ปกครองที่รับรู้ถึงความผิดปรกติ ราว 6 - 7 สาย

ผมต้องขับเร็วกว่าเดิม และต้องระมัดระวังกว่าเดิม....เพราะเมื่อผิดจากเวลาเดิม เพื่อนร่วมถนนก็ไม่ใช่หน้าเดิม ๆ

กลัว"รถคันแรก"ป้ายแดง ที่สุด เกือบ ๆ หวิด ๆ ไป 2 - 3 ครั้ง....

และน่าเบื่อสุด ๆ ผมเจอรถติด.... ติดตะพึดตั้งแต่ท่าวังไปจนพระธาตุ    สุดท้าย เด็ก 3 โรงหลัง ไปทันเข้าแถวแบบจวนเจียน....

เหตุการณ์นี้ 8 ปีที่ขับรถส่งนักเรียน  เกิดขึ้นแค่ 2 ครั้ง    นี่ ครั้งที่ 3   Tongue
เยี่ยวใส่ล้อให้หายเมร่อไปนิ.. บู่

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #424256 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 09:46:56 AM »

และน่าเบื่อสุด ๆ ผมเจอรถติด.... ติดตะพึดตั้งแต่ท่าวังไปจนพระธาตุ    สุดท้าย เด็ก 3 โรงหลัง ไปทันเข้าแถวแบบจวนเจียน....

เหตุการณ์นี้ 8 ปีที่ขับรถส่งนักเรียน  เกิดขึ้นแค่ 2 ครั้ง    นี่ ครั้งที่ 3   Tongue
เยี่ยวใส่ล้อให้หายเมร่อไปนิ.. บู่
เอาเลยๆ

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #424257 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 09:50:14 AM »

และน่าเบื่อสุด ๆ ผมเจอรถติด.... ติดตะพึดตั้งแต่ท่าวังไปจนพระธาตุ    สุดท้าย เด็ก 3 โรงหลัง ไปทันเข้าแถวแบบจวนเจียน....

เหตุการณ์นี้ 8 ปีที่ขับรถส่งนักเรียน  เกิดขึ้นแค่ 2 ครั้ง    นี่ ครั้งที่ 3   Tongue
อาทิตย์ก่อน ผมไปห้างครอบบอล (Global) หาซื้อของหน่อย สายนิดๆ ที่จอดว่างมากมาย มีหลังคาเมททัลชีทกันแดด
ทุกช่อง แถมที่ใกล้ประตูทางเข้ามันก็มีที่ว่างเยอะ ผมจอดสบายๆเลย
 เดินเข้าไปซื้อของเสร็จออกมา....แจ๊ดแม่ม....รถกระบะวีโก้ติดหลังคาแครี่บอยข้างหลัง....มาจากไหนวะ...สงสัยมันอยากจอดให้ใกล้ทางเดินเข้ามากที่สุด
ที่ว่างๆ มีจอดได้สัก ๕๐๐ คันมันไปไปจอด
มันดันมาจอดถอยหลังเข้าโดยเบียดปิดช่องที่ผมจะเปิดประตูเข้ารถได้สักคืบ เวรเอ๊ย...ผมต้องค่อยเปิดๆ ค่อยแง้ม ทำพุงลีบๆ กว่าจะเข้ารถได้
 แต่ผมมันชั่วกว่านั้น....ก่อนเข้ารถ ผมเอากุญแจคันรถผมกรีดประตูจนสีขาวมันลอกย่นมาติดก้านกุญแจสัก ๓-๔ ซม. ได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 22, 2012, 09:53:57 AM โดย Southlander » บันทึกการเข้า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #424258 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 09:50:41 AM »

........

05.55 อีกแป๊บเดียวก็หกโมงเช้า .... ผมเลทจากเวลาปรกติไปแล้ว 15 นาที  ....บุญเก่าพอมีกินอยู่บ้าง พรรคพวกที่เขารับนักเรียนอนุบาลผ่านมา

พอเขาเห็นก็ไม่ต้องถามกันมากมาย เขาจ่อหัวรถตู้เขามาหารถผมทันที   ใช้เชือกวัวแถวนั้นแหละมาดึง  โยก ๆ 2-3 ทีก็ขึ้นจากหล่มมาได้

และเห็นท่านเจ้าของรถเทพ  ท่านนุ่งผ้าเช็ดตัว ถือแก้วกาแฟยืนมองเหตุการอยู่หลังบ้าน....

Cool Cool Cool

แค่นี้อ่ะ ...........

แล้วนี่...ยังไงหลาว....  Angry  หัวผมไม่ได้โปร่งแสงนะ

ทำไมต้องไปว่า ลุงเข้ม ด้วย.... Huh

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #424259 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 09:51:14 AM »

อาทิตย์ก่อน ผมไปห้างครอบบอล (Global) หาซื้อของหน่อย สายนิดๆ ที่จอดว่างมากมาย มีหลังคาเมททัลชีทกันแดด
ทุกช่อง แถมที่ใกล้ประตูทางเข้ามันก็มีที่ว่างเยอะ ผมจอดสบายๆเลย
 เดินเข้าไปซื้อของเสร็จออกมา....แจ๊ดแม่ม....รถกระบะวีโก้ติดหลังคาแครี่บอยข้างหลัง....มาจากไหนวะ...สงสัยมันอยากจอดให้ใกล้ทางเดินเข้ามากที่สุด
ที่ว่างๆ มีจอดได้สัก ๕๐๐ คันมันไปไปจอด
มันดันมาจอดถอยหลังเข้าโดยเบียดปิดช่องที่ผมจะเปิดประตูเข้ารถได้สักคืบ เวรเอ๊ย...ผมต้องค่อยเปิดๆ ค่อยแง้ม ทำพุงลีบๆ กว่าจะเข้ารถได้
 แต่ผมมันชั่วกว่านั้น....ก่อนเข้ารถ ผมเอากุญแจคันรถผมกรีดประตูจนสีขาวมันลอดย่นมาติดก้านกุญแจสัก ๓-๔ ซม. ได้
บู่ บู่ บู่

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
หน้า: 1 ... 28281 28282 28283 [28284] 28285 28286 28287 ... 35779
  พิมพ์