เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 02:35:15 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 28311 28312 28313 [28314] 28315 28316 28317 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25619398 ครั้ง)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #424695 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 09:15:34 AM »

ทำการวันอาทิตย์ก็ดีนิ  คนน้อยไม่เร่งรีบ  มีสมาธิ

ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #424696 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 09:16:43 AM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #424697 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 09:19:27 AM »

ทำการวันอาทิตย์ก็ดีนิ  คนน้อยไม่เร่งรีบ  มีสมาธิ
วันนี้ คนอื่นเขา นอน กิน ดื่ม เที่ยว ดูหนัง ฟังเพลงกันจ๊ะ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #424698 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 09:19:52 AM »

^
^
 ขำก๊ากกร๊ากๆๆ....... เบิ้มคงปลื้มมาก มือหนึ่ง ยังไม่ทันได้หมุนล้อเรย

มือสองมาเข้าคิวจองแระ

คิก คิก Cheesy ขำก๊าก
เปลี่ยนล้อ ถ่ายมันเครื่องทีสงสัยต้องขายสวน.. คิก คิก

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #424699 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 09:22:37 AM »

^
^
 ขำก๊ากกร๊ากๆๆ....... เบิ้มคงปลื้มมาก มือหนึ่ง ยังไม่ทันได้หมุนล้อเรย

มือสองมาเข้าคิวจองแระ

คิก คิก Cheesy ขำก๊าก
เปลี่ยนล้อ ถ่ายมันเครื่องทีสงสัยต้องขายสวน.. คิก คิก

รถญี่ปุ่นกะเบ่อใช่ถูก ๆ   เอาง่าย ๆ วีโก้ เข้าศูนย์เปลี่ยนน้ำมันเครื่องที สองพันสาม.....

ตรูหิ้ว วาโวลีน 7 ลิตรมาจากร้านฮาร์ดแวร์ ใส้กรองลูกนึงกัน ถ่ายเอง รวมงบ ไม่ถึงเก้าร้อยบาท...
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #424700 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 09:26:16 AM »

กลับถึงบ้านแระ...ภาระกิจยังไม่ลุล่วง

หยุดไว้ก่อน...แล้วค่อยเจอกั๊นนนนน ยี๊ Huh Huh Huh

ได้สวนไปสักนัดหม้ายครับพี่ ผมพยายามแลทางทีวี เผื่อว่าได้ไปเยี่ยมพี่เวลาถูกจับครับ  แม้จะอยู่ห่างไกลแต่กำลังใจจากน้องคนนี้ไม่เคยหมดครับ  พี่ชอบข้าวผัดหรือว่าข้าวมันไก่ครับ
ชุมนุมโดยสงบปราศจากอาวุธ

ช่างไอ้หงบมันดิ๊....มันไม่พา แต่ผม....

ก็ไม่พา....กลัวโดนยึดของรักครับจง คิก คิก Cheesy

สวัสดีตอนเช้าครับพี่ดุลย์

ไม่พาไปแล้วเยี่ยวพรือนิ แล้วแบบนี้โจมตีข้าศึกพรือนิ   อย่าให้เหมือนพี่ซับหล่าวถี ชวนผมไปหาเคย แต่ไปหลังเที่ยงคืน มันก็ปิดหมดแล้วสิครับ เคยบูดแล้ว เขาพาหล๊บไปอุ่นก่อน ต่อเช้าค่อยมาขายใหม่

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #424701 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 09:29:14 AM »

ตลาดวาย จารตุ้มมักจะหายไปวันเสาร์  คิก คิก

เจ้าบิ๊กมาหาดใหญ่ ลุงตุ้มจับตัวไปสอบสวนและว่ากล่าวตบตีที่สำนักงานบ่อปลาร้อยปี....  Grin
สวัสดีครับน้าฉ้อง เช้านี้ชลบุรีฝนลงหนักมาตั้งแต่หัวรุ่งเพิ่งซาๆลงไป

ช่วยโทรไปบอกให้มาตกปร้าบ้านผมกันถี นี่พอดีผมลงผักหวานไว้ข้างเรินสี่ห้าขุมครับ  ว่าอี้หาตำลึงมาลงไว้กันครับ เวลาหม้ายไหรแกงได้หาผักข้างบ้านกินครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #424702 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 09:31:39 AM »

อดเปรี้ยว Grin

ไว้กินหวาน ยิ้มีเลศนัย

แล้วถ้าไฟค้างละครับ  ต่อหรืออี้ได้ไปนิ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #424703 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 09:33:28 AM »

อดเปรี้ยว Grin

ไว้กินหวาน ยิ้มีเลศนัย

แล้วถ้าไฟค้างละครับ  ต่อหรืออี้ได้ไปนิ
ผมพลเมืองดีครับเคารพกฎจราจร

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #424704 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 09:33:55 AM »

กลับถึงบ้านแระ...ภาระกิจยังไม่ลุล่วง

หยุดไว้ก่อน...แล้วค่อยเจอกั๊นนนนน ยี๊ Huh Huh Huh

ได้สวนไปสักนัดหม้ายครับพี่ ผมพยายามแลทางทีวี เผื่อว่าได้ไปเยี่ยมพี่เวลาถูกจับครับ  แม้จะอยู่ห่างไกลแต่กำลังใจจากน้องคนนี้ไม่เคยหมดครับ  พี่ชอบข้าวผัดหรือว่าข้าวมันไก่ครับ
ชุมนุมโดยสงบปราศจากอาวุธ

ช่างไอ้หงบมันดิ๊....มันไม่พา แต่ผม....

ก็ไม่พา....กลัวโดนยึดของรักครับจง คิก คิก Cheesy

สวัสดีตอนเช้าครับพี่ดุลย์

ไม่พาไปแล้วเยี่ยวพรือนิ แล้วแบบนี้โจมตีข้าศึกพรือนิ   อย่าให้เหมือนพี่ซับหล่าวถี ชวนผมไปหาเคย แต่ไปหลังเที่ยงคืน มันก็ปิดหมดแล้วสิครับ เคยบูดแล้ว เขาพาหล๊บไปอุ่นก่อน ต่อเช้าค่อยมาขายใหม่
แล่น....ให้ไว

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #424705 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 09:38:19 AM »

โฟกัสมาใกล้ๆหลอดทั้ง 7

อุปกรณ์ที่ใช้ก็ล้วนแล้วแต่ของที่ดีกว่า -ของดีๆทั่วไป- ขึ้นไปอีกระดับ
เช่นของยี่ห้อทั่วไปใช้ Resistor ชนิดความผิดพลาด1% ของยี่ห้อ Resista
ตัว Capacitor ก็ใช้ของ WIMA ถามว่าดีไม๊ ของดีครับ จัดเป็นอุปกรณ์อีเลคทรอนิคส์ชั้นดีๆ
แพงๆ ที่เราจะพบได้ตามชิ้นงานแผงวงจรทั่วไปที่มาจากยุโรป แต่....มันสำหรับงานอุตสาหกรรม
มันไม่ใช่ไม่ดี แต่มันไม่เหมาะกับงานระดับ ออดิโอเกรด งานแบบนี้ต้องไปอีกระดับนั่นคือต้องใช้อุปกรณ์ที่ดีระดับ ออดิโอเกรด
 เช่น
Resistor ระดับออดิโอเกรด ของ Dale ตัวสีน้ำตาลที่เห็นในภาพแผงวงจรนี้ครับ
Capacitor ของ สปรากัว ตัวบ้องใหญ่ๆ สองตัวสีขาวนั่นแหละ
และของ Obbligato ตัวถังสีทองๆ 6 ตัว

Capacitor ของ Obbligato ตัวถังสีทองๆ 6 ตัว

ไหนว่าไทยทำเอง แล้วซัยไปเอาของนอกมาใส่ โฆษณาเกินจริงแล้วหล่าว ไทยประกอบก็บอกสิครับ เหมือนรถบ้างยี่ห้อนั้นแหละ โตโยต้า แต่ดันไปติดป้ายเหล็กซัด พอเพื่อนทักโตโยต้า โกรธ

แต่แปลกนะ ไข มีเรียกหลายชื่อ ลองด่าเพื่อนแลใจด่าว่าพรือ โถกสวนหล๊บเพนิ

ต่อๆๆๆ พี่ดุลย์ ผมพักขายยานิครับ  วันนี้ตรังฝนไม่ค่อยมี แดดมีนิดหน่อย รถติดกระปิดกระปรอย รับส่งเด็กนักเรียนครึ่งวัน แรกคืนเที่ยวขวั่นๆหาเบียร์กิน ร้านหนองแสงปิดฉาด ไปเล่นปองานศพกันหมด อดเลยเรา กลับมากินเหล้ายาดองแทน เมานอนรุ่งเหมือนกัน

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #424706 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 09:42:30 AM »

เคยได้ยินม้าย  ไอ้หัวแผล็น.... ไม่รู้แปลว่าพรือ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #424707 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 09:43:10 AM »

ไหนว่าไทยทำเอง แล้วซัยไปเอาของนอกมาใส่ โฆษณาเกินจริงแล้วหล่าว ไทยประกอบก็บอกสิครับ เหมือนรถบ้างยี่ห้อนั้นแหละ โตโยต้า แต่ดันไปติดป้ายเหล็กซัด พอเพื่อนทักโตโยต้า โกรธ

แต่แปลกนะ ไข มีเรียกหลายชื่อ ลองด่าเพื่อนแลใจด่าว่าพรือ โถกสวนหล๊บเพนิ

ต่อๆๆๆ พี่ดุลย์ ผมพักขายยานิครับ  วันนี้ตรังฝนไม่ค่อยมี แดดมีนิดหน่อย รถติดกระปิดกระปรอย รับส่งเด็กนักเรียนครึ่งวัน
แรกคืนเที่ยวขวั่นๆหาเบียร์กิน ร้านหนองแสงปิดฉาด ไปเล่นปองานศพกันหมด อดเลยเรา กลับมากินเหล้ายาดองแทน เมานอนรุ่งเหมือนกัน
พอแระ เครื่องเสียงมากๆ เดียวคนอีหมั่นใส้ซัดหลังคาเอา คิก คิก

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #424708 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 09:43:27 AM »

ทำการวันอาทิตย์ก็ดีนิ  คนน้อยไม่เร่งรีบ  มีสมาธิ
วันนี้ คนอื่นเขา นอน กิน ดื่ม เที่ยว ดูหนัง ฟังเพลงกันจ๊ะ

เราขับรถรับส่งนักเรียนครับ  เดี๋ยวตอนเที่ยงว่าไปงานศพสักเดียว เห็นว่าไพ่ขาวยังไม่เลิกที  หนุ๊กกันนิ เล่นในวัดเพ เมาก้าในวัด หรอยครับหรอย แรกคืนยังทั้งหนังลุง หนังฉาย ปอ เก้าเก ไฮโล แคง ไพ่ขาว ป๊อกเด้ง   เจ้ามือไม่ต้องถามว่าใคร  ก็ท่านที่ทำงานบนโรงพักนั่นแหละครับ

แล้วไม่ต้องถามว่าซัยไม่ไปแจ้งความ แจ้งไปคนที่รับวิทยุก็ยืนเป็นเจ้ามืออยู่นั้นแหละ เอวังด้วยประการละฉะนี้ สวัสดี

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #424709 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 09:44:31 AM »

เคยได้ยินม้าย  ไอ้หัวแผล็น.... ไม่รู้แปลว่าพรือ
เคย..ประจำ แม่มักจะยอผมแบบนี้ประจำเวลาสร้างความดีความชอบอะไรขึ้นมา

หน้า: 1 ... 28311 28312 28313 [28314] 28315 28316 28317 ... 35779
  พิมพ์