เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 10:13:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 28335 28336 28337 [28338] 28339 28340 28341 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25608929 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #425055 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 07:48:19 PM »

โฮยยยยย   คุระบุรี  ระนอง  สุราษฏร์ฯ  กระบี่   .......   แค่กริ๊งมา

ยังภูเก็ต มันเลือกมา2ปีแระ ไม่ช้อตซักที  ขำก๊าก

วันนี้มีลูกค้าอยู่กรุงเทพนู่นโทรมาจะถอยซีวิค บอกว่าเพื่อนซื้อที่นี่แล้วประทับใจ

เลยแนะนำไปว่าซื้อโชว์รูมไกล้บ้านจะสะดวกกว่าไหม  แค่นั้นแหละประชดประชันวางสายโครม

โทรไปฟ้องคนแนะนำใหญ่ว่าเราไม่สนใจขายเขา  โอยยยยยย จะบ้าตาย   กว่าจะอธิบายให้เข้าใจ  สุดท้ายโอนตังค์จองจนได้

ระดับเลี่ยมเพชร จริงๆ

หึๆๆ แต่ไม่ขายครูฉ็อง หึๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #425056 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 07:54:17 PM »

หุ   หุ   หิ   หิ    Grin     คิก คิก คิก คิก

http://www.overclockzone.com/forums/showthread.php/1873234-Xiang-Sheng-DAC-01A-(dac-%E0%B9%80%E0%B8%AA%E0%B8%B5%E0%B8%A2%E0%B8%87%E0%B9%80%E0%B8%88%E0%B9%8B%E0%B8%87)

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #425057 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 07:54:41 PM »

ระดับเลี่ยมเพชร จริงๆ
                มันก็มีทั้งพอใจและไม่พอใจละครับลุง   เราแค่ให้ความเห็นการตัดสินใจเป็นของผู้ซื้อ ชอบก็จอง  ไม่พอใจก็ไป แค่นั้น

ว่าแต่เรื่องคาราคาซังของเราขออีกนิดนะ  ช่วงนี้เหนื่อย+ขี้เกียจ+เวลาส่วนตัวน้อย  นาทีทองกำลังจะหมดขอกอบโกยก่อน

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #425058 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 07:55:26 PM »

อภิมหาสายAC POwer

คุณภาพน่ะคุณภาพ....

เหล้าขวดพันห้า..กะเหล้าขวดสามร้อยน่ะ...ยังไงมันก็ต่าง  Grin   คิก คิก
ภาพระดับ HD เลย

เล่นมาเยอะ... ลองมาแยะ   หมดไปมากแระ... Cheesy     หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #425059 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 07:55:47 PM »

ผมชอบเล่นเครื่องเสียง..แล้วทำไมผมไม่ไปเข้าเว๊บเครื่องเสียงคุยกะคนคอเดียวกันให้หายอยากไปเลย
ผมเล่นเครื่องเสียงแต่ไม่เหมือนพวกเขาครับเข้าไปผมอดคันไม่ได้เป็นได้ทะเลาะกันแน่ ผมสมัครเป็นสมาชิกอยู่บางเว๊บครับ แต่เข้าน้อยมาก
  ผมมันคอกบฎครับ เดี๋ยวไปขัดคอเค้า เพราะหลายๆที่ในเว๊บเครื่องเสียงมันเต็มไปด้วย อวิชชา ภาพมายา ภาพลวงตา อุปทานเดี่ยว อุปทานหมู่
ตรรกะ ตรรกู ที่ไม่มีหลักวิชาการอะไรรองรับ เนื่องจาก เครื่องเสียงมันไม่มี มิเตอร์วัดความไพเราะเพราะพริ้งออกมา มันเลยเป็นสิ่งที่จับต้องไม่ได้
คนหนึ่งก็พูดไปอีกอย่างหนึ่ง หลายๆคน หาได้มีความรู้ทางไฟฟ้าหรืออีเลคทรอนิคส์สักแค่หางอึ่งไม่ แต่วิจารณ์เครื่องเสียงได้เป็นคุ้งเป็นแคว

หลายรายเป็นเอาหนัก เช่น ขนาดมาตั้งกระทู้ว่า เขาเองพบว่าการเอาแค็ปหัวครอบพลาสติคที่เขาอุด รูแจ็ค RCA (ที่เราเอาสาย ขาว-แดงไปเสียบนั่นแหละ)
เอามาสวมหรือไม่สวมที่หัวแจ็ค มันทำให้เสียงต่างกัน และเขาฟังออก..........บ้าไปแล้ว แค่จุกพลาสติค...มันฟังความแตกต่างออก

บางรายก็ซื้อสายลำโพงเส้นหนึ่งๆ หลายๆพัน หลายหมื่น (แพงกว่า แอมป์หรือ ซีดี ของเขาเองอีก) ทั้งๆ ที่บอกสมการทฤษฎีการนำไฟฟ้าของวัตถุไม่ได้

แต่บางที่ก็เป็นเว๊บคุณภาพครับนำเสนอวงจร ทำตามได้ มีความรู้ คำณวนวงจรมานำเสนอได้ แก้ปัญหาได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 26, 2012, 08:35:45 PM โดย Southlander » บันทึกการเข้า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #425060 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 07:57:33 PM »

คุณภาพน่ะคุณภาพ....

เหล้าขวดพันห้า..กะเหล้าขวดสามร้อยน่ะ...ยังไงมันก็ต่าง  Grin   คิก คิก
ภาพระดับ HD เลย

เล่นมาเยอะ... ลองมาแยะ   หมดไปมากแระ... Cheesy     หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ยังไม่สายครับ แค่หนุ่มใหญ่ วัย50ต้น ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ยังมีให้เล่นอีกเยอะ บุกเข้าไป

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #425061 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 07:59:57 PM »

ผมชอบเล่นเครื่องเสียง..แล้วทำไมผมไม่ไปเข้าเว๊บเครื่องเสียงคุยกะคนคอเดียวกันให้หายอยากไปเลย
ผมเล่นเครื่องเสียงแต่ไม่เหมือนพวกเขาครับเข้าไปผมอดคันไม่ได้เป็นได้ทะเลาะกันแน่ ผมสมัครเป็นสมาชิกอยู่บางเว๊บครับ แต่เข้าน้อยมาก
  ผมมันคอกบฎครับ เดี๋ยวไปขัดคอเค้า เพราะหลายๆที่ในเว๊บเครื่องเสียงมันเต็มไปด้วย อวิชชา ภาพมายา ภาพลวงตา อุปทานเดี่ย อุปทานหมู่
ตรรกะ ตรรกูที่ไม่มีหลักวิชาการอะไรรองรับ เนื่องจาก เครื่องเสียงมันไม่มี มิเตอร์วัดความไพเราะเพราะพริ้งออกมา มันเลยเป็นสิ่งที่จับต้องไม่ได้
คนหนึ่งก็พูดไปอีกอย่างหนึ่ง หลายๆคน หาได้มีความรู้ทางไฟฟ้าหรืออีเลคทรอนิคส์สักแค่หางอึ่งไม่ แต่วิจารณ์เครื่องเสียงได้เป็นคุ้งเป็นแคว

หลายรายเป็นเอาหนัก เช่น ขนาดมาตั้งกระทู้ว่า เขาเองพบว่าการเอาแค็ปหัวครอบพลาสติคที่เขาอุด รูแจ็ค RCA (ที่เราเอาสาย ขาว-แดงไปเสียบนั่นแหละ)
เอามาสวมหรือไม่สวมที่หัวแจ็ค มันทำให้เสียงต่างกัน และเขาฟังออก..........บ้าไปแล้ว แค่จุกพลาสติค...มันฟังความแตกต่างออก

บางรายก็ซื้อสายลำโพงเส้นหนึ่งๆ หลายๆพัน หลายหมื่น (แพงกว่า แอมป์หรือ ซีดี ของเขาเองอีก) ทั้งๆ ที่บอกสมการทฤษฎีการนำไฟฟ้าของวัตถุไม่ได้

แต่บางที่ก็เป็นเว๊บคุณภาพครับนำเสนอวงจร ทำตามได้ มีความรู้ คำณวนวงจรมานำเสนอได้ แก้ปัญหาได้
ผมยอมรับเรื่อง เครื่องกรองกระแส........คิดเอาเองว่า มันมีผล อย่างมีนัยยะ อิๆๆ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #425062 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 08:13:22 PM »

ส่วนเรื่อง แดก (DAC = Digital to analog converter) ผมถามร้าน AHT ว่าทำไมไม่ทำอีกเห็นเคยทำขายอยู่ เขาบอกว่า
มีปัญหากะคนที่ซื้อไปใช้เยอะ ขีเกียจทะเลาะแล้ว เลยเลิกทำแดก
 เขาบอกว่าปัญหาที่ว่านี้ก็คือ
 คนที่ซื้อไปใช้แล้วมีเครื่องเล่นซีดียี่ห้อดีๆ ไม่ใช่พวกยี่ห้อ ต่ำเตี้ยเรี่ยดิน มันไม่มีปัญหา
 แต่ส่วนมากเจอคนที่ใช้เครื่องเล่นซีดีถูกๆ เอาไปใช้แล้วเกิดปัญหาเสียงฮัม แล้วมาต่อว่า

ทีนี้มาดูว่าเครื่องเล่นซีดีที่แพงๆ กะถูกๆ มันต่างกันตรงไหน
มันต่างกันตรงนี้ครับ ตรงที่เพาเวอร์ซัพพลายครับ
 คือเครื่องแพงๆ เขาใช้เพาเวอร์ซัพพลายที่มาจากวงจรเรคติไฟเออร์ครับ คือ เขาใช้หม้อแปลงไฟเอซีจากไฟบ้าน ให้เป็นไฟเอซีแรงต่ำก่อน แล้วใช่ไดโอดแปลงเป็นไฟดีซีอีกที
ตามตัวตัวเก็บประจุมากรองไฟให้ได้ไฟดีซีเรียบๆอีกที

ส่วนเครื่องถูกๆ เขาใช้ สวิทชิ่งเพาเวอร์ซัพพลายครับ คือเขาใช้ทรานซิสเตอร์มา สับๆ ซอยๆ ไฟบ้านให้เป็นไฟแรงต่ำอีกที ไม่ได้ใช้หม้อแปลง
ผลเสียมันก็คือ การที่ทรานซิสเตอร์ สับๆ ซอยๆ ถี่ๆ นี่แหละครับมันไปทำให้เกิดเสียงฮัมรบกวนขึ้นมา
พอเอาไปเข้าแดค ก็ติดไปด้วย หลุดไปถึงแอมป์โน่นแหละ ลำโพงจึงเกิดเสียงฮัมเสียงจี่รบกวน

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #425063 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 08:14:32 PM »

ผมมันคอกบฎครับ เดี๋ยวไปขัดคอเค้า เพราะหลายๆที่ในเว๊บเครื่องเสียงมันเต็มไปด้วย อวิชชา ภาพมายา ภาพลวงตา อุปทานเดี่ย อุปทานหมู่
ตรรกะ ตรรกูที่ไม่มีหลักวิชาการอะไรรองรับ เนื่องจาก เครื่องเสียงมันไม่มี มิเตอร์วัดความไพเราะเพราะพริ้งออกมา มันเลยเป็นสิ่งที่จับต้องไม่ได้

ผมยอมรับเรื่อง เครื่องกรองกระแส........คิดเอาเองว่า มันมีผล อย่างมีนัยยะ อิๆๆ
อันนี้โอ ครับแต่ถ้าแพงๆ เป็นหลายพัน หลายเหมินก็ไม่ไหว

lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #425064 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 08:20:52 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #425065 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 08:25:33 PM »

จู่ๆพ่อกิ่งก็หมดลาย  Add เข้าไปอิดต๊ะ

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #425066 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 08:29:52 PM »

อ่ะร้อน ไปเล่นน้ำกัน

http://www.youtube.com/watch?v=Bn09g1bwgDc&feature=watch-vrec

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #425067 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 08:33:37 PM »

ถอยมาแย้วเหยอ

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #425068 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 08:51:28 PM »

ผมมันคอกบฎครับ เดี๋ยวไปขัดคอเค้า เพราะหลายๆที่ในเว๊บเครื่องเสียงมันเต็มไปด้วย อวิชชา ภาพมายา ภาพลวงตา อุปทานเดี่ยว อุปทานหมู่
ตรรกะ ตรรกู ที่ไม่มีหลักวิชาการอะไรรองรับ เนื่องจาก เครื่องเสียงมันไม่มี มิเตอร์วัดความไพเราะเพราะพริ้งออกมา มันเลยเป็นสิ่งที่จับต้องไม่ได้

หึ หึ...   Grin

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #425069 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 08:52:20 PM »

ยังใช้ตัวเดิมอยู่ครับ... บู่

หน้า: 1 ... 28335 28336 28337 [28338] 28339 28340 28341 ... 35779
  พิมพ์