เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 08:27:08 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 28419 28420 28421 [28422] 28423 28424 28425 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25585879 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #426315 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2012, 01:53:51 PM »

ฮ๊ะจัดไป สำหรับเรา คนรักเมีย

พาไปแลเฉยๆ หึๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
TD_รักในหลวง
ตายโดยยืนอยู่บนสองขาของตัวเองดีกว่าอยู่อย่างคุกเข่า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 286

« ตอบ #426316 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2012, 01:57:41 PM »

ความเห็นส่วนตัว ปรีตัวนี้ คุ้มครับ ราคาปริ้น+อุปกรณ์คัดเกรดราคา  3,0xxบ ไม่รวมหลอด+กล่อง(ไม่ได้ค่าโฆษณา)   งอน

โมฯอะไรไปบ้างครับ...

ค่อม C ตัวเล็กๆ ค่า 0.047 ชนิดโพรีโพไพรีน ทั้ง I/P &  O/P ครับ เสียงแหลมใสแบบกุ๊งกิ๊งขึ้นครับ  Grin

bicap ช่วยลดความต้านทานของ Cap ค่าความจุสูง ๆ  เป็นวิธีที่ได้ผลและไม่แพงมาก....ผมก็นิยมใช้วิธีนี้ในการโมฯเบื้องต้นครับ...
ทำที่Capตัวฟิลเตอร์ของภาคจ่ายไฟเพิ่มด้วยสิครับ..ใช้ค่าสัก 0.1 uF  Grin

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เห็นด้วยทุกประการครับ

เขาว่ากันว่า ให้เปลี่ยนไดโอดตัวสีดำๆ ให้เป็นแบบเม็ดถั่ว เสียงดีขึ้นจริงม้ายครับ   Huh

ไม่ทราบครับ...เคยแต่เปลี่ยนเป็นชนิด Fast Recovery ครับ...แต่ผมฟังไม่ออกว่าดีขึ้นซักเท่าไหร่... บู่

ครับ ไดโอดเม็ดถั่วก็คือ Fast Recovery ถ้าพรันนั้นน่าจะเป็นอุปประทาน   ว่าอิลองมั่ง คงไม่ต้องแล้วครับ  

ปล. ถ้าทนม้ายไหว เอา TT

ความเห็นส่วนตัว ปรีตัวนี้ คุ้มครับ ราคาปริ้น+อุปกรณ์คัดเกรดราคา  3,0xxบ ไม่รวมหลอด+กล่อง(ไม่ได้ค่าโฆษณา)   งอน

โมฯอะไรไปบ้างครับ...

ค่อม C ตัวเล็กๆ ค่า 0.047 ชนิดโพรีโพไพรีน ทั้ง I/P &  O/P ครับ เสียงแหลมใสแบบกุ๊งกิ๊งขึ้นครับ  Grin

bicap ช่วยลดความต้านทานของ Cap ค่าความจุสูง ๆ  เป็นวิธีที่ได้ผลและไม่แพงมาก....ผมก็นิยมใช้วิธีนี้ในการโมฯเบื้องต้นครับ...
ทำที่Capตัวฟิลเตอร์ของภาคจ่ายไฟเพิ่มด้วยสิครับ..ใช้ค่าสัก 0.1 uF  Grin

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เห็นด้วยทุกประการครับ

เขาว่ากันว่า ให้เปลี่ยนไดโอดตัวสีดำๆ ให้เป็นแบบเม็ดถั่ว เสียงดีขึ้นจริงม้ายครับ   Huh

ไม่ทราบครับ...เคยแต่เปลี่ยนเป็นชนิด Fast Recovery ครับ...แต่ผมฟังไม่ออกว่าดีขึ้นซักเท่าไหร่... บู่  

เขาว่าเม็ดถั่วคือ Fast Recovery ถ้าพรันนั้นผมก็ไม่ต้องแล้วครับ  

ถ้าจะลงแดง เอา TT มาลองที่บ้านก่อนก็ได้นะครับ  ขอชวนท่านอื่นด้วยนะครับ  โดยเฉพาะท่านที่มีเหล้าเทพๆๆ   น้ำลายหก

IT IS BETTER TO DIE ON YOUR FEET THEN TO LIVE ON KNEE.
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #426317 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2012, 01:57:46 PM »

หง่า..  ม่ายเบี้ย... หัวเราะร่าน้ำตาริน      น้ำลายหก น้ำลายหก

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #426318 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2012, 02:00:30 PM »

เขาว่าเม็ดถั่วคือ Fast Recovery ถ้าพรันนั้นผมก็ไม่ต้องแล้วครับ   

ถ้าจะลงแดง เอา TT มาลองที่บ้านก่อนก็ได้นะครับ  ขอชวนท่านอื่นด้วยนะครับ  โดยเฉพาะท่านที่มีเหล้าเทพๆๆ   น้ำลายหก

หึ หึ.. เดี๋ยวรอ M7 มาถึงก่อนครับ....

คนขายให้เด็กไปส่งของให้ที่ ปณ...เด็กไม่รู้เรื่องดันส่งแบบธรรมดา.. บู่ บู่

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #426319 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2012, 02:01:23 PM »

ฮ๊ะจัดไป สำหรับเรา คนรักเมีย

พาไปแลเฉยๆ หึๆๆ

รถดี น่าใช้ แต่น่าเห็นดู  สำหรับพี่เข้มไม่มีที่วางสมบัติ... บู่    คิก คิก คิก คิก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #426320 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2012, 02:29:15 PM »

ติดอีซูสุปิ๊คอัพสำหรับคนทั้งโลกต้องใช้กี่หลอดครับ

พี่ดุลย์ครับ  หารูปป้ายโฆษณารถกระบะสำหรับคนทั้งโลกมาให้ดูหน่อยครับ ผมโพสรูปไม่ได้ครับ ไหว้

รถกระบะสำหรับคนทั้งโลก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #426321 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2012, 02:31:38 PM »

แว๊ปเข้ามาแล... Smiley

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #426322 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2012, 02:33:52 PM »

ดูหน้าผู้หญิงคนที่ไม่สวยที่สุดนี้ไว้ให้ดี ที่สื่อวงการรถทั้งหลายยกย่องกันเหลือเกินว่า ดี เก่ง หญิงเหล็กแห่งอีซูสุ

ผมก็ว่าเธอเก่งครับ เอาของที่ห่วยๆ มาปั้น มาบอกว่าดีแสนดี จนคนไทย เชื่อว่ามันดีจริงไปตามๆกัน
ผมยอมรับว่าเธอเก่งเพราะเธอทำได้

ผมไม่เก่งครับ เพราะผมทำไม่ได้ ผมจะบอกของไม่ดีว่าสุดยอดดี ผมทำไม่ได้

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

TD_รักในหลวง
ตายโดยยืนอยู่บนสองขาของตัวเองดีกว่าอยู่อย่างคุกเข่า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 286

« ตอบ #426323 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2012, 02:34:33 PM »

หง่า..  ม่ายเบี้ย... หัวเราะร่าน้ำตาริน      น้ำลายหก น้ำลายหก

แผ่นนี้ผมมีแต่ CD ครับเพลงฟังเพราะทุกเพลงครับ  แผ่นเสียงราคาไปเร็วมากครับตอนนี้ จูบบบบ ตกใจ

IT IS BETTER TO DIE ON YOUR FEET THEN TO LIVE ON KNEE.
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #426324 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2012, 02:38:27 PM »

เบรคกาแฟสักแก้วก่อนครับ

เนสโกล์ดช้อนหนึ่ง น้ำตาลช้อนหนึ่ง น้ำร้อนครึ่งแก้ว

ชงแบบถ่อยๆ  ตักกาแฟและน้ำตาลใส่แก้วจากโต๊ะทำงาน

แล้วก่าเดินออกไปกดน้ำร้อนจากกาที่ตั้งอยู่นอกห้อง...
Smiley

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #426325 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2012, 02:47:15 PM »

เนสโกล์ดช้อนหนึ่ง น้ำตาลช้อนหนึ่ง น้ำร้อนครึ่งแก้ว

ชงแบบถ่อยๆ  ตักกาแฟและน้ำตาลใส่แก้วจากโต๊ะทำงาน

แล้วก่าเดินออกไปกดน้ำร้อนจากกาที่ตั้งอยู่นอกห้อง...
Smiley
แล้วไปกินที่ไหน

samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #426326 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2012, 02:51:39 PM »

Smiley
แล้วไปกินที่ไหน

ที่โต๊ะทำงาน+เคาะคีย์บอร์ดตามแลเรื่องเพื่อน... Smiley

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #426327 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2012, 03:05:04 PM »

ติดอีซูสุปิ๊คอัพสำหรับคนทั้งโลกต้องใช้กี่หลอดครับ

พี่ดุลย์ครับ  หารูปป้ายโฆษณารถกระบะสำหรับคนทั้งโลกมาให้ดูหน่อยครับ ผมโพสรูปไม่ได้ครับ ไหว้

ชัดเจนครับ   ของเขาดีจริงๆครับ ถ้าเป็นไปได้ผมจะขับให้ถึง ๑๐๐๐๐๐๐ กิโลเมตรโดยไม่โอเวอร์ฮอลเครื่องให้ได้ครับ 

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #426328 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2012, 03:12:17 PM »

พี่ดุลย์อย่ามาว่ารถญี่ปุ่นไม่ดีนะ จำได้หม้ายที่พี่เกิดอุบัติเหตุเพราะรถยุโรป เลยทำให้พี่มานั่งเล่าเรื่องนี้ให้เราฟัง ถ้าเป็นรถญี่ปุ่นละ รับรองพี่ดุลย์จะไม่มีการต้องเสียวเป็นรอบสองแน่นอนครับผม 

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #426329 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2012, 03:13:02 PM »

samrit.., Southlander, golek (+ 2 ซ่อนตัว) และ 5 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

เรียงตามความหล่อ...ชาดตรงเผง... Cheesy

หน้า: 1 ... 28419 28420 28421 [28422] 28423 28424 28425 ... 35779
  พิมพ์