เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 12:25:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 28438 28439 28440 [28441] 28442 28443 28444 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25569751 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #426600 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2012, 06:19:21 PM »

tum610, Udomkd, lex (+ 2 ซ่อนตัว) และ 9 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

อุ่ย...  ไม่ได้นินทาไหรทีครับ... อ๋อย

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #426601 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2012, 06:22:53 PM »

เดินไปเซ็นล่าวถ่อยยัยเจ๊โหดแปบ   เดี๋ยวมาจ้ะ    Cheesy

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #426602 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2012, 06:24:38 PM »

ดูช่อง3 พยาบาลสวยชิบ  หลงรัก

แฮ่.. ๆ ...   นึกว่าเราดูอยู่คนเดียว..  Grin     น้ำลายหก

เสี่ยเบิ้มดูคนขวาสุดเหรอ... คิก คิก

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #426603 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2012, 06:28:55 PM »

ตาอนุวัฒน์ก็ไม่ส่งของให้ที   ผ่านไปอีกวันนึง.... บู่ บู่

เอาแน่ เอานอนไม่ได้...   น่าว่าพอกันที... ยี๊
ไหนผมลองถามไปแลถิ

ช่วยทีต่ะฮั้น....น้าดุนน่าว่าแหลงหนิทหว่าผม...

เค้าเคยถามผมว่าใครแนะนำมา ผมบอกว่าน้าดุน...
เค้าร้องอ๋อดัง ๆ เลย ว่าคนที่อยู่ชลฯใช่ไไม๊..... Cheesy Cheesy
ผมคุยกะแกแระ

แกบอกว่าตอนนี้แกรอเจาะ โฮลซอว์ (รูใหญ่ที่ใช้ดอกสว่านเจาะไม่ได้) ที่ตัวแท่นให้อยู่
ส่วนของอื่นน่ะครบหมดแล้วถ้าไม่ติดแท่นก็ส่งได้หมดแหละ พรุ่งนี้แกคาดว่าจะเจาะเสร็จ
พร้อมส่งให้ในวันพฤหัสนี้...แกฝากบอกมาว่าแกติดคิวทำเครื่องค่อนข้างเยอะๆ รอเจาะแท่น
เหล็กนี้จริงๆ เพราะโรงงานปั๊มมามาตรฐานยังไม่เจาะให้แกต้องมาเจาะเอง

เอาน่าใจเย็นๆ ดูอย่างไอ้เจ้าที่โคราชซิ ยังบอกผมว่า lead time ประมาณสามเดือน เลย
แค่โมดิฟาย แล้วผมจะเอาไรฟังตั้งสามเดือน

แต่ผมว่าแก ติดนิดตรงที่ แกทำงานแต่ไม่อัพเดทสเตตัสให้ลูกค้ารู้ เลยทำให้ไม่รู้ว่าแกติดปัญหาอะไรอยู่
แกควรอัพเดททางเมลล์ให้ลูกค้าทราบเป็นระยะๆ มัชฌปมาตัดถานาเวรมณีสิกขาปะทังสะมาทิยามิ คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 04, 2012, 06:31:53 PM โดย Southlander » บันทึกการเข้า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #426604 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2012, 06:30:57 PM »

กินกะหมูย่าง ย่างพอสุกอย่าให้แห้ง..มันหรอยได้แรง อกจริง ๆ ...  น้ำลายหก น้ำลายหก
แนมกะเห็ดขาไก่ย่าง...ฮาย...

เหลือแต่กุ้งโกเล็กนิ...น่าว่าหรอยสวรรค์ไม่แพ้กัน... น้ำลายหก   คิก คิก

หมดกันหมูย่างที่ไหนนิ เอาไปกินกับพริกข่า หมูย่างต้องกินกับเบียร์ กินกับพริกข่าไม่เข้ากันเลยครับ

กรรม...  หมูย่างที่เค้ากินกะส้มตำฮั้น...

ไม่ใช่หมูย่างที่เค้ากินกะกาแคว...            บู่ บู่

แล้วไปครับ ถ้าผมรู้ว่าใครเอาหมูย่างไปกินกับพริกข่ารับรอง

ผมตามไปถึงบ้านคนที่ส่งพริกข่ามาใต้แน่นอนครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #426605 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2012, 06:32:45 PM »

Southlander, golek (+ 2 ซ่อนตัว) และ 12 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

สูญเหม็ด แค่แหลงเรื่องหลอดวันละสองสามหน้าแหลงมาแค่สองสามเดือนเอง Shocked Shocked Shocked

ผมแวะมาแลเฉยๆ ไม่ว่าไหร๋ที ....ตามบายครับ .. บู่ บู่ บู่  Grin

งั้นแหลงเรื่องกุ้งแม่น้ำหวา...  Grin    น้ำลายหก    คิก คิก

หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน แรกวันอาทิตย์ อุตส่าไปดักรอ ไปโฮกคอแล โบ๋ออกไปตกกุ้ง ....ได้แต่กุ้งเล็กมา สามสี่ ตัว ... ยี๊

ไม่รู้พรื๊อ ปีนี้ น้ำไม่ดีเอาซะเลย พวกตกกุ้งอาชีพก็บ่นกัน วันก่อนตอนฝนตกน้ำขุ่นแป๊บเดียว กุ้งเข้า พวกได้กันจัง ...

พอผ่านไปวันสองวัน น้ำกลับใส เค็ม ซะอีกแล่ะ ....หวางนี้ก็ออกไปตีปลา ขุดแห้วกลับบ้านปราจ๊ามมมมมมม   กิ๊วก๊าว

ปล.เดี๋ยวจะคอยโฮกคอไปแลเรื่อยๆ มีไรเดี๋ยวค่อยส่งข่าว นะลุงน่ะ ... Grin

ตัวขนาดสี่ห้าตัวโล..ซักโลสองโลนะ..ส่งมาที่ผม....เก็บตังค์ที่พี่เข้ม.. Grin Grin
ตูนั่งประชุม อึกตลอด บู่ บู่ บู่

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #426606 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2012, 06:34:01 PM »

ตาอนุวัฒน์ก็ไม่ส่งของให้ที   ผ่านไปอีกวันนึง.... บู่ บู่

เอาแน่ เอานอนไม่ได้...   น่าว่าพอกันที... ยี๊

ช่วยทีต่ะฮั้น....น้าดุนน่าว่าแหลงหนิทหว่าผม...

เค้าเคยถามผมว่าใครแนะนำมา ผมบอกว่าน้าดุน...
เค้าร้องอ๋อดัง ๆ เลย ว่าคนที่อยู่ชลฯใช่ไไม๊..... Cheesy Cheesy

แกบอกว่าตอนนี้แกรอเจาะ โฮลซอว์ (รูใหญ่ที่ใช้ดอกสว่านเจาะไม่ได้) ที่ตัวแท่นให้อยู่
ส่วนของอื่นน่ะครบหมดแล้วถ้าไม่ติดแท่นก็ส่งได้หมดแหละ พรุ่งนี้แกคาดว่าจะเจาะเสร็จ
พร้อมส่งให้ในวันพฤหัสนี้...แกฝากบอกมาว่าแกติดคิวทำเครื่องค่อนข้างเยอะๆ รอเจาะแท่น
เหล็กนี้จริงๆ เพราะโรงงานปั๊มมามาตรฐานยังไม่เจาะให้แกต้องมาเจาะเอง

เอาน่าใจเย็นๆ ดูอย่างไอ้เจ้าที่โคราชซิ ยังบอกผมว่า lead time ประมาณสามเดือน เลย
แค่โมดิฟาย แล้วผมจะเอาไรฟังตั้งสามเดือน

แต่ผมว่าแก ติดนิดตรงที่ แกทำงานแต่ไม่อัพเดทสเตตัสให้ลูกค้ารู้ เลยทำให้ไม่รู้ว่าแกติดปัญหาอะไรอยู่
แกควรอัพเดททางเมลล์ให้ลูกค้าทราบเป็นระยะๆ มัชฌปมาตัดถานาเวรมณีสิกขาปะทังสะมาทิยามิ คิก คิก

ไหว้ ขอบคุณน้าดุนมากมายครับ.... Cheesy Cheesy

โฮลซอว์ผมก้ายังนิ  สว่านแท่นก้ายัง...
ไม่พรือทราบสาเหตุแล้ว...รอต่อไป..
น่าว่าจะได้พร้อมกับปรีโฟโน.. Grin

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #426607 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2012, 06:34:19 PM »

ไปส่งของ เลยหนีบหลานๆไปเที่ยวทะเลด้วย ธรรมชาติสวยๆของเกาะสวรรค์ ของฟรีครับ คนอื่นบินข้ามโลกเพื่อมาเสพสิ่งนี้ เราอยู่ืทำไม่ไม่มีเวลาเสพ อิอิ

โอ้ย...กว่าจะเสร็จบ่ายโมงกว่าแล้ว หิวตาลาย แวะซื้อส้มตำไก่,หมูย่าง

อร่อยมาก แต่เผ็ดชิหาย กินไปน้ำหูน้ำตาไหลไป  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #426608 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2012, 06:34:47 PM »

กินกะหมูย่าง ย่างพอสุกอย่าให้แห้ง..มันหรอยได้แรง อกจริง ๆ ...  น้ำลายหก น้ำลายหก
แนมกะเห็ดขาไก่ย่าง...ฮาย...

เหลือแต่กุ้งโกเล็กนิ...น่าว่าหรอยสวรรค์ไม่แพ้กัน... น้ำลายหก   คิก คิก

หมดกันหมูย่างที่ไหนนิ เอาไปกินกับพริกข่า หมูย่างต้องกินกับเบียร์ กินกับพริกข่าไม่เข้ากันเลยครับ

กรรม...  หมูย่างที่เค้ากินกะส้มตำฮั้น...

ไม่ใช่หมูย่างที่เค้ากินกะกาแคว...            บู่ บู่

แล้วไปครับ ถ้าผมรู้ว่าใครเอาหมูย่างไปกินกับพริกข่ารับรอง

ผมตามไปถึงบ้านคนที่ส่งพริกข่ามาใต้แน่นอนครับ

งั้นวันหลังกินหมูย่างตรัง โรยพริกข่ากันหวา.... คิก คิก คิก คิก

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #426609 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2012, 06:35:08 PM »

ตาอนุวัฒน์ก็ไม่ส่งของให้ที   ผ่านไปอีกวันนึง.... บู่ บู่

เอาแน่ เอานอนไม่ได้...   น่าว่าพอกันที... ยี๊

ระหว่างที่รอก็ธานินท์ไง  เอามาควังพลางๆไง

พี่ดุลย์ ที่อยู่ผมทางข้อความครับ วิทยุธานินท์ ๑ เครื่องส่งให้ด้วยครับ  เบี้ยไม่ใช่ปัญหาครับลุยแหม็ด

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #426610 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2012, 06:35:50 PM »

รถอะไรน่ะ....   บู่                     คิก คิก คิก คิก

ปล. สุดยอดจริง... มีสวัสดิการเลี้ยงลูกให้ลูกน้องด้วย...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 04, 2012, 06:38:12 PM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #426611 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2012, 06:40:03 PM »

ลุง หาสมาชิกหลอดให้ลุงอีกคนแร๊ะ...หึๆๆ อยากทราบต่อไม๊? เยส ออโน่ คำเดียว

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #426612 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2012, 06:40:42 PM »

ตาอนุวัฒน์ก็ไม่ส่งของให้ที   ผ่านไปอีกวันนึง.... บู่ บู่

เอาแน่ เอานอนไม่ได้...   น่าว่าพอกันที... ยี๊

ระหว่างที่รอก็ธานินท์ไง  เอามาควังพลางๆไง

พี่ดุลย์ ที่อยู่ผมทางข้อความครับ วิทยุธานินท์ ๑ เครื่องส่งให้ด้วยครับ  เบี้ยไม่ใช่ปัญหาครับลุยแหม็ด

ลุงไพบูลย์ ไม่อยู่ซะแระ..  สัญญลักษณ์ของเครื่องเสียงธานินทร์เลยนะนั่น....

แชแนลเอ ทางด้านซ้าย...          แชแนลบี ทางด้านขวา..

ทุกบาทคุ้มค่า.....    ด้วยเงินเมีย... Grin คิก คิก

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #426613 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2012, 06:41:19 PM »

ลุง หาสมาชิกหลอดให้ลุงอีกคนแร๊ะ...หึๆๆ อยากทราบต่อไม๊? เยส ออโน่ คำเดียว

หัวหมูเหรอ... Grin

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #426614 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2012, 06:42:34 PM »

ไหว้ ขอบคุณน้าดุนมากมายครับ.... Cheesy Cheesy

โฮลซอว์ผมก้ายังนิ  สว่านแท่นก้ายัง...
ไม่พรือทราบสาเหตุแล้ว...รอต่อไป..
น่าว่าจะได้พร้อมกับปรีโฟโน.. Grin
จริงๆ ผมว่า แกเป็นคนขวานผ่าซากอะไรแบบนี้แหละ เรื่องเหลี่ยมอะไรก็ไม่น่าใช่คนแบบนั้น
เพียงแต่ทำตัวแบบแก พูดแบบแก ในการทำธุระกิจบริการ ถือว่ายังต้องปรับปรุงอีก ขนาดเมื่อกี้ผมบ่นว่า
ปรีของผม เวลาเปิดใหม่ๆ ตอนหลอดไม่ร้อน มันมีเสียงคล้ายๆ ลำโพงหอน ออกมาแป๊บนึงก่อนแล้วจึงปกติ
แกยังบอกให้ผมถอด หลอด 12AU7 มาเลยจะเปลี่ยนให้เพราะหลอด NOS บางทีเก่าเก็บแล้วชิ้นส่วนภายในเสื่อม
พวกอ็อกซิเจนสลายตัวออกมาปะปนทำให้เสียงหอนตอนเปิดเครื่องได้
 ดีกว่าพวกที่พูดหวานพอของมีปัญหา แล้วโทรติดต่อไม่ได้ ทำปิดเครื่องหนี

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
หน้า: 1 ... 28438 28439 28440 [28441] 28442 28443 28444 ... 35779
  พิมพ์