เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 06:26:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 28447 28448 28449 [28450] 28451 28452 28453 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25560948 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #426735 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 12:52:29 PM »

คันอีกแระ  Grin
AHT Pre PAS3
6000 บาท

จ่ายเบี้ยแล้วยัง...   Grin   บาน  บ๊าน   บาน..   คิก คิก คิก คิก
แลๆไว้นิ

แล้วของพี่ตุ้มงั้น เขาจะมีไวร์ริ่งไดอะแกรม จากบอร์ดไป ภายนอกให้ด้วยไม๊

ผมว่า ปรีโทนของ mct น่าสนใจกว่า  Grin

ส่วนของผมขี้สุกรขี้สุนัข บนบอร์ดเค้าเขียนไว้แล้วครับว่าไอไหรเป็นไอไหร...
แต่ไม่บอกก็ไม่เป็นไร  วงจรมีแล้ว..

ถ้าไม่ได้ค่อยโทรไปด่านายอนุวัฒน์...เพราะเค้าบอกของเค้าง่ายมาก
ต่อเสร็จฟังได้เลย ไม่มีปัญหา... บู่

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #426736 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 12:55:01 PM »

คันอีกแระ  Grin
6000 บาท

นี่แหละคนเรา ตอนเขาให้เรียนไม่ยอมเรียนอีเล็ค  พอจบมาเลยต้องมาปล้ำให้เจ็บหัว
อิเลคเหอ เรียนทุกเทอมตลอด 6-7 ปี แต่เป็นอีเลคทรอนิคส์ทั่วไป/ IC / และ เพาเวอร์อีเลคทรอนิคส์
เรียนที่เขาเอามาใช้ในงานไฟฟ้านุ

แต่ไม่เรียนพวก อีเลคทรอนิคส์สื่อสาร/โทรคมนาคม/เครื่องขยายเสียง/เครื่องรับ-ส่งวิทยุ แบบที่เด็กอีเลคทรอนิคส์เฉพาะเขาเรียนกันไง
อุปกรณ์อีเลคทรอนิคส์รู้จักเหม็ดรวมถึงกราฟคุณสมบัติการทำงาน.....แต่ออกแบบวงจรอีเลคทรอนิคส์และเครื่องขยายเสียงไม่เป็น

ให้เพื่อนเขาได้มีงานทำมั่งแล๊...ไปเรียนของเขาเหม็ดพรือเหลา คิก คิก ยิ้มีเลศนัย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #426737 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 12:55:06 PM »

มันนานจนไม่รู้แผ่นใหนแร๊ะ บู่ บู่ บู่

ที่สำคัญมันลงไม่เป็นฮ๊ะ....
จาน ยังวินเอ็กพี แพ็กสอง กับออฟฟิช2003มั่งม่าย ผมขอแค่ต่ำๆพอ

ปล.ค่าจ้างงาม

เอ็กซ์พีมี....แต่สองพันสามผมเกิดไม่ทัน  มีแต่สองพันสิบ.... บู่

ที่สำคัญ  ไดรเวอร์เครื่องพี่เข้มยังมีเหลยม๊าย...
บู่ บู่ บู่ ไดโว่ สูบได้ทางอินเตอร์เน็ตไม๊ละ  บู่ บู่ บู่

2010 ไม่เอา คนโบราณใช้ไม่ได้ บู่ บู่ บู่

ไปที่แผงทองสันติสุขเลย...แผ่นละร้อยยี่สิบ...มี และใช้ได้แน่นอน...

แต่ไดรเวอร์เครื่องล่ะ...มีอยู่ม๊าย..

สวัสดีครับ  xp ใหม่ๆ มันหาจอ ลำโพง และจิปาถะเองไม่ใช่เหรอครับ

ผมเองก็ใช้xp เพคแรกอยู่เลยครับ แต่ไดว์เวอร์ต่างๆ ต้องเซฟในไดว์อื่นครับ......อิ อิ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #426738 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 12:58:02 PM »

6000 บาท

จ่ายเบี้ยแล้วยัง...   Grin   บาน  บ๊าน   บาน..   คิก คิก คิก คิก
แลๆไว้นิ

แล้วของพี่ตุ้มงั้น เขาจะมีไวร์ริ่งไดอะแกรม จากบอร์ดไป ภายนอกให้ด้วยไม๊

ผมว่า ปรีโทนของ mct น่าสนใจกว่า  Grin

ส่วนของผมขี้สุกรขี้สุนัข บนบอร์ดเค้าเขียนไว้แล้วครับว่าไอไหรเป็นไอไหร...
แต่ไม่บอกก็ไม่เป็นไร  วงจรมีแล้ว..

ถ้าไม่ได้ค่อยโทรไปด่านายอนุวัฒน์...เพราะเค้าบอกของเค้าง่ายมาก
ต่อเสร็จฟังได้เลย ไม่มีปัญหา... บู่
ผมขี้เกียจลงทุนมากกะแค่อยากได้ปรับทุ้มแหลมนิ แค่หกพันเหมาะสม

แต่ถ้าร้านโคราชต้องลงทุนใหม่เป็นเหมินหล่าว...ยกเว้นว่าอยากได้ของใหม่ๆใหญ่ๆจริง

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #426739 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 12:58:53 PM »

มันนานจนไม่รู้แผ่นใหนแร๊ะ บู่ บู่ บู่

จาน ยังวินเอ็กพี แพ็กสอง กับออฟฟิช2003มั่งม่าย ผมขอแค่ต่ำๆพอ

เอ็กซ์พีมี....แต่สองพันสามผมเกิดไม่ทัน  มีแต่สองพันสิบ.... บู่

ที่สำคัญ  ไดรเวอร์เครื่องพี่เข้มยังมีเหลยม๊าย...
บู่ บู่ บู่ ไดโว่ สูบได้ทางอินเตอร์เน็ตไม๊ละ  บู่ บู่ บู่

2010 ไม่เอา คนโบราณใช้ไม่ได้ บู่ บู่ บู่

ไปที่แผงทองสันติสุขเลย...แผ่นละร้อยยี่สิบ...มี และใช้ได้แน่นอน...

แต่ไดรเวอร์เครื่องล่ะ...มีอยู่ม๊าย..

สวัสดีครับ  xp ใหม่ๆ มันหาจอ ลำโพง และจิปาถะเองไม่ใช่เหรอครับ

ผมเองก็ใช้xp เพคแรกอยู่เลยครับ แต่ไดว์เวอร์ต่างๆ ต้องเซฟในไดว์อื่นครับ......อิ อิ

ใช่ครับพี่...ไดร์เวอร์บางตัวมันแค่ให้เครื่องทำงานได้...
แต่ฟังก์ชั่นบางตัวมันสั่งงานปลีกย่อยไม่ได้เหมือนกับไดรเวอร์ตัวตรงของมันครับ..

หากไม่เน้นเล่นอะไร...ไดรเวอร์แบบนั้นก็ใช้ได้ครับ.... Grin

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #426740 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 01:00:30 PM »

เอ็กซ์พีมี....แต่สองพันสามผมเกิดไม่ทัน  มีแต่สองพันสิบ.... บู่

ที่สำคัญ  ไดรเวอร์เครื่องพี่เข้มยังมีเหลยม๊าย...
บู่ บู่ บู่ ไดโว่ สูบได้ทางอินเตอร์เน็ตไม๊ละ  บู่ บู่ บู่

สวัสดีครับ  xp ใหม่ๆ มันหาจอ ลำโพง และจิปาถะเองไม่ใช่เหรอครับ

ส่วนมาก driver ของคอมที่มียี่ห้อ เขามีให้เด้าโหลดตลอดในเว๊บของเขาครับ
แค่เลือกรุ่นให้ถูก เพราะอุปกรณ์ออนบอร์ดของแต่ละยี่ห้อ XP ก็ไม่ครอบคลุมครับ

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #426741 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 01:00:48 PM »

6000 บาท

จ่ายเบี้ยแล้วยัง...   Grin   บาน  บ๊าน   บาน..   คิก คิก คิก คิก
แลๆไว้นิ

ผมว่า ปรีโทนของ mct น่าสนใจกว่า  Grin

แต่ไม่บอกก็ไม่เป็นไร  วงจรมีแล้ว..

ผมขี้เกียจลงทุนมากกะแค่อยากได้ปรับทุ้มแหลมนิ แค่หกพันเหมาะสม

แต่ถ้าร้านโคราชต้องลงทุนใหม่เป็นเหมินหล่าว...ยกเว้นว่าอยากได้ของใหม่ๆใหญ่ๆจริง

ยอนไม่ขึ้นวุ๊ย...  คิก คิก คิก คิก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #426742 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 01:01:36 PM »

เมียอยากได้แหวนเพชรไง เนี่ยมาชวนไปเซ็นทรัลยิกๆนิ

หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #426743 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 01:04:22 PM »

ใช่ครับพี่...ไดร์เวอร์บางตัวมันแค่ให้เครื่องทำงานได้...
แต่ฟังก์ชั่นบางตัวมันสั่งงานปลีกย่อยไม่ได้เหมือนกับไดรเวอร์ตัวตรงของมันครับ..

หากไม่เน้นเล่นอะไร...ไดรเวอร์แบบนั้นก็ใช้ได้ครับ.... Grin

สวัสดีครับ ลุงตุ้ม คอมผมต้องลงการ์ดจอเองครับ ให้เครื่องหาให้ใช้ได้

แต่ไม่เสถียร เพราะเวลาใช้งานการฟฟิค มันไม่ราบเรียบดุจใยใหมครับ

แต่อันอื่นผ่านหมดจด แต่xp เพคแรก สอง สาม แผ่นเริ่มเสียหมดแล้ว

คงต้องลหาพคใหม่แล้วลงแล้วครับ......
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #426744 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 01:09:21 PM »

ผมคุยกะร้านหลอดที่โคราชแกบอกว่าปรีโทนของแกใช้วงจรของ ฮาร์แมน/การ์ดอน ตลอดแหละ (ไม่ค่อยหลากหลาย)
ดีหรือไม่อยากลองฟังปรีร้านแกจริงๆเรย

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #426745 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 01:22:31 PM »

ผมคุยกะร้านหลอดที่โคราชแกบอกว่าปรีโทนของแกใช้วงจรของ ฮาร์แมน/การ์ดอน ตลอดแหละ (ไม่ค่อยหลากหลาย)
ดีหรือไม่อยากลองฟังปรีร้านแกจริงๆเรย

จากสัมผัสที่หกของผม  มั่นใจว่าเสียงของเค้าดีครับ.... Grin

ม๊ายยย...  คิก คิก คิก คิก  อ้างอิงจากเสียงของแนวฮาร์แมน การ์ดอนน่ะครับ....ว่าเชื่อได้ยี่ห้อนี้... Grin
ซึ่งก็เป็นแนวของแกด้วย...ชอบแนวเสียงแบบวัยรุ่น....สังเกตุได้ที่แอมป์ของแกชอบใส่โทนคอนโทรลมาให้ด้วย...

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #426746 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 01:28:03 PM »

เสียงฮัมยังมีออกลำโพงทั้งสองข้างอยู่ ดังพอๆกัน ตอนที่เพลงยังไม่เล่นจะได้ยินชัด

กราวน์ร็อดยังไม่ได้ตอกที

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 05, 2012, 01:39:50 PM โดย Southlander » บันทึกการเข้า

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #426747 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 01:42:33 PM »

พี่ดุลย์ ถามอีกแล้วครับ หากเราต้องการเก็บยูทิ้วป์ไว้แลต่อไปโดยไม่มีเน็ต ทำพรือครับ

แหลง่ายๆคือ เราอี้โหลดยูทิ้วป์มาเก็บไว้แลหนหลังได้พรือครับ

ขอบคุณครับ
ยังคะลุย

ผมใช้นี่
http://keepvid.com/

อย่ามาถามวิธีใช้หล่าวงั้น...ถุ้งโมงหลาวให้แหละ

นั่งโหลดอยู่นิครับ  ตั้งแต่แรกถามจนป่านนี้ ไปนอนมางีบนึงแล้วยังติดตั้งไม่เสร็จทีครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #426748 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 01:47:09 PM »

คันอีกแระ  Grin
6000 บาท

นี่แหละคนเรา ตอนเขาให้เรียนไม่ยอมเรียนอีเล็ค  พอจบมาเลยต้องมาปล้ำให้เจ็บหัว
อิเลคเหอ เรียนทุกเทอมตลอด 6-7 ปี แต่เป็นอีเลคทรอนิคส์ทั่วไป/ IC / และ เพาเวอร์อีเลคทรอนิคส์
เรียนที่เขาเอามาใช้ในงานไฟฟ้านุ

แต่ไม่เรียนพวก อีเลคทรอนิคส์สื่อสาร/โทรคมนาคม/เครื่องขยายเสียง/เครื่องรับ-ส่งวิทยุ แบบที่เด็กอีเลคทรอนิคส์เฉพาะเขาเรียนกันไง
อุปกรณ์อีเลคทรอนิคส์รู้จักเหม็ดรวมถึงกราฟคุณสมบัติการทำงาน.....แต่ออกแบบวงจรอีเลคทรอนิคส์และเครื่องขยายเสียงไม่เป็น

ให้เพื่อนเขาได้มีงานทำมั่งแล๊...ไปเรียนของเขาเหม็ดพรือเหลา คิก คิก ยิ้มีเลศนัย

เนี่ยผมว่าอี้ไปต่อ ปวช. ช่างยนต์สักใบครับ ไว้ซ่อมรถที่บ้าน ซ่อมแบบมีหลักวิชาการครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #426749 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 01:51:17 PM »

เมียอยากได้แหวนเพชรไง เนี่ยมาชวนไปเซ็นทรัลยิกๆนิ

ให้ซื้อเองเลยพี่ดุลย์ บอกเลยว่าเบี้ยเราเก็บไว้ซื้อเครื่องไคว

หน้า: 1 ... 28447 28448 28449 [28450] 28451 28452 28453 ... 35779
  พิมพ์