เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 08:28:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 28470 28471 28472 [28473] 28474 28475 28476 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25544172 ครั้ง)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #427080 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 07:32:26 PM »

มาถึง(อีก)แระ....
แผ่นละโร้ย..  Cheesy Cheesy  แผ่นพอดูได้  ไม่รู้กรอกแกรกมากม๊าย.. บู่    คิก คิก

เสียดายจัง  เพิ่งทิ้งไปเกือบยี่สิบแผ่นเมื่อสักปีกว่าๆเองทั้งไทยทั้งเทศ  รู้งี้ได้ตังค์ค่าล่าวถ่อยหลายขวด   เศร้า

เหอะ ลุงฉีกแบ็งพันทิ้งไปเป็นสิบๆใบเลยนั่น

นิ๊  นิ๊  เค้าขายกันราคานี้... แบร่ แบร่     Grin

http://noom-hifi.com/webboard/webboard_ans.php?id=103627

เอิ๊กกกกกกกก   ตรูจาเปนโลม    โดนชก โดนชก โดนชก

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #427081 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 07:33:35 PM »

เข้าทางครับ

เล็ก 2 ใหญ่ 5 ครับนะครับ
ผมจะไปลาดหาอะหลั่ย มาปิ้งเผื่อเด็กๆมั่งครับ  ประมาณสักกีั่โมงดีครับ หรือว่าล้อหมุน โทรมาก็ได้ครับ เยี่ยม

เด็ก ๆ พวกนี้ไม่ค่อยเน้นกินเท่าไหร่ครับ  แค่ตอดเล็กตอดน้อยได้..
เน้นเล่นกันซะมากกว่า... Cheesy Cheesy

กี่โมง... ก็คงเย็น ๆ แดดร่ม ลมตกก่อนครับ....ประมาณห้า หกโมงได้มั๊ง...
แต่นั่นแหละ...ก็ต้องรอดูพี่เข้ม(อีกแระ) กะพี่หรอย ว่าจะพาเด็ก ๆ ไปเล่นน้ำป่าว...
ถ้าเด็กเล่นน้ำก็อาจไปเร็วหน่อย... Grin

ห้าหกโมงเย็นหน้านี้ไม่ใช่แดดร่มลมตกแล้วครับ มืดหูจี้แล้วครับ  สี่โมงเย็นกำลังดีครับ

นั่นแสดงว่าเพื่อนผมรับนักเรียนเสร็จแล้วก็ไม่ต้องทำไหร๋แล้ว...แล่นไปสงขลาเลย.. บู่ บู่

แกยิ่งเรื่องมากอยู่...โน่น นี่ นั่น  ไม่เสร็จง่าย ๆ  บางอย่างทำอยู่หกเจ็ดปีแล้ว ยังไม่เสร็จ... บู่ คิก คิก คิก คิก

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #427082 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 07:34:06 PM »

มาถึง(อีก)แระ....
แผ่นละโร้ย..  Cheesy Cheesy  แผ่นพอดูได้  ไม่รู้กรอกแกรกมากม๊าย.. บู่    คิก คิก

เสียดายจัง  เพิ่งทิ้งไปเกือบยี่สิบแผ่นเมื่อสักปีกว่าๆเองทั้งไทยทั้งเทศ  รู้งี้ได้ตังค์ค่าล่าวถ่อยหลายขวด   เศร้า

เหอะ ลุงฉีกแบ็งพันทิ้งไปเป็นสิบๆใบเลยนั่น

นิ๊  นิ๊  เค้าขายกันราคานี้... แบร่ แบร่     Grin

http://noom-hifi.com/webboard/webboard_ans.php?id=103627

เอิ๊กกกกกกกก   ตรูจาเปนโลม    โดนชก โดนชก โดนชก

ผิดหวังเหรอลุง..   บู่     คิก คิก คิก คิก

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #427083 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 07:40:02 PM »

ผมดูบริเวณบ้านน้าแล้ว อยากกินไก่งวงแปรบ หึๆๆ
ผมดูบริเวณบ้านน้าแล้ว อยากกินไก่งวงแปรบ หึๆๆ

ยกมาต่ะ..  Grin    คิก คิก คิก คิก

ม่ายฉ่ายตัวนี้ ไก่งวงเป็นๆ ครับคราว่า แถวนั้นมีฟาร์มไก่งวง ดีไม่ดี ตำแหน่ง GPS เด๊ะเลย อิๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #427084 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 07:42:38 PM »

พี่เข้...                                      .....ม ค๊าบบบบ  Grin    น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

http://waioll.exteen.com/20100504/cooking

ผมมีเตาอบไฟฟ้าขนาดยิ่บหกลิตรอยู่หนวยนึง...หากไก่ไม่เติบเท่าโอ่งก็อบได้... บู่  น้ำลายหก
มีหวังๆ กะลังเช็คอยู่

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #427085 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 07:43:03 PM »

ยกมาต่ะ..  Grin    คิก คิก คิก คิก

ม่ายฉ่ายตัวนี้ ไก่งวงเป็นๆ ครับคราว่า แถวนั้นมีฟาร์มไก่งวง ดีไม่ดี ตำแหน่ง GPS เด๊ะเลย อิๆๆ
ชาด ลุงเข้มนิ ถ้าเป็นรถใช่เขได้แล้วนิ...พลิกแขงอีตาย บู่ แลบลิ้น

พอว่าไก่งวงพันนี้ แกว่าไก่งวงพันนู้
พอว่าไก่งวงพันนู้ แกว่าไก่งวงพันนี้
 คิก คิก Grin

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #427086 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 07:45:10 PM »

ไก่งวงเจ้าเขาไม่ขายครับ  แต่ไก่บ้านพอหาได้ 
ลุงตุ้ม อยู่แครนี้เอง ไม่รู้มาก่อน จัีดซ้อมกันก่อนม้ายสักรอบก่อน  วันนี้ก็ได้นะอยู่แคร่ๆ เอง  ซ้อมจุดเกียงกันสักรอบก่อน

ดุลย์มาม้าย Grin
เอ้ย วันก่อน เขาบอกว่าขายนี่ครับ เขาชำแหละให้ด้วย อิๆๆ ฟาร์มใกล้ๆบ้านน้าแหละ

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #427087 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 07:48:30 PM »

ชาด ลุงเข้มนิ ถ้าเป็นรถใช่เขได้แล้วนิ...พลิกแขงอีตาย บู่ แลบลิ้น

พอว่าไก่งวงพันนี้ แกว่าไก่งวงพันนู้
พอว่าไก่งวงพันนู้ แกว่าไก่งวงพันนี้
 คิก คิก Grin

แสดงว่าไม่ใช่แควนพันธุ์แท้นิ...   คิก คิก คิก คิก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #427088 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 07:52:52 PM »

เย้เด็กจะเลิกตัดผมสั้นแล้ว หัวเราะร่าน้ำตาริน

นางศิริพร กิจเกื้อกูล รองปลัดกระทรวงศึกษาธิการ (ศธ.)ในฐานะประธานคณะทำงานพิจารณาข้อเสนอในการปรับปรุงกฏหมายเกี่ยวกับแบบทรงผมของนักเรียน นักศึกษา เปิดเผยว่า

เมื่อเร็วๆ นี้คณะทำงานได้พิจารณากรณีที่สำนักงานคณะกรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งชาติ ได้รับการร้องเรียนว่า ศธ. กำหนดแบบทรงผมของนักเรียนคือ นักเรียนชายต้องตัดผมสั้นเกรียน และนักเรียนหญิงต้องตัดผมสั้นเห็นติ่งหู กระทบต่อสิทธิและเสรีภาพส่วนบุคคล และเป็นการละเมิดสิทธิมนุษยชน และบางโรงเรียนได้อนุโลมให้นักเรียนที่เรียนนาฏศิลป์สามาถไว้ผมยาวได้ เป็นการเลือกปฏิบัติ ซึ่งกรรมการสิทธิ์ฯ ได้พิจารณาและเห็นว่าไม่เป็นการจำกัดสิทธิ เพราะมีกฎระเบียบที่โรงเรียนสามารถอนุโลมได้ จึงส่งเรื่องให้สำนักงานเลขาธิการคณะรัฐมนตรี (ครม.) ทราบ ซึ่งทาง ครม.ได้ส่งเรื่องต่อให้ ศธ.พิจารณาเรื่องดังกล่าวอีกครั้ง

รองปลัด ศธ. กล่าวต่อไปว่า ที่ประชุมคณะทำงานได้พิจารณาแล้วเห็นว่าเรื่องนี้มีกฎระเบียบที่เกี่ยวข้องกับเรื่องการส่งเสริมความประพฤตินักเรียนหลายฉบับ ซึ่งเรื่องทรงผมก็เป็นเรื่องหนึ่งและโรงเรียนก็สามารถพิจารณาตามความจำเป็นได้อยู่แล้ว ดังนั้นที่ประชุมจึงมีมติให้ไปรวมกฎระเบียบในฉบับต่างๆ และยกร่างกฎกระทรวงฉบับใหม่ให้เหลือเพียงฉบับเดียว โดยคำนึงถึงศักดิ์ศรีความเป็นมนุษย์ และประโยชน์สูงสุดของนักเรียน รวมทั้งสอดคล้องกับสถานการณ์ปัจจุบัน ซึ่งในเรื่องที่เกี่ยวกับนักเรียน นักศึกษานั้น อาจจะมีการแยกเป็นรายละเอียดของระดับชั้นว่า ประถมศึกษา มัธยมศึกษา และอุดมศึกษาควรเป็นอย่างไร โดยมีความยืดหยุ่นให้สถานศึกษาสามารถพิจารณาเป็นรายกรณีได้ ทั้งนี้ให้นำเรื่องดังกล่าวกลับมาเสนอต่อที่ประชุมเพื่อพิจารณาในครั้งต่อไป

ขอบคุณข้อมูลจาก สยามรัฐนางศิริพร กิจเกื้อกูล รองปลัดกระทรวงศึกษาธิการ (ศธ.)ในฐานะประธานคณะทำงานพิจารณาข้อเสนอในการปรับปรุงกฏหมายเกี่ยวกับแบบทรงผมของนักเรียน นักศึกษา เปิดเผยว่า

เมื่อเร็วๆ นี้คณะทำงานได้พิจารณากรณีที่สำนักงานคณะกรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งชาติ ได้รับการร้องเรียนว่า ศธ. กำหนดแบบทรงผมของนักเรียนคือ นักเรียนชายต้องตัดผมสั้นเกรียน และนักเรียนหญิงต้องตัดผมสั้นเห็นติ่งหู กระทบต่อสิทธิและเสรีภาพส่วนบุคคล และเป็นการละเมิดสิทธิมนุษยชน และบางโรงเรียนได้อนุโลมให้นักเรียนที่เรียนนาฏศิลป์สามาถไว้ผมยาวได้ เป็นการเลือกปฏิบัติ ซึ่งกรรมการสิทธิ์ฯ ได้พิจารณาและเห็นว่าไม่เป็นการจำกัดสิทธิ เพราะมีกฎระเบียบที่โรงเรียนสามารถอนุโลมได้ จึงส่งเรื่องให้สำนักงานเลขาธิการคณะรัฐมนตรี (ครม.) ทราบ ซึ่งทาง ครม.ได้ส่งเรื่องต่อให้ ศธ.พิจารณาเรื่องดังกล่าวอีกครั้ง

รองปลัด ศธ. กล่าวต่อไปว่า ที่ประชุมคณะทำงานได้พิจารณาแล้วเห็นว่าเรื่องนี้มีกฎระเบียบที่เกี่ยวข้องกับเรื่องการส่งเสริมความประพฤตินักเรียนหลายฉบับ ซึ่งเรื่องทรงผมก็เป็นเรื่องหนึ่งและโรงเรียนก็สามารถพิจารณาตามความจำเป็นได้อยู่แล้ว ดังนั้นที่ประชุมจึงมีมติให้ไปรวมกฎระเบียบในฉบับต่างๆ และยกร่างกฎกระทรวงฉบับใหม่ให้เหลือเพียงฉบับเดียว โดยคำนึงถึงศักดิ์ศรีความเป็นมนุษย์ และประโยชน์สูงสุดของนักเรียน รวมทั้งสอดคล้องกับสถานการณ์ปัจจุบัน ซึ่งในเรื่องที่เกี่ยวกับนักเรียน นักศึกษานั้น อาจจะมีการแยกเป็นรายละเอียดของระดับชั้นว่า ประถมศึกษา มัธยมศึกษา และอุดมศึกษาควรเป็นอย่างไร โดยมีความยืดหยุ่นให้สถานศึกษาสามารถพิจารณาเป็นรายกรณีได้ ทั้งนี้ให้นำเรื่องดังกล่าวกลับมาเสนอต่อที่ประชุมเพื่อพิจารณาในครั้งต่อไป

ขอบคุณข้อมูลจาก สยามรัฐ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #427089 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 07:54:20 PM »

บู่ บู่

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #427090 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 07:56:40 PM »

เข้าทางครับ

เล็ก 2 ใหญ่ 5 ครับนะครับ
ผมจะไปลาดหาอะหลั่ย มาปิ้งเผื่อเด็กๆมั่งครับ  ประมาณสักกีั่โมงดีครับ หรือว่าล้อหมุน โทรมาก็ได้ครับ เยี่ยม

เด็ก ๆ พวกนี้ไม่ค่อยเน้นกินเท่าไหร่ครับ  แค่ตอดเล็กตอดน้อยได้..
เน้นเล่นกันซะมากกว่า... Cheesy Cheesy

กี่โมง... ก็คงเย็น ๆ แดดร่ม ลมตกก่อนครับ....ประมาณห้า หกโมงได้มั๊ง...
แต่นั่นแหละ...ก็ต้องรอดูพี่เข้ม(อีกแระ) กะพี่หรอย ว่าจะพาเด็ก ๆ ไปเล่นน้ำป่าว...
ถ้าเด็กเล่นน้ำก็อาจไปเร็วหน่อย... Grin
ไปถึงริมเลแล้ว ไม่ลงน้ำ สงสัยตูคงไม่พักเมาหรอก มันงวนตายแน่

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #427091 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 07:57:43 PM »

คิก คิก คิก คิก

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #427092 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 07:58:58 PM »

ตีแปดแระ ..... นอน

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #427093 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 07:59:24 PM »

เด็กมัธยมน๊ะ ให้ใว้ผมสั้นแหละ มันจะได้ไม่อ้อร้อแรง...

ดีอยู่แล้ว.....พอใว้ผมยาว มันอ้อร้อมากขึ้นทันที คอยแล

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #427094 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 08:00:53 PM »

นักเรียนไว้ผมยาวได้ ดูไม่น่ารักครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

หน้า: 1 ... 28470 28471 28472 [28473] 28474 28475 28476 ... 35779
  พิมพ์