เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 05:31:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 28488 28489 28490 [28491] 28492 28493 28494 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25519169 ครั้ง)
Biggaju
Hero Member

คะแนน 693

« ตอบ #427350 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2012, 09:06:25 PM »

Grin  ไม้ยางล้มจากพายุกระโชก 9 ต้น...

ติดต่อคนซื้อ จ่ายเงินแล้ว ห้าพัน....    

มาลุ้นกัน ว่าจะอยู่กับผมได้นานจนถึงได้จ่ายหรือเปล่า....

เฮ้อ  คนรวยเมื่อยเนื้อเมื่อยตัวแท้....   ยิ้มีเลศนัย

ไม่เอามาขายโรงงานผม ผมให้ต้นละพันเลย
แต่ค่าน้ำมันคุ้มมั๊ย..ไม่รู้   Grin Grin Grin

ธงชาติไทยไกวพัดสะบัดพริ้ว   แลริ้วริ้วสลับงามเป็นสามสี   ผ้าผืนน้อยบางเบาเพียงเท่านี้   แต่เป็นที่รวมชีวิตและจิตใจ

ไทยรุ่นเยาว์ยืนเรียบระเบียบแถว   ดวงตาแน่วนิ่งตรงธงไสว ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย  ฟังคราใดเลือดซ่านแล่นพล่านทรวง
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #427351 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2012, 09:11:03 PM »

Southlander, Pandanus, Biggaju, tum610 (+ 1 ซ่อนตัว) และ 13 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

มาแล้วคนที่จะตอบคำถามให้ผม

น้าฉ๊องครับ คันนี้แท้ไหมครับ ช่วยวิจารณ์ทีครับ

http://www.taladrod.com/w20/Search/CarDet3.aspx?cib=995542

ตั้งแต่หัวจดท้ายเลยครับ เท่าที่เห็นนะครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #427352 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2012, 09:11:14 PM »

Grin  ไม้ยางล้มจากพายุกระโชก 9 ต้น...

ติดต่อคนซื้อ จ่ายเงินแล้ว ห้าพัน....   

มาลุ้นกัน ว่าจะอยู่กับผมได้นานจนถึงได้จ่ายหรือเปล่า....

เฮ้อ  คนรวยเมื่อยเนื้อเมื่อยตัวแท้....   ยิ้มีเลศนัย

ไม่เอามาขายโรงงานผม ผมให้ต้นละพันเลย
แต่ค่าน้ำมันคุ้มมั๊ย..ไม่รู้   Grin Grin Grin

จะเอาไม้ยาง  เอาเมียก่อนเฮอะ....
Biggaju
Hero Member

คะแนน 693

« ตอบ #427353 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2012, 09:13:45 PM »

Grin  ไม้ยางล้มจากพายุกระโชก 9 ต้น...

เฮ้อ  คนรวยเมื่อยเนื้อเมื่อยตัวแท้....   ยิ้มีเลศนัย

จะเอาไม้ยาง  เอาเมียก่อนเฮอะ....

โดนชก โดนชก โดนชก   แบร่

ธงชาติไทยไกวพัดสะบัดพริ้ว   แลริ้วริ้วสลับงามเป็นสามสี   ผ้าผืนน้อยบางเบาเพียงเท่านี้   แต่เป็นที่รวมชีวิตและจิตใจ

ไทยรุ่นเยาว์ยืนเรียบระเบียบแถว   ดวงตาแน่วนิ่งตรงธงไสว ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย  ฟังคราใดเลือดซ่านแล่นพล่านทรวง
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #427354 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2012, 09:16:14 PM »

โดนชก โดนชก โดนชก   แบร่

สงสัยวันนั้น   ไปนอนหงายให้หมอเอาฟันเสียออกอย่างเดียว....
                 ส่วนอย่างอื่น ยังอาศัยอยู่ในปากเหมือนเดิม.. บู่

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #427355 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2012, 09:17:16 PM »

แต่ก็น่าอารมณ์ไม่ดีแหละ....  ทำงานแทบเป็นแทบตาย
                                   ได้เบี้ยติดก้นถุงเป๋า แค่สองร้อยตลอด... บู่    คิก คิก คิก คิก

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #427356 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2012, 09:17:20 PM »

Southlander, Pandanus, Biggaju, tum610 (+ 1 ซ่อนตัว) และ 13 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

น้าฉ๊องครับ คันนี้แท้ไหมครับ ช่วยวิจารณ์ทีครับ

http://www.taladrod.com/w20/Search/CarDet3.aspx?cib=995542

ตั้งแต่หัวจดท้ายเลยครับ เท่าที่เห็นนะครับ

ขอบคุณครับ

ดีทุกอย่างครับ ยกเว้นราคา

แค่ความแท้ของ 106 นี่ ต้องจ่ายถึงครึ่งล้านเจียวหรือ

แถวนี้มีคันนึง รุ่นนี้เลย กระบะเลส เครื่อง 2.8 เขาซื้อมาสามแสน และยืนยันจะให้มันอยู่กับเขาไปจนวันตาย...

ผมไม่เข้าใจคนรักของพวกนี้ก็อีตรงนี้แหละ 
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #427357 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2012, 09:21:23 PM »

ขอบคุณครับ

แค่ความแท้ของ 106 นี่ ต้องจ่ายถึงครึ่งล้านเจียวหรือ

แถวนี้มีคันนึง รุ่นนี้เลย กระบะเลส เครื่อง 2.8 เขาซื้อมาสามแสน และยืนยันจะให้มันอยู่กับเขาไปจนวันตาย...

ผมไม่เข้าใจคนรักของพวกนี้ก็อีตรงนี้แหละ 

เต๊นท์แถวบ้านเปิดราคามาที่ ห้าแสนเก้า ข้างในหม้ายไหรหีดเดียว ยังแต่เครื่องกับคัซซีเท่านั้นที่บอกให้รู้ว่าเป็น แอลเอ็น ๑๐๖ ครับ ผมเข้าไปถามแล้วก็ขอบายครับ คนขายนึกว่าผมอ่านหนังสือไม่ออก เขียนไม่เป็นครับ ผ่านมากว่าสามเดือนแล้วยังตั้งแน่งอยู่พันนั้นแหละครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #427358 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2012, 09:23:03 PM »

สรุป เมียไม่ให้ซื้อ....      จบข่าว..  คิก คิก คิก คิก

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #427359 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2012, 09:24:50 PM »

สรุป เมียไม่ให้ซื้อ....      จบข่าว..  คิก คิก คิก คิก

วันๆผมโดนน๊อคปลายคางกี่รอบนิ มึนหมดแล้วนิ  กรรมการมาหามผมลงเวทีหน่อยคร้าบๆๆๆๆๆๆ

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #427360 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2012, 09:37:54 PM »

วันๆผมโดนน๊อคปลายคางกี่รอบนิ มึนหมดแล้วนิ  กรรมการมาหามผมลงเวทีหน่อยคร้าบๆๆๆๆๆๆ

"เมียไม่ให้ซื้อ"   หรือ "ทำงานได้เท่าไหร่เมียเก็บหมด"

สองคำนี้ ว่าไปแล้ว น่าอัปยศนะครับ สำหรับลูกผู้ชายผู้นำครอบครัว หัวเรือหลัก เสาหลัก อะไรก็แล้วแต่จะเรียก

อันที่จริง ที่ผมทำงานได้มา ถ้าผมยืนยันจะถือไว้เอง ไม่ใช่ไม่ได้นะครับ 

ถือได้.....แต่ได้ไม่นาน

หลายครั้งที่ผมถือเงินไว้เอง สุดท้าย ได้อะไรบ้า ๆ บอ ๆ มา เช่นรถเครื่องร้าย ๆ หาอะหลั่ยไม่ได้ต้องจอดทิ้ง

เราก็คิดแต่ว่า เออ ทำงานมาเหนื่อย ๆ สนองความอยากสักหน่อยเป็นไรไป คนกินเหล้า คนเล่นพนันเสียเยอะกว่าเราอีก

เมียเราไม่คิดเหมือนเราครับ

เขาทำตัวเหมือนฝ่ายค้าน

หากเรานอกลู่นอกทาง นำพาประเทศชาติ(อนาคตครอบครัว) ไปในทางเสื่อม เขาก็ต้องค้าน

เขาไม่มีความสามารถหาเงินก้อนที่เราหามาได้หรอก

แต่เขารู้ ว่า เก็บยังไง ใช้ยังไงจึงคุ้มค่าที่สุด

หากเห็นว่า ตัวเองคุมยอดเงินไม่ได้ ยอมให้ความอาดเข้าครอบจนเอาอนาคตครอบครัวไปแลกกับความอยาก

ก็ยกให้เมียถือเงินไปเถอะ

หล่อนไม่ปล่อยให้เราอดหรอก

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #427361 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2012, 09:41:53 PM »

"เมียไม่ให้ซื้อ"   หรือ "ทำงานได้เท่าไหร่เมียเก็บหมด"

สองคำนี้ ว่าไปแล้ว น่าอัปยศนะครับ สำหรับลูกผู้ชายผู้นำครอบครัว หัวเรือหลัก เสาหลัก อะไรก็แล้วแต่จะเรียก

อันที่จริง ที่ผมทำงานได้มา ถ้าผมยืนยันจะถือไว้เอง ไม่ใช่ไม่ได้นะครับ 

ถือได้.....แต่ได้ไม่นาน

หลายครั้งที่ผมถือเงินไว้เอง สุดท้าย ได้อะไรบ้า ๆ บอ ๆ มา เช่นรถเครื่องร้าย ๆ หาอะหลั่ยไม่ได้ต้องจอดทิ้ง

เราก็คิดแต่ว่า เออ ทำงานมาเหนื่อย ๆ สนองความอยากสักหน่อยเป็นไรไป คนกินเหล้า คนเล่นพนันเสียเยอะกว่าเราอีก

เมียเราไม่คิดเหมือนเราครับ

เขาทำตัวเหมือนฝ่ายค้าน

หากเรานอกลู่นอกทาง นำพาประเทศชาติ(อนาคตครอบครัว) ไปในทางเสื่อม เขาก็ต้องค้าน

เขาไม่มีความสามารถหาเงินก้อนที่เราหามาได้หรอก

แต่เขารู้ ว่า เก็บยังไง ใช้ยังไงจึงคุ้มค่าที่สุด

หากเห็นว่า ตัวเองคุมยอดเงินไม่ได้ ยอมให้ความอาดเข้าครอบจนเอาอนาคตครอบครัวไปแลกกับความอยาก

ก็ยกให้เมียถือเงินไปเถอะ

หล่อนไม่ปล่อยให้เราอดหรอก

ถูกทุกข้อครับ   คนไม่มีเมียไม่มีทางรู้ครับเรื่องนี้ นั่งฟังเพื่อนเล่าก็งั้นๆละครับ

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #427362 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2012, 09:49:46 PM »

พี่เข้ม...     มีคนเท้งโน่ะ .... บู่   คิก คิก

อ้อ... โดนพี่ซับกัน   Grin

พวกซื้อหวยก็โดน..

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #427363 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2012, 09:53:17 PM »

แต่ก็น่าอารมณ์ไม่ดีแหละ....  ทำงานแทบเป็นแทบตาย
                                   ได้เบี้ยติดก้นถุงเป๋า แค่สองร้อยตลอด... บู่    คิก คิก คิก คิก
เปลี่ยนเป็น"ฉ็องสองร้อย"หว๋า

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #427364 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2012, 09:54:45 PM »

ขอบคุณครับ

น่าว่า ก็แค่มันประกอบญี่ปุ่นเท่านั้น หรือเปล่า

(ใช่ไม๊ ใอ้แอลเอ็น106 นิ๊)

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
หน้า: 1 ... 28488 28489 28490 [28491] 28492 28493 28494 ... 35779
  พิมพ์