เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 09:41:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 28520 28521 28522 [28523] 28524 28525 28526 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25526227 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #427830 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2012, 10:49:24 PM »

หรอยๆเพ คนแต่แรก  เล่นไหรกันแผลงๆ
 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ผมถุ้งหมาต่อแย่งนี่เด็กๆ ไปเลย
ผมไม่ทำครับ ของพันนั้น
กลัวจะมาใช้กรรมตอนเข้าพระเข้านาง

โดนชก โดนชก โดนชก

หวังว่าหมาคงไม่มาใช้ชาติผมแบบงั้นนะ

อ๋อ อีกอย่าง เจองูน้ำ ผมตีพอบอบๆ แล้วเอาหัวฝังขี้วัวเปียกๆ แล้วเยี่ยวใส่ซ้ำลงไป

ชาด บาปหลายเรื่องผม กลัวคาดนี่ถ้าทั้งหมาทั้งงูมาสนองกรรมผมพร้อมๆกันแล้วไม่รู้อยู่พรือนุ
 เศร้า เศร้า เศร้า
อโหสิกรรมให้ผมนะ ทั้งหมาทั้งงู ผมสำนึกบาปแล้ว ต่อไปไม่ทำอีกแล้ว

ไหนๆ ตอนต่อไปของน้าจงกับน้าถ่อง ว่าพรือ
ฮาย ชาด เรื่องเพื่อนรู้ไม่หลอดแล้วเจ็บแบตหัวนิ คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #427831 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2012, 10:50:48 PM »

เรื่องวัวควายแหกรั้วมาเข้าสวนเข้าไร่ก็อีกเรื่องหนึ่ง

คนแต่แรก ทำรัวรอบที่ทางแน่นหนา แล้วบ้านติด ๆ กันก็มักไม่ถูกกันทั้งบ้าน

วัวเขาแหกรั้วเข้ามา แน่นอน เรื่องเจรจาถ้อยทีถ้อยอาศัยเป็นอันปิดประตู

ไม่ฟันล่องวัวเขาจนเขยก เพราะวัวเขา"แห"มาก เข้าใกล้ไม่ได้เลย

ก็มีวิธีเด็ดดวงกว่านั้น

มีดฝานยากลายเล่มเติบ ๆ โตกว่าปังตอสองสามเท่านั้นแหละ ลับซะคมวิ้ง สองเล่มผูกติดกับช่องวัวลอดเข้ามา

ขาเข้ามันเข้าได้เพราะมุดมาทางสันมีด  แต่ขามุดกลับเพราะเตลิดโดนไล่นี่สิ

เสียงร้องบาดหูเลยแหละ เนื้อตรงสันหลัง เหวอะออกไปชิ้นเติบร่วม ๆ กิโล หรือกว่า
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #427832 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2012, 10:56:12 PM »

ไหนๆ ตอนต่อไปของน้าจงกับน้าถ่อง ว่าพรือ
ฮาย ชาด เรื่องเพื่อนรู้ไม่หลอดแล้วเจ็บแบตหัวนิ คิก คิก

ก็ งานนี้ ผู้ร้ายชนะ

น้าถ่องได้ที่แปลงปัญหานั้นไปทั้งแปลง ถูกปานขี้ เพราะพี่เบียบแกขายร้อน

ถ้าห้าแสน ผมก็กล้าสู้ แต่ของผมต้องเอาที่ไปเข้าธนาคารก่อน สิบกว่าวันโน่นแหละ

คนที่ถือเงินสด และต้องการที่แปลงนั้น ในตอนนั้น ต้องยอมรับว่า มีแกคนเดียว

คนอื่นอาจจะมีเหมือนกัน แต่เขาคงถือมนุษยธรรม ไม่ทำร้ายพี่จงแน่ ๆ

ส่วนน้าถ่อง   หายห่วง  เรื่องแร้วปี๊บนั่น ทำน้าถ่องเดินขัดอยู่จนทุกวันนี้

ความแค้นที่มีต่อพี่จง ก็นับว่าล้นคออยู่ เรื่องมนุษยธรรมไม่ต้องพูดถึง เดิมทีแกก็ไม่มีอยู่แล้ว
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #427833 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2012, 11:01:07 PM »

แล้วน้าถ่องมีการแก้แค้นไม๊ Grin Grin Grin

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #427834 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2012, 11:03:28 PM »

แล้วน้าถ่องมีการแก้แค้นไม๊ Grin Grin Grin

สนใจดีนะ...  คิก คิก
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #427835 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2012, 11:04:25 PM »

อ้อ นี่ มีดฝานยาที่ว่า เดี๋ยวจะนึกไม่ออก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #427836 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2012, 11:17:35 PM »

สนใจดีนะ...  คิก คิก
ชอบแหละเรื่องชาวบ้าน

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #427837 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2012, 11:18:04 PM »

ดูแชมเปญ เอ็ก ช่อง5 ออกไปทำไร่เลย

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #427838 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2012, 11:34:11 PM »

เรื่องลูกชายของพี่จงกับพี่เบียบ คล้าย  ๆ ผมจะเล่าไปสักครั้งแล้ว แต่ค้นไม่เจอ

เล่าใหม่ก็ได้

เจ้าเบียร์ลูกพี่จง กับเจ้าแคน ตอนนั้นอายุ 16 - 17 เป็นเพื่อนบ้านและญาติห่าง ๆ กัน

ไปไหนไปกัน เฮไหนเฮนั่น ไม่ถึงขั้นเสพยาแต่บุหรี่กับเหล้านั้นมีเนือง ๆ

วันหนึ่ง เจ้าลั่น เพื่อนอีกคนในทีมเขา ถูกเด็กในซอยมหาลัยยำมาหน้าตาปอกเปิก แถมยึดรถฮอนด้าเวฟไว้เสียด้วย

เจ้าแคนกับเจ้าเบียร์ ก็ไปสมทบกับพวกกลุ่มใหญ่ จะไปเอาคืน  ก็นั่งรถเครื่องกันไป

เจ้าแคนขับ เจ้าเบียร์นั่งซ้อนท้าย แวะเอา"ของ" ที่บ้านเพื่อนแป๊บหนึ่ง แล้วไปต่อ

ถึงหน้าวัดทอนหงส์ รถก็ล้ม เจ้าแคนคนขับนิ่งสนิทอยู่ในคู เจ้าเบียร์มายืนช็อกอยู่ริมทาง  จนคนมาช่วย

รถประชาร่วมใจ พาเจ้าแคนไปส่งโรงพยาบาล เจ้าแคนแผลทั่วทั้งตัว และขณะนั้น กู้ภัยบอกว่า เจ้าแคนสิ้นใจแล้ว

ไปถึงโรงพยาบาล เจ้าเบียร์ไม่พูดอะไรกับใครเลย ทำแผลแล้ว พี่จงกับพี่เบียบก็รับกลับ  

ส่วนพี่สุพ่อเจ้าแคน ก็เฝ้าศพลูก รอผลชัณสูตรและรับศพกลับทีเดียวเลย  บังเอิญหมอเวรไม่อยู่ ไปชัณสูตรศพอีกที่

พี่สุกับพี่เพียงเลยกลับมาก่อน มาเตรียมงานศพที่บ้าน โดยให้น้องพี่เพียงรอศพที่โรงพยาบาล
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #427839 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2012, 11:34:54 PM »

..........เรื่องมันเป็นเรื่องตอนรุ่งเช้า หลังรับศพกลับมาแล้ว ต้องพาศพกลับไปโรงพยาบาลอีกที

เพราะหมอเวร เวรจริง ๆ เพิ่งสังเกตุเห็นฟิล์มเอ็กซเรย์ ว่าที่กะโหลกศรีษะด้านหน้า มีอะไรดำ ๆ ติดอยู่ข้างใน

ผ่าศพออกพิสูจน์ ผล ดำ ๆ นั่นคือ หัวกระสุน .22 ลูกกรด ทางกระสุนเข้าอยู่ที่ริมผมตรงท้ายทอย มุมเงยตัดก้านสมองไปหาหน้าผาก

เรื่องโอละพ่อ ผู้ต้องสงสัยรายเดียวคือ เจ้าเบียร์  ตรวจเขม่าพบดินปืนที่มือ

ตำรวจตรวจที่เกิดเหตุซ้ำ พบปืนปากกาขนาด .22 มีปลอกกระสุนคาอยู่

.....................เจ้าเบียร์ ไม่พูดอะไรแม้แต่คำเดียว....จนทุกวันนี้ ผ่านมาเกือบสิบปีแล้ว

กลางคืน ผมขับรถไปกรีดยาง จะไข้หัวถอนกับเจ้าเบียร์เสียให้ได้

เพราะมันเที่ยวมานั่งคุ่มอยู่ตรงหัวโค้ง น้ำค้างเปียกไปทั้งตัว  บางทีก็อยู่แถว ๆ หัวสะพาน นั่งซุ่มแอบดูคนผ่านไปมา

น้ำท่าไม่อาบคราวละหลาย ๆ วัน หรือเป็นเดือน เดินล่องถนนแถวนั้นได้ทั้งคืน

หมอวินิจฉัยว่า เจ้าเบียร์ ช็อกกับเหตุการณ์ครั้งนั้น จนเป็นบ้า

คนแก่ ๆ เขาว่า นั่นแหละคืออาการของคนถูก "ครึน" คือ ฆ่าคนอื่นแล้วโดน"ขวง" สวนเข้าตัวจนเป็นบ้า
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #427840 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2012, 11:38:32 PM »

ทำไมวัยรุ่นจึงทำไรไม่คิด  Huh

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #427841 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2012, 11:39:57 PM »

ดูแชมเปญ เอ็ก ช่อง5 ออกไปทำไร่เลย

ได้ผัวเสี่ยเหรอครับ ทำไมเงินเยอะแยะ ที่200ไร่ นางแบบ ค่าตัววันกี่บาท  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #427842 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2012, 11:42:04 PM »

ทำไมวัยรุ่นจึงทำไรไม่คิด  Huh

ก็ตอนเราวัยรุ่นกะเบ่อ เฉียดไปหลายครั้งเหมือนกันแหละ
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #427843 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2012, 11:42:53 PM »

..........เรื่องมันเป็นเรื่องตอนรุ่งเช้า หลังรับศพกลับมาแล้ว ต้องพาศพกลับไปโรงพยาบาลอีกที

เพราะหมอเวร เวรจริง ๆ เพิ่งสังเกตุเห็นฟิล์มเอ็กซเรย์ ว่าที่กะโหลกศรีษะด้านหน้า มีอะไรดำ ๆ ติดอยู่ข้างใน

ผ่าศพออกพิสูจน์ ผล ดำ ๆ นั่นคือ หัวกระสุน .22 ลูกกรด ทางกระสุนเข้าอยู่ที่ริมผมตรงท้ายทอย มุมเงยตัดก้านสมองไปหาหน้าผาก

เรื่องโอละพ่อ ผู้ต้องสงสัยรายเดียวคือ เจ้าเบียร์  ตรวจเขม่าพบดินปืนที่มือ

ตำรวจตรวจที่เกิดเหตุซ้ำ พบปืนปากกาขนาด .22 มีปลอกกระสุนคาอยู่

.....................เจ้าเบียร์ ไม่พูดอะไรแม้แต่คำเดียว....จนทุกวันนี้ ผ่านมาเกือบสิบปีแล้ว

กลางคืน ผมขับรถไปกรีดยาง จะไข้หัวถอนกับเจ้าเบียร์เสียให้ได้

เพราะมันเที่ยวมานั่งคุ่มอยู่ตรงหัวโค้ง น้ำค้างเปียกไปทั้งตัว  บางทีก็อยู่แถว ๆ หัวสะพาน นั่งซุ่มแอบดูคนผ่านไปมา

น้ำท่าไม่อาบคราวละหลาย ๆ วัน หรือเป็นเดือน เดินล่องถนนแถวนั้นได้ทั้งคืน

หมอวินิจฉัยว่า เจ้าเบียร์ ช็อกกับเหตุการณ์ครั้งนั้น จนเป็นบ้า

คนแก่ ๆ เขาว่า นั่นแหละคืออาการของคนถูก "ครึน" คือ ฆ่าคนอื่นแล้วโดน"ขวง" สวนเข้าตัวจนเป็นบ้า

ขวง  คืออะไร

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #427844 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2012, 11:43:08 PM »

มันอาจไม่ตั้งใจก็ได้้จะเอาของไปทำเพื่อนแต่ถือไม่ระวัง

หน้า: 1 ... 28520 28521 28522 [28523] 28524 28525 28526 ... 35779
  พิมพ์