เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 11:23:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 28553 28554 28555 [28556] 28557 28558 28559 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25490580 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #428325 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 08:50:10 PM »

สาวจีนมีมากกว่าหนุ่มจีนเยอะ มีแววว่าสาวๆหลายคนจะหาปั๋วไม่ได้
เพราะฉนั้นน้ายอดไม่น่าจะรอดมือสาวหมวยเหล่านี้ไปได้.........ถ้าอยู่นานอีกนิดนะ คิก คิก ยิ้มีเลศนัย
เสียวเน๊อะ หึๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
TD_รักในหลวง
ตายโดยยืนอยู่บนสองขาของตัวเองดีกว่าอยู่อย่างคุกเข่า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 286

« ตอบ #428326 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 08:53:13 PM »

สาวจีนมีมากกว่าหนุ่มจีนเยอะ มีแววว่าสาวๆหลายคนจะหาปั๋วไม่ได้
เพราะฉนั้นน้ายอดไม่น่าจะรอดมือสาวหมวยเหล่านี้ไปได้.........ถ้าอยู่นานอีกนิดนะ คิก คิก ยิ้มีเลศนัย
เสียวเน๊อะ หึๆๆ

ตรงไหนครับ

IT IS BETTER TO DIE ON YOUR FEET THEN TO LIVE ON KNEE.
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #428327 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 09:17:53 PM »

อูยยย... หม้อแปลงเหลิ่นใส่ตรีน.... แห่ะเรยย... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

หม้อปุบไหม   จูบบบบ

ไม่ถามถึงตรีนผมเลยนะ.. แห่ะมากไม๊.... หัวเราะร่าน้ำตาริน     แบร่ แบร่

หม้อแปลงตัวเพาเวอร์ซัพพลายซะด้วย..หนักโคด.... อ๋อย

เอ้าถามใหม่ก็ได้  หม้อแปลงยังใช้ได้อยู่ม้ายครับ   เยี่ยม เยี่ยม

ตามนี้ครับ...   ขำก๊าก ขำก๊าก   Grin  ใช้ได้ไม่ได้ ดูเองครับ... คิก คิก คิก คิก

http://www.youtube.com/watch?v=JTNJIZX2VXM&feature=youtu.be

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 11, 2012, 09:22:01 PM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #428328 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 09:21:56 PM »

อูยยย... หม้อแปลงเหลิ่นใส่ตรีน.... แห่ะเรยย... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

หม้อปุบไหม   จูบบบบ

ไม่ถามถึงตรีนผมเลยนะ.. แห่ะมากไม๊.... หัวเราะร่าน้ำตาริน     แบร่ แบร่

หม้อแปลงตัวเพาเวอร์ซัพพลายซะด้วย..หนักโคด.... อ๋อย

เอ้าถามใหม่ก็ได้  หม้อแปลงยังใช้ได้อยู่ม้ายครับ   เยี่ยม เยี่ยม

ตามนี้ครับ...   ขำก๊าก ขำก๊าก   Grin  ใช้ได้ไม่ได้ ดูเองครับ... คิก คิก คิก คิก

http://www.youtube.com/watch?v=JTNJIZX2VXM&feature=youtu.be
ว๊าว มีเสียงแระ เริ่ด คร๊าาาๆๆๆๆๆๆๆ คิก คิก เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ขนาดจากยูตุ๊บ เสียงดังก้องเรยยนิ

ปล.มีเสียงฮัมไม๊ตอนเพลงหยุด

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #428329 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 09:23:35 PM »

หม้อปุบไหม   จูบบบบ

ไม่ถามถึงตรีนผมเลยนะ.. แห่ะมากไม๊.... หัวเราะร่าน้ำตาริน     แบร่ แบร่

เอ้าถามใหม่ก็ได้  หม้อแปลงยังใช้ได้อยู่ม้ายครับ   เยี่ยม เยี่ยม

ตามนี้ครับ...   ขำก๊าก ขำก๊าก   Grin  ใช้ได้ไม่ได้ ดูเองครับ... คิก คิก คิก คิก

ว๊าว มีเสียงแระ เริ่ด คร๊าาาๆๆๆๆๆๆๆ คิก คิก เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ขนาดจากยูตุ๊บ เสียงดังก้องเรยยนิ

มีครับ... บู่

สายยังไม่เรียบร้อย...โยงยาง กราวด์ยังใช้ปากคีบอยู่เหลยนิ...
ลองเสียงดูก่อน..  เสียงสดใสกังวานดี....
แต่ลำโพงตัวเอี๊ยด......เลยไม่รู้ว่าเบสดีขนาดไหน.... Grin

TD_รักในหลวง
ตายโดยยืนอยู่บนสองขาของตัวเองดีกว่าอยู่อย่างคุกเข่า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 286

« ตอบ #428330 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 09:27:04 PM »

ไม่ถามถึงตรีนผมเลยนะ.. แห่ะมากไม๊.... หัวเราะร่าน้ำตาริน     แบร่ แบร่

เอ้าถามใหม่ก็ได้  หม้อแปลงยังใช้ได้อยู่ม้ายครับ   เยี่ยม เยี่ยม

ตามนี้ครับ...   ขำก๊าก ขำก๊าก   Grin  ใช้ได้ไม่ได้ ดูเองครับ... คิก คิก คิก คิก

โล่งใจครับหม้อแปลงยังดีอยู่   คิก คิก คิก คิก

ขอคาราวะท่านอาจารย์ งานออกมาเยี่ยมยอดมากครับ  ฝีมือระดับเซียนจริงๆๆ หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

เอาลองสงขลาม่าย   คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

IT IS BETTER TO DIE ON YOUR FEET THEN TO LIVE ON KNEE.
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #428331 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 09:27:25 PM »

ฝากลุงดุลย์....

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #428332 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 09:28:25 PM »

tum610, นายกระจง, Southlander, ขวัญชัย - รักในหลวง, lex, ต้นหนาว (+ 1 ซ่อนตัว) และ 29 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

คืนนี้ยกห้องด้ามขวานให้น้ายอด ค่อยมาขุดหัวเช้า ถ้าหม้ายไหรให้ขุด ผมจะไปขุดหน้าแรกมาให้แจ็บหัวเล่น เพราะต่อเช้าแลแล้วว่างงานอีกแล้วครับ

ออกจากหมู่บ้านหล่มช้างแล้ว ได้คะหยิ่นมาเป็นเพือนร่วมทีมด้วย เพชรพระอุมารอบสองครับ

ราตรีสวัสดิ์ครับ วันนี้เผาแคลอรี่ไปสี่ร้อยกว่าๆครับ ใช้เวลา ๔๐ นาทีครับ

ปล. ซาวน่ามีประโยชน์อะไรบ้างครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #428333 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 09:30:51 PM »

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #428334 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 09:31:09 PM »

โล่งใจครับหม้อแปลงยังดีอยู่   คิก คิก คิก คิก

ขอคาราวะท่านอาจารย์ งานออกมาเยี่ยมยอดมากครับ  ฝีมือระดับเซียนจริงๆๆ หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

เอาลองสงขลาม่าย   คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก
ขอเก็บงานให้เรียบร้อยก่อน...ยังเหลือแผ่นเพลทหลัง ขั้วลำโพง ปลั๊กเอซี
เดินสายเก็บงาน...โมโน่น  โมนี่อีก...  คิก คิก คิก คิก
ขอเ่ล่นซักพักก่อนครับ...รู้สึกเสียงมันยังดังไม่ลั่นเท่าที่ควร.... บู่

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #428335 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 09:32:28 PM »

ฮาย....หิว  ไม่ได้กินข้าว กินพริกข่าที...

จกมาม่าหวา...ไปหาข้าวกินไม่ทันแระ... คิก คิก

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #428336 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 09:35:24 PM »

ตามด้วยกาแควอีกถ้วยนึง...แต่ยังไม่นอนนะ.... Grin

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #428337 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 09:35:39 PM »

แล้วค่ายรถฝรั่งล่ะมันดีไม่มีอะไรน่าด่าเลยเร๊อะ ลำผมเอียง เอ๊ย ผมลำเอียงเหรอ มีครับมี ดังนี้

รถฝรั่ง (ขอรวมเรียกกันไปว่าหมายถึงรถยุโรปและอเมริกัน) นั้นยังไม่แสดงออกถึงคำว่ามิตรแท้และขออยู่เคียงข้างกับคนไทยอย่างชัดเจนมาก่อนเลย

คือ ขาดความต่อเนื่องและจริงใจในการเข้ามาทำการตลาดว่างั้นเถอะ ในอดีตถึงแม้รถฝรั่งจะมีมาจำหน่ายในเมืองไทยควบคู่มากะรถยุ่นก็ตามแต่ก็มาแบบขาดๆหาย
ทำการตลาดโดยผู้นำเข้าเอง บริษัทแม่จริงๆ ไม่ค่อยเห็นความสำคัญ ไม่มีการเข้ามาบริหารจัดการๆจัดจำหน่ายและบริการเองแต่อย่างใดปล่อยไปตามยถากรรมของ
ผู้นำเข้า ตลาดจึงโตๆ เหี่ยวๆ หายๆ ตายๆไปมั่งก็มี ผิดกะรถยุ่นที่เขายืนยงยืนหยัดมาอยู่คู่คนไทยมาตลอดและขยายตัวไปเรื่อยๆ.....จนวันหนึ่งกว่าที่รถฝรั่งจะรู้สึกตัว
ก็ต่อเมื่อเห็นตัวเลขยอดขายรถยุ่นแต่ละยี่ห้อแล้ว...น้ำลายไหล...แต่ก็สายเกินไปเสียแล้วโดนยุ่นครองตลาดไปกว่า 80-90 เปอร์เซ็นต์แล้ว ตัวเองก็ขาดความต่อเนื่อง
จนผู้บริโภคขาดความเชื่อมั่น ในบริการ ในการขาย ถึงแม้จะชอบตัวรถก็เถอะ..........และยิ่งนโยบายภาครัฐที่ออกมานั้นเสมือนจะมีส่วนช่วยรถยุ่นโดยตรงและก็เหมือนกำแพง
 เหล็กที่กั้นผู้บริโภคคนไทยกะรถฝรั่งโดยตรงนั่นคือ การกำหนดนโยบายให้รถที่ผลิตในประเทศไทยใช้ชิ้นส่วน local content กว่า 30-40 เปอร์เซ็นต์ (จำตัวเลขแน่นอนไม่ได้)
จึงเท่ากะติดปีกให้พยัคฆ์อย่างรถญี่ปุ่นเพราะยุ่นได้ลงทุนทั้งโรงงานผลิตรถ และโรงงานผลิตชิ้นส่วนไปด้วย และจริงๆ เป็นบริษัทของคนไทยก็เยอะที่ทำชิ้นงานส่งรถยุ่น
 ปกติบริษัทรถต่างๆก็มีบริษัทผลิตชิ้นส่วนเป็นฝาแฝดกันอยู่แล้วเช่น

Toyota/Denso
GM/Delphi
PSA (Peugeot Citroen Renault)/ Valeo
Benz Audi BMW/Siemens Bosch Rexroth continental

และตั้งกำแพงภาษีรถนำเข้าเสียสูงลิ่ว นโยบายเหล่านี้จึงเท่ากะบอนไซรถฝรั่งและใส่ปุ๋ยรถยุ่นในเมืองไทยให้เติบโตต่างห่างออกไปๆ เรื่อยๆ จนตลาดเมืองไทยไม่มีทางที่รถฝรั่งจะตามทัน
อุปสรรคเหล่านี้จะโทษรถยุ่นไม่ได้ เพราะนโยบายไม่ได้บังคับกะรถสัญชาติไหน เพียงแต่รถฝรั่งไม่เข้ามาลงทุนเอง ไม่มีฐานการผลิตชิ้นส่วน ไม่มีฐานการประกอบรถของตัวเอง
 งานนี้จึงต้องโทษรถฝรั่งเองที่เงอะงะงุ่มง่ามไม่ทันการ ไม่มองการไกล ไม่กล้าลงทุน
จนวันนี้รถฝรั่งหวนกลับมาลงทุนใหม่ เช่น ฟอร์ด แต่คงช้าไปแล้ว ระบบการจัดจำหน่ายและความเชื่อถือต่อสินค้าแพ้ญี่ปุ่นหลุดลุ่ย ในขณะเดียวกันรถฝรั่งก็อาจมองตลาดเมืองไทย
ว่ายอดขายไม่น่าสนใจไม่มากพอ ตลอดจน มีที่ลงทุนที่นาสนใจกว่าอีกเช่นจีน รถฝรั่งในเมืองไทยก็ยังคงเป็นแบบนี้ไปอีกนาน ทั้งๆที่ถ้ายืนหยัดมาตั้งแต่อดีตผมว่าวันนี้ต้องมี
50/50 ไม่ใช่ 90/10 อย่างทุกวันนี้
 ตอนนี้ยอดผลิตรถในเมืองไทยสูงถึง 2 ล้านคัน/ปี เชื่อเถอะตอนที่เมืองไทยผลิตได้ 3 ล้านคัน/ปี ฝรั่งก็คงได้แต่นั่งมองตาปริบๆอยู่นั่นแหละ
งานนี้ผมจึงไม่อยากเห็นใจรถฝรั่งเท่าไหร่ ใจไม่ถึงก็ซดแห้วไป ของดีมีอยู่กะตัวใช้ไม่เป็นก็นั่งมองคนอื่นไป
จะให้รุัฐหันมาออกนโยบายช่วยรถฝรั่งเหรอ เช่นลดภาษีรถนำเข้า คงยากมาก มันจะไม่ยุติธรรมกะรถอื่นๆ นโยบายเขามีแล้วคุณไม่ใช้ให้เป็นประโยชน์เอง
และผู้ผลิตชิ้นส่วนส่งโรงประกอบรถสัญชาติไทยอีกเยอะแยะ เขาคงเอาคนไทยไว้ก่อนแหละ เพราะถ้าขืนไม่บังคับชิ้นส่วนในประเทศ บริษัทเหล่านี้ก็ตายหมด
เพราะไหนเลยจะสู้ผู้ผลิตจากยุโรปได้ หรือคุณภาพไม่ผ่านมาตรฐานของยี้ห้อรถเยอรมันผลิตไปเขาก็ไม่ซื้อ ก็ตายอีก เรื่องอะไรรัฐจะยอมให้เราเจ็บเอง

28    555

น้าเบิ้มได้ไปแล้ว ประกอบเยอรมัน

ผมตะกายเองล่ะครับ ถ้ามันตั้งราคามาเกิน2ล้าน ผมก็ไม่เอาเหมียนกัน  คิก คิก

ดีนะ ยังไม่มีลูกเมียที ไำม่งั้นอดแหง๋มม... แบร่

แหล่งข่าวเวปมาสเตอร์เวปรถแหน่งหนึ่ง แก่เล่าเมื่อวาน งานนี้บีเอ็มแพ้เบนซ์อย่างน่าเจ็บใจ BMWไทยขอให้ลดX1เหลือเท่าเอคลาส 1.8-1.9ล้าน แต่ทางบอสัดแม่เยอรมันไม่ยอมอนุมัติ  ยอดจองในงานเบนซ์จึงนำไปหลายร้อยคัน ไม่รวมยอดตามศูนย์ตจว.ต่างๆ นำโด่งโดยเอคลาส   แหม่....แคมรี่ตัวท๊อปมันราคาพอๆกะA แคปติว่าก็1.7M.กว่าเข้าไปแล้ว  แค่ตะกายกันอีกหน่อยนิ  คิก คิก

จริงๆตอนนี้สองค่ายนี้สูสีกันมาก ภาคใต้มีศูนย์หาดใหญ่,ภูเก็ต เท่ากัน ดูซิใครจะกล้าเปิดดีเล่อเพิ่มก่อนกัน  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #428338 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 09:40:10 PM »

ฮัลโหล้ Grin

ขอคาราวะท่านอาจารย์ งานออกมาเยี่ยมยอดมากครับ  ฝีมือระดับเซียนจริงๆๆ หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

เอาลองสงขลาม่าย   คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก
ขอเก็บงานให้เรียบร้อยก่อน...ยังเหลือแผ่นเพลทหลัง ขั้วลำโพง ปลั๊กเอซี
เดินสายเก็บงาน...โมโน่น  โมนี่อีก...  คิก คิก คิก คิก
ขอเ่ล่นซักพักก่อนครับ...รู้สึกเสียงมันยังดังไม่ลั่นเท่าที่ควร.... บู่

ไม่เสียแรงที่ยอให้ใครๆควัง....ขอคาราวะอาจารย์ตุ้มหนึ่งแก้วฮวงครับ ไหว้ ไหว้ เยี่ยม

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #428339 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 09:41:41 PM »

น้าจง....ชุมพรมีงานไบค์ฯ ไปม้ายยยย Grin หลงรัก

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
หน้า: 1 ... 28553 28554 28555 [28556] 28557 28558 28559 ... 35779
  พิมพ์