เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 09:43:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 28566 28567 28568 [28569] 28570 28571 28572 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25489465 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #428520 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 10:32:53 AM »

ลุงดุลย์  หลังบ้านเติ้นไอ้ไหรฉู้ตั้งอยู่โด่ะ

แลกันถีครับ อยากรู้นิ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #428521 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 10:34:15 AM »

แรกกะเดียว สอบถามน้องชายไปว่า เครื่องหลอดที่บ้านยังอยู่เหลยม้าย มันว่าโดนน้ำท่วม มันยกขายเศษเหล็กไปซ๊ะแล้ว...

ส่วนหลอด มันว่ามันเก็บใส่ถุงใว้ แต่ไม่รู้ยังอยู่เหลยม่าย หรือว่าพี่สาวเก็บทิ้งซ๊ะแล้ว กะไม่รู้ ให้เช็คให้แลอยู่ เผื่อมีเบอร์ที่เขาต้องการ เอามาแลกเหล้าโบ๋บ้าหลอดได้มั่ง หึๆๆ (พักนี้เบี้ยแหม็ด ลักเบี้ยเมียม่ายได้) แล้วก็ให้ลองสืบดูร้านลูกพี่มัน ว่ามีหลอดหลงเหลืออยู่มั่งมั๊ย สมัยก่อนเป็นร้านอิเล็คฯซ่อมของพวกนี้โดยเฉพาะ)

จะแจ้งข่าวให้ทราบ เป็นระยะๆ ต่อไป

แต่แลแล้วน่าจะแห้ว ซ๊ะมากกว่า หึๆๆ

ผมมานั่งรออยู่หน้าเพื่อน เพื่อฟังข่าวคืบหน้า เป็นคนแรกนะครับ   หลงรัก หลงรัก หลงรัก
ไวคาด

เรื่องธรรมดาสำหรับคนหนุ่ม ๆๆ

เรียนพี่เข้ม ในตู้เย็นหมดไปหลายวันแล้วครับ   แต่ถ้ามีหลอดมาแลกเดี๋ยวจัดใหม่ได้ครับ เยี่ยม เยี่ยม

แบร่   ว่าแล้วเผลอเป็นไม่ได้..

คราวหน้านึกเมนูกับแกล้มไว้นะครับ...อยากกินอะไรที่คนทั่วไปเค้ากินกัน..ทำได้ก็ทำให้... Cheesy
เราสบาย...วันนั้นยึดครัวเลย...ทำยังกะบ้านเอง...  คิก คิก คิก คิก

ขอบคุณมากครับสำหรับกับแกล้ม หรอยๆ  สดวกเมื่อไรมาอีกนะครับ 
ปล. อยากลอง KT88 กับ 901 ม้าย น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
อย่าใส่น้ำปลามากแรงงั้น เดี๋ยวอิเค็ม

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #428522 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 10:34:37 AM »

ลุงดุลย์  หลังบ้านเติ้นไอ้ไหรฉู้ตั้งอยู่โด่ะ
ได้แล้วครับ
ขอบคุณน้าฉ็องมากครับ

ผมกดตอบหลังบ้านด้วยนะมันไปปถึงไม๊

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #428523 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 10:34:40 AM »

ขอบคุณมากครับสำหรับกับแกล้ม หรอยๆ  สดวกเมื่อไรมาอีกนะครับ 
ปล. อยากลอง KT88 กับ 901 ม้าย น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ไปลองให้เสียของทำไมครับ..  ฟัง 70 ดีอยู่แล้ว..   Grin Grin คิก คิก
แถมอยากเพลงอะไรแนวไหน เจ้าเรินจัดให้ได้หมด..  เยี่ยม เยี่ยม

ปล.ตอนนี้ยังไม่พอใจ มีฮัมอยู่เหลย...ดูจากการออกแบบลาย PCB น่าจะ Ground loop  บู่ บู่
     กับเสียงยังดังไม่ค่อยพอใจ...อันนี้ไม่หนักใจ ปรับโมเพิ่มเกนได้อีกนิดหน่อย... Grin

ปล.2  ระวัง TAC4 หายนะครับ..  คิก คิก

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #428524 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 10:36:13 AM »

ลุงดุลย์  หลังบ้านเติ้นไอ้ไหรฉู้ตั้งอยู่โด่ะ
ได้แล้วครับ

ผมกดตอบหลังบ้านด้วยนะมันไปปถึงไม๊

ไอ้ไหรเหรา รู้กันถี เริ่มแจ๊บหัวแล้วหล่าวนิครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #428525 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 10:36:41 AM »

ขอบคุณมากครับสำหรับกับแกล้ม หรอยๆ  สดวกเมื่อไรมาอีกนะครับ  

ไปลองให้เสียของทำไมครับ..  ฟัง 70 ดีอยู่แล้ว..   Grin Grin คิก คิก
แถมอยากเพลงอะไรแนวไหน เจ้าเรินจัดให้ได้หมด..  เยี่ยม เยี่ยม

ปล.ตอนนี้ยังไม่พอใจ มีฮัมอยู่เหลย...ดูจากการออกแบบลาย PCB น่าจะ Ground loop  บู่ บู่
     กับเสียงยังดังไม่ค่อยพอใจ...อันนี้ไม่หนักใจ ปรับโมเพิ่มเกนได้อีกนิดหน่อย... Grin

ปล.2  ระวัง TAC4 หายนะครับ..  คิก คิก
ST-70 มีเสียงฮัมไม๊

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #428526 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 10:38:31 AM »

ได้แล้วครับ

ไอ้ไหรเหรา รู้กันถี เริ่มแจ๊บหัวแล้วหล่าวนิครับ
ดินโป่ง แต่ขนรุงรังไปนิด

เล่าเรื่องอีเถ้างั้นข้างบ้านที่ตามผัวมาก่อนแหละ
เดียวหัวค่ำส่งให้แล

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #428527 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 10:38:43 AM »

ขอบคุณมากครับสำหรับกับแกล้ม หรอยๆ  สดวกเมื่อไรมาอีกนะครับ  

กลับไปควังเสียงเมียที่เริน..........น่าว่าแนวเดียวกัน

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #428528 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 10:40:32 AM »

ครับ ระวังกันสักนิดครับ เรื่องกระสุนปืน ถ้าคนที่ได้รับไปเป็นคนที่ความจำสั้นง่ายไม่พรือ บอกไปว่าผมลืมแล้ว จำไม่ได้ แต่ถ้าจำได้เอ่ยชื่อเรามาเรื่องยาวครับ เหมือนกันกับการที่ถ้าตำรวจค้นบ้านเรา แล้วเจอลูกกระสุน ๙ มม. เป็นร้อยๆนัด เขาก็ต้องถามว่าได้มาพรือ เผลอๆเขาจะถามหาใบขออนุญาตซื้อกระสุนนะครับ แต่ถ้าเราตอบไปว่าพอดีผมไปแข่งยิงปืนที่สนามมา ลูกปืนเหลือๆที่เพื่อนฝูงยิงไม่หมด เก็บๆรวมๆมาไว้ น่าจะไม่มีไหรครับ
บอกตำรวจไปแหละว่า ผมเห็นดูลูกสูญนิ เห็นแม่มันมาตาม ลูกกะได้พบแม่/แม่กะได้พบลูกเห็นแล้วอบอุ่น น้ำหนวยตาไหล
ผมกะเลยให้แม่มันพาหลบไปอยู่ด้วยกัน แล้วเติ้นอีมาจับผมเรื่องไหรนิ หือเติ้นไม่รักครอบครัว

ถ้าผมยังพี่บ่าวเป็นตำรวจ ผมคงกล้าที่จะแหลงแบบนั้นครับ แต่นี่พี่บ่าวผมไม่มีแล้ว ญาติพี่น้องที่เป็นตำรวจหรือข้าราชการก้ไม่มีครับ ยิ่งเกี่ยวกับหน่วยงานยุติธรรมยิ่งไม่มีเลยครับ

ประเทศสารขัณฑ์ ตำรวจยังไม่น่ากลัวเท่ากับไปรษณีย์ครับ หากมีลูกหลานให้เรียนกฎหมายแล้วสอบเป็นไปรษณีย์  ให้ได้นิครับ สบายเลยครับ

ไปรษณีย์ตรูไปเกี่ยวไหร๋หล่าว... Huh  Huh

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #428529 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 10:41:08 AM »

ได้แล้วครับ

ดินโป่ง แต่ขนรุงรังไปนิด

เล่าเรื่องอีเถ้างั้นข้างบ้านที่ตามผัวมาก่อนแหละ
เดียวหัวค่ำส่งให้แล

ช่าย ๆ อยากรู้เรื่องเพื่อน เล่าเรื่องเองมาก่อนแล

เสียงว่าตามทั้งโหม๋ใช่เห้อ เรินนั้น ไม่ใช่ได้ใหว้กันสักคน
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #428530 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 10:41:20 AM »

กลับไปควังเสียงเมียที่เริน..........น่าว่าแนวเดียวกัน
ฮัม..เหมือนกันแหละแต่น่ารักโด๋ เล่นหลอดเมียไม่ว่าเลย
ทั้งซื้อเพื่อนทั้งทำเอง แถมส่งเสริมหล่าวว่าให้เติ้นทำเองแลถิ
ถ้าเสียงดีทำให้ลูกสาวสักชุดกัน....ชาด เข้าทางไอ้เฒ่าเลยนิ

TD_รักในหลวง
ตายโดยยืนอยู่บนสองขาของตัวเองดีกว่าอยู่อย่างคุกเข่า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 286

« ตอบ #428531 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 10:41:41 AM »

ณ ตอนนี้ยังไม่มีฮัมครับ  จริงแล้วเรื่องฮัมเป็นเรื่องปกติ ของเครื่องเสียงหลอดครับ   เยี่ยม เยี่ยม

IT IS BETTER TO DIE ON YOUR FEET THEN TO LIVE ON KNEE.
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #428532 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 10:41:51 AM »

ไปลองให้เสียของทำไมครับ..  ฟัง 70 ดีอยู่แล้ว..   Grin Grin คิก คิก
แถมอยากเพลงอะไรแนวไหน เจ้าเรินจัดให้ได้หมด..  เยี่ยม เยี่ยม

ปล.ตอนนี้ยังไม่พอใจ มีฮัมอยู่เหลย...ดูจากการออกแบบลาย PCB น่าจะ Ground loop  บู่ บู่

ปล.2  ระวัง TAC4 หายนะครับ..  คิก คิก
ฮัม..เหมือนกันแหละแต่น่ารักโด๋ เล่นหลอดเมียไม่ว่าเลย
ทั้งซื้อเพื่อนทั้งทำเอง แถมส่งเสริมหล่าวว่าให้เติ้นทำเองแลถิ
ถ้าเสียงดีทำให้ลูกสาวสักชุดกัน....ชาด เข้าทางไอ้เฒ่าเลยนิ

แปลว่า ซ้อแกไม่รู้ราคาที
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #428533 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 10:44:34 AM »

ไปลองให้เสียของทำไมครับ..  ฟัง 70 ดีอยู่แล้ว..   Grin Grin คิก คิก
แถมอยากเพลงอะไรแนวไหน เจ้าเรินจัดให้ได้หมด..  เยี่ยม เยี่ยม

ปล.ตอนนี้ยังไม่พอใจ มีฮัมอยู่เหลย...ดูจากการออกแบบลาย PCB น่าจะ Ground loop  บู่ บู่

ปล.2  ระวัง TAC4 หายนะครับ..  คิก คิก

หากเอาหูแนบกรวยลำโพงแล้วมีนิด ๆ
แ่ต่เอาหูห่างจากลำโพง 1 เมตรแล้วไม่ได้ยินก็ถือว่าผ่านแล้วครับ....

หรือว่าเวลาฟังจะต้องเอาหูแนบติดกรวยลำโพงตลอดเวลา....  คิก คิก คิก คิก

ปล.ของน้า TD เป็นเครื่องแท้ประกอบนอกเลยครับ ไม่ใช่ชุดคิท.... Grin น้ำลายหก
    นั่งฟังปกติไม่มีฮัม...ไม่ได้เอาหูแนบลำโพงฟังทีครับว่าฮัมไม่ฮัม  แต่น่าจะไม่มี.. Cheesy

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #428534 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 10:45:17 AM »

เมียใช้อีกแร๊ะ บู่ บู่ บู่

หน้า: 1 ... 28566 28567 28568 [28569] 28570 28571 28572 ... 35779
  พิมพ์