เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 09:43:13 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 28567 28568 28569 [28570] 28571 28572 28573 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25489385 ครั้ง)
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #428535 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 10:45:32 AM »

ลุงดุลย์  หลังบ้านเติ้นไอ้ไหรฉู้ตั้งอยู่โด่ะ

แลกันถีครับ อยากรู้นิ

เอ้า ไปแลต่ะ ส่งให้แล้ว  จะได้รู้ว่าไซ ลุงบุนไชแกถึงยอมแต่ง
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #428536 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 10:45:46 AM »

เมียใช้อีกแร๊ะ บู่ บู่ บู่

ทำ ๆ ไปต๊ะ....  บู่

Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #428537 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 10:48:33 AM »

สวัสดีครับพี่ๆสุดหล่อทุกท่าน ไหว้

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #428538 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 10:49:21 AM »

สวัสดีครับพี่ๆสุดหล่อทุกท่าน ไหว้

บู่

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #428539 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 10:51:18 AM »

ลุงดุลย์  หลังบ้านเติ้นไอ้ไหรฉู้ตั้งอยู่โด่ะ
ได้แล้วครับ
ขอบคุณน้าฉ็องมากครับ

ผมกดตอบหลังบ้านด้วยนะมันไปปถึงไม๊

ไอ้ไหรเหรา รู้กันถี เริ่มแจ๊บหัวแล้วหล่าวนิครับ
ดินโป่ง แต่ขนรุงรังไปนิด

เล่าเรื่องอีเถ้างั้นข้างบ้านที่ตามผัวมาก่อนแหละ
เดียวหัวค่ำส่งให้แล

สักหีดก้าได้ พอเป็นกระษัย  แล้วมาคิด วิเคราะห์ แยกแยะกันเองว่าถ้าเกิดขึ้นกับเรา เราจะทำอย่างไร

น้องสาวนั้น หน้าตาดี เรียบร้อย เรียนอยู่ ม.๓ เทอมสุดท้ายแล้วนิ เหลือไม่ถึงเดือนสอบแล้วนิ ประวัติที่ผ่านมา ไม่เคยเกเร เถลไถล ออกนอกลู่นอกทาง ผมยังคิดว่าน้องนี่สักวันคงประสบความสำเร็จในเรื่องการเรียนแน่แท้ เพราะตั้งใจไปเรียนมาก ขยันช่วยพ่อแม่ทำงานบ้าน เก็บยาง

แต่แล้ววันหนึ่งก่อนสอบปลายภาคของเทอมสุดท้ายเพื่อที่จะจบ ม.๓ ผมว่าซัยทางข้างบ้านเรา รถวิ่งเข้าวิ่งออกมากจัง ทั้งๆที่ปรกติไม่ค่อยมีรถเข้าออก เช้ามาก็ได้ข่าวว่า น้องคนนั้นตามบ่าวที่อีกตำบลหนึ่งไปเสียแล้ว แล้วเขาก็ไปรับกลับมา

หลังจากนั้นสักพักก็ให้มีการหมั้นกัน โดยที่ทั้งน้องคนนั้นแล้วแฟนเขากันก็ย้ายมาอยู่ที่บ้านน้องคนนั้นนั้นแหละ โดยที่ทั้งคู่ก็ยังได้เรียนต่อไป น้องคนนั้นก็เรียน ปวช. แฟนเขาด้วย ก็เหมือนว่าคนข้างบ้านได้ลูกชายเพิ่มมาอีกคน เพราะยังต้องส่งเสียทั้งคู่ให้เรียต่อ

เมื่อไม่นานมานี้ที่ผมได้ไปงานศพแถวบ้าน แฟนของน้องเขาเลิกเรียนแล้ว จบ ปวช. เหตุผลที่ไม่เรียนต่อไม่แน่ชัด แต่น้องคนนั้นยังคงเรียนต่อไป ปวส. และคงจะจบเร็วๆนี้หลังจากนั้นคงไปเรียนต่อที่กรุงเทพแน่นอนครับ

ที่ผมนั่งคิดคือถ้าเกิดเหตุการณ์นี้ขึ้นกับเรา เราจะแก้ปัญหานี้อย่างไร เพราะทั้งคู่ยังเด็กเหลือเกิน ไม่รู้จะทำมาหาเลี้ยงชีพไหรที  ผมมีลูกหลายคน นี่คือเหตุผลที่ผมมักจะไม่ค่อยพูดถึงเรื่องความผิดพลาดของเด้กๆนะครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

TD_รักในหลวง
ตายโดยยืนอยู่บนสองขาของตัวเองดีกว่าอยู่อย่างคุกเข่า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 286

« ตอบ #428540 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 10:55:16 AM »

ขอบคุณมากครับสำหรับกับแกล้ม หรอยๆ  สดวกเมื่อไรมาอีกนะครับ 
ปล. อยากลอง KT88 กับ 901 ม้าย น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ไปลองให้เสียของทำไมครับ..  ฟัง 70 ดีอยู่แล้ว..   Grin Grin คิก คิก
แถมอยากเพลงอะไรแนวไหน เจ้าเรินจัดให้ได้หมด..  เยี่ยม เยี่ยม

ปล.ตอนนี้ยังไม่พอใจ มีฮัมอยู่เหลย...ดูจากการออกแบบลาย PCB น่าจะ Ground loop  บู่ บู่
     กับเสียงยังดังไม่ค่อยพอใจ...อันนี้ไม่หนักใจ ปรับโมเพิ่มเกนได้อีกนิดหน่อย... Grin

ปล.2  ระวัง TAC4 หายนะครับ..  คิก คิก
ST-70 มีเสียงฮัมไม๊

หากเอาหูแนบกรวยลำโพงแล้วมีนิด ๆ
แ่ต่เอาหูห่างจากลำโพง 1 เมตรแล้วไม่ได้ยินก็ถือว่าผ่านแล้วครับ....

หรือว่าเวลาฟังจะต้องเอาหูแนบติดกรวยลำโพงตลอดเวลา....  คิก คิก คิก คิก

ปล.ของน้า TD เป็นเครื่องแท้ประกอบนอกเลยครับ ไม่ใช่ชุดคิท.... Grin น้ำลายหก
    นั่งฟังปกติไม่มีฮัม...ไม่ได้เอาหูแนบลำโพงฟังทีครับว่าฮัมไม่ฮัม  แต่น่าจะไม่มี.. Cheesy

อิมาเอาหูแนบลำโพงต่อได เชิญนะครับ     น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

IT IS BETTER TO DIE ON YOUR FEET THEN TO LIVE ON KNEE.
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #428541 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 10:57:14 AM »

หิว  หลบเรินแระ..... Grin

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #428542 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 10:58:14 AM »

ชาดนึกออกเล่าเรื่องเพื่อนสักหิด เรื่องจริงตัวละครมีตัวตนจริง แต่ผมขอเปลี่ยนชื่อสักหิด
ผมฟังมาจากเมียอีกที อาจไม่ตื่นเต้น เพราะผมไม่ได้อยู่ในเหตการณ์เอง

ที่หลังบ้านแม่ยายมันติดชายเขาหน้าผาสูงชันมากๆ ที่ตรงนี้แม่ก็ยกให้ผมแล้วลงมังคุดไปแล้วตายมั่งรอดมั่งกะได้กินผลไปแล้ว
ที่ชายเขาแห่งนี้มันมีถ้ำอยู่ด้วยถ้ำหนึ่งที่แถวนั้นชาวบ้านเขาก็ปลูกยาง ปลูกผลไม้ไปบ้าง แต่จะมีกันพื้นที่สำหรับสายแรงสูงพาดผ่านอยู่
ห้ามปลูกต้นไม้สูงๆ
 ปกติถ้ำนี้ก็รกๆ ไม่มีคนถางก็แทบหาทางเข้าไม่เจอ ทีนี้ในหมู่บ้านแห่งนี้สมัยนั้นมีสาววัยรุ่นอ้อร้อดิกๆอยู่คนหนึ่งส้มมุดชื่อ สาวเขียด
สาวเขียดนี้ก็จีบอยู่กับหนุ่มชาวบ้านแถวนั้นแหละ จริงๆก็ไม่รู้หนุ่มจีบสาวหรือสาวจีบหนุ่มกันแน่ แต่น่าจะเป็นแบบหลังเพราะสาวเขียดอ้อร้อเหลือเกิน
 ฝ่ายหนุ่มส้มมุดว่าชื่อประคอง แต่ประคองก็มีฝาแฝดชื่อประเคียง สมัยหนุ่มๆ ประคองและประเคียงหน้าตาดีทั้งคู่
ทั้งสาวเขียดและหนุ่มประคองก็แอบเข้าไปจึกกะดึยกันในถ้ำหลังบ้านที่ว่านี้ประจำ แต่ด้วยความอ้อร้อของสาวเขียด ไม่ใช่หล่อนจะเล่นจึกกะดึยเฉพาะประคอง
ปลากดว่าหนุ่มประเคียงก็ไม่รอดมือสาวเขียดไปได้..พากันไป จึกกะดึยในถ้ำกันประจำ.แต่เรื่องมันมาแดงจนชาวบ้านรู้กันไปทั่วก็ตรงที่
น้องชายของสาวเขียด ส้มมุดชื่อไอ้ขวด เพราะไอ้ขวดแอบตามไปดอมแลว่าอีสาวเขียดไปไหนจนไปเห็นในถ้ำแหละ แต่ไอ้ขวดปากโป้ง ดันเอามาพูด
จนเรื่องฉาว สาวเขียดก็เลยตามผัวประคองไปอยู่ด้วยกันจนมีลูกมีหลานจนถึงเดียวนี้

นี่ผมกะยังแจ็บหัวไม่หายอยู่เหลยนิ สงสัยว่าตกลง เขามาไหว้อีสาวเขียดแล้วม้าย หือว่าอยู่กันเฉยๆ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #428543 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 10:59:11 AM »

ลุงดุลย์  หลังบ้านเติ้นไอ้ไหรฉู้ตั้งอยู่โด่ะ
ได้แล้วครับ
ขอบคุณน้าฉ็องมากครับ

ผมกดตอบหลังบ้านด้วยนะมันไปปถึงไม๊

ไอ้ไหรเหรา รู้กันถี เริ่มแจ๊บหัวแล้วหล่าวนิครับ
ดินโป่ง แต่ขนรุงรังไปนิด

เล่าเรื่องอีเถ้างั้นข้างบ้านที่ตามผัวมาก่อนแหละ
เดียวหัวค่ำส่งให้แล

ช่าย ๆ อยากรู้เรื่องเพื่อน เล่าเรื่องเองมาก่อนแล

เสียงว่าตามทั้งโหม๋ใช่เห้อ เรินนั้น ไม่ใช่ได้ใหว้กันสักคน

ได้ไหว้ครับ  เหมือนกันแหละ งานแต่งไหนทียิงปืนส่ง รับกันนั้น งานนั้นไม่ใช่งานแต่ง มันคืองานลักตัวสาวพาหนีครับ แต่ดีที่ว่าพาเบี้ยพร้อมให้สินสอดเขาทันทีที่เขายิงรับครับ ถ้าเขาไม่ยิงรับ ร้อยทั้งร้อย เจ้าบ่าวพาเจ้าสาวหนีมาบ้านเฉยๆครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #428544 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 10:59:31 AM »

ขอบคุณมากครับสำหรับกับแกล้ม หรอยๆ  สดวกเมื่อไรมาอีกนะครับ 
ปล. อยากลอง KT88 กับ 901 ม้าย น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ไปลองให้เสียของทำไมครับ..  ฟัง 70 ดีอยู่แล้ว..   Grin Grin คิก คิก
แถมอยากเพลงอะไรแนวไหน เจ้าเรินจัดให้ได้หมด..  เยี่ยม เยี่ยม

ปล.ตอนนี้ยังไม่พอใจ มีฮัมอยู่เหลย...ดูจากการออกแบบลาย PCB น่าจะ Ground loop  บู่ บู่
     กับเสียงยังดังไม่ค่อยพอใจ...อันนี้ไม่หนักใจ ปรับโมเพิ่มเกนได้อีกนิดหน่อย... Grin

ปล.2  ระวัง TAC4 หายนะครับ..  คิก คิก
ST-70 มีเสียงฮัมไม๊

หากเอาหูแนบกรวยลำโพงแล้วมีนิด ๆ
แ่ต่เอาหูห่างจากลำโพง 1 เมตรแล้วไม่ได้ยินก็ถือว่าผ่านแล้วครับ....

หรือว่าเวลาฟังจะต้องเอาหูแนบติดกรวยลำโพงตลอดเวลา....  คิก คิก คิก คิก

ปล.ของน้า TD เป็นเครื่องแท้ประกอบนอกเลยครับ ไม่ใช่ชุดคิท.... Grin น้ำลายหก
    นั่งฟังปกติไม่มีฮัม...ไม่ได้เอาหูแนบลำโพงฟังทีครับว่าฮัมไม่ฮัม  แต่น่าจะไม่มี.. Cheesy

อิมาเอาหูแนบลำโพงต่อได เชิญนะครับ     น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ปูสาดนั่งก๊งกันหน้าลำโพงหวางั้น... Cheesy Grin

ปล. ผบ.เห็นรูปหมาห้าตัวนั้นแล้ว....บอกอยากไปเล่นกับมันจัง... Cheesy

Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #428545 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 10:59:47 AM »

บู่

ไม่เข้ามานานพี่ตุ้มเปลี่ยนไป บู่ ยี๊ Grin

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #428546 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 11:03:11 AM »

เอ้า ไปแลต่ะ ส่งให้แล้ว  จะได้รู้ว่าไซ ลุงบุนไชแกถึงยอมแต่ง

น้าฉ๊องส่งภาพตัดจากหนังโป๊มาหรือครับ  แล้วถ้าเราไปดุเรื่องนี้เราจะได้เห็นพันนี้ไหมครับ

ปล. ผมดูแล้วเฉยๆแล้วครับ ดาราไทยทำได้เพ ให้ได้เบี้ยนิ มันคือศิลปะ  แล้วถ้สถ๊กแขงแผ๊ก เขาว่าเราลามก เฮ้อ เหนื่อยกับไขจริงๆ

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #428547 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 11:04:50 AM »

ลุงดุลย์  หลังบ้านเติ้นไอ้ไหรฉู้ตั้งอยู่โด่ะ

เอ้า ไปแลต่ะ ส่งให้แล้ว  จะได้รู้ว่าไซ ลุงบุนไชแกถึงยอมแต่ง

น้าฉ๊องส่งภาพตัดจากหนังโป๊มาหรือครับ  แล้วถ้าเราไปดุเรื่องนี้เราจะได้เห็นพันนี้ไหมครับ

ปล. ผมดูแล้วเฉยๆแล้วครับ ดาราไทยทำได้เพ ให้ได้เบี้ยนิ มันคือศิลปะ  แล้วถ้สถ๊กแขงแผ๊ก เขาว่าเราลามก เฮ้อ เหนื่อยกับไขจริงๆ

ได้เรื่องทันที ชาด ส่งให้ไม่แลคน
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #428548 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 11:06:34 AM »

ชาดนึกออกเล่าเรื่องเพื่อนสักหิด เรื่องจริงตัวละครมีตัวตนจริง แต่ผมขอเปลี่ยนชื่อสักหิด
ผมฟังมาจากเมียอีกที อาจไม่ตื่นเต้น เพราะผมไม่ได้อยู่ในเหตการณ์เอง

ที่หลังบ้านแม่ยายมันติดชายเขาหน้าผาสูงชันมากๆ ที่ตรงนี้แม่ก็ยกให้ผมแล้วลงมังคุดไปแล้วตายมั่งรอดมั่งกะได้กินผลไปแล้ว
ที่ชายเขาแห่งนี้มันมีถ้ำอยู่ด้วยถ้ำหนึ่งที่แถวนั้นชาวบ้านเขาก็ปลูกยาง ปลูกผลไม้ไปบ้าง แต่จะมีกันพื้นที่สำหรับสายแรงสูงพาดผ่านอยู่
ห้ามปลูกต้นไม้สูงๆ
 ปกติถ้ำนี้ก็รกๆ ไม่มีคนถางก็แทบหาทางเข้าไม่เจอ ทีนี้ในหมู่บ้านแห่งนี้สมัยนั้นมีสาววัยรุ่นอ้อร้อดิกๆอยู่คนหนึ่งส้มมุดชื่อ สาวเขียด
สาวเขียดนี้ก็จีบอยู่กับหนุ่มชาวบ้านแถวนั้นแหละ จริงๆก็ไม่รู้หนุ่มจีบสาวหรือสาวจีบหนุ่มกันแน่ แต่น่าจะเป็นแบบหลังเพราะสาวเขียดอ้อร้อเหลือเกิน
 ฝ่ายหนุ่มส้มมุดว่าชื่อประคอง แต่ประคองก็มีฝาแฝดชื่อประเคียง สมัยหนุ่มๆ ประคองและประเคียงหน้าตาดีทั้งคู่
ทั้งสาวเขียดและหนุ่มประคองก็แอบเข้าไปจึกกะดึยกันในถ้ำหลังบ้านที่ว่านี้ประจำ แต่ด้วยความอ้อร้อของสาวเขียด ไม่ใช่หล่อนจะเล่นจึกกะดึยเฉพาะประคอง
ปลากดว่าหนุ่มประเคียงก็ไม่รอดมือสาวเขียดไปได้..พากันไป จึกกะดึยในถ้ำกันประจำ.แต่เรื่องมันมาแดงจนชาวบ้านรู้กันไปทั่วก็ตรงที่
น้องชายของสาวเขียด ส้มมุดชื่อไอ้ขวด เพราะไอ้ขวดแอบตามไปดอมแลว่าอีสาวเขียดไปไหนจนไปเห็นในถ้ำแหละ แต่ไอ้ขวดปากโป้ง ดันเอามาพูด
จนเรื่องฉาว สาวเขียดก็เลยตามผัวประคองไปอยู่ด้วยกันจนมีลูกมีหลานจนถึงเดียวนี้

นี่ผมกะยังแจ็บหัวไม่หายอยู่เหลยนิ สงสัยว่าตกลง เขามาไหว้อีสาวเขียดแล้วม้าย หือว่าอยู่กันเฉยๆ

น่าแจ๊บหัวจริงๆนิ  แล้วซัยที่พอรู้แล้วเติ้นไม่ตามไปดอมกันนิ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #428549 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 11:07:17 AM »

ไปกินข้าวก่อนครับ  งานอย่าไปทำมันนิ เอากันแหละ ได้โถกยิกออกสักวันถ้าแลนายกระจง

หน้า: 1 ... 28567 28568 28569 [28570] 28571 28572 28573 ... 35779
  พิมพ์