เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 05:29:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 28578 28579 28580 [28581] 28582 28583 28584 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25482439 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #428700 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 06:41:16 PM »

เรียบร้อย บัตรเครดิตธนาคารกสิกรไทย ไม่อนุมัติ เหตุผลเพราะเอกสารไม่สมบูรณ์ ขาดอะไรก็ไม่บอก บอกแต่ว่าอีก ๖ เดือนค่อยสมัครเข้ามาใหม่นะ เพราะหากสมัครเข้ามาตอนนี้ก็จะเป้นการซ้ำซ้อนเนื่องจากระบบไม่ได้ล้างประวัติให้  

ขอบคุณจริงๆครับ

ต้องพยายามใหม่ ต้องเอาให้ได้บัตรของธนาคารนี้ ใครพอจะมีคำแนะนำอะไรบ้างครับ
เพราะคุณหมกเม็ดทางการเงินหรือเปล่า เครดิตคุณเลยไม่ดี รายได้คุณกับการแสดงหลักฐานไม่ตรงกัน

หากตรงกัน เกือบยี่สิบธนาคาร ก็จะวิ่งเข้าหาคุณ จนคุณรำคาญอีกแหละ

ก็เพราะมาจากคุณปกปิดฐานภาษีคุณอีกนั่นแหละ

ได้อย่างมันต้องเสียอย่าง หึๆๆ จะให้ได้ทุกอย่าง สิ่งที่ได้จะเอาไปวางใว้ตรงใหน?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 12, 2012, 06:49:21 PM โดย Udomkd » บันทึกการเข้า

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #428701 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 06:46:04 PM »

เรียบร้อย บัตรเครดิตธนาคารกสิกรไทย ไม่อนุมัติ เหตุผลเพราะเอกสารไม่สมบูรณ์ ขาดอะไรก็ไม่บอก บอกแต่ว่าอีก ๖ เดือนค่อยสมัครเข้ามาใหม่นะ เพราะหากสมัครเข้ามาตอนนี้ก็จะเป้นการซ้ำซ้อนเนื่องจากระบบไม่ได้ล้างประวัติให้  

ต้องพยายามใหม่ ต้องเอาให้ได้บัตรของธนาคารนี้ ใครพอจะมีคำแนะนำอะไรบ้างครับ

ใช้ของSCBเกือบสิบปี วงเงิน2เหมิน  เจ้านี่ไม่เคยอัพวงเงินให้ ปกติใช้น้อย หักบัญชีตลอด นี่ว่าจะไปขออัพวงเงินแล้ว(ต้องไปยื่นเรื่องเองที่แบงค์สาขาที่เราเปิดบัญชี)   เด่วรถคันใหม่ สาว่าจะบอบ เวลาเข้าศูนย์ เวลาต่อประกันชั้น1  กลัวลมจับ รูดบัตรเอาดีกว่า  

เจ้าอื่นก็เคยอนุมัติให้ง่ายๆนะ วงเงิน3-6หมื่น แต่ไม่ใช้ของเค้านานเกิน หลายปี เค้าเลยขอยกเลิก ว่าเราไม่ใช้เลย  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #428702 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 06:49:11 PM »

คู่รักจีนมีเพศสัมพันธ์ทุกสัปดาห์ ในจำนวนนี้ 36% มีกิจกรรมทางเพศกัน 3 ครั้ง หรือมากกว่านั้นต่อสัปดาห์ แต่มีถึง 70% ที่บอกว่า ยังไม่พอใจและต้องการบ่อยกว่านั้น

(ที่มา : ดูเร็กซ์ ทำการสำรวจสุ่มตัวอย่างจาก 26,000 คน ใน 26 ประเทศทางอินเตอร์เน็ต)

164 ครั้งต่อปี คือ อัตราการมีเพศสัมพันธ์ของคู่รักชาวกรีก สูงกว่าอัตราเฉลี่ยของคู่รักหนุ่มสาวทั่วโลกที่ 103 ครั้งต่อปี ตามด้วยบราซิล 145 ครั้ง ส่วนชาติที่คู่รักมีอัตราเมกเลิฟน้อยที่สุด คือ ญี่ปุ่น เพียง 48 ครั้งต่อปี

วัยรุ่นไทยที่มีเพศสัมพันธ์ครั้งแรกจะมีกิจกรรมนี้ที่บ้านเพื่อน/บ้านตัวเอง ส่วนที่อื่น คือ หอพัก 15% และโรงแรมม่านรูด 12%

บู่   ญี่ปุ่นนะญี่ปุ่น... น้ำลายหก

ผมว่ามันโพลมั่วครับ ถามใครไม่รู้ โมเมเอาเอง หรือวัดจากยอดขายถุงยาง พวกไม่ใช้ละครับ วัดยังไง  ขำก๊าก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #428703 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 06:59:21 PM »

เพราะคุณหมกเม็ดทางการเงินหรือเปล่า เครดิตคุณเลยไม่ดี รายได้คุณกับการแสดงหลักฐานไม่ตรงกัน

หากตรงกัน เกือบยี่สิบธนาคาร ก็จะวิ่งเข้าหาคุณ จนคุณรำคาญอีกแหละ

ก็เพราะมาจากคุณปกปิดฐานภาษีคุณอีกนั่นแหละ

ได้อย่างมันต้องเสียอย่าง หึๆๆ จะให้ได้ทุกอย่าง สิ่งที่ได้จะเอาไปวางใว้ตรงใหน?

คงจะเป็นอย่างนั้นครับ เพราะสอบถามไปแล้วเขาบอกว่าผมส่งบัญชีให้เขาดูเพียงสี่เดือน เขาต้องการ หกเดือน แล้วผมจะหามาจากไหนให้เขาดูละครับ เพราะผมหยุดงานแล้วนิครับ

ไม่เป็นไรครับ ค่อยหาทางแก้กันไปครับ มันเป็นการเข้าใจผิดเรื่องเอกสารนะครับ

ส่วนเรื่องภาษีผมยังเสียอยู่ครับ ปีหน้าก็ไปขอคืนครับ เหมือนคนทำงานทุกคนนั่นแหละครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #428704 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 07:01:39 PM »

ยี กัน จัง
แล้วถ้าเราเจอเห็ดในที่คนอื่นและเจ้าของหวงเสียด้วยทำไงง่ะ
เจ้าของเขาหวงเห็ดไม่ให้ยี

หาเห็ดอื่นยี ครับ

ยังมั่งแหละนะ ที่พบคนใจดีให้ยีเห็ดฟรีๆ

ฮาย...น้าซับไม่น่าดุกเรื่องเห็ดโคนขึ้นมาเลยนิ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #428705 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 07:08:58 PM »

ใช้ของSCBเกือบสิบปี วงเงิน2เหมิน  เจ้านี่ไม่เคยอัพวงเงินให้ ปกติใช้น้อย หักบัญชีตลอด นี่ว่าจะไปขออัพวงเงินแล้ว(ต้องไปยื่นเรื่องเองที่แบงค์สาขาที่เราเปิดบัญชี)   เด่วรถคันใหม่ สาว่าจะบอบ เวลาเข้าศูนย์ เวลาต่อประกันชั้น1  กลัวลมจับ รูดบัตรเอาดีกว่า  

เจ้าอื่นก็เคยอนุมัติให้ง่ายๆนะ วงเงิน3-6หมื่น แต่ไม่ใช้ของเค้านานเกิน หลายปี เค้าเลยขอยกเลิก ว่าเราไม่ใช้เลย  คิก คิก

ของ ไทยพาณิชย์มีใช้ไว้นานแล้ว วงเงินพอได้ซื้อตั๋วเครื่องบินกลับได้ในกรณีฉุกเฉิน ที่ยังคงใช้เพราะไม่มีค่าธรรมเนียมรายปี ถ้าใบแจ้งหนี้ค่าธรรมเนียมมาให้เราไปที่ธนาคารโทรคุยกับเขาก็ไม่ต้องเสียครับ สำหรับบัตรที่ไม่ค่อยได้ใช้นะครับ

อีกเจ้าก็ของกรุงเทพไว้เติมน้ำมันรถครับ เพราะผมไม่มีเงินสดติดตัวเป็นส่วนใหญ่ เนื่องจากได้วันละ ๔๐ เติมมันรถไม่พอครับ

อยากได้บัตรกสิกรเพราะเห็นเขามาเชียร์ให้สมัครนิครับ  ไม่ได้ก็ค่อยว่ากันหล่าวครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #428706 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 07:10:40 PM »

ยี กัน จัง
แล้วถ้าเราเจอเห็ดในที่คนอื่นและเจ้าของหวงเสียด้วยทำไงง่ะ
เจ้าของเขาหวงเห็ดไม่ให้ยี

หาเห็ดอื่นยี ครับ

ยังมั่งแหละนะ ที่พบคนใจดีให้ยีเห็ดฟรีๆ

ฮาย...น้าซับไม่น่าดุกเรื่องเห็ดโคนขึ้นมาเลยนิ

ยีเห็ดฟรี ถ้าเห็ดดีก็น่ายี แต่ถ้าเห็ดไม่ดี ยีดีไม่ดี ยีติดเห็ดแล้วหนุ๊กกันแหละครับ

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #428707 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 07:11:51 PM »

ใช้ของSCBเกือบสิบปี วงเงิน2เหมิน  เจ้านี่ไม่เคยอัพวงเงินให้ ปกติใช้น้อย หักบัญชีตลอด นี่ว่าจะไปขออัพวงเงินแล้ว(ต้องไปยื่นเรื่องเองที่แบงค์สาขาที่เราเปิดบัญชี)   เด่วรถคันใหม่ สาว่าจะบอบ เวลาเข้าศูนย์ เวลาต่อประกันชั้น1  กลัวลมจับ รูดบัตรเอาดีกว่า  

ของผม HSBC ตั้งแต่ทำมาสองปีกว่าแล้วมั๊ง....ขอยกเลิก  เค้าไม่ให้ยกเลิกอ่ะ...
                    ตอนนี้ HSBC ก็โอนเป็นของ ธ.กรุงศรีฯแระ.... ก็ยังไม่ได้ใช้อยู่ดี... คิก คิก คิก คิก

ใช้แต่กรุงไทย.... ไว้ซื้อผ่อนสิบเดือน.... Grin  มิวฉิกโชนมีโปรฯผ่อนสิบเดือนมั่งไม๊... Grin   คิก คิก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #428708 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 07:12:55 PM »

พี่ตุ้ม แผ่น TAC4 มาแล้วเดียวตอเช้าส่งต่อให้

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #428709 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 07:15:59 PM »

ใช้ของSCBเกือบสิบปี วงเงิน2เหมิน  เจ้านี่ไม่เคยอัพวงเงินให้ ปกติใช้น้อย หักบัญชีตลอด นี่ว่าจะไปขออัพวงเงินแล้ว(ต้องไปยื่นเรื่องเองที่แบงค์สาขาที่เราเปิดบัญชี)   เด่วรถคันใหม่ สาว่าจะบอบ เวลาเข้าศูนย์ เวลาต่อประกันชั้น1  กลัวลมจับ รูดบัตรเอาดีกว่า 

เจ้าอื่นก็เคยอนุมัติให้ง่ายๆนะ วงเงิน3-6หมื่น แต่ไม่ใช้ของเค้านานเกิน หลายปี เค้าเลยขอยกเลิก ว่าเราไม่ใช้เลย  คิก คิก

ของผม HSBC ตั้งแต่ทำมาสองปีกว่าแล้วมั๊ง....ขอยกเลิก  เค้าไม่ให้ยกเลิกอ่ะ...
                    ตอนนี้ HSBC ก็โอนเป็นของ ธ.กรุงศรีฯแระ.... ก็ยังไม่ได้ใช้อยู่ดี... คิก คิก คิก คิก

ใช้แต่กรุงไทย.... ไว้ซื้อผ่อนสิบเดือน.... Grin  มิวฉิกโชนมีโปรฯผ่อนสิบเดือนมั่งไม๊... Grin   คิก คิก

ช่วงนี้ไม่รับเครดิตครับ แต่ผ่อนผ่านบัตรอิออน,เฟิสช้อยได้่ครับ ไม่มีโปร0%ครับ ยอดขายน้อยกระจึ๋งนึง ทำโปรไม่ได้ครับ  คิก คิก

อีกทั้ง4-5เดือนนี้เจ้าของร้านร้อนเงินมากครับ ผีผลัก ดันอยากซื้อรถแพง  โดนชก

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #428710 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 07:16:28 PM »

พี่ตุ้ม แผ่น TAC4 มาแล้วเดียวตอเช้าส่งต่อให้

รวมทั้งหมดกี่บาทครับ... Grin

ยังไม่ได้ลิสท์รายการที.... บู่

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #428711 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 07:17:17 PM »

ใช้ของSCBเกือบสิบปี วงเงิน2เหมิน  เจ้านี่ไม่เคยอัพวงเงินให้ ปกติใช้น้อย หักบัญชีตลอด นี่ว่าจะไปขออัพวงเงินแล้ว(ต้องไปยื่นเรื่องเองที่แบงค์สาขาที่เราเปิดบัญชี)   เด่วรถคันใหม่ สาว่าจะบอบ เวลาเข้าศูนย์ เวลาต่อประกันชั้น1  กลัวลมจับ รูดบัตรเอาดีกว่า 

เจ้าอื่นก็เคยอนุมัติให้ง่ายๆนะ วงเงิน3-6หมื่น แต่ไม่ใช้ของเค้านานเกิน หลายปี เค้าเลยขอยกเลิก ว่าเราไม่ใช้เลย  คิก คิก

ของ ไทยพาณิชย์มีใช้ไว้นานแล้ว วงเงินพอได้ซื้อตั๋วเครื่องบินกลับได้ในกรณีฉุกเฉิน ที่ยังคงใช้เพราะไม่มีค่าธรรมเนียมรายปี ถ้าใบแจ้งหนี้ค่าธรรมเนียมมาให้เราไปที่ธนาคารโทรคุยกับเขาก็ไม่ต้องเสียครับ สำหรับบัตรที่ไม่ค่อยได้ใช้นะครับ

อีกเจ้าก็ของกรุงเทพไว้เติมน้ำมันรถครับ เพราะผมไม่มีเงินสดติดตัวเป็นส่วนใหญ่ เนื่องจากได้วันละ ๔๐ เติมมันรถไม่พอครับ

อยากได้บัตรกสิกรเพราะเห็นเขามาเชียร์ให้สมัครนิครับ  ไม่ได้ก็ค่อยว่ากันหล่าวครับ

ก็ไปขออัพวงเงินเพิ่มสิครับ ของเดิมก็ดีอยู่แล้ว scbเจ้านี้เขี้ยวอ่ะ ต้องไปยื่นสเตทเม้นใหม่ จะบ้าแระ แล้วที่เดินบัญชีเนี่ยไม่เคยดูรึไง  แบร่

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #428712 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 07:17:30 PM »

ของผม HSBC ตั้งแต่ทำมาสองปีกว่าแล้วมั๊ง....ขอยกเลิก  เค้าไม่ให้ยกเลิกอ่ะ...

ช่วงนี้ไม่รับเครดิตครับ แต่ผ่อนผ่านบัตรอิออน,เฟิสช้อยได้่ครับ ไม่มีโปร0%ครับ ยอดขายน้อยกระจึ๋งนึง ทำโปรไม่ได้ครับ  คิก คิก

อีกทั้ง4-5เดือนนี้เจ้าของร้านร้อนเงินมากครับ ผีผลัก ดันอยากซื้อรถแพง  โดนชก

ว่าจะผ่อนปิ๊กซักสองอัน สิบเดือน   ศูนย์เปอร์เซนต์..      อดเรย... หัวเราะร่าน้ำตาริน

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #428713 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 07:18:06 PM »

เอาละ มาอีกแร๊ะ แห็ดมาขั่นจังหวะได้หน่อยหนึ่ง หึๆๆ

แต่น้า DDT น่าว่าวันนี้คงไม่ว่าง คงน่าจะชื่นชมลูกอยู่เป็นแน่ เพราะห่างหายกันหลายวัน

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #428714 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 07:20:58 PM »

บัตรเครดิต ผมว่าใช้วงเงินน้อยๆแหละครับดี......

ดีอย่างไร คือดีที่ปลอดภันสูง หากไม่ดีโดนแฮกค์ไป ความยุ่งยากมันก็น้อยตามจำนวน เสห้าเหมินกะพอได้ตามใช้หนีักันแร๊ะ

หน้า: 1 ... 28578 28579 28580 [28581] 28582 28583 28584 ... 35779
  พิมพ์