เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 02:28:55 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 28579 28580 28581 [28582] 28583 28584 28585 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25481522 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #428715 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 07:23:46 PM »

เรียบร้อย บัตรเครดิตธนาคารกสิกรไทย ไม่อนุมัติ เหตุผลเพราะเอกสารไม่สมบูรณ์ ขาดอะไรก็ไม่บอก บอกแต่ว่าอีก ๖ เดือนค่อยสมัครเข้ามาใหม่นะ เพราะหากสมัครเข้ามาตอนนี้ก็จะเป้นการซ้ำซ้อนเนื่องจากระบบไม่ได้ล้างประวัติให้  

ขอบคุณจริงๆครับ

ต้องพยายามใหม่ ต้องเอาให้ได้บัตรของธนาคารนี้ ใครพอจะมีคำแนะนำอะไรบ้างครับ

ใช้ของSCBเกือบสิบปี วงเงิน2เหมิน  เจ้านี่ไม่เคยอัพวงเงินให้ ปกติใช้น้อย หักบัญชีตลอด นี่ว่าจะไปขออัพวงเงินแล้ว(ต้องไปยื่นเรื่องเองที่แบงค์สาขาที่เราเปิดบัญชี)   เด่วรถคันใหม่ สาว่าจะบอบ เวลาเข้าศูนย์ เวลาต่อประกันชั้น1  กลัวลมจับ รูดบัตรเอาดีกว่า  

เจ้าอื่นก็เคยอนุมัติให้ง่ายๆนะ วงเงิน3-6หมื่น แต่ไม่ใช้ของเค้านานเกิน หลายปี เค้าเลยขอยกเลิก ว่าเราไม่ใช้เลย  คิก คิก

ของผม HSBC ตั้งแต่ทำมาสองปีกว่าแล้วมั๊ง....ขอยกเลิก  เค้าไม่ให้ยกเลิกอ่ะ...
                    ตอนนี้ HSBC ก็โอนเป็นของ ธ.กรุงศรีฯแระ.... ก็ยังไม่ได้ใช้อยู่ดี... คิก คิก คิก คิก

ใช้แต่กรุงไทย.... ไว้ซื้อผ่อนสิบเดือน.... Grin  มิวฉิกโชนมีโปรฯผ่อนสิบเดือนมั่งไม๊... Grin   คิก คิก

โปรผ่อนสิบเดือนนี้ของกรุงศรีเฟิรสต์ช๊อยส์มีมากเกือบทุกที่เลยครับ อีออนยังไม่ได้เท่าครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #428716 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 07:25:33 PM »

บัตรเครดิต ผมว่าใช้วงเงินน้อยๆแหละครับดี......

ดีอย่างไร คือดีที่ปลอดภันสูง หากไม่ดีโดนแฮกค์ไป ความยุ่งยากมันก็น้อยตามจำนวน เสห้าเหมินกะพอได้ตามใช้หนีักันแร๊ะ

ครับ มีไว้ยามฉุกเฉินก็พอ เมื่อก่อนผมใช้แบบไม่คิด ทั้งกิน ทั้งเที่ยว ใช้รูดบัตร  สุดท้ายจ่ายไม่ทันกว่าจะจ่ายคืนเขาหมดก็นานครับ

ตอนนี้เลยไม่จำเป็นจะไม่ใช้ครับ

แต่อยากได้บัตรกสิกรไทยนิครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #428717 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 07:25:50 PM »

พี่ตุ้ม แผ่น TAC4 มาแล้วเดียวตอเช้าส่งต่อให้
เอาละ มาอีกแร๊ะ แห็ดมาขั่นจังหวะได้หน่อยหนึ่ง หึๆๆ

แต่น้า DDT น่าว่าวันนี้คงไม่ว่าง คงน่าจะชื่นชมลูกอยู่เป็นแน่ เพราะห่างหายกันหลายวัน
เดียวได้ฟังแล้วชอบหล่าวแหละ

สุขที่เสพได้ไม่มีพิษไม่มีภัยและราคาไม่แพงครับ เสพกันเข้าไป
เพราะสุขอย่างอื่นแพงๆเพ รถเก้ง รถกระบะ กล้อง+เลนซ์เทพๆ ปืนเทพๆ
ดนตรีเป็นสมบัติบ้าอย่างหนึ่งที่เราเสพได้ทุกวัน เสพได้นาน เสพได้คุ้มค่ากะที่ลงทุนมา

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #428718 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 07:27:02 PM »

บัตรเครดิต ผมว่าใช้วงเงินน้อยๆแหละครับดี......

ดีอย่างไร คือดีที่ปลอดภันสูง หากไม่ดีโดนแฮกค์ไป ความยุ่งยากมันก็น้อยตามจำนวน เสห้าเหมินกะพอได้ตามใช้หนีักันแร๊ะ

มันอิยกให้เองน่ะดิครับ.... ของเซ็งทั่ง...มันอัพให้อัตโนมัติ ถึงแสนสี่แน่ะ... บู่
                                   แต่บายจึย...ยกเลิกมันไปแระ... Cheesy

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #428719 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 07:31:42 PM »

ครับ มีไว้ยามฉุกเฉินก็พอ เมื่อก่อนผมใช้แบบไม่คิด ทั้งกิน ทั้งเที่ยว ใช้รูดบัตร  สุดท้ายจ่ายไม่ทันกว่าจะจ่ายคืนเขาหมดก็นานครับ

ตอนนี้เลยไม่จำเป็นจะไม่ใช้ครับ

แต่อยากได้บัตรกสิกรไทยนิครับ

ของผมก็ไม่ได้ครับ....กสิกร...
ส่งหลักฐาน ไปแล้ว  เรื่องผ่านแล้วแต่ยังไม่อนุมัติ..
ผมส่งสำเนาบัตรราชการไปอ่ะ เค้าบอกใช้ไม่ได้ มันไม่มีที่อยู่ในบัตร
ให้ผมส่งสำเนาบัตร ปชช.ไป  แต่ผมไม่ส่ง..  อดเรย...  Grin

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #428720 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 07:33:44 PM »

พี่ตุ้ม แผ่น TAC4 มาแล้วเดียวตอเช้าส่งต่อให้
เอาละ มาอีกแร๊ะ แห็ดมาขั่นจังหวะได้หน่อยหนึ่ง หึๆๆ

แต่น้า DDT น่าว่าวันนี้คงไม่ว่าง คงน่าจะชื่นชมลูกอยู่เป็นแน่ เพราะห่างหายกันหลายวัน

สุขที่เสพได้ไม่มีพิษไม่มีภัยและราคาไม่แพงครับ เสพกันเข้าไป
เพราะสุขอย่างอื่นแพงๆเพ รถเก้ง รถกระบะ กล้อง+เลนซ์เทพๆ ปืนเทพๆ
ดนตรีเป็นสมบัติบ้าอย่างหนึ่งที่เราเสพได้ทุกวัน เสพได้นาน เสพได้คุ้มค่ากะที่ลงทุนมา

ไม่รวมเสพเหล้าเหรอ... บู่     คิก คิก

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #428721 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 07:35:11 PM »

มันอิยกให้เองน่ะดิครับ.... ของเซ็งทั่ง...มันอัพให้อัตโนมัติ ถึงแสนสี่แน่ะ... บู่
                                   แต่บายจึย...ยกเลิกมันไปแระ... Cheesy
หากไม่อยากรำคาญ กะการตามตื้อของเหล่าโบ๋ทำงานทางโทรศัพท์ แนะนำให้ทำเครดิตเสียสักสองสามครั้ง แล้วมันจะไม่ฮวนอีกเลย หึๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #428722 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 07:35:51 PM »

ลองขับมิหลาดมาหลายหน  นั่งผู้ใหญ่สองคน  เด็ก1-3ขวบ2ตัว เกียร์ออโต้ เลี้ยว มุด เข้าซอย หรือออกตัวไฟเขียว ออกตัวค่อนข้างอึดมากกว่าแจ๊สพอสมควร  ต้องกดคันเร่งถึง2500-3000พันรอบ กว่าจะฉิว ถึง80... คราวนี้จะรุ้สึกหวิวๆ คงเพราะยางหน้าแคบ ตัวถังเล็ก เสียงเครื่อง+ลมเข้ามาในห้องโดยสารมากพอสมควร หึ่งเลยล่ะ

ใช้ในเมืองพอได้ ขับทางไกล คงไม่ไหว แต่ก็ไหวหมดล่ะ ถ้าไม่ซึ่งเกินร้อยนะ

แต่ก็ไม่ค่อยได้ข่าวพวกอีโค้คาร์เกิดอุบติเ้หตุไรนะ  Cheesy

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #428723 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 07:36:05 PM »

สวัสดีครับ คนโบร๊ะๆทุกท่าน

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #428724 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 07:36:12 PM »

ไม่รวมเสพเหล้าเหรอ... บู่     คิก คิก
หลอดเราเอาไปแลกเหล้าเทพของพี่เข้มเสพได้ไม่ถึงสามขวด

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #428725 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 07:39:22 PM »

คนจนอย่างเรา มีบัตรเครดิต Platinum 3 ธนาคาร   BAY วงเงินแสนสาม  SCB กับ  KBANK วงเงินใบละแสน .. ปัจจุบันยอดเต็มหมดแระ  อ๋อย อ๋อย อ๋อย  ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #428726 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 07:41:41 PM »

หากไม่อยากรำคาญ กะการตามตื้อของเหล่าโบ๋ทำงานทางโทรศัพท์ แนะนำให้ทำเครดิตเสียสักสองสามครั้ง แล้วมันจะไม่ฮวนอีกเลย หึๆๆ

เดี๋ยวลองดูครับ..

ปล.พี่เข้มยืมเบี้ยสองเหมินดิ.... Grin

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #428727 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 07:42:38 PM »

คนจนอย่างเรา มีบัตรเครดิต Platinum 3 ธนาคาร   BAY วงเงินแสนสาม  SCB กับ  KBANK วงเงินใบละแสน .. ปัจจุบันยอดเต็มหมดแระ  อ๋อย อ๋อย อ๋อย  ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ไม่เป็นไรครับ... ช้าหรือเร็วแค่นั้น..   Grin
http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #428728 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 07:44:06 PM »

เดี๋ยวลองดูครับ..

ปล.พี่เข้มยืมเบี้ยสองเหมินดิ.... Grin
เบอร์บัญชีหลังบ้านเลยครับ  Cool Cool Cool

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #428729 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 07:45:38 PM »

ไม่ต้อง  เดี๋ยวพรุ่งนี้เข้าไปเอา... Grin

หน้า: 1 ... 28579 28580 28581 [28582] 28583 28584 28585 ... 35779
  พิมพ์