เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 12:34:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 28585 28586 28587 [28588] 28589 28590 28591 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25480240 ครั้ง)
TD_รักในหลวง
ตายโดยยืนอยู่บนสองขาของตัวเองดีกว่าอยู่อย่างคุกเข่า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 286

« ตอบ #428805 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 09:38:53 AM »

ไม่หลาบ..ไม่จำ..

น้ำร้อนออกมาจากเวฟ.... ตักกาแฟเทใส่ทันที  

...บรูมมมม.....

เต็มโต๊ะ เต็มพื้น...  อ๋อย

สวัสดีครับ พ่อเตยหมอ แมวขนึ้ไปทำแก้วกาแฟพลัดลงคีย์บอร์ดเหรอครับ

แหะ แหะ  แมวไม่อยู่ครับ

น้ำร้อนน่ะครับ  อกมาจากเวฟด้วยความร้อนสูงสุดเท่าที่น้ำมีได้  เจอเกล็ดกาแฟเทใส่

มันทำปฏิกิริยาอะไรของมันก็ไม่รู้ ฟู่กระจายเต็มโต๊ะเลย

ตกลงก็ต้องชงใหม่

น้ำต้มไมโครเวฟ อุณหภูมิจะสูงกว่าต้มด้วยเปลวไฟนะครับ...
ดู ๆ เหมือนไม่ร้อนเพราะมันไม่เดือดปุด ๆ ...แต่จริง ๆ แล้ว
เมื่อต้มด้วยไมโครเวฟจนเดือดคลั่ก ๆ รอดูจนหยุดเดือด  
แต่ตอนที่มันพึ่งหยุดปุด ๆ นั้นมันอุณหภูมิมันยังเกินร้อยองศานะครับ

เปิดแลในตู้ไมโครเวฟ  ไฟก็ไม่มี เข้าอะไรใส่เข้าไปออกมาร้อนเพ   คิก คิก คิก คิก คิก คิก

IT IS BETTER TO DIE ON YOUR FEET THEN TO LIVE ON KNEE.
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #428806 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 09:42:21 AM »

ไม่หลาบ..ไม่จำ..

น้ำร้อนออกมาจากเวฟ.... ตักกาแฟเทใส่ทันที 

...บรูมมมม.....

เต็มโต๊ะ เต็มพื้น...  อ๋อย

สวัสดีครับ พ่อเตยหมอ แมวขนึ้ไปทำแก้วกาแฟพลัดลงคีย์บอร์ดเหรอครับ

แหะ แหะ  แมวไม่อยู่ครับ

น้ำร้อนน่ะครับ  อกมาจากเวฟด้วยความร้อนสูงสุดเท่าที่น้ำมีได้  เจอเกล็ดกาแฟเทใส่

มันทำปฏิกิริยาอะไรของมันก็ไม่รู้ ฟู่กระจายเต็มโต๊ะเลย

ตกลงก็ต้องชงใหม่

น้ำต้มไมโครเวฟ อุณหภูมิจะสูงกว่าต้มด้วยเปลวไฟนะครับ...
ดู ๆ เหมือนไม่ร้อนเพราะมันไม่เดือดปุด ๆ ...แต่จริง ๆ แล้ว
เมื่อต้มด้วยไมโครเวฟจนเดือดคลั่ก ๆ รอดูจนหยุดเดือด 
แต่ตอนที่มันพึ่งหยุดปุด ๆ นั้นมันอุณหภูมิมันยังเกินร้อยองศานะครับ

เปิดแลในตู้ไมโครเวฟ  ไฟก็ไม่มี เข้าอะไรใส่เข้าไปออกมาร้อนเพ   คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ลองเอาไข่เป็ดทั้งหนวยใส่ไปแล้วเปิดสวิทช์ต่ะ...ทำไงก็ไม่ร้อน... บู่ บู่

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #428807 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 09:42:44 AM »

เพราะมันจะระเบิด... ขำก๊าก   คิก คิก คิก คิก

หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #428808 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 09:43:22 AM »

อรุณสวัสดิ์......สวัสดีครับ ลุงโกเล็ก แปลนงานมิตติ้งเกาะจำเริ่ม

แล้วครับ เที่ยวนี้ลุงเตรียมตัวแล้วยังครับ .....อิ อิ

หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน   ลุงหรอย ก็ยังไม่เว้น..... เศร้า

งานหน้า เปลี่ยนแผนครับ พาเบ็ดไป ถ้าได้ก้ได้แต่ปลา ....กินหมดก็ทิ้งก้าง ...จบ..

เปลี่ยนเป็นพากล้องถ่ายรูปดีกว่าครับ ...ถ่ายรูปไว้ได้ ..เอาไว้ได้ ขบเพื่อน กันจนลูกบวชไปเลยครับ.....  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

แต่ถ้า ถ่ายรูปเบลอๆ ออกมานี่ ก็เห็นเพื่อนขบไม่เลิกเหมือนกันน่ะครับ.. Tongue  บู่ บู่ บู่

สวัสดีครับ ลุงโกเล็ก ผมไม่ได้ขบครับ อยากให้ลุงแก้ตัวใหม่ครับ

มันไม่คงเกิดแด จา วูอีกครัั้งนะครับ ผมชอบมวยรองบ่อนครับ ......อิ อิ

ปล.เหมือน ปาเกียวโดน มาเควสน๊อคไงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 13, 2012, 09:45:23 AM โดย หรอย » บันทึกการเข้า
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #428809 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 09:44:04 AM »

ไปกินขี้ช้างแล้วกลับมาลบยูสกันมั๊ยลุงตุ้ม

เสียงว่าแพงสุดๆๆ เลยครับ
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #428810 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 09:44:25 AM »

อรุณสวัสดิ์......สวัสดีครับ ลุงโกเล็ก แปลนงานมิตติ้งเกาะจำเริ่ม

แล้วครับ เที่ยวนี้ลุงเตรียมตัวแล้วยังครับ .....อิ อิ

หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน   ลุงหรอย ก็ยังไม่เว้น..... เศร้า

งานหน้า เปลี่ยนแผนครับ พาเบ็ดไป ถ้าได้ก้ได้แต่ปลา ....กินหมดก็ทิ้งก้าง ...จบ..

เปลี่ยนเป็นพากล้องถ่ายรูปดีกว่าครับ ...ถ่ายรูปไว้ได้ ..เอาไว้ได้ ขบเพื่อน กันจนลูกบวชไปเลยครับ.....  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

แต่ถ้า ถ่ายรูปเบลอๆ ออกมานี่ ก็เห็นเพื่อนขบไม่เลิกเหมือนกันน่ะครับ.. Tongue  บู่ บู่ บู่

สวัสดีครับ ลุงโกเล็ก ผมไม่ได้ขบครับ อยากให้ลุงแก้ตัวใหม่ครับ

มันไม่คงเกิดแด จา วูอีกครัังนครับ ผมชอบมวยรองบ่อนครับ ......อิ อิ

ปล.เหมือน ปาเกียวโดน มาเควสน๊อคไงครับ

เห็นด้วยกะพี่หรอยครับ... Grin    คิก คิก คิก คิก   ขำก๊าก

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #428811 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 09:46:05 AM »

ความรู้ใหม่ เพื่อนมายืนยันแล้ว งานชมปลา กินหมาบางแก้ว มีที่พัดลุงครับ เพิ่งรู้ว่าคนที่นั่นกินหมาบางแก้วด้วย

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

TD_รักในหลวง
ตายโดยยืนอยู่บนสองขาของตัวเองดีกว่าอยู่อย่างคุกเข่า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 286

« ตอบ #428812 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 09:47:31 AM »

เพราะมันจะระเบิด... ขำก๊าก   คิก คิก คิก คิก

วันก่อนทำ ม่ามา ใส่ไข่กัน แล้วไม่เจาะไข่แดง  ก็เลยโดนเหมือนกันครับ เลอะเต็มตู้ครับ  

IT IS BETTER TO DIE ON YOUR FEET THEN TO LIVE ON KNEE.
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #428813 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 09:51:04 AM »

เพราะมันจะระเบิด... ขำก๊าก   คิก คิก คิก คิก

วันก่อนทำ ม่ามา ใส่ไข่กัน แล้วไม่เจาะไข่แดง  ก็เลยโดนเหมือนกันครับ เลอะเต็มตู้ครับ 

น้าฉ็องรู้  น้าฉ็องด่าตาย....ไม่ปลอดภัย ทำอะไรไม่ถามแกก่อน...  Grin     คิก คิก คิก คิก

golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #428814 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 09:52:29 AM »

วันก่อนทำ ม่ามา ใส่ไข่กัน แล้วไม่เจาะไข่แดง  ก็เลยโดนเหมือนกันครับ เลอะเต็มตู้ครับ 

เย้ ....นึกว่า ผมเคยโดนอยู่คนเดียว ...คนอื่นเขาก็เป็นเหมือนกันนิ๊ ....

แถมเช็ดไม่เกลี้ยง เมียกลับมาบ่นให้ล่าว เอิ๊กกกก  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #428815 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 09:54:06 AM »

เย้ ....นึกว่า ผมเคยโดนอยู่คนเดียว ...คนอื่นเขาก็เป็นเหมือนกันนิ๊ ....

แถมเช็ดไม่เกลี้ยง เมียกลับมาบ่นให้ล่าว เอิ๊กกกก  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ให้ดีต้องใส่ทั้งเปลือกเลยครับ....

แต่เปิดสวิทช์แล้ว ให้โฮกคอคอยแลมันใกล้ๆ ด้วยนะ....

ไม่นาน....ฝาตู้จะกระเด็นมาโขกหัว... Grin   คิก คิก คิก คิก

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #428816 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 09:55:08 AM »

ผมว่าในคู่มือการใช้งานของเตาไมโครเวฟเค้าก็เขียนไว้ด้วยนาเรื่องนี้.... บู่

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #428817 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 09:57:56 AM »

ความรู้ใหม่ เพื่อนมายืนยันแล้ว งานชมปลา กินหมาบางแก้ว มีที่พัดลุงครับ เพิ่งรู้ว่าคนที่นั่นกินหมาบางแก้วด้วย

หรือว่าเพื่อนผมมันจะพูดเล่นนะ เห็นบอกว่าสั่งได้เหมือนกับหมูย่าง มีส่งถึงที่ด้วย  

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #428818 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 09:57:59 AM »

ไปกินขี้ช้างแล้วกลับมาลบยูสกันมั๊ยลุงตุ้ม

เสียงว่าแพงสุดๆๆ เลยครับ

ลองมั๊ยล่ะลุง.... 

ผมล่ะหน่าย กับศิลปะแห่งกาแฟที่เริ่มแหกคอกแหกคูลงข้างทางเข้ารกเข้าพงแบบนี้จริง ๆ

ความพิถีพิถันในการผลิตกาแฟ ที่นำเสนอก่อนเสริฟนั่นก็ทีนึงแล้ว

ถ้ารู้ก่อน ว่ากาแฟแก้วนั้น มาจากสายพันธุ์นั้น ปลูกในโครงการนี้ ที่ระดับความสูงนั้น เลือกเมล็ด คั่วบดที่ระดับความร้อนเท่านั้นเท่านี้

.....กาแฟแก้วนั้น จะได้รับการละเลียดดื่ม อย่างบรรจงเป็นพิเศษ...

แล้วถ้าผู้ดื่ม ดื่มแล้วแบะปาก......มันผู้นั้น คืออาชญากรทางการดื่มกาแฟ 

โทษฐานที่ไม่ได้เข้าถึงศาสตร์แห่งกาแฟขั้นสูง แล้วยังมาสะเออะชิม...

.........

ผมชอบกาแฟครับ กินมาตั้งแต่อายุ 15 - 16 เนสธรรมดานี่แหละ

พอทำงานเอง มีรายได้ก็เลยลองเปลี่ยนรสชาติดูบ้างอะไรบ้าง

กาแฟสดเริ่มบูม ผมก็เริ่มกิน  แล้วก็ให้รู้สึกว่า กาแฟสดแบบเย็นสูตรต่าง ๆ มันหวานอิ๊บอ๋ายเลย

ก็เลยกลับมากินกาแฟดำ ใส่น้ำตาลกรวดแบบที่ผมชอบแค่สี่ห้าเม็ด

อืมม ความชอบผมมันมาแบบนี้ ก็เลยซัดซะมื้อละ 2 - 3 ถ้วย  แก้เก้อด้วยปริมาณกาแฟไม่มากนัก เดี๋ยวจะงอกปีกซะก่อน

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #428819 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 09:59:49 AM »

น้าฉ็องรู้  น้าฉ็องด่าตาย....ไม่ปลอดภัย ทำอะไรไม่ถามแกก่อน...  Grin     คิก คิก คิก คิก

ผิดเพื่อนแล้วไงลุง

คนอื่นเขามีประสปการ โดนกันมาทุกคนแล้ว
หน้า: 1 ... 28585 28586 28587 [28588] 28589 28590 28591 ... 35779
  พิมพ์