เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 10:31:34 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 28586 28587 28588 [28589] 28590 28591 28592 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25477513 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #428820 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 10:01:04 AM »

เพราะมันจะระเบิด... ขำก๊าก   คิก คิก คิก คิก

วันก่อนทำ ม่ามา ใส่ไข่กัน แล้วไม่เจาะไข่แดง  ก็เลยโดนเหมือนกันครับ เลอะเต็มตู้ครับ 

น้าฉ็องรู้  น้าฉ็องด่าตาย....ไม่ปลอดภัย ทำอะไรไม่ถามแกก่อน...  Grin     คิก คิก คิก คิก

ผิดเพื่อนแล้วไงลุง

คนอื่นเขามีประสปการ โดนกันมาทุกคนแล้ว

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

รู้งี้ไม่อ่านคู่มือฯมันดีหว่า...   นอกคอกพ้น... บู่

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #428821 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 10:02:09 AM »

golek, Pandanus, TD_รักในหลวง, poth, นายกระจง, samrit.., lex, Udomkd, หรอย (+ 1 ซ่อนตัว) และ 8 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

อุ๊ยยยย นาย มาหยบตอนไหนไม่รู้ เพิ่งเห็น .. Grin   ไหว้ ไหว้ ไหว้ สวัสดีครับ... Grin Grin Grin

เห็นมะ จริง ๆ แล้วผมออนตลอด แต่แกก๊อบมาแล้วลบชื่อผมออกนิ

อย่าปรักปรำลอยๆครับ ตอนนั้นไม่มีชื่อเติ้น หยบตาเขียวอยู่เฉยๆ เพิ่งมาแสดงตัวตอน นายมา นิ๊ ...

มีพิรุธไหร่อ่ะ หรือว่าที่รับฝากปืนเถื่อนไว้ ยังอยู่เหลย...เดี๋ยว ๆ ๆ แหล่ะ ฟ้องนายจับเลยนิ๊ ... ยิ้มีเลศนัย

ไม่ได้ลอย ๆ ครับ

หย่อนปุ๊บ มันลงไปเกี่ยวหินท้องน้ำปั๊บเลย  ไม่ได้ลอยแม้แต่นิดเดียว
ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก เก๋าเติบ........ฮายขอเฉพาะท่อนหัวแล้วกัน

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #428822 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 10:04:12 AM »

อุ่นลูกเกาลัดก็โดนมาแล้วครับ... Cheesy

ทู่พล็อกพลัคๆ ๆ ๆ ...หว่างอียกขึ้นไปปิดทัน พ่านเต็มตู้หมด

เมียด่าเกือบตาย... Cheesy

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #428823 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 10:04:15 AM »

แรกวา.... ทำหอยแมงภู่นิวซีแลนด์อบชีสให้เมีย....

แต่ไปหยิบจากระเบื้องเคลือบดินเผาใส่หอย อบในตู้...  อบเสร็จจานแตกพ้น... บู่ บู่
              ปกติใช้แต่ถาดเหล็ก   แต่เปลี่ยนเป็นจานเบื้องเพียงเพื่อหยิบจานออกมาได้วางกินเลยไม่ต้องถ่ายใส่จานอื่นอยู่...

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #428824 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 10:04:18 AM »

Grin Grin

แมงวันตอมตรูดเติ้นมาแน่ะ

ธรรมดา  บู่ ก็แค่เอาเศษกิ่งไม้ปาดออก...ยังไม่ได้ล้าง...
แล้วบอกเพื่อนว่าอยู่ในเมือง ลักษณะแบบนี้ มันขี้แบบหยบกอไม้ชัดๆ ยี๊ ยี๊ ยี๊

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #428825 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 10:05:32 AM »

รีพรีเซนต์ เครื่องทำกาแฟสด แบบทำเอง ไม่ง้อเครื่องราคาแสน

ฝรั่งเห็นเข้าประนามตายเลย ค่าที่ควบคุมแรงดันด้วยมือ ถ้าเผลอวันไหนล่ะ  ตกใจ

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #428826 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 10:06:46 AM »

อุ่นลูกเกาลัดก็โดนมาแล้วครับ... Cheesy

ทู่พล็อกพลัคๆ ๆ ๆ ...หว่างอียกขึ้นไปปิดทัน พ่านเต็มตู้หมด

ไง..ลุงตุ้ม  เห็นมะ  เห็นรึปล่าววววววว
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #428827 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 10:07:47 AM »

อรุณสวัสดิ์......สวัสดีครับ ลุงโกเล็ก แปลนงานมิตติ้งเกาะจำเริ่ม

แล้วครับ เที่ยวนี้ลุงเตรียมตัวแล้วยังครับ .....อิ อิ

หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน   ลุงหรอย ก็ยังไม่เว้น..... เศร้า

งานหน้า เปลี่ยนแผนครับ พาเบ็ดไป ถ้าได้ก้ได้แต่ปลา ....กินหมดก็ทิ้งก้าง ...จบ..

เปลี่ยนเป็นพากล้องถ่ายรูปดีกว่าครับ ...ถ่ายรูปไว้ได้ ..เอาไว้ได้ ขบเพื่อน กันจนลูกบวชไปเลยครับ.....  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

แต่ถ้า ถ่ายรูปเบลอๆ ออกมานี่ ก็เห็นเพื่อนขบไม่เลิกเหมือนกันน่ะครับ.. Tongue  บู่ บู่ บู่

หัดให้เบลอเป็นก่อน แล้วค่อยวกมา ยี๊ ยี๊ ยี๊

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #428828 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 10:08:59 AM »

Grin Grin

แมงวันตอมตรูดเติ้นมาแน่ะ

ธรรมดา  บู่ ก็แค่เอาเศษกิ่งไม้ปาดออก...ยังไม่ได้ล้าง...
แล้วบอกเพื่อนว่าอยู่ในเมือง ลักษณะแบบนี้ มันขี้แบบหยบกอไม้ชัดๆ ยี๊ ยี๊ ยี๊

ขรี้ในป่าหน้าบ้าน...

เออ...นึกได้... ว่าจำปูนที่น้าฉ็องยัดเยียดกลั่นแกล้งใส่รถมาแรกคะนู้น...
                    ออกดอกซะสามสี่ดอก....เมียได้แต่กลิ่นเที่ยวเดินเวียนหาดอกมันแต่หาไม่เจอ....
                    ผมต้องไปแหวกใบดู จึงจะเจอดอกมัน... Grin

หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #428829 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 10:09:10 AM »

ไปกินขี้ช้างแล้วกลับมาลบยูสกันมั๊ยลุงตุ้ม

เสียงว่าแพงสุดๆๆ เลยครับ

ลองมั๊ยล่ะลุง....  

ผมล่ะหน่าย กับศิลปะแห่งกาแฟที่เริ่มแหกคอกแหกคูลงข้างทางเข้ารกเข้าพงแบบนี้จริง ๆ

ความพิถีพิถันในการผลิตกาแฟ ที่นำเสนอก่อนเสริฟนั่นก็ทีนึงแล้ว

ถ้ารู้ก่อน ว่ากาแฟแก้วนั้น มาจากสายพันธุ์นั้น ปลูกในโครงการนี้ ที่ระดับความสูงนั้น เลือกเมล็ด คั่วบดที่ระดับความร้อนเท่านั้นเท่านี้

.....กาแฟแก้วนั้น จะได้รับการละเลียดดื่ม อย่างบรรจงเป็นพิเศษ...

แล้วถ้าผู้ดื่ม ดื่มแล้วแบะปาก......มันผู้นั้น คืออาชญากรทางการดื่มกาแฟ  

โทษฐานที่ไม่ได้เข้าถึงศาสตร์แห่งกาแฟขั้นสูง แล้วยังมาสะเออะชิม...

.........

ผมชอบกาแฟครับ กินมาตั้งแต่อายุ 15 - 16 เนสธรรมดานี่แหละ

พอทำงานเอง มีรายได้ก็เลยลองเปลี่ยนรสชาติดูบ้างอะไรบ้าง

กาแฟสดเริ่มบูม ผมก็เริ่มกิน  แล้วก็ให้รู้สึกว่า กาแฟสดแบบเย็นสูตรต่าง ๆ มันหวานอิ๊บอ๋ายเลย

ก็เลยกลับมากินกาแฟดำ ใส่น้ำตาลกรวดแบบที่ผมชอบแค่สี่ห้าเม็ด

อืมม ความชอบผมมันมาแบบนี้ ก็เลยซัดซะมื้อละ 2 - 3 ถ้วย  แก้เก้อด้วยปริมาณกาแฟไม่มากนัก เดี๋ยวจะงอกปีกซะก่อน

สวัสดีครับ ในชีวิตจิบกาแฟไม่เกิน 4-5 แก้วครับ  พูดจริงไม่ใช่โอรดครับ

เพราะเท่าที่จำได้ แค่ดื่มคำ 2 คำผมจะเกิดอาการมึนหัว อาเจียน และใจเต้นโครมคราม

เลยไม่อยากหัวใจวายสะก่อน แต่ชอบกลิ่นกาแฟครับ หอมจริงๆ

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #428830 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 10:09:47 AM »

ไง..ลุงตุ้ม  เห็นมะ  เห็นรึปล่าววววววว

หัวเราะร่าน้ำตาริน

เรามันนอกคอกจริง ๆ ด้วย... บู่

golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #428831 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 10:11:25 AM »

golek, Pandanus, TD_รักในหลวง, poth, นายกระจง, samrit.., lex, Udomkd, หรอย (+ 1 ซ่อนตัว) และ 8 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

อุ๊ยยยย นาย มาหยบตอนไหนไม่รู้ เพิ่งเห็น .. Grin   ไหว้ ไหว้ ไหว้ สวัสดีครับ... Grin Grin Grin

เห็นมะ จริง ๆ แล้วผมออนตลอด แต่แกก๊อบมาแล้วลบชื่อผมออกนิ

อย่าปรักปรำลอยๆครับ ตอนนั้นไม่มีชื่อเติ้น หยบตาเขียวอยู่เฉยๆ เพิ่งมาแสดงตัวตอน นายมา นิ๊ ...

มีพิรุธไหร่อ่ะ หรือว่าที่รับฝากปืนเถื่อนไว้ ยังอยู่เหลย...เดี๋ยว ๆ ๆ แหล่ะ ฟ้องนายจับเลยนิ๊ ... ยิ้มีเลศนัย

ไม่ได้ลอย ๆ ครับ

หย่อนปุ๊บ มันลงไปเกี่ยวหินท้องน้ำปั๊บเลย  ไม่ได้ลอยแม้แต่นิดเดียว
ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก เก๋าเติบ........ฮายขอเฉพาะท่อนหัวแล้วกัน

โดนชก  โดนชก  โดนชก      หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน     ผมอุตส่าทำเป็นไม่เห็น ลุงเข้มแกเมาไม่หาย เดินมาฉัดตั้งกลางทางเลย ...ชาดดด.... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

แล้วกวาดมา ทุกดอก ...โดนกันถ้วนทั่ว.... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #428832 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 10:13:11 AM »

ไง..ลุงตุ้ม  เห็นมะ  เห็นรึปล่าววววววว

ไง..ลุงตุ้ม  เห็นมะ  เห็นรึปล่าววววววว   ยิ้มีเลศนัย

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #428833 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 10:13:32 AM »

ไปกินขี้ช้างแล้วกลับมาลบยูสกันมั๊ยลุงตุ้ม

ผมล่ะหน่าย กับศิลปะแห่งกาแฟที่เริ่มแหกคอกแหกคูลงข้างทางเข้ารกเข้าพงแบบนี้จริง ๆ

ความพิถีพิถันในการผลิตกาแฟ ที่นำเสนอก่อนเสริฟนั่นก็ทีนึงแล้ว

ถ้ารู้ก่อน ว่ากาแฟแก้วนั้น มาจากสายพันธุ์นั้น ปลูกในโครงการนี้ ที่ระดับความสูงนั้น เลือกเมล็ด คั่วบดที่ระดับความร้อนเท่านั้นเท่านี้

.....กาแฟแก้วนั้น จะได้รับการละเลียดดื่ม อย่างบรรจงเป็นพิเศษ...

แล้วถ้าผู้ดื่ม ดื่มแล้วแบะปาก......มันผู้นั้น คืออาชญากรทางการดื่มกาแฟ  

โทษฐานที่ไม่ได้เข้าถึงศาสตร์แห่งกาแฟขั้นสูง แล้วยังมาสะเออะชิม...

.........

ผมชอบกาแฟครับ กินมาตั้งแต่อายุ 15 - 16 เนสธรรมดานี่แหละ

พอทำงานเอง มีรายได้ก็เลยลองเปลี่ยนรสชาติดูบ้างอะไรบ้าง

กาแฟสดเริ่มบูม ผมก็เริ่มกิน  แล้วก็ให้รู้สึกว่า กาแฟสดแบบเย็นสูตรต่าง ๆ มันหวานอิ๊บอ๋ายเลย

ก็เลยกลับมากินกาแฟดำ ใส่น้ำตาลกรวดแบบที่ผมชอบแค่สี่ห้าเม็ด

อืมม ความชอบผมมันมาแบบนี้ ก็เลยซัดซะมื้อละ 2 - 3 ถ้วย  แก้เก้อด้วยปริมาณกาแฟไม่มากนัก เดี๋ยวจะงอกปีกซะก่อน

สวัสดีครับ ในชีวิตจิบกาแฟไม่เกิน 4-5 แก้วครับ  พูดจริงไม่ใช่โอรดครับ

เพราะเท่าที่จำได้ แค่ดื่มคำ 2 คำผมจะเกิดอาการมึนหัว อาเจียน และใจเต้นโครมคราม

เลยไม่อยากหัวใจวายสะก่อน แต่ชอบกลิ่นกาแฟครับ หอมจริงๆ

โห... ผมกินไม่เกินสองแก้วอ่ะครับ....กาแฟใส่ครั้งละช้อนชาครึ่ง..น้ำตาลดิบหนึ่งช้อน
       เวลาอบรมสัมนาคอฟฟี่เบรคผมกินชาจีนแทน...
       ส่วนใหญ่ชอบกินกาแฟตอนเช้า...กลิ่นกาแฟ ผสมกลิ่นยาสูบ
       มันเร่งปฏิกริยา มวนท้องได้ดีครับ.. Grin   คิก คิก

ตอนแรกก่อนเคยครั้งนึง...กาแฟชงสำเร็จรูปก็กินกันปกติ
มีวันนึงเพื่อนซื้อเครื่องชงกาแฟสด (แบบกระดาษกรอง)
พามาต้มกาแฟให้กิน...ยังจำได้  เป็นกาแฟบดของยี่ห้อซูซูกิ
ยกซดได้ครึ่งถ้วย...หัวใจเต้นแทบหลุดออกมาจากอก..   อ๋อย อ๋อย ยี๊

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #428834 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 10:14:50 AM »

.........

ให้ได้แหลงกันถี  ผมก้กินกาแควไม่ได้ครับ อาการเหมือนๆพี่หรอย แต่มีข้อยกเว้นถ้าขับรถไกลๆ ได้เบอร์ดี้สักกระป๋องตาจะสว่างขึ้นครับ แต่พอถึงที่หมายปลายทางแล้ว เปลืองเบียร์ครับ ไม่งั้นนอนไม่หลับครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

หน้า: 1 ... 28586 28587 28588 [28589] 28590 28591 28592 ... 35779
  พิมพ์