เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 02:24:49 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 28600 28601 28602 [28603] 28604 28605 28606 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25469046 ครั้ง)
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #429030 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 08:58:40 AM »

golek, samrit.., TD_รักในหลวง และ 6 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ไหว้ ไหว้ ไหว้ สวัสดีตอนเช้าวันศุกร์อันชุ่มฉ่ำครับ ลุงสัมริท น้าธเนศ ลุงตุ้ม ป๋าแพะ น้าจง น้ายอด และทุกๆท่านครับ  Grin Grin Grin

(เหมาให้แหม็ด .... Tongue)

สวัสดีครับลุงโกเล็ก และทุกๆ ท่าน... ไหว้

ผมด้วยม้ายลุง
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #429031 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 09:01:49 AM »

golek, samrit.., TD_รักในหลวง และ 6 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ไหว้ ไหว้ ไหว้ สวัสดีตอนเช้าวันศุกร์อันชุ่มฉ่ำครับ ลุงสัมริท น้าธเนศ ลุงตุ้ม ป๋าแพะ น้าจง น้ายอด และทุกๆท่านครับ  Grin Grin Grin

สวัสดีครับลุงโกเล็ก และทุกๆ ท่าน... ไหว้

ด้วย...เหมารวมในทุกๆ ท่านแล้ว... Smiley

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #429032 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 09:05:33 AM »

นายกระจง, Pandanus, ขวัญชัย - รักในหลวง, samrit.., golek, tum610, TD_รักในหลวง และ 4 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

น้าฉ๊องครับ ถ้าว่างช่วยตอบคำถามทางข้อความส่วนตัวด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #429033 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 09:06:52 AM »

นายกระจง, Pandanus, ขวัญชัย - รักในหลวง, samrit.., golek, tum610, TD_รักในหลวง และ 4 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

น้าฉ๊องครับ ถ้าว่างช่วยตอบคำถามทางข้อความส่วนตัวด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

หือ  ไม่ได้แลที  เดี๋ยวนะ
golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #429034 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 09:07:08 AM »

ด้วย...เหมารวมในทุกๆ ท่านแล้ว... Smiley

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #429035 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 09:13:54 AM »

แต่วา เครื่องคอมป์เสีย เปิดไม่ได้ กดปิดเปิดใหม่หลายครั้ง เข้าเซฟโหมดแล้วยังไม่ได้เหลย ไม่ยอมรันต่อ
ยกไปพันทิพย์ พอช่างเสียบปลั๊กเปิดปุ๊บติดปั๊บเหมือนไม่มีอะไร ลองปิดเปิดใหม่ก็เหมือนเดิม
สุดท้ายยกเครื่องกลับโดยไม่ต้องซ่อม

ดีนะ เป็นพันทิพย์ ถ้าเป็นแถวนบพิตำ ช่างแถวสี่แยกน่าโยกโย้ ให้มาเอาหวันเย็น แล้วคิดค่าซ่อมสี่ร้อยหล่าว...

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #429036 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 09:20:52 AM »

หนวดเคราด้วยต๊ะ ตูกำพร้าผม

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #429037 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 09:22:56 AM »

เต็มๆ น่าว่าคืนนี้

ตั้งแต่เมื่อคืนเต็มๆ ...จนตอนนี้ก่ะยังปรอยอยู่หนอยๆเหลยนิ๊ครับ.... Embarrassed

ร่องมันแหวกให้หดใหญ่นิดหนึ่ง ไม่ค่อยมี ลงมาตอนเช้าส่งนักเรียนหีดหนึ่ง พอได้รถติด นิดหน่อย

แดดแพ้งแล้ว แต่ก็หุบๆแพ้งๆ ตอนนี้หุบ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #429038 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 09:24:37 AM »

แต่วา เครื่องคอมป์เสีย เปิดไม่ได้ กดปิดเปิดใหม่หลายครั้ง เข้าเซฟโหมดแล้วยังไม่ได้เหลย ไม่ยอมรันต่อ
ยกไปพันทิพย์ พอช่างเสียบปลั๊กเปิดปุ๊บติดปั๊บเหมือนไม่มีอะไร ลองปิดเปิดใหม่ก็เหมือนเดิม
สุดท้ายยกเครื่องกลับโดยไม่ต้องซ่อม

ดีนะ เป็นพันทิพย์ ถ้าเป็นแถวนบพิตำ ช่างแถวสี่แยกน่าโยกโย้ ให้มาเอาหวันเย็น แล้วคิดค่าซ่อมสี่ร้อยหล่าว...
ถึงว่าเมื่อวานรู้สึกค่อยยังชั่ว ยิ้มีเลศนัย คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #429039 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 09:26:20 AM »

ขอบคุณครับ

ตอบหน้าบ้านนี่แหละ  เพื่อนแหลงเรื่องหลอดกะเบ่อ เขาไม่ใช่หยบแหลงกันที  แลบลิ้น

ยึดติดม้าย ว่าต้องเป็นของแท้ดั้งเดิมไม่เปลี่ยนอะไรเลย  เพราะถ้าหากยึดติดแบบนั้น

ก็ต้องพร้อมจะเจอกับปัญหาการใช้งานของเครื่องยนต์อายุเกือบสามสิบปี ความสึกหรอและเทคโนโลยีที่"เอาท์"ไปแล้ว

ปัญหาตัวถังอายุเท่ากัน ที่ไม่รู้ผ่านการโป๊วสีมากี่ครั้ง หัวเชื่อมแก๊สกี่หน สภาพเนื้อเหล็กที่สูญเสียอิเล็กตรอนเปิดประตูรอสนิมมากิน

รถคันนี้ ตอบโจทย์ข้างบนให้หมดแล้ว เหลือโจทย์ที่ต้องเอาไปขบคิดสองข้อ  คือ เชื่อเรื่องที่ว่า รถเปลี่ยนเครื่องป็นปัญหาไม่รู้จบหรือไม่

กับอีกคำถาม ว่า ผมไม่เห็นราคาที่เขาแจงออกมาเลย ก็เลยไม่รู้ ว่าคุ้มหรือไม

รถพวกนี้ อยู่นอกกฏเกณฑ์การซื้อขายปรกติ  แน่นอน นอกกฏเกณฑ์ของไฟแนนท์ด้วย

เพราะฉะนั้น การซื้อรถแบบนี้ จะกลายเป็นการจ่ายเงินก้อนโตกว่าซื้อรถปรกติทันที

ที่เหลือ ก็คือ การถามตัวเองว่า พร้อมหรือไม่ กับการจ่ายเพื่อความชอบ...
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #429040 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 09:26:46 AM »

ร่องมันแหวกให้หดใหญ่นิดหนึ่ง ไม่ค่อยมี ลงมาตอนเช้าส่งนักเรียนหีดหนึ่ง พอได้รถติด นิดหน่อย

แดดแพ้งแล้ว แต่ก็หุบๆแพ้งๆ ตอนนี้หุบ

บู่      คิก คิก คิก คิก

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #429041 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 09:27:07 AM »

เมาค้าง ทำไหรไม่ถูก ห๊กใส่คอม คนไอ้ไหร ชาด

มีดซื้อแล้วหม้ายนิ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #429042 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 09:41:02 AM »

ลุงเข้ม...ฮับเอาน่องเองแระ... Smiley

วันนี้วันศุกร์ ได้เพิ่มจุลินทรีย์ โพรไบโอติก จากนมเปรียวดีไลท์ 2 ขวด

โดยเฉพาะช่วงนี้ได้จุลินทรีย์เพิ่มเป็น 2X จากสูตรเดิม... เยี่ยม

ร่างการคงจะปรับสมดุลย์ระบบขับถ่ายได้ดีขึ้น... เยี่ยม

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #429043 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 09:43:33 AM »

ลุงเข้ม...ฮับเอาน่องเองแระ... Smiley

วันนี้วันศุกร์ ได้เพิ่มจุลินทรีย์ โพรไบโอติก จากนมเปรียวดีไลท์ 2 ขวด

โดยเฉพาะช่วงนี้ได้จุลินทรีย์เพิ่มเป็น 2X จากสูตรเดิม... เยี่ยม

ร่างการคงจะปรับสมดุลย์ระบบขับถ่ายได้ดีขึ้น... เยี่ยม

เอาแบบพิเศษไม๊ เดี๋ยวจัดให้ เพิ่มแอลกอฮอร์ด้วย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #429044 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 09:50:10 AM »

ขอบคุณครับ

ตอบหน้าบ้านนี่แหละ  เพื่อนแหลงเรื่องหลอดกะเบ่อ เขาไม่ใช่หยบแหลงกันที  แลบลิ้น

ยึดติดม้าย ว่าต้องเป็นของแท้ดั้งเดิมไม่เปลี่ยนอะไรเลย  เพราะถ้าหากยึดติดแบบนั้น

ก็ต้องพร้อมจะเจอกับปัญหาการใช้งานของเครื่องยนต์อายุเกือบสามสิบปี ความสึกหรอและเทคโนโลยีที่"เอาท์"ไปแล้ว

ปัญหาตัวถังอายุเท่ากัน ที่ไม่รู้ผ่านการโป๊วสีมากี่ครั้ง หัวเชื่อมแก๊สกี่หน สภาพเนื้อเหล็กที่สูญเสียอิเล็กตรอนเปิดประตูรอสนิมมากิน

รถคันนี้ ตอบโจทย์ข้างบนให้หมดแล้ว เหลือโจทย์ที่ต้องเอาไปขบคิดสองข้อ  คือ เชื่อเรื่องที่ว่า รถเปลี่ยนเครื่องป็นปัญหาไม่รู้จบหรือไม่

กับอีกคำถาม ว่า ผมไม่เห็นราคาที่เขาแจงออกมาเลย ก็เลยไม่รู้ ว่าคุ้มหรือไม

รถพวกนี้ อยู่นอกกฏเกณฑ์การซื้อขายปรกติ  แน่นอน นอกกฏเกณฑ์ของไฟแนนท์ด้วย

เพราะฉะนั้น การซื้อรถแบบนี้ จะกลายเป็นการจ่ายเงินก้อนโตกว่าซื้อรถปรกติทันที

ที่เหลือ ก็คือ การถามตัวเองว่า พร้อมหรือไม่ กับการจ่ายเพื่อความชอบ...

ขอบคุณมากครับสำหรับคำตอบครับ

นี่คือโจทย์อีกข้อที่ต้องขบคิดให้แตกก่อนที่จะเดินทางเข้าสู่ทุ่งมรณะครับ เมื่อคืนจับผีเก็งกอยได้แล้วตัวนึง ครับ

ปัญหาที่ต้องคิดและพยายามหาคำตอบให้ได้ตอนนี้คือ

๑. ราคาตัวรถ ในแบบที่เราต้องการ

๒. ราคาเครื่องเคแซด ๓๐๐๐

๓. ราคาเกียร์ของเครื่องเคแซด

๔. ราคาโช๊คทั้งหมดพร้อมกันสะบัด

๕. ราคาแหนบยก

๖.ราคาคานหน้าหลัง

๗. ราคาเฟือง ๘/๓๙

๘. ราคาล้อ พร้อมยางขนาด ๓๕ นิ้ว

๙. ราคายอยแปดทิศหน้าหลัง

๑๐. ราคาค่าแรงหากเราจะสร้างขึ้นมาเอง

เพื่อที่จะมาเปรียบเทียบกับราคาที่ผมได้โทรไปถามมาแล้วครับ ๓๙๐๐๐๐ บาทครับ

หากใครพอจะทราบราคาของดังกล่าวรบกวนช่วยแจ้งให้ทราบด้วยครับ

ขอบคุณครับ

หน้า: 1 ... 28600 28601 28602 [28603] 28604 28605 28606 ... 35779
  พิมพ์