เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 02:18:12 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 28601 28602 28603 [28604] 28605 28606 28607 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25468376 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #429045 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 09:51:18 AM »

ท่าทางคานแข็งอีบานหวาหลอดหล่าว

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #429046 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 09:51:53 AM »

golek, samrit.., TD_รักในหลวง และ 6 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ไหว้ ไหว้ ไหว้ สวัสดีตอนเช้าวันศุกร์อันชุ่มฉ่ำครับ ลุงสัมริท น้าธเนศ ลุงตุ้ม ป๋าแพะ น้าจง น้ายอด และทุกๆท่านครับ  Grin Grin Grin

(เหมาให้แหม็ด .... Tongue)

สวัสดีครับลุงโกเล็ก และทุกๆ ท่าน... ไหว้

ผมด้วยม้ายลุง
หนวดเคราด้วยต๊ะ ตูกำพร้าผม

ลุงเข้ม...ฮับเอาน่องเองแระ... Smiley

วันนี้วันศุกร์ ได้เพิ่มจุลินทรีย์ โพรไบโอติก จากนมเปรียวดีไลท์ 2 ขวด

โดยเฉพาะช่วงนี้ได้จุลินทรีย์เพิ่มเป็น 2X จากสูตรเดิม... เยี่ยม

ร่างการคงจะปรับสมดุลย์ระบบขับถ่ายได้ดีขึ้น... เยี่ยม

เอาแบบพิเศษไม๊ เดี๋ยวจัดให้ เพิ่มแอลกอฮอร์ด้วย

ถ้ามันจะช่วยให้ผนังหลอดเลือดหัวใจ และหลอดเลือดอื่นๆ

สามารถฟื้นสภาพให้กลับมามีความยืดหยุ่นมากขึ้น ...ก่าให้จัดมา   Grin

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #429047 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 09:52:30 AM »

มีอีกคำถามครับน้าฉ๊อง รถเครื่องขนาด ๔๒๐๐ ซีซี หากจะติดตั้งแก๊ส แอลพี่จี ต้องติดตั้งถังขนาดเท่าไหร่ครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #429048 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 09:53:44 AM »

ท่าทางคานแข็งอีบานหวาหลอดหล่าว

รบกวนช่วยสืบราคาจากร้านข้างบ้านด้วยครับ

ชลบุรีออฟโร๊ด    ศรีราชาออฟโรด ครับผม  ช่วยๆกันครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #429049 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 09:55:47 AM »

http://www.sigmasport.com/us/produkte/pulscomputer/onyx/onyx_classic/?punkt=zubehoer

เมื่อวานเพิ่งจัดหาไอ้นี้เข้ามาประจำการ

เพื่อใช้ในการวัดอัตราการเต้นของหัวใจ

ในขณะปั่นจักรยาน และเดินหรือวิ่งออกกำลังกาย...

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #429050 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 09:57:27 AM »

รบกวนช่วยสืบราคาจากร้านข้างบ้านด้วยครับ

ชลบุรีออฟโร๊ด    ศรีราชาออฟโรด ครับผม  ช่วยๆกันครับ
จากใจริง ตรงไป ตรงมา

ผมไม่หนับหนุน อย่าปล้ำตัวเลย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #429051 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 10:00:29 AM »

แต่วา เครื่องคอมป์เสีย เปิดไม่ได้ กดปิดเปิดใหม่หลายครั้ง เข้าเซฟโหมดแล้วยังไม่ได้เหลย ไม่ยอมรันต่อ
ยกไปพันทิพย์ พอช่างเสียบปลั๊กเปิดปุ๊บติดปั๊บเหมือนไม่มีอะไร ลองปิดเปิดใหม่ก็เหมือนเดิม
สุดท้ายยกเครื่องกลับโดยไม่ต้องซ่อม

ดีนะ เป็นพันทิพย์ ถ้าเป็นแถวนบพิตำ ช่างแถวสี่แยกน่าโยกโย้ ให้มาเอาหวันเย็น แล้วคิดค่าซ่อมสี่ร้อยหล่าว...
เมาค้าง ทำไหรไม่ถูก ห๊กใส่คอม คนไอ้ไหร ชาด

มีดซื้อแล้วหม้ายนิ

เซ้อแล้ว รอส่ง

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #429052 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 10:00:46 AM »

http://www.sigmasport.com/us/produkte/pulscomputer/onyx/onyx_classic/?punkt=zubehoer

เมื่อวานเพิ่งจัดหาไอ้นี้เข้ามาประจำการ

เพื่อใช้ในการวัดอัตราการเต้นของหัวใจ

ในขณะปั่นจักรยาน และเดินหรือวิ่งออกกำลังกาย...

เปลืองเปล่าๆครับ ใช้มือขวาจับที่ข้อมือซ้าย นับในใจก็พอแล้วครับ พาไปคืน แล้วเอาเบี้ยที่ได้คืนมาซื้อเหล้าไปฝากไว้บ้านพี่เข้มพลางๆครับ

ปล. นาฬิกาแบบนี้ใส่ตอนนั่ง กับนอนไม่ได้นะครับ ยกเว้นว่าเป็นท่าทางการออกกำลังกายครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #429053 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 10:01:53 AM »

แต่วา เครื่องคอมป์เสีย เปิดไม่ได้ กดปิดเปิดใหม่หลายครั้ง เข้าเซฟโหมดแล้วยังไม่ได้เหลย ไม่ยอมรันต่อ
ยกไปพันทิพย์ พอช่างเสียบปลั๊กเปิดปุ๊บติดปั๊บเหมือนไม่มีอะไร ลองปิดเปิดใหม่ก็เหมือนเดิม
สุดท้ายยกเครื่องกลับโดยไม่ต้องซ่อม

ดีนะ เป็นพันทิพย์ ถ้าเป็นแถวนบพิตำ ช่างแถวสี่แยกน่าโยกโย้ ให้มาเอาหวันเย็น แล้วคิดค่าซ่อมสี่ร้อยหล่าว...
เมาค้าง ทำไหรไม่ถูก ห๊กใส่คอม คนไอ้ไหร ชาด

มีดซื้อแล้วหม้ายนิ

เซ้อแล้ว รอส่ง

ส่งมาเลยครับ ที่อยู่เดี๋ยวส่งข้อความให้ครับ ส่งธรรมดานะ ไม่แขบ เดี๋ยวไปรษณีย์อี้รวยครับ

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #429054 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 10:06:00 AM »

มีอีกคำถามครับน้าฉ๊อง รถเครื่องขนาด ๔๒๐๐ ซีซี หากจะติดตั้งแก๊ส แอลพี่จี ต้องติดตั้งถังขนาดเท่าไหร่ครับ

90 ลิตรขึ้นไป 

3 ถึง 4 กิโลเมตรต่อลิตร นั้นคือประหยัดสุดแล้ว  ถ้าถังเล็กกว่านั้น กลัวว่าจากตรังจะไม่ถึงหาดใหญ่
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #429055 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 10:06:52 AM »

ชลบุรีออฟโร๊ด    ศรีราชาออฟโรด ครับผม  ช่วยๆกันครับ
จากใจริง ตรงไป ตรงมา

ผมไม่หนับหนุน อย่าปล้ำตัวเลย

ขนาดเกมในไอโฟนผมยังโหลดเกมออฟโรดมาเล่นเลย  พี่เราไม่เข้าชัยเลยนิ  คนมันชอบนิครับ   พี่เท่าแต่ไปถามนิ ครับ  พี่ถามข้อ ๘. ราคาล้อ พร้อมยางขนาด ๓๕ นิ้ว

ข้อเดียวก็ได้ครับ

samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #429056 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 10:07:59 AM »

เปลืองเปล่าๆครับ ใช้มือขวาจับที่ข้อมือซ้าย นับในใจก็พอแล้วครับ พาไปคืน แล้วเอาเบี้ยที่ได้คืนมาซื้อเหล้าไปฝากไว้บ้านพี่เข้มพลางๆครับ

ปล. นาฬิกาแบบนี้ใส่ตอนนั่ง กับนอนไม่ได้นะครับ ยกเว้นว่าเป็นท่าทางการออกกำลังกายครับ

ไซร๋ไม่มาบอกก่อนหน้านี้ จะได้ไม่พักซื้อ...

ใส่นั่ง ใส่นอนไม่ได้  งง ๆ อ่ะ ... Huh

ก่าเมื่อคืนผมใส่นอนทั้งคืน  ไม่เห็นว่าพรือ

และโดยปกติกใช้ใส่ไปไหนมาไหนแทนนาฬิกาก่าได้มิใชเหอ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #429057 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 10:09:56 AM »

พรืออีใช้ไม่ได้ ใส่เวลานอนกะชูแขนตั้งฉากนิ้วชี้เพดานแหละพี่สำริด คิก คิก

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #429058 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 10:10:18 AM »

90 ลิตรขึ้นไป  

3 ถึง 4 กิโลเมตรต่อลิตร นั้นคือประหยัดสุดแล้ว  ถ้าถังเล็กกว่านั้น กลัวว่าจากตรังจะไม่ถึงหาดใหญ่

ขอบคุณครับ  

มีเข้ามาคันนึง ราคาพอๆกับโฟร์วีลกระบะที่ผมชอบ แต่ตัวนี้คือสุดยอดของโฟร์วีลครับ  น่าสนใจมากครับ ถ้าได้คันนี้ ไม่สนใจคันอื่นเลยครับ

http://www.taladrod.com/w20/search/cardet3.aspx?cib=1026436

แต่ค่าเครื่องถ้าจะเปลี่ยนจากเบนซินเป็นดีเซลเท่าไหร่ครับ  ไว้รับส่งนักเรียนครับ ชอบคันใหญ่ๆ เบียดได้แรงครับ

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #429059 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 10:12:05 AM »

ในกระทู้ด้ามขวาน  ไม่มีคำว่า เปลือง หรือไม่คุ้มค่า....

เพราะยังไม่เคยคุยกันเรื่องเครื่องซักผ้า หรือตู้เย็น....อันเป็นสิ่งของจำเป็น...

มีแต่อะไรแต่ละอย่าง ที่ไม่มีก็ได้ทั้งนั้น
หน้า: 1 ... 28601 28602 28603 [28604] 28605 28606 28607 ... 35779
  พิมพ์