เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 11:24:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 28602 28603 28604 [28605] 28606 28607 28608 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25467008 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #429060 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 10:14:08 AM »

ท่าทางคานแข็งอีบานหวาหลอดหล่าว

รบกวนช่วยสืบราคาจากร้านข้างบ้านด้วยครับ

ชลบุรีออฟโร๊ด    ศรีราชาออฟโรด ครับผม  ช่วยๆกันครับ
จากใจริง ตรงไป ตรงมา

ผมไม่หนับหนุน อย่าปล้ำตัวเลย
เห็นด้วย1เสียง เล่นพวกนี้ หาก

1.ไม่มีความรู้พื้นฐาน

2.ใจไม่รักจริง

3.ทุนต้องหนา

4.ไม่อยู่ใกล้แหล่งวัสดุ...

5.เวลาที่ทุ่มเท

แจ็บตัวแน่นอน...

อยากได้จริงตัดใจ ซื้อที่เขาทำสำเร็จมาแล้วดีกว่า ได้ใช้(และได้ซ่อม)แน่นอน...ยอมยกเงินส่วนต่างให้เขาไปเหอะ....คุณจะได้ของมาแน่นอน....กับทยอยมานอนกองให้หนิมกินอยู่ทีละชิ้นๆ และไม่รู้ว่าเจ้าอะหลั่ยชิ้นนั้น มันจะปลุกให้ตื่นขึ้นมาได้แค่ใหน จนกว่าเราจะประกอบทุกชิ้นเข้าด้วยกัน และทดสอบการใช้งานโน่นแหละครับ ถึงจะแจ็บหัวเพิ่มขึ้น ว่ามันงอแงอยู่จุดใหน หึๆๆ

แต่ความฝันของใคร ก็ของมัน ล่ากันไป ห้ามกันไม่ได้

เช่นผม แม้นจะรู้ว่าแพ้อยู่แล้ว แต่ก็ยังฝัน

แรกคืนเปิดแย้มๆให้เมียแล
http://www.youtube.com/watch?v=XMd91Me1nOY&feature=player_detailpage

ก็ได้แค่นี้ และบอกไปว่า มันจะพาเราไปได้ในหลากหลายพื้นที่ หึๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #429061 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 10:14:36 AM »

ฉ็องแหลงโถก... Grin

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #429062 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 10:15:17 AM »

http://www.sigmasport.com/us/produkte/pulscomputer/onyx/onyx_classic/?punkt=zubehoer

เมื่อวานเพิ่งจัดหาไอ้นี้เข้ามาประจำการ

เพื่อใช้ในการวัดอัตราการเต้นของหัวใจ

ในขณะปั่นจักรยาน และเดินหรือวิ่งออกกำลังกาย...

เปลืองเปล่าๆครับ ใช้มือขวาจับที่ข้อมือซ้าย นับในใจก็พอแล้วครับ พาไปคืน แล้วเอาเบี้ยที่ได้คืนมาซื้อเหล้าไปฝากไว้บ้านพี่เข้มพลางๆครับ

ปล. นาฬิกาแบบนี้ใส่ตอนนั่ง กับนอนไม่ได้นะครับ ยกเว้นว่าเป็นท่าทางการออกกำลังกายครับ

ไซร๋ไม่มาบอกก่อนหน้านี้ จะได้ไม่พักซื้อ...

ใส่นั่ง ใส่นอนไม่ได้  งง ๆ อ่ะ ... Huh

ก่าเมื่อคืนผมใส่นอนทั้งคืน  ไม่เห็นว่าพรือ

และโดยปกติกใช้ใส่ไปไหนมาไหนแทนนาฬิกาก่าได้มิใชเหอ

แล้วตอนหลับ พี่ได้แลหม้าย ไม่ เปลืองเบี้ยเปล่าๆ แต่มันขายเราเต็มราคา

ตอนไม่ออกกำลังกายใส่ไปให้เราระแวงไม่กล้าทำไหร กลัวมันอี้เต้นมากเกินไปครับ ทำให้เราเครียดครับ

ใช้ใส่แทนนาฬิกาข้อมือได้ ถ้ามันมีเวลาบอกครับ ถ้าไม่มีเพื่อนมาถามเวลา ไปบอกอัตราการเต้นหัวใจ ผมว่าคนละเรื่องกันนะครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #429063 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 10:16:47 AM »

ในกระทู้ด้ามขวาน  ไม่มีคำว่า เปลือง หรือไม่คุ้มค่า....

เพราะยังไม่เคยคุยกันเรื่องเครื่องซักผ้า หรือตู้เย็น....อันเป็นสิ่งของจำเป็น...

มีแต่อะไรแต่ละอย่าง ที่ไม่มีก็ได้ทั้งนั้น

โถก เมีย มีก่าได้ ไม่มีก่าได้

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #429064 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 10:18:08 AM »

มีอีกคำถามครับน้าฉ๊อง รถเครื่องขนาด ๔๒๐๐ ซีซี หากจะติดตั้งแก๊ส แอลพี่จี ต้องติดตั้งถังขนาดเท่าไหร่ครับ

90 ลิตรขึ้นไป 

3 ถึง 4 กิโลเมตรต่อลิตร นั้นคือประหยัดสุดแล้ว  ถ้าถังเล็กกว่านั้น กลัวว่าจากตรังจะไม่ถึงหาดใหญ่

ขอบคุณครับ   

มีเข้ามาคันนึง ราคาพอๆกับโฟร์วีลกระบะที่ผมชอบ แต่ตัวนี้คือสุดยอดของโฟร์วีลครับ  น่าสนใจมากครับ ถ้าได้คันนี้ ไม่สนใจคันอื่นเลยครับ

http://www.taladrod.com/w20/search/cardet3.aspx?cib=1026436

แต่ค่าเครื่องถ้าจะเปลี่ยนจากเบนซินเป็นดีเซลเท่าไหร่ครับ  ไว้รับส่งนักเรียนครับ ชอบคันใหญ่ๆ เบียดได้แรงครับ

4200 นั่น มันดีเซลอยู่แล้วนี่ครับ

รถน้ำหนักมาก จึงต้องใช้แรงบิดมหาศาลในการขับเคลื่อน

รถอยู่ในกลุ่มไฮโซ ค่าอะไหล่จึงน่าจะกระอัก....อันเป็นที่มาของราคาขายต่อแค่นั้น
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #429065 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 10:18:36 AM »

มีอีกคำถามครับน้าฉ๊อง รถเครื่องขนาด ๔๒๐๐ ซีซี หากจะติดตั้งแก๊ส แอลพี่จี ต้องติดตั้งถังขนาดเท่าไหร่ครับ

3 ถึง 4 กิโลเมตรต่อลิตร นั้นคือประหยัดสุดแล้ว  ถ้าถังเล็กกว่านั้น กลัวว่าจากตรังจะไม่ถึงหาดใหญ่

ขอบคุณครับ  

มีเข้ามาคันนึง ราคาพอๆกับโฟร์วีลกระบะที่ผมชอบ แต่ตัวนี้คือสุดยอดของโฟร์วีลครับ  น่าสนใจมากครับ ถ้าได้คันนี้ ไม่สนใจคันอื่นเลยครับ

http://www.taladrod.com/w20/search/cardet3.aspx?cib=1026436

แต่ค่าเครื่องถ้าจะเปลี่ยนจากเบนซินเป็นดีเซลเท่าไหร่ครับ  ไว้รับส่งนักเรียนครับ ชอบคันใหญ่ๆ เบียดได้แรงครับ
กะคันนี้ เครื่องเดิมมันก็ดีเซลเทอร์โบอยู่แล้ว จะเปลี่ยนไปดีเซลใหนอีกละครับ?

เอาเหอะ ผมว่าคุณจบที่แลนด์ตัวนี้ ได้มาครบเกือบทุกอย่างที่ต้องการ อีทุกปุ๋ยเข้าสวนกะได้ ใช่มีใครว่า ราคาสามแสนกว่าบาท โถกเหมือนโลกเคย..แต่สภาพจะอยู่ขนาดใหน ไม่โร้

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #429066 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 10:19:15 AM »

ในกระทู้ด้ามขวาน  ไม่มีคำว่า เปลือง หรือไม่คุ้มค่า....

เพราะยังไม่เคยคุยกันเรื่องเครื่องซักผ้า หรือตู้เย็น....อันเป็นสิ่งของจำเป็น...

มีแต่อะไรแต่ละอย่าง ที่ไม่มีก็ได้ทั้งนั้น

ขออภัยพี่สำริดด้วยครับ ที่ผมพูดจาไม่เหมาะสมออกไป ขอบคุณน้าฉ๊องที่เตือนครับ  ว่าแต่แต่ละสิ่งที่ปล้ำหากันมานี่ เปลืองเพนิ ไม่เข้าเรื่องเพนิ เมียด่าเพนิ

เฮ้อ  เหนื่อยใจจริงๆ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #429067 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 10:19:56 AM »

ท่าทางคานแข็งอีบานหวาหลอดหล่าว

รบกวนช่วยสืบราคาจากร้านข้างบ้านด้วยครับ

ชลบุรีออฟโร๊ด    ศรีราชาออฟโรด ครับผม  ช่วยๆกันครับ
จากใจริง ตรงไป ตรงมา

ผมไม่หนับหนุน อย่าปล้ำตัวเลย
เห็นด้วย1เสียง เล่นพวกนี้ หาก

1.ไม่มีความรู้พื้นฐาน

2.ใจไม่รักจริง

3.ทุนต้องหนา

4.ไม่อยู่ใกล้แหล่งวัสดุ...

5.เวลาที่ทุ่มเท

แจ็บตัวแน่นอน...

อยากได้จริงตัดใจ ซื้อที่เขาทำสำเร็จมาแล้วดีกว่า ได้ใช้(และได้ซ่อม)แน่นอน...ยอมยกเงินส่วนต่างให้เขาไปเหอะ....คุณจะได้ของมาแน่นอน....กับทยอยมานอนกองให้หนิมกินอยู่ทีละชิ้นๆ และไม่รู้ว่าเจ้าอะหลั่ยชิ้นนั้น มันจะปลุกให้ตื่นขึ้นมาได้แค่ใหน จนกว่าเราจะประกอบทุกชิ้นเข้าด้วยกัน และทดสอบการใช้งานโน่นแหละครับ ถึงจะแจ็บหัวเพิ่มขึ้น ว่ามันงอแงอยู่จุดใหน หึๆๆ

แต่ความฝันของใคร ก็ของมัน ล่ากันไป ห้ามกันไม่ได้

เช่นผม แม้นจะรู้ว่าแพ้อยู่แล้ว แต่ก็ยังฝัน

แรกคืนเปิดแย้มๆให้เมียแล
http://www.youtube.com/watch?v=XMd91Me1nOY&feature=player_detailpage

ก็ได้แค่นี้ และบอกไปว่า มันจะพาเราไปได้ในหลากหลายพื้นที่ หึๆๆ

ขอบคุณพี่เข้มสำหรับคำแนะนำที่มีค่ายิ่ง จะน้อมรับฟังครับผม

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #429068 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 10:21:15 AM »

ในกระทู้ด้ามขวาน  ไม่มีคำว่า เปลือง หรือไม่คุ้มค่า....

ฟลายอะไคต์..เป็นคำตอบสุดท้าย
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #429069 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 10:21:30 AM »

ฉ็องแหลงโถก... Grin
จริงที่สุด
มันเป็นเรื่องของการจัดการความสมดุลย์ระหว่างกิเลสของเราเองกับความอยากที่ไม่มีวันสิ้นสุด
กับเป้าหมายความฝันร่วมกันในครอบครัวให้เป็นไปได้และเจอกันตรงทางสายกลางที่ประนีประนอมมากที่สุดครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #429070 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 10:22:33 AM »

http://www.sigmasport.com/us/produkte/pulscomputer/onyx/onyx_classic/?punkt=zubehoer

เมื่อวานเพิ่งจัดหาไอ้นี้เข้ามาประจำการ

เพื่อใช้ในการวัดอัตราการเต้นของหัวใจ

ในขณะปั่นจักรยาน และเดินหรือวิ่งออกกำลังกาย...

เปลืองเปล่าๆครับ ใช้มือขวาจับที่ข้อมือซ้าย นับในใจก็พอแล้วครับ พาไปคืน แล้วเอาเบี้ยที่ได้คืนมาซื้อเหล้าไปฝากไว้บ้านพี่เข้มพลางๆครับ

ปล. นาฬิกาแบบนี้ใส่ตอนนั่ง กับนอนไม่ได้นะครับ ยกเว้นว่าเป็นท่าทางการออกกำลังกายครับ

ไซร๋ไม่มาบอกก่อนหน้านี้ จะได้ไม่พักซื้อ...

ใส่นั่ง ใส่นอนไม่ได้  งง ๆ อ่ะ ... Huh

ก่าเมื่อคืนผมใส่นอนทั้งคืน  ไม่เห็นว่าพรือ

และโดยปกติกใช้ใส่ไปไหนมาไหนแทนนาฬิกาก่าได้มิใชเหอ

แล้วตอนหลับ พี่ได้แลหม้าย ไม่ เปลืองเบี้ยเปล่าๆ แต่มันขายเราเต็มราคา

ตอนไม่ออกกำลังกายใส่ไปให้เราระแวงไม่กล้าทำไหร กลัวมันอี้เต้นมากเกินไปครับ ทำให้เราเครียดครับ

ใช้ใส่แทนนาฬิกาข้อมือได้ ถ้ามันมีเวลาบอกครับ ถ้าไม่มีเพื่อนมาถามเวลา ไปบอกอัตราการเต้นหัวใจ ผมว่าคนละเรื่องกันนะครับ

ปกติกลางคืนเราถอดตั้งไว้  แต่มันคิดเบี้ยไว้แล้วนะเฟ๊ย.. Cheesy

นี่เราเอามาใส่ทั้งคืน...กำไรเห็นๆ ... Grin

แล้วอ้ายเครื่องวัดฯ อันนี้มันก่ามีนาฬิกาด้วย

ใส่ไปไหนมาไหนได้ทั้งวันทั้งคืน แม้นขณะไม่ได้ออกกำลังกาย

มีแต่กำไร ไม่มีขาดทุนครับน้าจง... 5 5 5 Grin

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #429071 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 10:22:44 AM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #429072 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 10:23:17 AM »

3 ถึง 4 กิโลเมตรต่อลิตร นั้นคือประหยัดสุดแล้ว  ถ้าถังเล็กกว่านั้น กลัวว่าจากตรังจะไม่ถึงหาดใหญ่

ขอบคุณครับ  

มีเข้ามาคันนึง ราคาพอๆกับโฟร์วีลกระบะที่ผมชอบ แต่ตัวนี้คือสุดยอดของโฟร์วีลครับ  น่าสนใจมากครับ ถ้าได้คันนี้ ไม่สนใจคันอื่นเลยครับ

แต่ค่าเครื่องถ้าจะเปลี่ยนจากเบนซินเป็นดีเซลเท่าไหร่ครับ  ไว้รับส่งนักเรียนครับ ชอบคันใหญ่ๆ เบียดได้แรงครับ

4200 นั่น มันดีเซลอยู่แล้วนี่ครับ

รถน้ำหนักมาก จึงต้องใช้แรงบิดมหาศาลในการขับเคลื่อน

รถอยู่ในกลุ่มไฮโซ ค่าอะไหล่จึงน่าจะกระอัก....อันเป็นที่มาของราคาขายต่อแค่นั้น

ขอบคุณครับ  

กะคันนี้ เครื่องเดิมมันก็ดีเซลเทอร์โบอยู่แล้ว จะเปลี่ยนไปดีเซลใหนอีกละครับ?

เอาเหอะ ผมว่าคุณจบที่แลนด์ตัวนี้ ได้มาครบเกือบทุกอย่างที่ต้องการ อีทุกปุ๋ยเข้าสวนกะได้ ใช่มีใครว่า ราคาสามแสนกว่าบาท โถกเหมือนโลกเคย..แต่สภาพจะอยู่ขนาดใหน ไม่โร้

ผมลืมไปครับ สงสัยผมแลผิดคันแล้วครับ  ราคาขนาดนี้สงสัยคงต้องหาสำรองอีกคันไว้เปลี่ยนอะไหล่นะครับ

เดี๋ยวจะลองโทรถามแลครับว่าซัยขายราคานี้ครับ

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #429073 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 10:24:29 AM »

ขอบคุณครับ  

ถ้ารถคันนี้ ยังปกติ เพียงเจ้าของขี้เกียจดูแล ผมว่าตอบโจทย์น้าหนองได้เกือบหมดน๊ะครับ...

ที่สำคัญ ผมว่า แหลงกับน้องติ๋มได้ง่ายสุด ขานั้นชอบขับรถค้นใหญ่ ลุยๆ ส่วนค่าดูแล ผมว่ามิใช่ปัญหากับบ้านน้าหนอง เอาเบี้ยที่จะไปซื้อของมาประกอบเอง เอามาบำรุงเจ้านี่..น่าจะเวิร์คสุด เครื่องสี่ลิตรตัวนั้น มันก็มิได้บริโภคมากมาย หากว่ามิเอามันไปวิ่งในภูมิประเทศ อัตราบริโภคมันต่ำสิบอยู่แล้ว ต้องแลกกันกับพลังอันมหาศาล รับรองว่า อีโคร์คาร์จะไม่หาญเข้าแค่ครับ คันแถเข้ามา มันคิดสั้นหรือไม่ก็มือสมัครเล่นแน่นอน เหยียบไปเลย ประกันจ่าย หึๆๆ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #429074 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 10:29:58 AM »

ฟลายอะไคต์..เป็นคำตอบสุดท้าย
สงสัยแกหวางอีได้เมียกะตอแก่นุ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 14, 2012, 10:32:58 AM โดย Southlander » บันทึกการเข้า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
หน้า: 1 ... 28602 28603 28604 [28605] 28606 28607 28608 ... 35779
  พิมพ์