เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 11:25:14 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 28603 28604 28605 [28606] 28607 28608 28609 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25467059 ครั้ง)
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #429075 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 10:30:12 AM »

หาไว้ใช้สักอันไหมลุงโกเล็ก .. เห็นน้าอ้นบอกใช้ดี ลื่นปรื๊ดด ๆ  ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #429076 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 10:31:20 AM »

http://www.sigmasport.com/us/produkte/pulscomputer/onyx/onyx_classic/?punkt=zubehoer

เมื่อวานเพิ่งจัดหาไอ้นี้เข้ามาประจำการ

เพื่อใช้ในการวัดอัตราการเต้นของหัวใจ

ในขณะปั่นจักรยาน และเดินหรือวิ่งออกกำลังกาย...

เปลืองเปล่าๆครับ ใช้มือขวาจับที่ข้อมือซ้าย นับในใจก็พอแล้วครับ พาไปคืน แล้วเอาเบี้ยที่ได้คืนมาซื้อเหล้าไปฝากไว้บ้านพี่เข้มพลางๆครับ

ปล. นาฬิกาแบบนี้ใส่ตอนนั่ง กับนอนไม่ได้นะครับ ยกเว้นว่าเป็นท่าทางการออกกำลังกายครับ

ไซร๋ไม่มาบอกก่อนหน้านี้ จะได้ไม่พักซื้อ...

ใส่นั่ง ใส่นอนไม่ได้  งง ๆ อ่ะ ... Huh

ก่าเมื่อคืนผมใส่นอนทั้งคืน  ไม่เห็นว่าพรือ

และโดยปกติกใช้ใส่ไปไหนมาไหนแทนนาฬิกาก่าได้มิใชเหอ

แล้วตอนหลับ พี่ได้แลหม้าย ไม่ เปลืองเบี้ยเปล่าๆ แต่มันขายเราเต็มราคา

ตอนไม่ออกกำลังกายใส่ไปให้เราระแวงไม่กล้าทำไหร กลัวมันอี้เต้นมากเกินไปครับ ทำให้เราเครียดครับ

ใช้ใส่แทนนาฬิกาข้อมือได้ ถ้ามันมีเวลาบอกครับ ถ้าไม่มีเพื่อนมาถามเวลา ไปบอกอัตราการเต้นหัวใจ ผมว่าคนละเรื่องกันนะครับ

ปกติกลางคืนเราถอดตั้งไว้  แต่มันคิดเบี้ยไว้แล้วนะเฟ๊ย.. Cheesy

นี่เราเอามาใส่ทั้งคืน...กำไรเห็นๆ ... Grin

แล้วอ้ายเครื่องวัดฯ อันนี้มันก่ามีนาฬิกาด้วย

ใส่ไปไหนมาไหนได้ทั้งวันทั้งคืน แม้นขณะไม่ได้ออกกำลังกาย

มีแต่กำไร ไม่มีขาดทุนครับน้าจง... 5 5 5 Grin

หวางไป ผมกลัวแต่ลุงสำริดอี้มานั่งเฝ้านากาทั้งคืน ไม่ยอมนอนนิ แลว่ามันเดินเหลยหม้าย  แล้วเติ้นถอดวางไว้พันน้้นมันไม่เดินใช่ไหมครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #429077 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 10:33:53 AM »

มีอีกคำถามครับน้าฉ๊อง รถเครื่องขนาด ๔๒๐๐ ซีซี หากจะติดตั้งแก๊ส แอลพี่จี ต้องติดตั้งถังขนาดเท่าไหร่ครับ

90 ลิตรขึ้นไป 

3 ถึง 4 กิโลเมตรต่อลิตร นั้นคือประหยัดสุดแล้ว  ถ้าถังเล็กกว่านั้น กลัวว่าจากตรังจะไม่ถึงหาดใหญ่

ขอบคุณครับ   

มีเข้ามาคันนึง ราคาพอๆกับโฟร์วีลกระบะที่ผมชอบ แต่ตัวนี้คือสุดยอดของโฟร์วีลครับ  น่าสนใจมากครับ ถ้าได้คันนี้ ไม่สนใจคันอื่นเลยครับ

http://www.taladrod.com/w20/search/cardet3.aspx?cib=1026436

แต่ค่าเครื่องถ้าจะเปลี่ยนจากเบนซินเป็นดีเซลเท่าไหร่ครับ  ไว้รับส่งนักเรียนครับ ชอบคันใหญ่ๆ เบียดได้แรงครับ

4200 นั่น มันดีเซลอยู่แล้วนี่ครับ

รถน้ำหนักมาก จึงต้องใช้แรงบิดมหาศาลในการขับเคลื่อน

รถอยู่ในกลุ่มไฮโซ ค่าอะไหล่จึงน่าจะกระอัก....อันเป็นที่มาของราคาขายต่อแค่นั้น
ถ้ารถคันนี้ ยังปกติ เพียงเจ้าของขี้เกียจดูแล ผมว่าตอบโจทย์น้าหนองได้เกือบหมดน๊ะครับ...

ที่สำคัญ ผมว่า แหลงกับน้องติ๋มได้ง่ายสุด ขานั้นชอบขับรถค้นใหญ่ ลุยๆ ส่วนค่าดูแล ผมว่ามิใช่ปัญหากับบ้านน้าหนอง เอาเบี้ยที่จะไปซื้อของมาประกอบเอง เอามาบำรุงเจ้านี่..น่าจะเวิร์คสุด เครื่องสี่ลิตรตัวนั้น มันก็มิได้บริโภคมากมาย หากว่ามิเอามันไปวิ่งในภูมิประเทศ อัตราบริโภคมันต่ำสิบอยู่แล้ว ต้องแลกกันกับพลังอันมหาศาล รับรองว่า อีโคร์คาร์จะไม่หาญเข้าแค่ครับ คันแถเข้ามา มันคิดสั้นหรือไม่ก็มือสมัครเล่นแน่นอน เหยียบไปเลย ประกันจ่าย หึๆๆ

โทรไปไม่รับ สองสามครั้งแล้ว ชักแปลกๆครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #429078 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 10:34:07 AM »

หวางไป ผมกลัวแต่ลุงสำริดอี้มานั่งเฝ้านากาทั้งคืน ไม่ยอมนอนนิ แลว่ามันเดินเหลยหม้าย  แล้วเติ้นถอดวางไว้พันน้้นมันไม่เดินใช่ไหมครับ

หมัน ถ้ามันเดิน หัวเช้าพรือหาพบ สูญ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #429079 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 10:34:44 AM »

หาไว้ใช้สักอันไหมลุงโกเล็ก .. เห็นน้าอ้นบอกใช้ดี ลื่นปรื๊ดด ๆ  ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

พาไปลากเจ้าตัวนิ๊.... บู่      คิก คิก คิก คิก

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #429080 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 10:37:33 AM »

หมัน ถ้ามันเดิน หัวเช้าพรือหาพบ สูญ

นายหนังมาเอง รู้ทันไปหมด นี่มุกของหนังสุทิพย์ครับพี่

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #429081 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 10:38:32 AM »

น้าซับ อย่าแชแรง

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #429082 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 10:40:06 AM »

ต่อให้มันเปื่อย เน่าพรือ ราคาก็ไม่น่าต่ำขนาดนี้ครับ ผมว่ามันต้องมีอะไรมากกว่านั้น โทรไปไม่ยอมรับเลยครับ แจ๊บหัวหล่าววันี้ ไม่พักทำไหร

http://www.taladrod.com/w20/search/cardet3.aspx?cib=1026436

golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #429083 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 10:45:39 AM »

หาไว้ใช้สักอันไหมลุงโกเล็ก .. เห็นน้าอ้นบอกใช้ดี ลื่นปรื๊ดด ๆ  ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

พาไปลากเจ้าตัวนิ๊.... บู่      คิก คิก คิก คิก

@ ลุงตุ้ม :  ขำก๊าก  ขำก๊าก ขำก๊าก  ไอ้ตัวนี้ น่าจะ เขี้ยววววววววว ครับ

ต้องเหยื่อสดทั้งขน น่าจะได้ผลกว่าครับ .... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

@ ป๋าแพะ : ไม่ไหวครับ ไม่ได้เกี่ยงว่าแพง แต่ผมว่ายังไม่คุ้มครับ...

ผมใช้ Daiwa ตระกูล BG กับ Shimano Nasci ก่ะเหลือๆแล้วครับ

ของที่ผมใช้ รวมกัน ถึงจะได้ Bio ตัวนั้นนะครับ ... Tongue

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 14, 2012, 10:48:59 AM โดย golek » บันทึกการเข้า

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #429084 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 10:47:06 AM »

ต่อให้มันเปื่อย เน่าพรือ ราคาก็ไม่น่าต่ำขนาดนี้ครับ ผมว่ามันต้องมีอะไรมากกว่านั้น โทรไปไม่ยอมรับเลยครับ แจ๊บหัวหล่าววันี้ ไม่พักทำไหร

ไปเสียแล้วครับ ไม่ทันแล้วครับ รับสายเสร็จก็บอกว่าผมกำลังจะปิดการขายในสิบนาทีข้างหน้าครับ ไม่ทันได้แหลงไหรเลยเรา

ค้นหากันต่อไป เสียดายแปลบเลย Cry Cry หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #429085 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 10:57:13 AM »

ถ้าผมมาดีใจที่คุณจงซื้อไม่ทัน จะเสียมารยาทไหมครับ?

น้องสาวมีพราโดอายุ7ปีอยู่คันนึง(แม่บุญธรรมสามีเอามาให้ใช้ไม่ได้ซื้อเอง) แค่ค่าน้ำมันยังพอทน เจอค่าอะไหล่จุกจิกไปทีแทบอ้วก....ถ้าคู่นั่นบอกแทบอ้วก แปลว่ามันต้องหฤโหดจริงๆ  อ๋อย

จนตอนนี้ไปถอยเฟียสต้าออกมาใช้สลับกับแคมรี่ ส่วนเจ้าป้าโด่นั่นเอาไปจอดซุกไว้ในโรงเรียน นานๆถึงจะเอาออกมาขับที

What man is a man , who does not make the world better?
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #429086 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 10:58:18 AM »

ไหว้

สา...ธุ ประเดิมดีๆนะวันนี้ ฝนตกแต่เช้าเรย  กิ๊วก๊าว

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #429087 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 11:03:12 AM »

ท่าทางคานแข็งอีบานหวาหลอดหล่าว

รบกวนช่วยสืบราคาจากร้านข้างบ้านด้วยครับ

ชลบุรีออฟโร๊ด    ศรีราชาออฟโรด ครับผม  ช่วยๆกันครับ
จากใจริง ตรงไป ตรงมา

ผมไม่หนับหนุน อย่าปล้ำตัวเลย
เห็นด้วย1เสียง เล่นพวกนี้ หาก

1.ไม่มีความรู้พื้นฐาน

2.ใจไม่รักจริง

3.ทุนต้องหนา

4.ไม่อยู่ใกล้แหล่งวัสดุ...

5.เวลาที่ทุ่มเท

แจ็บตัวแน่นอน...

อยากได้จริงตัดใจ ซื้อที่เขาทำสำเร็จมาแล้วดีกว่า ได้ใช้(และได้ซ่อม)แน่นอน...ยอมยกเงินส่วนต่างให้เขาไปเหอะ....คุณจะได้ของมาแน่นอน....กับทยอยมานอนกองให้หนิมกินอยู่ทีละชิ้นๆ และไม่รู้ว่าเจ้าอะหลั่ยชิ้นนั้น มันจะปลุกให้ตื่นขึ้นมาได้แค่ใหน จนกว่าเราจะประกอบทุกชิ้นเข้าด้วยกัน และทดสอบการใช้งานโน่นแหละครับ ถึงจะแจ็บหัวเพิ่มขึ้น ว่ามันงอแงอยู่จุดใหน หึๆๆ

แต่ความฝันของใคร ก็ของมัน ล่ากันไป ห้ามกันไม่ได้

เช่นผม แม้นจะรู้ว่าแพ้อยู่แล้ว แต่ก็ยังฝัน

แรกคืนเปิดแย้มๆให้เมียแล
http://www.youtube.com/watch?v=XMd91Me1nOY&feature=player_detailpage

ก็ได้แค่นี้ และบอกไปว่า มันจะพาเราไปได้ในหลากหลายพื้นที่ หึๆๆ

โครงระยะยาวหลาว แบบบ่อปลา  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #429088 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 11:19:34 AM »

วันนี้ ขอพล่ามสักเรื่อง

ว่าด้วยนิทานประกอบสินค้า หรือนิทานประกอบการขาย อันจะเห็นได้ทั่วไป คนขายชอบเล่า คนซื้อชอบฟัง

สินค้าธรรมดา ๆ ทำไมจึงขายราคาแตกต่าง ก็ด้วยศิลปะการเล่านิทานประกอบนี่แหละ สอดคล้องกับความเป็นจริงบางส่วน แทรกเสริมด้วยการปั้นแต่งบางส่วน

เพื่อนผม เคยซื้อเทปคาสเซ็ทของคาราวาน ปกคร่ำคร่า เนื้อเทปยืดยาน ทำนองเพลงเหมือนด้นสด ดนตรีดิบ ๆ เสียงรบกวนอื้อ มาด้วยราคา ๔๐๐ บาท....

นิทานว่าไว้...คราหนึ่ง ในป่าของนักร้องคนนี้ ได้เจอกับกวีเพื่อชีวิตอันเป็นบุคคลต้นแบบ ขณะกระเซอะกระเซิงหนีเจ้าหน้าที่บ้านเมืองด้วยข้อหาคอมมิวนิสต์

เขาได้ขอร้องให้นักร้องผู้นี้ ร้องและเล่นดนตรีเพลงที่เขาแต่ง บันทึกเสียงเอาไว้เผื่อว่าคราวนี้ อาจเป็นครั้งสุดท้ายที่เขามีโอกาส

แล้วก็เป็นครั้งสุดท้ายจริง ๆ เมื่อกวีผู้นั้น ถูกฆ่าตายหลังจากนั้นเพียงสองวันโดยเจ้าหน้าที่บ้านเมือง....

แล้วเทปคาสเซ็ตที่ว่า ก็ได้ก็อปปี้ออกมาแค่ ๓๐ ม้วนเท่านั้น ด้วยข้อจำกัดของสถานที่

หลังจากนั้นไม่นาน หนึ่งในผู้ที่อยู่ในเหตุการณ์ ก็ได้นำคาสเซ็ตนั้น ออกมาขายเพื่อหาเงินประทังชีพ

ตกทอดเรื่อยมาจนถึงเขา นำออกมาขายตลาดเปิดท้ายที่บุดี จ.ยะลา ด้วยราคาที่เรียกว่า ขายทั้งน้ำตา เพราะเขามีอยู่แค่สองม้วนเท่านั้น

แล้วไอ้เพื่อนผม ก็ซื้อมาด้วยหัวใจที่พองโต....

นั่งเล่าอย่างชื่นชมพร้อมกับกินข้าวเหนียวปลาเค็มห่อละสามบาท ที่ซื้อจากเงินที่เหลือจากซื้อเทปในตำนานม้วนนั้น

แล้วมันก็ไม่สงสัยสืบเสาะเลย ว่า น้าหงา แกได้เจอกับ จิตร ภูมิศักดิ์ตอนไหน....  ยี๊
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #429089 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 11:20:48 AM »

น้าหนองๆ

http://www.taladrod.com/w20/Search/CarDet3.aspx?cib=1027162

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หน้า: 1 ... 28603 28604 28605 [28606] 28607 28608 28609 ... 35779
  พิมพ์