เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 12:28:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 28621 28622 28623 [28624] 28625 28626 28627 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25460345 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #429345 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 12:05:14 PM »

เครื่องสลาเวียสีข้าวแล่ะน้าหนอง  คันดังแต่ท่อล้อไม่หมุน

แหลงเรื่องท่อนึกขึ้นได้

น้าฉ๊องครับ ถ้าเดินท่อไอเสียตรงๆ ไม่ต้องมีหม้อพักสำหรับรถยนต์ มันอี้พรือบ้างครับ เพราะช๊อปเปอร์ผมเดินทรง ไม่มีใส้ท่อครับ หาไม่ได้ เขาไม่มีขายครับ ผมหาหมดแล้วในกูเกิ้ลครับ

ผมชอบเอาป้ายวงกลมติดไว้ใต้ที่พักเท้าคนซ้อน ไม่รู้ซัยนิ
ขับไปไหนเพื่อนยอเพแหละ ยิ้มีเลศนัย

สโลเครื่องไม่เท่าไหร่ครับ  เสียงดังกว่าปรกตินิดหน่อย

แต่ถ้าตอนเร่งเกียร์ว่างล่ะก็  แก้วแตกกระจายแหละครับ

แหลงแล้วนึกได้เรื่องนึงหลาว

สมัยเรียน วิชาแกสโซลีน ของ อ.จำรัส ผกผ่า (สมัย อ.ประสิทธิ์ พร้อมมูล เป็น ผ.อ.) เครื่อง PB1600 ของดัทสัน วางบนแท่น

วันแรก จับกลุ่มสี่คน  แกให้ถอด....ปาเข้าไปครึ่งวัน

วันที่สอง กลุ่มเดิมเครื่องเดิม แกให้ประกอบ  คราวนี้ล่อเข้าไปหมดวัน....คือเครื่องไม่ติดไม่ต้องกลับบ้าน ว่างั้น

วันที่สาม ทั้งถอดและประกอบภายในวันเดียว  คราวนี้ พวกขี้โม้ โม้อยู่ไม่ได้ ไม่งั้นตกรถไม่พักกลับบ้าน

ทำเวลาเร่งรีบกันใหญ่  ทีนี้ การทำงานหลาย ๆ คน เรื่องพลาดก็เกิดขึ้นได้ง่าย ๆ

กลุ่มผม ประกอบด้วย ผม คีรี สุชาติ วิทยา ทำท่าจะเสร็จก่อนเพื่อน  เพราะมีมือดีคือ สุชาติกับคีรี ส่วนวิทยาหนักไปทางโม้

ประกอบเสร็จ ผมเสียบขั้วแบตเตอรี่ วิทยาสตาร์ท สุชาติยืนหอบอยู่หน้าเครื่อง (มันทำของมันคนเดียว...)

พอเครื่องติด แน่นอน ติดก่อนกลุ่มอื่น ๆ   วิทยาดึงคันเร่งจนสุด รอบเครื่องยนต์แผดดังแสบแก้วหู ประกาศให้ใครต่อใครรู้ ว่า กลุ่มกูเสร็จแล้วโว๊ยยยยย

หัวเทียนขันไว้ไม่กี่เกลียว.....!!!!     สุชาติยืนอยู่ตรงนั้นพอดี

เสียงดัง ปั๊ก...โอ๊ย... ติด ๆ กัน สุชาติเอามือกุมหน้า ทรุดลงนั่งยอง เลือดโทรมหว่างนิ้ว

หัวเทียนพร้อมสายไฮโวลต์ หายไปชุดหนึ่ง เหลือแต่รูดำโบ๋

บนหลังคากระเบื้อง มีแสงลอดเข้ามาได้ รูขนาดหนูผ่านได้สบาย ๆ

สุชาติ โดนสายไฮโวลต์ ที่ติดมากับหัวเทียน ฟาดเอาเหนือคิ้ว แตกเป็นแผลยาวราวสองนิ้ว

นึกไม่ออก ว่าถ้าโดนกับหัวเทียนหัวนั้นจัง ๆ จะเป็นยังไงบ้าง

มาแล้วขากระบะร้ายๆของเรา

พรือมั่งครับวันนี้ งานที่ร้านชุกชุมไหมครับ

ไม่เดินสายรับงานนอกพื้นที่อีกหรือครับ

แล้วปร้างั้นฝนตกไหมนิครับ

นี่แค่เที่ยงแล้วกินข้าวไหนนิ

กาแควละเช้านี้กินแล้วหม้ายครับ

ราคารถ แอลเอ็น ๖๕ ที่ผมเล็งไว้ถูกกว่าดูคาตี้ มอนสเตอร์ครับ  น่าว่าไม่ยากหากจะขออนุมัติกันจริงๆ แต่อี้ทำพรือให้เขาเชื่อว่ารถมือสองไม่ต้องซ่อมบ่อย เพราะตัวเขาเองใช้แต่มือหนึ่งมาทั้งนั้น ๓ คัน ส่วนน้องๆเขาซื้อมือสองมาใช้กัน เดี๋ยวโน่นพัง นี่พัง นั่นเสีย ไม่รู้อี้แหลงพรือแล้วนิครับ ไม่เข้าใจทำไมโตต้าไม่ทำหัวเดียวโฟร์วีลคานแข็งป้ายแดงมาขายให้มันรู้แล้วรู้รอดไปนิ ผมได้หวางๆไปสักที

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

MK 4
Sr. Member

คะแนน 12

ชีวิตต้องดำเนินต่อไป

« ตอบ #429346 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 12:05:42 PM »

Grin Grinสวัสดีครับ...เที่ยงแล้วกินรัยกันครับ Grin  Grin

จริง..ตัวเดียวสำเร็จ
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #429347 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 12:06:14 PM »

จารตุ้มครับ   เอ็กเทอนอลฮาร์ดดิสผมโดนไวรัสโทรจัน รูปเปิดดูไม่ได้เลย มีวิธีกู้ไฟล์คืนมาได้มั้ยครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

จารตุ้ม ใช้เครื่อง Pandanus ก็ได้ถามกลับไปว่า

"เปิดไม่ได้ยังไง มองไม่เห็นไฟล์ มองไม่เห็นโฟลเดอร์ หรือไฟล์รีดเออเร่อร์  แก้ไม่เหมือนกันนะ"

งั้นถามจารปราชด้วยครับ มองเห็นไฟล์แต่เปิดดูไม่ได้ เปลี่ยนทุกโปรแกรมดูภาพแล้ว ก็ไม่เห็นไร กดดูจอก็ดำ... ไหว้

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #429348 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 12:08:54 PM »

จารตุ้มครับ   เอ็กเทอนอลฮาร์ดดิสผมโดนไวรัสโทรจัน รูปเปิดดูไม่ได้เลย มีวิธีกู้ไฟล์คืนมาได้มั้ยครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ลองใช้โปรแกรมสแกนไวรัสจัดการมันก่อนนะครับ...

หากว่าไวรัสมันไปเปลี่ยนนามสกุลและเปลี่ยนชื่อไฟล์ ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันว่าจะต้องทำอย่างไร
รีเนมก็ไม่ได้... อ๋อย

เคยโดนหนนึง...เกือบหมดทั้งลูก...แต่สุดท้ายต้องฟอร์แมททิ้ง.... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #429349 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 12:09:58 PM »

Grin Grinสวัสดีครับ...เที่ยงแล้วกินรัยกันครับ Grin  Grin

สวัสดีครับ....   Cheesy

ยังไม่ได้กินทีครับ....ย่างไส้อั่วอยู่ครับ....(ย่างด้วยตู้อบไฟฟ้า)

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #429350 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 12:12:48 PM »

จารตุ้มครับ   เอ็กเทอนอลฮาร์ดดิสผมโดนไวรัสโทรจัน รูปเปิดดูไม่ได้เลย มีวิธีกู้ไฟล์คืนมาได้มั้ยครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

จารตุ้ม ใช้เครื่อง Pandanus ก็ได้ถามกลับไปว่า

"เปิดไม่ได้ยังไง มองไม่เห็นไฟล์ มองไม่เห็นโฟลเดอร์ หรือไฟล์รีดเออเร่อร์  แก้ไม่เหมือนกันนะ"

สงสัยเจอโทรจันที่ชอบซ่อนไฟล์เข้าแล้วละครับ ผมเจอเข้าทีนึง เกือบร้องจะทำงานก็ทำไม่ได้ เพราะว่าดันไปก๊อปเกมฟรีมาจากเพื่อนดันมีโทรจัน ไวรัส แบคทีเรีย ติดมากับเกม มันจะซ่อนโฟลเดอร์ของเรา ไม่ให้เรามองเห็น เลยพยายามหาทางแก้ ก็ได้ไปโหลดฟล์มาตัวหนึ่งครับชื่อว่า Unhidden V3 .จากนั้นก็ให้มันจัดการแก้ไขให้ก็สามารถกลับมาใช้ได้เหมือนเดิม และได้ลบเกมฟรีนั้นทิ้งไปเลยครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #429351 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 12:15:28 PM »

จารตุ้มครับ   เอ็กเทอนอลฮาร์ดดิสผมโดนไวรัสโทรจัน รูปเปิดดูไม่ได้เลย มีวิธีกู้ไฟล์คืนมาได้มั้ยครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

"เปิดไม่ได้ยังไง มองไม่เห็นไฟล์ มองไม่เห็นโฟลเดอร์ หรือไฟล์รีดเออเร่อร์  แก้ไม่เหมือนกันนะ"

งั้นถามจารปราชด้วยครับ มองเห็นไฟล์แต่เปิดดูไม่ได้ เปลี่ยนทุกโปรแกรมดูภาพแล้ว ก็ไม่เห็นไร กดดูจอก็ดำ... ไหว้

ไปก๊อปภาพมาจากไหนบ้างครับ หรือโหลดเกม วีดีโอ นะครับ มักจะมาพร้อมกับสิ่งเหล่านี้ครับ

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #429352 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 12:18:56 PM »

จารตุ้ม ปลีกเวลาจากกองหลอด สะบัดหน้ามองด้วยความรำคาญ แล้วถาม Pandanus ได้ความว่า

"คลิกขวา ดูพร็อบเพอตี้ของโฟลเดอร์นั้นดูก่อนครับ ว่ามันยังเป็นโฟลเดอร์อย่างที่ตาเราเห็นหรือไม่

ถ้ายังเป็นโฟลเดอร์อยู่ปรกติ น้าเบิ้มเจอของใหม่แล้วครับ  แต่หากเป็นอย่างอื่นที่ไม่ใช่โฟลเดอร์ แม้จะเห็นเป็นรูปโฟลเดอร์

อันนี้ปัญหาสิว ๆ ครับ แก้ไม่ยาก"
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #429353 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 12:23:38 PM »

พรือมั่งครับวันนี้ งานที่ร้านชุกชุมไหมครับ

ไม่เดินสายรับงานนอกพื้นที่อีกหรือครับ

กาแควละเช้านี้กินแล้วหม้ายครับ

ราคารถ แอลเอ็น ๖๕ ที่ผมเล็งไว้ถูกกว่าดูคาตี้ มอนสเตอร์ครับ  น่าว่าไม่ยากหากจะขออนุมัติกันจริงๆ แต่อี้ทำพรือให้เขาเชื่อว่ารถมือสองไม่ต้องซ่อมบ่อย เพราะตัวเขาเองใช้แต่มือหนึ่งมาทั้งนั้น ๓ คัน ส่วนน้องๆเขาซื้อมือสองมาใช้กัน เดี๋ยวโน่นพัง นี่พัง นั่นเสีย ไม่รู้อี้แหลงพรือแล้วนิครับ ไม่เข้าใจทำไมโตต้าไม่ทำหัวเดียวโฟร์วีลคานแข็งป้ายแดงมาขายให้มันรู้แล้วรู้รอดไปนิ ผมได้หวางๆไปสักที

รายละเอียดอย่างอื่น ไม่ก่อให้เกิดสาระ ขอไม่ตอบล่ะครับ

ผมดู ๆ แล้ว น้าหนองคงต้องหาความรู้ แล้วเอารถที่เขาทำเสร็จแล้วดีกว่าครับ

อย่างคันเมื่อวานนั้น ออกแนวผ่านเลยนะครับ  ๖๕ ครอบกระดอง ๑๐๖ เครื่องเคแซด  ราคานั้น เอารถไปทำต้องเพิ่มเป็นแสนเลยนะครับ

อย่าคิดมากครับ จ่ายเงินแล้วก็เหมือนได้เปล่า  เบื่อเมื่อไหร่ก็ขาย พวกคลั่งรถแบบนี้รายใหม่ ๆ เกิดขึ้นทุกวันครับ

ถามพรรคพวก เรื่องวีเอ็กซ์ พวกบอก ไม่สันทัดของหรู ของแพงครับ
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #429354 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 12:27:14 PM »

หุดหิด กับเครื่องเซเลร่อนอยากแรงจังแล้ว

ร่ำ ๆ จะเอาซีพียูเก่าในลิ้นชัก ใส่ให้ไปแทน  บางที ไม่แน่ อาจใส่ไปให้ แล้วคิดราคาทุนเท่าราคาซ่อม

ทน ๆ ทำอยู่ ไม่คุ้มเวลาค่ารำคาญ  กว่าพ่อจะเปิดแอพได้แต่ละตัว นึกไม่ออกตอนตัดต่อวีดีโอจะสักขนาดไหน

รอกันบ่อปลาเสร็จ น่าว่า กว่าจะได้สักไฟล์
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #429355 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 12:28:46 PM »

Grin Grinสวัสดีครับ...เที่ยงแล้วกินรัยกันครับ Grin  Grin

กินเด็กซิ น้าวุฒิ ....  เสริมกำลังวังชา
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #429356 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 12:34:02 PM »

ดีที่เราบ้าของไม่แพง ทำเองได้ หาของไม่ยาก
ทุกปัจจัยเราควบคุมได้

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #429357 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 12:34:57 PM »

กินเด็กซิ น้าวุฒิ ....  เสริมกำลังวังชา
เหมือนคดีเด็ก 16 ที่หน้าบ้านงั้นเหอ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #429358 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 12:35:54 PM »

รายละเอียดอย่างอื่น ไม่ก่อให้เกิดสาระ ขอไม่ตอบล่ะครับ

ผมดู ๆ แล้ว น้าหนองคงต้องหาความรู้ แล้วเอารถที่เขาทำเสร็จแล้วดีกว่าครับ

อย่างคันเมื่อวานนั้น ออกแนวผ่านเลยนะครับ  ๖๕ ครอบกระดอง ๑๐๖ เครื่องเคแซด  ราคานั้น เอารถไปทำต้องเพิ่มเป็นแสนเลยนะครับ

อย่าคิดมากครับ จ่ายเงินแล้วก็เหมือนได้เปล่า  เบื่อเมื่อไหร่ก็ขาย พวกคลั่งรถแบบนี้รายใหม่ ๆ เกิดขึ้นทุกวันครับ

ถามพรรคพวก เรื่องวีเอ็กซ์ พวกบอก ไม่สันทัดของหรู ของแพงครับ

ขอบคุณครับ  งั้นหลังปีใหม่คงได้เจอกันถ้ายังไม่ไปไหนนะ  

วีเอ๊กซ์ปล่อยไปเลยครับ  ผบ. บอกถ้าให้ฉานขับกันต้องป้ายแดงครับ แล้วในอยู่วีเอ๊กซ์ไหรแล้วนิ  ได้ไปตัดยางสมเบี้ยซื้อสักคันหล่าวถี

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #429359 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 12:38:55 PM »

ราคารถ แอลเอ็น ๖๕ ที่ผมเล็งไว้ถูกกว่าดูคาตี้ มอนสเตอร์ครับ  น่าว่าไม่ยากหากจะขออนุมัติกันจริงๆ แต่อี้ทำพรือให้เขาเชื่อว่ารถมือสองไม่ต้องซ่อมบ่อย เพราะตัวเขาเองใช้แต่มือหนึ่งมาทั้งนั้น ๓ คัน ส่วนน้องๆเขาซื้อมือสองมาใช้กัน เดี๋ยวโน่นพัง นี่พัง นั่นเสีย ไม่รู้อี้แหลงพรือแล้วนิครับ ไม่เข้าใจทำไมโตต้าไม่ทำหัวเดียวโฟร์วีลคานแข็งป้ายแดงมาขายให้มันรู้แล้วรู้รอดไปนิ ผมได้หวางๆไปสักที

อย่างคันเมื่อวานนั้น ออกแนวผ่านเลยนะครับ  ๖๕ ครอบกระดอง ๑๐๖ เครื่องเคแซด  ราคานั้น เอารถไปทำต้องเพิ่มเป็นแสนเลยนะครับ

อย่าคิดมากครับ จ่ายเงินแล้วก็เหมือนได้เปล่า  เบื่อเมื่อไหร่ก็ขาย พวกคลั่งรถแบบนี้รายใหม่ ๆ เกิดขึ้นทุกวันครับ

ช้อทคัทรูปทุกตัวเหลือแค่ 1.43KBครับ กดดูไม่ได้เลย   อ๋อย

มึน...ขอตัวไปกินข้าวก่อนครับ หิวจาเป็นลม  ไหว้

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
หน้า: 1 ... 28621 28622 28623 [28624] 28625 28626 28627 ... 35779
  พิมพ์