เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 06:39:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 28636 28637 28638 [28639] 28640 28641 28642 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25457139 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #429570 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 09:23:41 PM »

Lab Electronic ปวช. ปี1 ปี2 ได้ยินเสียง ปุ๋งๆๆ เป็นประจำ

ส่วน C ตัวเล็กแบบคล้าย แบบไมก้า ใช่หรือเปล่าไม่รู้ แต่มันดันชนิดแบบมีขั้ว
ผิดขั้ว ควันขึ้นไหม้ประกายไฟแสงจ้าแบบพลุก้านธูปที่เด็กจุดเล่นอยู่แป๊บนึง
แล้วก็ดำติดแผงเลย
 นั่นขนาดเป็นแผงวงจรควบคุมมอเตอร์ของนอกทำจากอังกฤษเลยนะ
พอไฟดับผมก้มไปดูซาก ถึงได้รู้ว่า เขาใส่ C ผิดขั้วเพราะที่ตัวมันยังเหลือร่อยบอกขั้ว
อยู่หิดนึง และที่แผ่นก็มีบอกขั้ว ถึงรู้ว่ามันผิดใส่มาไม่ตรงกัน.....งานนั้นเคลมใหม่ได้ยกเครื่องเลย

ตอนปีสาม ปวช....เพื่อนพวกที่สูบยา...นั่งหลังห้อง..  ไควแช๊กมีแต่ไม่จุด...

เอารีซิสเตอร์ เสียบขาสองข้างคร่อมคาไว้ที่ปลั๊กขาละขั้ว...
แล้วเปิดเบรคเกอร์.... รีซิสเตอร์แดงวาบ รีบเอาบุหรี่เข้าไปต่อไฟ   สูบ... บู่ บู่ อ๋อย

นั่นอิเล็กเขา 

ส่วนเรา ช่างยนต์  เอากระดาษพับ ๆ ยาว ๆ แหย่ลงในถังเบ็นซิล

แล้วถอดสายหัวเทียน จ่อเข้ากับตัวถัง เอากระดาษน้ำมันเบนซิลไว้กลาง

ถีบคันสตาร์ททีเดียว  ก็ได้ดูดกันควันโขมงแล้ว

ช่างไฟจุดไม่ยาก เห็นพวกเสียบปลั๊กกับขดลวดความร้อนก็ได้แล้ว  ทำเตาอบไก่ด้วยนะครับ  แต่ใช้แสงอาทิตย์อบครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #429571 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 09:26:15 PM »

คะงั้นผมเห็นช่างเชื่อมจุดดังหวาเพื่อน......ทีมๆๆๆ......เทือนทั้งสนามฟุตบอล

มันจุดลูกโป่งอัดอะเซททีลีนกัน

ส่วนไฟฟ้าไม่จุดบุหรี่เพราะส่วนมากเด็กไฟฟ้าเป็นเด็กเรียบร้อย และรูปหล่อ

อย่าให้เมานะแต่ว่า เทือนหวาเพือนกันแหละ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #429572 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 09:28:41 PM »

คะงั้นผมเห็นช่างเชื่อมจุดดังหวาเพื่อน......ทีมๆๆๆ......เทือนทั้งสนามฟุตบอล

มันจุดลูกโป่งอัดอะเซททีลีนกัน

ส่วนไฟฟ้าไม่จุดบุหรี่เพราะส่วนมากเด็กไฟฟ้าเป็นเด็กเรียบร้อย และรูปหล่อ
หึๆๆ เวียนแต่ถนน"ศรีสุดา" ใช่ม่าย?
เด็กเทคโนฯสมัยนั้นใครๆ เขาก็ไปกันเพแหละ
ชาด รุ่นพี่เมร่อจริง พาเราไปที่อโคจรพันนั้นได้พรือ บู่

Cheesy Grin คิก คิก ยิ้มีเลศนัย ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

รุ่นผมไม่มีครับ เรื่องพันนี้ เพราะรุ่นพี่ผมถูกพักการเรียน เนื่องจากรับน้องครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #429573 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 09:32:09 PM »

ลุงแขบลบ อย่าให้ใครอ้างทัน
รีบปิดการ์ดเดียวนี้เลย

นั่นแหละ สไตล์แกหละ

ชกเปิดคาง
แกอิมาหลอกให้เพื่อนโดนไฟฉ๊อตเบ่อ หึๆๆม่ายโร้เราเคยหลอกเพื่อนมาก่อนแล้ว หึๆๆ

มีการจับสายไฟเปลือยโชว์ด้วย ขอบอก แต่ตูจับแค่สายดิน อิๆๆ

จับสายที่มีไฟก็ได้ครับ ใส่รองเท้าผ้าใบนี่แหละ อย่าให้เปียกนะครับ แล้วจับให้แน่นเลยที่สายอย่าจับแบบกล้าๆกลัวๆ สมัยเรียนจับมือกันทั้งห้อง แล้วคนแรกจับสายไฟ คนสุดท้ายเอาไขควงเทสต์จิ้มตัวเอง ไฟแดงแปลบครับ ไม่ช๊อตครับ แต่ไม่แนะนำให้ทดลองนะครับ หากจับไม่แน่น ช๊อตแล้วอันตรายครับ

ช๊อตปลาก็เหมือนกัน อย่าเสี่ยงครับ ญาติผมคนหนึ่งเสียชีวิตเพราะช๊อตปลากับไฟบ้านนี่แหละครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #429574 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 09:34:19 PM »

ขออีกดอกเหอะ  ได้ใจจริง ๆ เลย คันนี้

รถนี้ที่ญี่ปุ่นใช่ไหมครับ  เขาชอบเอารถเก่าๆมาทำกันนะครับ แนวอนุรักษ์นะครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #429575 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 09:37:33 PM »

คอยนั่งถ้าแล นายกระจง ลงชักดิกๆ แถกเหงือกลงตรงนี้หวา

คอยถ้าแล
คอยถ้าแล

พี่ดุลย์  ยืมเบี้ยหิดถีครับ
กร๊ากๆๆๆ  ความฝันใครความฝันมันว๊อยยยย  รับผิดชอบกันเอาเอง
เหอะๆ  ฝันเติบไป เมียกะขว้างฝันทิ้งแหละ
อิ อิ รถคันที่สาม ที่สี่ มันหาเหตุผลที่มีน้ำหนักไม่ขึ้นหรอก เชื่อเหอะ ลดฝันลงเสียบ้าง คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไม่เอาก้าได้  ค่อยไปขอจากเมียก้าได้ ชิ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #429576 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 09:38:47 PM »

คอยนั่งถ้าแล นายกระจง ลงชักดิกๆ แถกเหงือกลงตรงนี้หวา

คอยถ้าแล
คอยถ้าแล

กร๊ากๆๆๆ  ความฝันใครความฝันมันว๊อยยยย  รับผิดชอบกันเอาเอง
เหอะๆ  ฝันเติบไป เมียกะขว้างฝันทิ้งแหละ
อิ อิ รถคันที่สาม ที่สี่ มันหาเหตุผลที่มีน้ำหนักไม่ขึ้นหรอก เชื่อเหอะ ลดฝันลงเสียบ้าง คิก คิก คิก คิก คิก คิก

แค่รถยนต์คันที่ ๕ เองครับ   

ถ้าได้แล้วผมสัญญาผมจะไม่ซื้อแล้วแบบนี่ แต่ผมอี้บ้าแบบอื่นหล่าวครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #429577 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 09:40:35 PM »

คนมันมีอุดมการณ์ครับ เหมือนในทีมรถเครื่องยังอยู่คนนึง ไม่ยอมซื้อฮาร์เล่ยที่มาเป็นคัน บอกว่ามันไม่คลาสสิคอะไรก้ไม่รู้ เก็บเอาเครื่องรุ่นนึงโช๊ครุ่นนึง ล้อรุ่นนึง มาประกอบเข้าด้วยกัน  แปลกดีเหมือนกัน ตอนนี้เห็นขับได้แล้ว ไว้กลับบ้านเดี๋ยวถ่ายรูปมาให้แลครับ

แต่คันนี้สงสัยต้องมีอู่เองครับจึงทำได้ ถ้าไปทำตามร้านกลัวช่างอี้ว่าเราไม่บายครับ

ไม่ใช่เพราะอุดมการมั๊ง น้าจง

นั่น เป็นการทำ"ช็อปเปอร์" ที่เป็นช็อปเปอร์ของแท้สูตรดั้งเดิม  ต้องใช้เครื่องฮาร์เลย์ มาประกอบกับสิ่งละอันพันละน้อยยังงั้นแหละ

แล้วก็ ต้องทำเองด้วยนะ จิตวิญญาณจึงจะหลอมรวมกับช็อปเปอร์อย่างแท้จริง

ทำเองคงไม่ได้ครับ เพราะพี่แกทำก่อสร้างครับ

ตอนนี้พี่ผมคนนึง มีโปรเจ๊คแล้ว ทำท่าเมียอี้ยิกแล้วครับ ทำสามล้อช๊อปเปอร์ ใช้เครื่องโฟลค์เต่าครับ  บ้าหนักหวาผมเหลย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #429578 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 09:42:26 PM »

คอยถ้าแล
คอยถ้าแล

ให้แกกลับไปถามเมียก่อนต๊ะ

ครับ ถูกครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #429579 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 09:44:38 PM »

เซ็นทรัลเฟสฯเอารถไฟเล็กมาให้นั่งเล่น สถานีอยู่ที่สระปลาชั้น1 ค่านั่งคนละ100แล้วแถมถุงผ้าใช้ช็อปฯมา1ใบ ผู้ใหญ่ก็นั่งได้

มีลูกมีหลานลองพาไปนั่งเล่นดูครับ สนุกดี เค้าจะพาทัวร์รอบสระปลา1รอบ รอบใหญ่เกือบทั่วชั้น1อีก1รอบ  Cheesy

ยังไม่เคยพาลูกๆไปเที่ยวภูเก็ตเลยครับ  สงสัยต้องพาไปสักครั้งละครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #429580 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 09:46:49 PM »

รอผมมีลูกก่อนนะครับ ค่ิอยพาไปนั่ง  หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin
ได้ขุนแผนจากอาณาจักรไรน์ที่3 มาเมื่อไหร่ ก็ตามมาเป็นพรวนแหละ คิก คิก

ผมว่าหลาวเปล่าครับ  เหมือนเดิมอีกนั้นแหละ ทำแต่งาน อีกนานครับแลน้าซับเป้นตัวอย่างต๊ะ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #429581 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 09:49:27 PM »

เอ๊า  พอๆๆๆ รถกระบะร้ายๆไปนอน ได้เวลาเครื่องเสียงเขาแล้ว    คอเหล้าก็มาถ้าแล้วนุ 

ขอบคุณพี่ๆทุกคนครับ สำหรับความรู้และสาระที่หาได้มากมายจากในกระทู้ครับ

ราตรีสวัสดิ์ครับ   โชคดีเป้นของท่าน ซื้อเบอร์ไหรบอกผมบ้าง ต่อเช้าเบอร์ออกครับ

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #429582 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 09:54:15 PM »

อากาศเย็นๆ ไปนอนกอดเมียหว๋า

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #429583 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 10:01:19 PM »

ลูกไม่อยู่  โหวง ๆ ยังไงไม่รู้  Embarrassed
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #429584 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 10:10:26 PM »

นอนดีกว่า เผื่อจะหลับ
หน้า: 1 ... 28636 28637 28638 [28639] 28640 28641 28642 ... 35779
  พิมพ์