เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 06:33:00 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 28667 28668 28669 [28670] 28671 28672 28673 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25450932 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #430035 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 09:56:32 AM »

รู้สึกว่าตัวเราชักปากจัดขึ้นทุกวันแระ
เดี๋ยวเครียดตัยย.......หยุดซักพัก (กี่วันไม่รุ๊) ดีกว่า เดี๋ยวเพื่อนไม่คบ
 คิก คิก Cool

เรื่องความคิด ความเห็นครับ....  สลับแลกเปลี่ยนบอกเล่ากันได้.... Grin Grin

golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #430036 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 09:59:02 AM »

อยากให้ลุงช่วยแนะนำหน่อย ผมว่า ภาพมันออกมา มืดๆ อ่ะ ..

ถ้าจะให้มัน สีเข้มๆ น้ำเขียวๆ ควรจะปรับตั้งค่ายังงัยครับ.... Grin

ขออนุญาต บังอาจแน๊ะนำ ก็แล้วกัน

ให้ใช้สีผสมอาหาร(จะได้ไม่เป็นพิษกะสัตว์น้ำ)ก่อนถ่าย กะผสมให้เข้มข้นหน่อย แล้วราดลงไป อ้อ....น้ำเยอะๆแบบนั้น ต้องเตรียมกล้องให้พร้อมก่อน มิฉะนั้น มันจะจางใวครับ ลองแล

มิน่า... สอนไหรไม่เคยเข้าเส้นเลย... บู่ บู่

คิก คิก  คิก คิก  คิก คิก โดนอาจารย์เบรคซะแล้ว....

เอา ไหนๆ ก่ะไหนๆ แล้ว เอาให้จบลุง...สีเขียวๆ ได้แล้ว  

ทีนี้เหลือ สีเข้มๆ .......ทำพรื๊ออ่ะ...เอา เปอริเอ่อ..ผสมมั๊ย     บู่  บู่  บู่                คิก คิก คิก คิก คิก คิก

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #430037 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 10:00:48 AM »

รู้สึกว่าตัวเราชักปากจัดขึ้นทุกวันแระ
เดี๋ยวเครียดตัยย.......หยุดซักพัก (กี่วันไม่รุ๊) ดีกว่า เดี๋ยวเพื่อนไม่คบ

ข้อมูลทางสุขภาพที่เคยอ่านเจอครับ

เครียดแล้วระบายออก โวยวาย ไวต่อสิ่งเร้า มีปฏิกริยาโต้ตอบที่รุนแรงฯ (ใช่ผมเลย)  อนาคตต่อไป...  >>>   โรคหัวใจ

เครียดแล้วเก็บกด เก็บไว้ในใจไม่แหลง ไม่ระบายออก   อนาคตต่อไป... >>>  โรคมะเร็ง

ดีที่สุดคืออย่าไปเครียดครับ... เยี่ยม

ทุกสรรพสิ่งเป็น อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา

พระพุทธเจ้าตรัสไว้เช่นนั้น... Smiley

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #430038 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 10:05:37 AM »

ผมชอบเครื่องเสียงมาตั้งแต่เด็กกะวิทยุธานินทร์ เข้าเทคนิคเห็นพี่ประกอบแอมป์ก็ชอบ
เรียนจบทำงานก็เริ่มซื้อเล่นเลยด้วยชุดคิทของถูกๆ ของแม็กเน็ต ซื้อหนังสือเครื่องเสียงมาอ่านเป็นบ้าเป็นหลัง
มาเจอเพื่อนอีกคนในโรงงานวิดวะจากขอนแก่นมันก็บ้าหนักกว่าผมอีก มันมี NAD ซะด้วย ซีดีงี้เต็มห้อง
  ต่อมาผมเริ่มมีครอบครัวก็ติดตามมาเรื่อย แต่แล้ว ผมหยุดไปเฉยๆ เป็นสิบกว่าปี เพราะทั้งยุ่งงานประจำ
และเลี้ยงลูก ประกอบกับหลังๆ ผมชักแหม่งๆ กะพวกวิจารณ์เครื่องเสียงเข้าทุกที
 เริ่มมีการเอาสินค้าที่เป็น น้ำจิ้ม เข้ามาทดสอบ เข้ามาบรรยายเสียเลิศลอย และเริ่ม เห็นคนเล่นซีเรียสเข้าทุกๆที
ผมเบื่อเลยเลิกสนใจ หยุดเล่นไปเลย  
  จนตอนนี้กลับมาเล่นใหม่เพราะเริ่มมีเวลาลูกก็โตๆกันแล้ว งานประจำก็ไม่ยุ่ง ประกอบกับเคยสนใจหลอดเป็นพิเศษ
แต่สมัยนั้นไม่มีปัญญาและไม่มีแหล่งให้เล่น ปัจจุบันนี้ มีร้านของไทยหลายเจ้าทำหลอดดีๆ ระดับราคาจับต้องได้ง่ายขึ้น
เลยหวนกลับมาเล่นอีก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2012, 10:07:50 AM โดย Southlander » บันทึกการเข้า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #430039 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 10:07:06 AM »

Canon S100  มือสองถูกๆ สัก 3,000 .- 

ผ่อน 3 เดือน ไม่มีใครคิดอิปล่อยมั๊งเหอ.. Smiley

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #430040 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 10:09:57 AM »

ข้อมูลทางสุขภาพที่เคยอ่านเจอครับ

เครียดแล้วระบายออก โวยวาย ไวต่อสิ่งเร้า มีปฏิกริยาโต้ตอบที่รุนแรงฯ (ใช่ผมเลย)  อนาคตต่อไป...  >>>   โรคหัวใจ

เครียดแล้วเก็บกด เก็บไว้ในใจไม่แหลง ไม่ระบายออก   อนาคตต่อไป... >>>  โรคมะเร็ง

ดีที่สุดคืออย่าไปเครียดครับ... เยี่ยม

ทุกสรรพสิ่งเป็น อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา

พระพุทธเจ้าตรัสไว้เช่นนั้น... Smiley

สาธุ

ข้าพเจ้าบูชา ด้วยเครื่องสักการะเหล่านี้ หากท่านต้องการสิ่งหนึ่งสิ่งใด สุรา แลอาหาร ให้เรียกร้องเอาจากไวยาวัชกรหลังโลตัสนั้น....เทอญ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #430041 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 10:12:16 AM »

น้าฉ๊องครับ

สติ๊กเกอร์ที่คาดข้างรถแอลเอ็นนั้น หาซื้อที่ไหนได้ครับ  ไม่ต้องแท้เบิกห้างครับ

ขอบคุณครับ

จ้างพี่หรอยตัดต่ะ...เหอะ...เหอะ

สวัสดีครับ  น้าจง ลองถามน้องซาไกต่ะว่าแกซื้อจากไหนแล้วมาจ้างผมติดนิ

ปล. ซาไก รักในหลวงก็คือน้องชายผมเองครับ .......อิ อิ

แล้วน้าวาไกอี้ขายแล้วหม้ายรถงั้น  หรือว่าขายแต่สติ๊กเกอร์   ไม่ได้โทรหาพี่หรอยทีนิ  ไม่รู้อี้เริ่มต่อราคาพรือดีนิ

สวัสดีครับ น้าจง รถน้องผมเค้าคิดอิขายครับ เวลาน้องเค้าโพส เติล

ถามราคาเค้าน้องเค้าเลยครับ  รู้สึกว่าคันนี้เป็นคันที่ 2 แล้วครับ คนแรก

น้องเค้าขายไปแล้วครับ......อิ อิ

ปล. สติกเกอร์คันที่ 2 นี้ ผมติดเองครับ แต่น้องผมเค้าซื้อมาครับ
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #430042 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 10:12:24 AM »

Canon S100  มือสองถูกๆ สัก 3,000 .-  

ผ่อน 3 เดือน ไม่มีใครคิดอิปล่อยมั๊งเหอ.. Smiley

ไม่สน Sony sw1 มั่งเหรอ มันเทพมากขอบอก เลนส์"คร้าน" (carl zeiss) เชียวแหละ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #430043 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 10:14:56 AM »

ดีที่สุดคืออย่าไปเครียดครับ... เยี่ยม   ....ไม่เครียดเลย ก็ไม่ดีครับ ..แปลว่า ไม่มีการตื่นตัว.. Grin

ลุงคิดว่าลุงเครียดแค่ไหน.... ยิ้มีเลศนัย

เอามาฝากกันเล่นๆครับ แต่ทำได้ วัดได้ จริงๆ ...ผมต้องทำ ปีละสองครั้ง ...

แบบวัดความเครียดสวนปรุง

http://www.dmh.go.th/test/stress/asheet.asp?qid=6

ตอบครบทุกข้อแล้วกด ตรวจคะแนน ...จะมีการแปลผลให้ครับ.... Grin

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #430044 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 10:17:56 AM »

ผมชอบเครื่องเสียงมาตั้งแต่เด็กกะวิทยุธานินทร์ เข้าเทคนิคเห็นพี่ประกอบแอมป์ก็ชอบ
เรียนจบทำงานก็เริ่มซื้อเล่นเลยด้วยชุดคิทของถูกๆ ของแม็กเน็ต ซื้อหนังสือเครื่องเสียงมาอ่านเป็นบ้าเป็นหลัง
มาเจอเพื่อนอีกคนในโรงงานวิดวะจากขอนแก่นมันก็บ้าหนักกว่าผมอีก มันมี NAD ซะด้วย ซีดีงี้เต็มห้อง
  ต่อมาผมเริ่มมีครอบครัวก็ติดตามมาเรื่อย แต่แล้ว ผมหยุดไปเฉยๆ เป็นสิบกว่าปี เพราะทั้งยุ่งงานประจำ
และเลี้ยงลูก ประกอบกับหลังๆ ผมชักแหม่งๆ กะพวกวิจารณ์เครื่องเสียงเข้าทุกที
 เริ่มมีการเอาสินค้าที่เป็น น้ำจิ้ม เข้ามาทดสอบ เข้ามาบรรยายเสียเลิศลอย และเริ่ม เห็นคนเล่นซีเรียสเข้าทุกๆที
ผมเบื่อเลยเลิกสนใจ หยุดเล่นไปเลย  
  จนตอนนี้กลับมาเล่นใหม่เพราะเริ่มมีเวลาลูกก็โตๆกันแล้ว งานประจำก็ไม่ยุ่ง ประกอบกับเคยสนใจหลอดเป็นพิเศษ
แต่สมัยนั้นไม่มีปัญญาและไม่มีแหล่งให้เล่น ปัจจุบันนี้ มีร้านของไทยหลายเจ้าทำหลอดดีๆ ระดับราคาจับต้องได้ง่ายขึ้น
ศาสตร์เรื่องเครื่องเสียง มันเป็น อินฟินิตี้ เป็น ฯลฯ เหมือนเรื่องศาสนาแหละ คุยกันได้ไม่รู้จบ ฉะนั้นหากมีความเชื่อเช่นไร มีความรู้อะไร กะแหลงได้กับคนที่รู้เห็นเช่นกัน หากแต่ต่างซึ่งความรู้แล้วไซส์ เถียงกันจนตายไปข้าง ก็ไม่เลิก จะมีตัวตายตัวแทนมาเถียงอีก ฉะนั้น ก็ปลงๆซ๊ะ เรากะมุ่งไปจุดประสงค์เรา ใครเขาก็มุ่งจุดประสงค์เขา....

ส่วนใครมีความรู้คู่ตัว ก็มีชัยไปกว่าครึ่ง ในทุกๆเรื่อง เพราะมันมีเหตุผลใว้รองรับ อยู่แล้ว..........

อาเมน

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #430045 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 10:19:35 AM »

Canon S100  มือสองถูกๆ สัก 3,000 .-  

ไม่สน Sony sw1 มั่งเหรอ มันเทพมากขอบอก เลนส์"คร้าน" (carl zeiss) เชียวแหละ

ไม่รู้จัก เพราะไม่เห็นใครหอนแหลงถึง... Smiley

samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #430046 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 10:21:31 AM »

สาวนี้หน้าคุ้นๆ... Smiley   

จากที่นี้...  http://www.songkhlaunitedfc.com/forum/index.php/topic,39.0.html

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #430047 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 10:21:58 AM »

เครื่องหลอดเคยจับสมัยเรียนเทคนิค...แ่ต่ไม่เคยประกอบเอง...

หลอดที่ประกอบเองก็มีเครื่องส่งวิทยุ สมัยเรียนเทคโน...

แล้วก็ไม่เคยคิดเล่นเครื่องหลอดเลย....แหยงกะไฟสูง  อ๋อย อ๋อย ไม่ชอบเลยจริง ๆ
(เคยโดนไฟสูงดีซีช็อต ตอนซ่อมไฟแฟลชถ่ายรูป เป็นแผล.. แล้วก็มีเผลอทำ C ไฟสูงลัดขั้ว...ดังตูมยังกะระเบิด  อ๋อย
และตอนซ่อมทีวีโบราณใช้หลอด...โดนไฟดูดปื้ด ๆ ซะหลายที... อ๋อย )
ตอนนี้พอได้ประกอบเล่นเองซักเครื่อง เริ่มมีความมั่นใจ  คงบานต่อไปเรื่อย ๆ ล่ะทีนี้... บู่ คิก คิก

พี่นายช่าง แล้วโอลี่ตัวนั้นใครยึดไปแล้วเหรอ...

พี่เข้ม ....ไม่เอา โซนี่ไม่คบเพื่อน  แบร่  พานาฯดีหว่า.....ไลก้า  Grin

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #430048 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 10:22:13 AM »

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #430049 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 10:22:21 AM »

สาวนี้หน้าคุ้นๆ... Smiley   

จากที่นี้...  http://www.songkhlaunitedfc.com/forum/index.php/topic,39.0.html

โดนชก โดนชก

หน้า: 1 ... 28667 28668 28669 [28670] 28671 28672 28673 ... 35779
  พิมพ์