เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 08:18:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 28683 28684 28685 [28686] 28687 28688 28689 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25443630 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #430275 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2012, 12:58:49 AM »

เอาต่ะ  แต่ผมไม่เอาด้วย...  คิก คิก คิก คิก
ได้ๆ รุ่นเดียวกันแต่ทำหลายๆ แนว
หลายๆคน จะได้หลากหลายแล้วได้ทดลองฟังว่ามันเป็นยังไงกันบ้าง

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ขอแชร์ ค่อยเอาตังส์ ไปใช้จ่ายในส่วนของหลอด จะดีกว่าม้าย   น้ำลายหก น้ำลายหก หลงรัก หลงรัก
งบหลอดมันมีและเป็นส่วนที่ทุ่มทุนที่สุดแล้ว
แต่ว่า ปรัชญาการทำปรีหลอดเครื่องนี้ของผมคือ ผมทำเองฟังเอง ไม่ได้ทำเพื่อการค้า ไม่ได้ทำขายใคร ทำไมผมจะต้องรีดต้นทุน
ให้ต่ำสุด เพื่อกำไรสูงสุด ในเมื่อทำให้ตัวเองใช้ ทำไมเราต้องประนีประนอมขนาดนั้น มีอะไรก็ใส่เข้าไปเต็มๆ
 และอีกอย่างอะไรที่คุณคิดว่าจะประหยัดเอาแค่ทำพอไปได้พอ จริงแล้ว ตัวเงิน ไม่ได้ต่างกันมากมาย ใช้ไปกับสิ่งไร้สาระก่อนหน้านั้นมามากมายแล้ว
ทำไมไม่เสียดาย เช่น

ใช้ R 60 ตัว ทำแบบรีดต้นทุนที่สุด ตัวละ 20 บาท รวม 12000 บาท
ในขณะเดียวกัน R  ที่มันดีสุดๆแล้วตัวละ 30 บาท เป็นเงิน  1800 บาท เอ่อ เงิน 600 นี่มันจ่ายไปกับอย่างอื่นเยอะกว่าไม๊ ทำไมจ่ายเพื่อสิ่งที่ดีกว่าให้กับตัวเองไม่ได้
สำหรับโปรเจคนี้ ทำแบบรีดต้นทุนที่สุด กับทำแบบสุด มันไม่ต่างกันขนาดสองเท่าแน่นอน เผลอแพงกว่า ถึง 30-40 เปอร์เซ็นถึงหรือเปล่าไม่ทราบ

สำหรับผม ไม่เอากำไรกะตัวเองอยู่แล้ว ดีได้แค่ไหน ไปได้ ก็ไป ผมไม่มานั่งประหยัดเงินเล็กน้อย แต่ได้งานไม่เต็มศักยภาพ ที่ตัวเองอยากทำ

ผมทำสุดๆ เท่าที่ผมอยากทำ และงบอำนวยเท่าที่ผมทำได้  แล้วมาลองฟังเครื่องของผมแล้วกัน

อิ อิ ผมปากจัดอีกแล้ว คิก คิก คิก คิก คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #430276 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2012, 06:13:31 AM »

06:13:31 AM »  สวัสดิ์  ไหว้   ...  โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #430277 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2012, 07:53:13 AM »

สวัสดีครับพี่ๆสุดหล่อทุกท่าน ไหว้

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
k@mon
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 589

« ตอบ #430278 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2012, 07:55:38 AM »

สวัสดีครับพี่ๆสุดหล่อทุกท่าน ไหว้

ไหว้ Grin

บ่อยครั้งที่เราละเลยกับมิตร......แต่ทุ่มเททั้งชีวิตให้กับศัตรู
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #430279 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2012, 08:22:28 AM »

สวย เอี่ยม เดิม แท้ทุกจุด 

แสนห้าเอง  Grin

สวัสดีตอนเช้าครับพี่ๆทุกคน

ดิ้นรนกันต่อไปเพื่อความฝันกับความจริงจะมาบรรจบพบเจอกันสักวัน

เช้านี้กลางอ่าวไทยอากาศสดชื่นแจ่มใส ไม่มีคลืนแรง ไม่มีลมแรง เหมาะแก่การพักร้อนครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #430280 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2012, 08:28:50 AM »

อยู่ในเล ปลาหมึกแหละ กินหรอย...

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #430281 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2012, 08:31:36 AM »

ไม่ต้องไปถึงญี่ปุ่น บ้านเราซากุระก็บาน สวยมากด้วย อยากไปอีก

ซากุระบานที่อ่างขาง

หน้าหนาวหมดตอนไหนครับ  ถ้าช่วงปิดเทอมไปเที่ยวแถวนั้นยังหนาวไหมครับ ดอยอินทนนท์  ดอยอ่างขางครับ  เย็นกว่าบ้านเราก้ยังดีครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #430282 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2012, 08:37:45 AM »

เอาต่ะ  แต่ผมไม่เอาด้วย...  คิก คิก คิก คิก
ได้ๆ รุ่นเดียวกันแต่ทำหลายๆ แนว
หลายๆคน จะได้หลากหลายแล้วได้ทดลองฟังว่ามันเป็นยังไงกันบ้าง

ขอแชร์ ค่อยเอาตังส์ ไปใช้จ่ายในส่วนของหลอด จะดีกว่าม้าย   น้ำลายหก น้ำลายหก หลงรัก หลงรัก
งบหลอดมันมีและเป็นส่วนที่ทุ่มทุนที่สุดแล้ว
แต่ว่า ปรัชญาการทำปรีหลอดเครื่องนี้ของผมคือ ผมทำเองฟังเอง ไม่ได้ทำเพื่อการค้า ไม่ได้ทำขายใคร ทำไมผมจะต้องรีดต้นทุน
ให้ต่ำสุด เพื่อกำไรสูงสุด ในเมื่อทำให้ตัวเองใช้ ทำไมเราต้องประนีประนอมขนาดนั้น มีอะไรก็ใส่เข้าไปเต็มๆ
 และอีกอย่างอะไรที่คุณคิดว่าจะประหยัดเอาแค่ทำพอไปได้พอ จริงแล้ว ตัวเงิน ไม่ได้ต่างกันมากมาย ใช้ไปกับสิ่งไร้สาระก่อนหน้านั้นมามากมายแล้ว

ใช้ R 60 ตัว ทำแบบรีดต้นทุนที่สุด ตัวละ 20 บาท รวม 12000 บาท
ในขณะเดียวกัน R  ที่มันดีสุดๆแล้วตัวละ 30 บาท เป็นเงิน  1800 บาท เอ่อ เงิน 600 นี่มันจ่ายไปกับอย่างอื่นเยอะกว่าไม๊ ทำไมจ่ายเพื่อสิ่งที่ดีกว่าให้กับตัวเองไม่ได้
สำหรับโปรเจคนี้ ทำแบบรีดต้นทุนที่สุด กับทำแบบสุด มันไม่ต่างกันขนาดสองเท่าแน่นอน เผลอแพงกว่า ถึง 30-40 เปอร์เซ็นถึงหรือเปล่าไม่ทราบ

สำหรับผม ไม่เอากำไรกะตัวเองอยู่แล้ว ดีได้แค่ไหน ไปได้ ก็ไป ผมไม่มานั่งประหยัดเงินเล็กน้อย แต่ได้งานไม่เต็มศักยภาพ ที่ตัวเองอยากทำ

ผมทำสุดๆ เท่าที่ผมอยากทำ และงบอำนวยเท่าที่ผมทำได้  แล้วมาลองฟังเครื่องของผมแล้วกัน

อิ อิ ผมปากจัดอีกแล้ว คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ดีนะที่พี่ใภ้จบบัญชี   อย่าคิดว่าใส่ตัวเลขมากๆแล้วจะทำให้พี่ใภ้งง

พี่ดุลย์ตั้งงบประมาณเกินไปสิบเท่าจากความจริง รีซิสเตอร์ ๖๐ ตัว ตัวละ ๒๐ บาท พี่ดุลย์ เบิกไป ๑๒๐๐๐ บาท  ดีนะที่พี่ใภ้ตรวจทีละบรรทัด  ส่อแววทุจริตโครงการอาจจะล่มได้ครับผม

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #430283 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2012, 08:41:26 AM »

นายกระจง, golek และ 8 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

สวัสดีตอนเช้ากับโกเล็ก   

พรือบ้างครับเช้าวันนี้

golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #430284 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2012, 08:46:31 AM »

golek, นายกระจง, เหลียง, samrit.. และ 5 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ไหว้ ไหว้ ไหว้ สวัสดีตอนเช้าครับ น้าจง น้าเหลียง ลุงสัมริท และทุกๆท่านครับ  Grin Grin Grin

น้าจง.. ฝน ตกๆหยุดๆ หนักมั่งเบามั่ง เช้านี้ก่ะยังมืดครึ้มอยู่เหลยครับ... Grin

กลางเล อากาศดีมั๊ยครับ...

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #430285 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2012, 08:49:15 AM »

อยู่ในเล ปลาหมึกแหละ กินหรอย...

อย่าลืม เรามาลองกันว่ามีดที่พี่ส่งมาให้ผม กับพุงเติ้นอะไรอี้แน่กว่ากัน   ไม่ต้องกลัว ผมจ่ายค่ายาให้เองครับถ้าแทงไม่เข้า

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #430286 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2012, 08:52:55 AM »

ไม่ต้องไปถึงญี่ปุ่น บ้านเราซากุระก็บาน สวยมากด้วย อยากไปอีก

หน้าหนาวหมดตอนไหนครับ  ถ้าช่วงปิดเทอมไปเที่ยวแถวนั้นยังหนาวไหมครับ ดอยอินทนนท์  ดอยอ่างขางครับ  เย็นกว่าบ้านเราก้ยังดีครับ
แนะนำหลังโลตัสหาดใหญ่ครับ จะเอากี่องศา จัดให้ได้

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #430287 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2012, 08:53:34 AM »

ฮ๊ะ ว่าไป หึๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #430288 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2012, 08:58:20 AM »

เสียดายลงภาพไม่ค่อยได้ เวปฝากรูปส่วนใหญ่เขาจะบล๊อคไม่ให้เข้าไปใช้งาน  

เลยต้องนั่งรอว่าน้าฉ๊องว่างอี้มาคุยเรื่องคานแข็งต่อไดหล่าว

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #430289 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2012, 09:01:15 AM »

หน้าหนาวหมดตอนไหนครับ  ถ้าช่วงปิดเทอมไปเที่ยวแถวนั้นยังหนาวไหมครับ ดอยอินทนนท์  ดอยอ่างขางครับ  เย็นกว่าบ้านเราก้ยังดีครับ
แนะนำหลังโลตัสหาดใหญ่ครับ จะเอากี่องศา จัดให้ได้

ถ้าไปภาคเหนือคงได้ไปช่วงปิดเทอมนะครับ ช่วงเวลาอื่นท่าน ผบ. ไม่อนุมัติเด็ดขาดครับ ท่านไม่อยากให้ลูกขาดเรียนครับ

คงไปแบบเรื่อยๆถ้าไป กำลังคิดว่าจะขับรถไปเองหรือว่าเช่ารถตู้ไปดีครับ

หน้า: 1 ... 28683 28684 28685 [28686] 28687 28688 28689 ... 35779
  พิมพ์