เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 12:20:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 28720 28721 28722 [28723] 28724 28725 28726 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25431196 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #430830 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2012, 10:31:46 PM »

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #430831 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2012, 10:34:39 PM »

งั้นถามแล้วนะครับ  น้าฉ๊อง ช่วยยกรูปช่วงล่างแบบปีกนก หรือคานแข็งมาสักรูปสิครับ ผมเองไม่รู้จักเลยว่าแต่ละอันเขาเรียกอะไรบ้าง เช่น มือลิง โตงเตง คันชัก คันส่ง ลูกหมาก ลูกปืนนะครับ  บอกตามตรงเรื่องรถผมไม่รู้ แต่ถ้าเรื่องปั๊มแบบหอยโข่ง แบบสามสูบ ผมพอจะรู้บ้างครับ
ปั๊มกะได้ ถ้าปั๊มอุดรูน้ำออกแล้วปั๊มเกิดอะไรขึ้น

ถ้าเป็นปั๊มแบบหอยโข่ง ปิดทางออกแล้ว น้ำไม่ออกมา แรงดันในปั๊มสร้างขึ้นถึงจุดสูงสุดที่ทำได้ แล้วจะไม่เพิ่มแรงดันอีกครับ

ถ้าเป็นปั๊มแบบลูกสูบ ถ้าเราปิดทางออก น้ำก็ไม่ออก แต่จะสร้างแรงดันเพิ่มขึ้นมาเรื่อยๆ ถ้าแรงขับมากพอ ปั๊มจะแตกได้ครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #430832 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2012, 10:35:04 PM »

นายมา.... วงกร็อกแกร็กเก็บก่อนได้ม้าย

ไม่รู้นายมาเรื่องไหรนุ
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #430833 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2012, 10:37:08 PM »

มุมแร็ก มุมเทรล ของรถเครื่อง เอาหยาบ ๆ สามทีพอนะ

เริ่มมีปัจจัยภายนอกที่ควบคุมไม่ได้เข้ามาแล้ว

ไว้ทำอะไรมุมนี้  แล้วรถหน้ายาว เข้ากันหม้ายกับทฤษฎีนี้ครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #430834 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2012, 10:39:03 PM »

งั้นถามแล้วนะครับ  น้าฉ๊อง ช่วยยกรูปช่วงล่างแบบปีกนก หรือคานแข็งมาสักรูปสิครับ ผมเองไม่รู้จักเลยว่าแต่ละอันเขาเรียกอะไรบ้าง เช่น มือลิง โตงเตง คันชัก คันส่ง ลูกหมาก ลูกปืนนะครับ  บอกตามตรงเรื่องรถผมไม่รู้ แต่ถ้าเรื่องปั๊มแบบหอยโข่ง แบบสามสูบ ผมพอจะรู้บ้างครับ
ปั๊มกะได้ ถ้าปั๊มอุดรูน้ำออกแล้วปั๊มเกิดอะไรขึ้น

ถ้าเป็นปั๊มแบบหอยโข่ง ปิดทางออกแล้ว น้ำไม่ออกมา แรงดันในปั๊มสร้างขึ้นถึงจุดสูงสุดที่ทำได้ แล้วจะไม่เพิ่มแรงดันอีกครับ

ถ้าเป็นปั๊มแบบลูกสูบ ถ้าเราปิดทางออก น้ำก็ไม่ออก แต่จะสร้างแรงดันเพิ่มขึ้นมาเรื่อยๆ ถ้าแรงขับมากพอ ปั๊มจะแตกได้ครับ
โถก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #430835 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2012, 10:44:15 PM »

นายมา.... วงกร็อกแกร็กเก็บก่อนได้ม้าย

ไม่รู้นายมาเรื่องไหรนุ

สักนิดครับ  นายมาก็อยากอี้เล่านิ

พี่ๆยังจำเรื่องสมัยตอนที่ผมไปทำงานที่สุโขทัยแล้วพักรีสอร์ตได้ไหมครับ

ที่ว่าน้องที่ทำงาน เที่ยวคั่วสาวอยู่คนนึง

จนวันหนึงพาสาวมา ทำว่าตัวเองไม่สบายไปทำงานไม่ได้ ก็ว่ากันไป พอตกกลางคืนก้เที่ยวนอนหยอกกันจนผมแทบไม่ได้หลับไม่ได้นอน

เรื่องมันนานมาแล้ว จนบัดนี้ ความรักที่ว่าหวานถึงกาลจืดจาง เมื่อไอ้บ่าวนั้น ไปพบกับอีกคนหนึ่ง เนื่องด้วยบ่าวกับสาวห่างกันเพราะภาระหน้าที่การงาน

สาวก็ช้ำใจ เมามาย เพ้อ ไปทั่วหมด ทั้งในเฟส โทร และอีกหลายๆอย่าง

ผมก็ได้แต่สงสาร ไม่รู้จะช่วยพรือ เรื่องของพวกเขา ได้แต่ให้กำลังใจครับ

พูดให้ฟังนิ ว่าแถวปร้านู้ แม่ม่ายเด็กๆลุยครับ ไม่รู้ได้ลูกกันตอนไหนแล้วเพนิ

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #430836 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2012, 10:45:31 PM »

มุมแร็ก มุมเทรล ของรถเครื่อง เอาหยาบ ๆ สามทีพอนะ

เริ่มมีปัจจัยภายนอกที่ควบคุมไม่ได้เข้ามาแล้ว

ไว้ทำอะไรมุมนี้  แล้วรถหน้ายาว เข้ากันหม้ายกับทฤษฎีนี้ครับ

เกี่ยวกับการทรงตัวที่เหมาะสมสำหรับรถชนิดต่าง ๆ ครับ

ความคล่องตัว กับความนิ่งจากการสะบัด จะผกผันกันไปตามระยะเทรลที่เพิ่มขึ้นหรือลดลง

ช็อปเปอร์ ไม่ต้องการความคล่องตัวมากกว่าความสเถียร  หน้าก็เลยยาว มุมแร็กต่ำ ระยะเทรลเลยสูง

รถสปอร์ต รถวิบาก ต้องการความคล่องตัวมากกว่าความสเถียร ช็อกหน้าเลยชัน มุมแร็กเกือบ 90 องศา ระยะเทรลเกือบเท่ากับศูนย์
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #430837 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2012, 10:48:02 PM »

แม่ไม่อยู่ เพิ่งล้างจานเสร็จ เกือบสิบใบ ในรอบสิบปีนะเนี่ย ที่ล้างจานเอง  บู่

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #430838 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2012, 10:49:30 PM »

ไปขับรถเวียนรอบในเมืองภูเก็ตมารอบนึง  สถานบันเทิงไม่คึกคักนัก สงสัยมันกลัวโลกแตก  ขำก๊าก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #430839 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2012, 10:50:26 PM »

งั้นถามแล้วนะครับ  น้าฉ๊อง ช่วยยกรูปช่วงล่างแบบปีกนก หรือคานแข็งมาสักรูปสิครับ ผมเองไม่รู้จักเลยว่าแต่ละอันเขาเรียกอะไรบ้าง เช่น มือลิง โตงเตง คันชัก คันส่ง ลูกหมาก ลูกปืนนะครับ  บอกตามตรงเรื่องรถผมไม่รู้ แต่ถ้าเรื่องปั๊มแบบหอยโข่ง แบบสามสูบ ผมพอจะรู้บ้างครับ

โถก

เดี๋ยวพรุ่งนี้ก็จะถอดปั๊มแบบลูกสูบ หน้าตัด หกนิ้วครึ่ง ช่วงชัก แปดนิ้ว ๑ ลูกสูบ มาเปลี่ยนซีลด้านในครับ รั่วปั๊มปูนไม่ได้แล้ว งานหนักครับ อีกสองลูกสูบต้องเปลี่ยนบ่าวาล์ว แต่ของยังส่งมาไม่ถึงทีครับ ใช้ตัวดึง บ้างครั้งดึงถึง ๙๐๐๐ ปอนด์จึงจะหลุดครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #430840 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2012, 10:52:10 PM »

เกี่ยวกับการทรงตัวที่เหมาะสมสำหรับรถชนิดต่าง ๆ ครับ

ความคล่องตัว กับความนิ่งจากการสะบัด จะผกผันกันไปตามระยะเทรลที่เพิ่มขึ้นหรือลดลง

ช็อปเปอร์ ไม่ต้องการความคล่องตัวมากกว่าความสเถียร  หน้าก็เลยยาว มุมแร็กต่ำ ระยะเทรลเลยสูง

รถสปอร์ต รถวิบาก ต้องการความคล่องตัวมากกว่าความสเถียร ช็อกหน้าเลยชัน มุมแร็กเกือบ 90 องศา ระยะเทรลเกือบเท่ากับศูนย์

เข้าใจแล้วครับผม

ฝนตกครับ ความเร็วลม ๒๕ น๊อตครับ

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #430841 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2012, 10:53:14 PM »

ผ่านร้านอาหารร้านนึง มีคอนเสิร์ทพี่อ๊อดคีรีบูน แฟนเพลงเต็มร้าน ถือว่าหากินได้ หลังๆแกมาปักหลักหากินแถวนี้ประจำ

นักร้องยุค10-20ปีก่อน ทะยอยออกมาหากิน กลุ่มแฟนเพลงก็เป็นผุ้ใหญ่ มีกะตังค์พอดี เข้าล๊อค  เยี่ยม

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #430842 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2012, 11:02:42 PM »

ฝนตกครับ ความเร็วลม ๒๕ น๊อตครับ

46 กิโลเมตรกว่า ๆ ต่อชั่วโมง

พอดีผมอยู่บนบกครับ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #430843 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2012, 11:05:53 PM »

46 กิโลเมตรกว่า ๆ ต่อชั่วโมง

พอดีผมอยู่บนบกครับ
กี่สกรูง่ะ

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #430844 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2012, 11:08:56 PM »

ผ่านร้านอาหารร้านนึง มีคอนเสิร์ทพี่อ๊อดคีรีบูน แฟนเพลงเต็มร้าน ถือว่าหากินได้ หลังๆแกมาปักหลักหากินแถวนี้ประจำ

นักร้องยุค10-20ปีก่อน ทะยอยออกมาหากิน กลุ่มแฟนเพลงก็เป็นผุ้ใหญ่ มีกะตังค์พอดี เข้าล๊อค  เยี่ยม

น้าเบิ้ม  ทันเพลงนี้ม้าย

http://www.youtube.com/watch?v=bvSjizTGlbA

นักร้องทุกวันนี้ หาเสียงระดับนี้ ยากมาก  พอจะมีก็ เจ๊คิ้มแหละคนนึง
หน้า: 1 ... 28720 28721 28722 [28723] 28724 28725 28726 ... 35779
  พิมพ์