เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 02:27:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 28740 28741 28742 [28743] 28744 28745 28746 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25432439 ครั้ง)
TD_รักในหลวง
ตายโดยยืนอยู่บนสองขาของตัวเองดีกว่าอยู่อย่างคุกเข่า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 286

« ตอบ #431130 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 09:52:32 AM »

ธเนศ มีรูป TAC4 ที่ถ่ายเองแบบภาพใหญ่ๆ เต็มๆ ไม๊ ผมต้องการดูเป็นตัวอย่างเลย์เอ้าท์
ขอทางเมลล์ด้วยครับ ส่งมาหลายๆภาพ หลายๆมุมมอง

เดี๋ยวจัดให้ครับ  Grin Grin

IT IS BETTER TO DIE ON YOUR FEET THEN TO LIVE ON KNEE.
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #431131 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 09:52:48 AM »

ออกเดินทาง .. เข้าวัดวันอาทิตย์ใกล้ชิดพระศาสนา  ไหว้ ไหว้ ไหว้  ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
prasit
อะไรคือรักแท้...
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 84

รักแม่

« ตอบ #431132 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 09:55:06 AM »

ไหว้

วันนี้เฮียหยันหลงมาได้....ขอซื้อรองเท้าคู่นึงคับ  Grin
ไหว้ สวัสดีครับพี pandanus  สวัสดีพี่ๆทุกๆท่านด้วยครับ   
รองเท้าจะจัดส่งทางไหนดีครับพี่ รับถุงเท้าเพิ่มมั๊ยครับ.. ........
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #431133 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 09:55:10 AM »

Grin Grin

น้า TD สายชีลด์ขาว ๆ นั้นหาได้จากที่ไหนครับ... Grin   น้ำลายหก

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #431134 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 09:58:51 AM »

เชื่อไม๊น้าฉ็อง ผมก็คิดทำธุระกิจในแบบงานอาชีพของผม
แต่ผมไม่เคยคิดจะหาเงินสดมาวางลงเลยนอกจากเงินค่าจดทะเบียนบริษัทตามที่กฎหมายกำหนดเท่านั้น

เพราะต้นทุนผม ไม่ใช่เครื่องจักร ไม่ใช่ที่ดิน ไม่ใช่หน้าร้าน ไม่มีอะไรที่ว่ามาทั้งสิ้น

แค่โน๊ตบุ๊คเครื่องเดียว+สมอง+ประสพการณ์ เท่านี้พอทำงานได้แล้ว แถมถ้าเกิดมีลูกค้าดีๆ เงินเท่านั้น
หาได้สบายมาก ต้นทุนเงินผมไม่สูงเลย แต่ต้นทุนสมองเป็นหลัก
และลูกค้าต่างหากที่สำคัญและทำให้ผมกังวล

ผมจะทำธุรกิจผลิตภัณฑ์การเกษตรครับ  ต้นทุนค่อนข้างสูง จนป่านนี้ยังไม่รู้เลยว่าไปขออนุญาตจากใคร เพราะเวลาตำรวจจับได้เขาก็สั่งฟ้องว่ามีไว้ในครอบครองโดยไม่ได้รับอนุญาตเพื่อจำหน่าย แสดงว่ามันต้องขออนุญาตได้ แต่ประเทศสารขัณฑ์อี้เอาไหรกับมันนักหนาครับ กฎหมายมากมายจนเป็นช่องโหว่ให้คนทำผิดยังคงลอยหน้าลอยตาในสังคมได้

ปัญหาของประเทศสารขัณฑ์หลายๆเรื่องเกิดจากผู้มีส่วนเกี่ยวข้องทางกฎหมายไม่ทำหน้าที่ของตัวเอง หรือทำหน้าที่ไม่สมบูรณ์ เช่น คนที่พกหัวปลาช่อน เห็น รู้อยู่ว่าผิด แต่ไม่จับกุม ปราบปราม เพราะคิดว่ากรูไม่เดือดร้อน  คนที่ทำงานไปรษณีย์ไม่ว่าหัวปลาช่อนว่ามาพรือ ก็ว่าตามเพ ปล้ำตัวซัยให้ลำบาก สุดท้าย คนที่ต้องคอยอ่านหนังสือให้คนอื่นฟังก็ว่าตามที่ไปรษณีย์ส่งมา ไม่ต้องแลไหรเลย เขาว่าพรือ ฉานว่านั้น นี้คือประเทศสารขัณฑ์

หัวปลาช่อนเป็นอุปกรณ์ในการใช้กระทำความผิดก็จริง

และก็มีหลายคนที่ติดคุกเพราะหัวปลาช่อนไปมุดรูผิดที่ผิดทาง ผิดเวลาจังหวะ ไปมุดรูที่เขาไม่ให้มุด

แต่..หัวปลาช่อน ไม่ใช่อาวุธโดยสภาพ 

หากอยู่ในภาวะปรกติ หัวปลาช่อนมีหน้าที่ส่งของเหลวที่ขับออกจากร่างกายให้พ้นหน้าขาโดยไม่ต้องนั่งยองเท่านั้น

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #431135 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 09:59:40 AM »

ดูมันรั้นจังนะ Ghost นี่คนใช้คอมเขาทำเองกันเยอะแยะ ผมก็ทำของผมเอง

ปล. นึกว่าฮาร์ดดิสผมจะเสียแระ ลองจัดสาย ถอดๆใส่ๆ ฉีดๆ วันนี้ยังไม่ จอสีน้ำเงินเลย

ลบซะ....

เราพูด คำพูดต้องมีน้ำหนัก มีราคา

หากพูดแล้วเพื่อนไม่ให้ราคา แปลว่า เราไม่มีราคา  เพราะฉะนั้น ไม่พูดดีกว่า  Grin
เขาก็ไม่ฟังคำพูดของใครอยู่แล้วนี่ แล้วจะถามมาทำไมก็ไม่รู้นะ จะว่าไป เงิน สามล้านก็เงินเขา
ก็ให้เขาลองดู

ยืนยันเหมือนเดิม ณ นาทีนี้ ถ้ามีสามล้านจริงๆ ไม่ไปกู้ยืมใครมา ซื้อสวนยาง แล้วให้คนอื่นตัดให้  เราค่อยขับคานแข็งไปแลหัวเช้าๆ หลังจากกินโก้ปี้หัวเช้าๆแล้วครับ

3 ล้าน ซื้อสวนยางได้ราว 15 หรือ 20 ไร่....แบ่งไว้กรีดเองขำๆสัก 5 ไร่ ที่เหลือก็รับอุปถัมภ์ครอบครัวสักครอบครัวหนึ่ง

ยกหนำดีๆให้สักหลัง  จัดการให้ลูกเล็กๆของเขาได้เข้าเรียน  แก้ปัญหาบางอย่างให้เขาด้วย

เราก็จะได้คนงานที่เรียกเราว่านายหัวเต็มปากเต็มคำมาสองคน ซึ่งเป็นคนงานที่จงรักภักดี...

การที่เราไปกรีดเองด้วย ก็เพื่อการป้องปรามการทุจริตและความเป็นกันเอง เราจะได้ทั้งใจและแรงงานของเขา

ได้การออกกำลังกายของเราและได้ดูแลสวนแบบใกล้ชิด
ดูมันรั้นจังนะ Ghost นี่คนใช้คอมเขาทำเองกันเยอะแยะ ผมก็ทำของผมเอง

ปล. นึกว่าฮาร์ดดิสผมจะเสียแระ ลองจัดสาย ถอดๆใส่ๆ ฉีดๆ วันนี้ยังไม่ จอสีน้ำเงินเลย

ลบซะ....

เราพูด คำพูดต้องมีน้ำหนัก มีราคา

หากพูดแล้วเพื่อนไม่ให้ราคา แปลว่า เราไม่มีราคา  เพราะฉะนั้น ไม่พูดดีกว่า  Grin
เขาก็ไม่ฟังคำพูดของใครอยู่แล้วนี่ แล้วจะถามมาทำไมก็ไม่รู้นะ จะว่าไป เงิน สามล้านก็เงินเขา

ยืนยันเหมือนเดิม ณ นาทีนี้ ถ้ามีสามล้านจริงๆ ไม่ไปกู้ยืมใครมา ซื้อสวนยาง แล้วให้คนอื่นตัดให้  เราค่อยขับคานแข็งไปแลหัวเช้าๆ หลังจากกินโก้ปี้หัวเช้าๆแล้วครับ

3 ล้าน ซื้อสวนยางได้ราว 15 หรือ 20 ไร่....แบ่งไว้กรีดเองขำๆสัก 5 ไร่ ที่เหลือก็รับอุปถัมภ์ครอบครัวสักครอบครัวหนึ่ง

ยกหนำดีๆให้สักหลัง  จัดการให้ลูกเล็กๆของเขาได้เข้าเรียน  แก้ปัญหาบางอย่างให้เขาด้วย

เราก็จะได้คนงานที่เรียกเราว่านายหัวเต็มปากเต็มคำมาสองคน ซึ่งเป็นคนงานที่จงรักภักดี...

การที่เราไปกรีดเองด้วย ก็เพื่อการป้องปรามการทุจริตและความเป็นกันเอง เราจะได้ทั้งใจและแรงงานของเขา

ได้การออกกำลังกายของเราและได้ดูแลสวนแบบใกล้ชิด

นั่นคือเป้าหมายที่ตั้งไว้ว่าจะต้องทำให้ได้ก่อนที่จะหยุดทำงานประจำที่ทำตอนนี้ครับ  

แต่ให้ไปตัดยางเองห้าไร่ น่าว่าได้ไม่เกินสามวันครับ ผบ. ต้องบอกว่านิมนต์กลับมานอนกุดเถิดก่อนที่ยางจะตายหมดทั้งห้าไร่ ตัดเข้าไปถึงแกนแล้วงั้น

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #431136 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 10:00:18 AM »

ไหว้

วันนี้เฮียหยันหลงมาได้....ขอซื้อรองเท้าคู่นึงคับ  Grin
ไหว้ สวัสดีครับพี pandanus  สวัสดีพี่ๆทุกๆท่านด้วยครับ   
รองเท้าจะจัดส่งทางไหนดีครับพี่ รับถุงเท้าเพิ่มมั๊ยครับ.. ........

ไงล่ะ  เล่นกะพ่อค้า...

สบายดีนะครับพี่ ไม่มีแปลนลงไปทางนั้นเลยหวางนี้
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #431137 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 10:01:57 AM »

ไหว้

วันนี้เฮียหยันหลงมาได้....ขอซื้อรองเท้าคู่นึงคับ  Grin
ไหว้ สวัสดีครับพี pandanus  สวัสดีพี่ๆทุกๆท่านด้วยครับ  

เฮียจะไม่ถามซักคำเหรอครับ..ว่าน้าฉ็องจะเอาไปทำอะไรน่ะรองเท้า... บู่     คิก คิก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #431138 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 10:03:05 AM »

Grin Grin

น้า TD สายชีลด์ขาว ๆ นั้นหาได้จากที่ไหนครับ... Grin   น้ำลายหก
ผมก็สงสัยว่ามันมีลากสาย ฮาร์ดไวร์ด้วยเหรอ เห็นมันไปแถวๆหลอด หรือว่าโมเพิ่มเบิ้ลไฟจุดใส้หลอดเข้าไปเอง

และ LED ที่รูว่างๆไม่ใสเหรอ ผมว่าจะถาม อ.สุวรรณแระ ว่ามันคือ  LED สำหรับแสดงสถานะ ไฟ เปิดเครื่องหรือเปล่า
ไว้ให้เราลากไปติดบนหน้าปัทม์ชิมิ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #431139 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 10:03:21 AM »

นั่นคือเป้าหมายที่ตั้งไว้ว่าจะต้องทำให้ได้ก่อนที่จะหยุดทำงานประจำที่ทำตอนนี้ครับ 

แต่ให้ไปตัดยางเองห้าไร่ น่าว่าได้ไม่เกินสามวันครับ ผบ. ต้องบอกว่านิมนต์กลับมานอนกุดเถิดก่อนที่ยางจะตายหมดทั้งห้าไร่ ตัดเข้าไปถึงแกนแล้วงั้น

ยางตัดบาดได้ ไม่พรือทีน้าจง

เพียงแต่ วันต่อไป พอลากมาตรงที่บาดวันก่อน เราก็ยกซะ อย่าไปซ้ำรอย

แผลเล็ก ๆ  บาดทีสองที ยางมันรักษาตัวเองได้เหมือนไม่เคยบาดภายในไม่กี่เดือน
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #431140 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 10:03:31 AM »

ออกเดินทาง .. เข้าวัดวันอาทิตย์ใกล้ชิดพระศาสนา  ไหว้ ไหว้ ไหว้  ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ไหว้ ไหว้ ไหว้

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #431141 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 10:05:31 AM »

Grin Grin

น้า TD สายชีลด์ขาว ๆ นั้นหาได้จากที่ไหนครับ... Grin   น้ำลายหก
ผมก็สงสัยว่ามันมีลากสาย ฮาร์ดไวร์ด้วยเหรอ เห็นมันไปแถวๆหลอด หรือว่าโมเพิ่มเบิ้ลไฟจุดใส้หลอดเข้าไปเอง

และ LED ที่รูว่างๆไม่ใสเหรอ ผมว่าจะถาม อ.สุวรรณแระ ว่ามันคือ  LED สำหรับแสดงสถานะ ไฟ เปิดเครื่องหรือเปล่า
ไว้ให้เราลากไปติดบนหน้าปัทม์ชิมิ

ไฟแสดงว่ามีไฟเข้าเครื่อง  power on  ถั่วต้วมคับ Grin Grin

TD_รักในหลวง
ตายโดยยืนอยู่บนสองขาของตัวเองดีกว่าอยู่อย่างคุกเข่า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 286

« ตอบ #431142 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 10:06:02 AM »

Grin Grin

น้า TD สายชีลด์ขาว ๆ นั้นหาได้จากที่ไหนครับ... Grin   น้ำลายหก
อาจารย์ตุ้มนี้ตาถึงจริงๆ เยี่ยม เยี่ยม
จาก Junk shop เป็น High Temp ที่เขาเอาไว้เดิน อุปกรณ์ ขุดเจาะ ครับ   น้ำลายหก

IT IS BETTER TO DIE ON YOUR FEET THEN TO LIVE ON KNEE.
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #431143 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 10:07:13 AM »

ลบซะ....

ครูแหลงไหรงั้นจดลงสมุดไว้มั่งแหละ..จง คิก คิก Grin

จดเพแหละ แต่คนที่มากรีดยางสวนผมต้องรับผิดชอบผลิตภัณฑ์ที่ผมปลูกแทนรั้วด้วยครับ  ผมกะว่าจะปลูกต้นกระท่อมแทนรั้ว ครับ

ส่วนกัญชาก็ว่าปลูกสักสองสามกอ แลทิศทางตลาดก่อนครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #431144 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 10:07:47 AM »

ไหว้

เฮียจะไม่ถามซักคำเหรอครับ..ว่าน้าฉ็องจะเอาไปทำอะไรน่ะรองเท้า... บู่     คิก คิก

เอาท้ายขวดทับ มีดกรีดให้กลม  ข้างนึงจะได้ ๒ วง

เหลาไม้ไผ่เสียบตรงกลางวงกลม ใส่ปลอกไม้ไผ่อีกอัน ต่อด้ามไม้ยาวสองเมตร

แค่นี้ก็ได้รถรุนล้อเกือกเอาไปเล่นกับเพื่อนแล้ว  วิ่งแข่งรถกันสนุกสนานไปจนถึงคลอง  แก้ผ้า โดดน้ำ เล่นน้ำจนปากซีดนิ้วซีด

พอตกเย็น แม่ก็เอาไม้เรียวมาเชิญเรากลับบ้านใครบ้านมัน
หน้า: 1 ... 28740 28741 28742 [28743] 28744 28745 28746 ... 35779
  พิมพ์