เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 10:24:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 28741 28742 28743 [28744] 28745 28746 28747 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25429842 ครั้ง)
TD_รักในหลวง
ตายโดยยืนอยู่บนสองขาของตัวเองดีกว่าอยู่อย่างคุกเข่า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 286

« ตอบ #431145 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 10:09:48 AM »

Grin Grin

น้า TD สายชีลด์ขาว ๆ นั้นหาได้จากที่ไหนครับ... Grin   น้ำลายหก
ผมก็สงสัยว่ามันมีลากสาย ฮาร์ดไวร์ด้วยเหรอ เห็นมันไปแถวๆหลอด หรือว่าโมเพิ่มเบิ้ลไฟจุดใส้หลอดเข้าไปเอง

และ LED ที่รูว่างๆไม่ใสเหรอ ผมว่าจะถาม อ.สุวรรณแระ ว่ามันคือ  LED สำหรับแสดงสถานะ ไฟ เปิดเครื่องหรือเปล่า
ไว้ให้เราลากไปติดบนหน้าปัทม์ชิมิ

ไฟแสดงว่ามีไฟเข้าเครื่อง  power on  ถั่วต้วมคับ Grin Grin

ถูกตัองครับ  ตัวนี้สายไฟที่ต้องเดินคือ Selector SW ,Deflat SW  และ สายไฟ จากหม้อแปลงเดินตรงเข้าแผงเลยครับ Grin Grin

IT IS BETTER TO DIE ON YOUR FEET THEN TO LIVE ON KNEE.
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #431146 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 10:10:24 AM »

กาแฟเขาช่อง 3 in 1 เคยได้ชิมในห้างหอมมาก เมื่อวานเบิกมาจากแมคโครชลบุรีห่อหนึ่ง

เช้ามาลูกสาวแม่ยายชงตั้งไว้  หอมลอยไปถึงชั้นเบินนุ

ปล.ชั้นเบิน เป็น สำเนียงลิ้นคนซัง ซึ่งเป็นเอกลักษณ์ของเขา หมายถึง ชั้นบน

คิก คิก Cool

ไอ้ไหรๆก้าว่าเท้งคนตรัง  มาเมืองลุง แล้วถ้าพ้นมาตรังผมพาไปเมาเสียคอยถ้าแล ไม่เมาไม่ให้หล๊บ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #431147 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 10:10:40 AM »

ครับ ลุงเข้ม ผมประกอบ TT กลับ ไปเรียบร้อยแล้ว  ลองการทำงานดู  มันฟรุค ดีขึ้นมาเอง   คิก คิก คิก คิก คิก คิก  ถ้าสดวกผ่านมาทางนี้แวะรับได้ เลยครับ   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน    คิก คิก คิก คิก หลงรัก หลงรัก หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
แล้วไม่คิดจะมาหาดใหญ่มั่งหรือครับ หึๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #431148 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 10:12:05 AM »

นายกระจง, Udomkd, TD_รักในหลวง, Southlander, ชอลิ่วเฮียง - รักในหลวง, Pandanus, tum610, Academic และ 4 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

สวัสดีครับพี่ๆทุกคน

ใครชอบไหรแหลงนั้นครับ  แหลงได้แหลงเอาครับผม

พี่เล็กมาแล้วหม้ายนิ มีปัญหามาปรึกษาครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #431149 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 10:13:05 AM »

Grin Grin

น้า TD สายชีลด์ขาว ๆ นั้นหาได้จากที่ไหนครับ... Grin   น้ำลายหก
อาจารย์ตุ้มนี้ตาถึงจริงๆ เยี่ยม เยี่ยม
จาก Junk shop เป็น High Temp ที่เขาเอาไว้เดิน อุปกรณ์ ขุดเจาะ ครับ   น้ำลายหก

คงไม่มีเหลือไว้แจกให้เพื่อนฝูงแล้ว..   เศร้า เศร้า บู่                คิก คิก

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #431150 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 10:14:07 AM »

ครับ ลุงเข้ม ผมประกอบ TT กลับ ไปเรียบร้อยแล้ว  ลองการทำงานดู  มันฟรุค ดีขึ้นมาเอง   คิก คิก คิก คิก คิก คิก  ถ้าสดวกผ่านมาทางนี้แวะรับได้ เลยครับ   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน    คิก คิก คิก คิก หลงรัก หลงรัก หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ยี๊   บู่

อาจารย์ตุ้ม ฝากบอก ลุงเข้มว่าถ้าไม่ตอบ PM ผมภายใน 2 ชม TT เครื่องนี้ผมยึด คิก คิก คิก คิก คิก คิก แลบลิ้น แลบลิ้น น้ำลายหก น้ำลายหก
ขออภับครับ เนื่องจากนัดเพื่อนอิมากินเหล้า แล้วเขาติดงาน ไม่ได้มา ท้องใส้ผมเลยป่วนปั่น เมื่อคืน ทั้งคืน คือมันต่อเนื่องมาจากเมื่อวานตอนเช้าโน่นแหละ ไม่โร้ไปกินอาหารอะไรผิดสำแดงเข้าไป เลยโดนทำโทษซ๊ะ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #431151 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 10:15:17 AM »

พี่เข้มยังไม่มีโอกาสยกเข้าไปให้ลองฟัง....
เร่า ๆ จังแล้ว...ว่าเห็นเตรียมลำโพงโบราณวางไว้แล้ว...
จะเอาหลอดไปต่อฟังดู.... Cheesy

แต่นั่นแหละ...ไม่รู้คุณวลีจะยักคอ หรือส่ายหน้า... Grin   คิก คิก คิก คิก
กรุณา อย่าเอ่ยถึงบุคคลที่สาม เขาไม่สามารถโต้ตอบกะท่านได้ บู่ บู่ บู่

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #431152 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 10:17:30 AM »

พี่เข้มยังไม่มีโอกาสยกเข้าไปให้ลองฟัง....
เร่า ๆ จังแล้ว...ว่าเห็นเตรียมลำโพงโบราณวางไว้แล้ว...
จะเอาหลอดไปต่อฟังดู.... Cheesy

แต่นั่นแหละ...ไม่รู้คุณวลีจะยักคอ หรือส่ายหน้า... Grin   คิก คิก คิก คิก
กรุณา อย่าเอ่ยถึงบุคคลที่สาม เขาไม่สามารถโต้ตอบกะท่านได้ บู่ บู่ บู่

งั้นยินดี ไปพูดให้ฟังต่อหน้าก็ได้ครับ... Grin

จะได้มีฟีดแบคตอบกลับมาเป็นข้อมูลเพื่อแจ้งให้แก่เหล่าสมาชิกได้รับรู้ด้วย... Cheesy Cheesy Grin

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #431153 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 10:18:19 AM »

กาแฟเขาช่อง 3 in 1 เคยได้ชิมในห้างหอมมาก เมื่อวานเบิกมาจากแมคโครชลบุรีห่อหนึ่ง

เช้ามาลูกสาวแม่ยายชงตั้งไว้  หอมลอยไปถึงชั้นเบินนุ

ปล.ชั้นเบิน เป็น สำเนียงลิ้นคนซัง ซึ่งเป็นเอกลักษณ์ของเขา หมายถึง ชั้นบน

ไอ้ไหรๆก้าว่าเท้งคนตรัง  มาเมืองลุง แล้วถ้าพ้นมาตรังผมพาไปเมาเสียคอยถ้าแล ไม่เมาไม่ให้หล๊บ
เท้งไซคนเมืองลุงง่ะ งั้นบ้านเมืองของแม่ยายแหละเดียวแกอีเอาเมดเฉียงหัวแล่นจบด๊นแหละ
ไม่พักได้กินปลาบอกต้มน้ำส้มโด๊ดหวางไป

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #431154 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 10:24:07 AM »

เช้ามาลูกสาวแม่ยายชงตั้งไว้  หอมลอยไปถึงชั้นเบินนุ

คนตรังเขาไม่แหลงชั้นเบิน  เขาแหลงว่า ปร้าเบิน

อีกทีนินทาแม่ยายหวา   พวก อสม. พ่อตากัน เขาพาไปเที่ยวมาหลายจังหวัด ไปเมืองกาญจน์ไหรด้วย ไปหลายที่ กินฟรี พักฟรี เบี้ยหลวงจ่ายกันให้หมดนิ  กลับมาถึงพ่อตาซื้อของฝากหลานๆ มีหลานสาว ๖ หลานบ่าว ๑ คนคือลูกบ่าวผม  ทีนี้หลานสาวแกซื้อเสื้อมาฝากตัวนึงไม่แพงแหละหา  แต่กับหลานบ่าวแกซื้อมาตัวหลายตาง  หลานสาวมาเห็นว่า โปซัยซื้อฝากเปอร์ตั้งหลายบาทนุ แล้วของโหม๋เราโปซื้อมาตัวไม่ใช่กี่บาทนิ  โปมันตอบว่า สู้หลายคนละหญิงๆ เปอร์มันชายคนเดียว ซื้อให้มันแพงสักหีดแหละ

ส่วนแม่ยาย เขาก้เล่าให้ฟังว่าไปเที่ยวตรงโน้น ตรงนี้ ตรงนั้น แม่ยายบอก ขี้คร้านฟัง ไว้ถ้าให้จงหล๊บมาเล่าให้ฟังหวา มันห๊กน่าฟังนิ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #431155 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 10:26:30 AM »

หามานานในที่สุดก็เจอ รู้แระว่าใคร ไอ้นั่น ใหญ่ที่สุด

อ่านคำตอบคูณอรชุนแล้วผม ถึงบางอ้อเรยยย ยิ้มีเลศนัย Grin
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=159815.45#msg3926561

เรื่องเพื่อนรู้ไม่หลอดก็พอได้เจ็บหัว  แต่ดูแล้วเขาเก่งนะครับ ทำได้ทุกอย่างเลย แล้วสรุปเขาอี้ทำไอ้ไหรนิ ผมอ่านตั้งนานยังไม่เข้าใจ คอมราคาเดี๋ยวนี้เครื่องนึงไม่ถึงสองหมื่นก็มี ถ้าซ่อมเกินห้าพันผมคงไม่ซ่อมแล้วละครับ คงซื้อใหม่ หรือเขาจะเอาตรงนั้นไปซ่อมแล้วกลับมาขายอีก หรือยังไงไม่เข้าใจครับ

แต่เขาว่าบ้านเขาเป็นเมืองปิด ช่องทางทำธุรกิจยังมี ทำกำไรได้มากมาย เดือนนึงๆได้เป็นสิบล้าน ผมมาทำงานที่นี่เดือนนี้คงไม่ถึง ๑๐ ล้านแต่ถ้ารวมทุกแท่นก็โขอยู่ แต่ผมไม่เคยคิดจะมาทำงานแข่งกับตัวบริษัทเลย เพราะมันติดเรื่องลิขสิทธิ์หลายๆอย่างในตัวผลิตภัณฑ์ที่ถ้ามีการฟ้องร้องขึ้นมาได้เสียเบี้ยกันใหญ่โตครับ

ถามอีกครั้ง เขาเป็นคนซ่อมคอม คนรับวางระบบ คนเขียนโปรแกรม หรือว่ายังไงกันแน่นิ ที่บริษัทที่ผมทำงานอยู่ก็มีแผนกนี้ด้วยนะ ถ้าดูที่ซิมมือถือเมื่อก่อน จะเห็นว่า ทำขายให้ดีแทคด้วย มิเอร์ไฟฟ้าที่ใช้ตรวจสอบวงจรของวัตถุระเบิดก็ทำครับ  มิเตอร์ไฟฟ้าเข้าบ้านก็ทำ  โทรศัพท์ตูหยอดเหรียญก็ทำ  แต่คนละสายงานกับพวกผมครับ
สมัยนี้คนทำงานรุ่นใหม่ชอบทำงานในออฟฟิสสบายๆ งานออกแรงเหงื่อแตกไม่ชอบ
แต่ผมว่า น่าจะดีกว่าถ้าทำงานที่เหงื่อแตกเสียบ้างเพราะนั่นคืองานที่ธรรมชาติออกแบบไว้ให้คนได้ออกกำลังกาย (ที่คนโบราณต้องออกป่าล่าสัตว์ ปลูกผักหญ้าหาอาหาร ไม่ใช่เดินไป7 แล้วได้กิน)

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

ชอลิ่วเฮียง - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 234

« ตอบ #431156 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 10:31:38 AM »

สวัสดีตอนสายวันอาทิตย์ครับทุกท่าน
ติดตามความ"บานนนนนน...." ของชาวหลอดDIY อยู่ครับ
แผ่นเสียงพวกเพลงคลาสสิคยังพอหาได้อยู่มั้ยครับ
คุณภาพเสียงดีกว่าแผ่นเพลงไทยมากครับ....อาจจะมาจากเครื่องมือในการผลิตครับ
ผมเลิกฟังมาราวๆ 15 ปีแล้วครับ
เห็นชาวหลอดคุยกันชักคิดถึงความหลัง.....
เอ๊ะ!....แสดงว่าผมก็แก่เหมือนกันสิ....

ขอเป็นข้า รองพระบาท ทุกชาติไป
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #431157 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 10:33:52 AM »

สวัสดีตอนสายวันอาทิตย์ครับทุกท่าน
ติดตามความ"บานนนนนน...." ของชาวหลอดDIY อยู่ครับ
แผ่นเสียงพวกเพลงคลาสสิคยังพอหาได้อยู่มั้ยครับ
คุณภาพเสียงดีกว่าแผ่นเพลงไทยมากครับ....อาจจะมาจากเครื่องมือในการผลิตครับ
ผมเลิกฟังมาราวๆ 15 ปีแล้วครับ
เห็นชาวหลอดคุยกันชักคิดถึงความหลัง.....
เอ๊ะ!....แสดงว่าผมก็แก่เหมือนกันสิ....

คัน ขึ้นมาอีกคนแระ มาครับมา มาบานด้วยกัน
อยู่หาดใหญ่ปรึกษา น้าธเนศและพี่ตุ้มครับ

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #431158 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 10:35:34 AM »

อาหารเป็นพิษ เล่นเอาลำบากเหมือนกันนิ๊............

ดีน๊ะเท่ไม่โยซัง หากโยซัง อาการแบบนี้ น่าว่าโถกยาแน่นอน

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #431159 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 10:36:30 AM »

หัวหน้าแก๊งค์ครับ

ราคาปิดอยู่ที่ สี่แสนห้า
เป็นรถ LN 106 แท้ เจ้าของมือเดียว เป็นหัวหน้ากองช่าง โยธา
เครื่องยนต์มีเยิ้มนิดหน่อย ช่วงล่างดูแล้วโอเค แต่ต้องเทสก่อน

หน้า: 1 ... 28741 28742 28743 [28744] 28745 28746 28747 ... 35779
  พิมพ์