เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 10:26:09 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 28742 28743 28744 [28745] 28746 28747 28748 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25429916 ครั้ง)
ซาไก - รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #431160 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 10:38:24 AM »

แจ่มเลย
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #431161 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 10:40:16 AM »

อาหารเป็นพิษ เล่นเอาลำบากเหมือนกันนิ๊............

ดีน๊ะเท่ไม่โยซัง หากโยซัง อาการแบบนี้ น่าว่าโถกยาแน่นอน

คงผิดที่ผมเอง...พี่เข้มชวนเติมแอลกอฮอล์ลงล้างกระเพาะ ไม่ยอมไป... เศร้า

แบร่     คิก คิก คิก คิก

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #431162 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 10:40:43 AM »

นั่นคือเป้าหมายที่ตั้งไว้ว่าจะต้องทำให้ได้ก่อนที่จะหยุดทำงานประจำที่ทำตอนนี้ครับ  

แต่ให้ไปตัดยางเองห้าไร่ น่าว่าได้ไม่เกินสามวันครับ ผบ. ต้องบอกว่านิมนต์กลับมานอนกุดเถิดก่อนที่ยางจะตายหมดทั้งห้าไร่ ตัดเข้าไปถึงแกนแล้วงั้น

ยางตัดบาดได้ ไม่พรือทีน้าจง

เพียงแต่ วันต่อไป พอลากมาตรงที่บาดวันก่อน เราก็ยกซะ อย่าไปซ้ำรอย

แผลเล็ก ๆ  บาดทีสองที ยางมันรักษาตัวเองได้เหมือนไม่เคยบาดภายในไม่กี่เดือน

ครับ หากถึงวันนั้น ไม่มีไหรทำก็ต้องทำให้เป็นครับ  ยกขึ้นตัดยางห้าไร่แรกเที่ยงคืน ตัดเสร็จหล๊บมานอนหนำ เช้าค่อยเก็บ  แล้วโก้ปี้ ร้านน้ำชา นินทาเรื่องเพื่อนได้ทำตอนไหนนิ ฮายแจ๊บหัวหล่าวพันนั้น

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #431163 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 10:42:06 AM »

ไหว้

วันนี้เฮียหยันหลงมาได้....ขอซื้อรองเท้าคู่นึงคับ  Grin
ไหว้ สวัสดีครับพี pandanus  สวัสดีพี่ๆทุกๆท่านด้วยครับ   
รองเท้าจะจัดส่งทางไหนดีครับพี่ รับถุงเท้าเพิ่มมั๊ยครับ.. ........

เฮียจะไม่ถามซักคำเหรอครับ..ว่าน้าฉ็องจะเอาไปทำอะไรน่ะรองเท้า... บู่     คิก คิก

เอาท้ายขวดทับ มีดกรีดให้กลม  ข้างนึงจะได้ ๒ วง

เหลาไม้ไผ่เสียบตรงกลางวงกลม ใส่ปลอกไม้ไผ่อีกอัน ต่อด้ามไม้ยาวสองเมตร

แค่นี้ก็ได้รถรุนล้อเกือกเอาไปเล่นกับเพื่อนแล้ว  วิ่งแข่งรถกันสนุกสนานไปจนถึงคลอง  แก้ผ้า โดดน้ำ เล่นน้ำจนปากซีดนิ้วซีด

พอตกเย็น แม่ก็เอาไม้เรียวมาเชิญเรากลับบ้านใครบ้านมัน

ออฟโรดอยู่ในสายเลือด และจิตวิญญาณ ครับ  หรอยจริงหัวหน้าแก๊งค์ผม

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #431164 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 10:42:11 AM »

หามานานในที่สุดก็เจอ รู้แระว่าใคร ไอ้นั่น ใหญ่ที่สุด

อ่านคำตอบคูณอรชุนแล้วผม ถึงบางอ้อเรยยย ยิ้มีเลศนัย Grin
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=159815.45#msg3926561

ผมสงสัยว่า จะไปเถียงกับเขาทำไม ไม่เห็นเขาจะฟัง

ผมก็พลอยไปด้วยสองสามดอก

อืมมมม  "เคยใหญ่มาก"  ลุงดุลย์แกมีเรดาร์หรือไงเนี่ย
ผมสงสัยน้าฉ็อง ว่า ซีพียู โน๊ตบุ๊ค เขาไม่ทำแบบเสียบลงบนซ็อคเก็ตก่อนเหรอ
และมันจะเป็นแบบนี้ตลอดไปเหรอ ถ้าเกิดวันไหนเขาใช้ ซ็อคเก็ต ขึ้นมามันถอดง่ายใส่ง่าย
แล้วเครื่องนี้มันไม่ว่างงานเหรอ

ซีพียูบนโน๊ตบุ๊ก "เกือบ" ทุกรุ่น ถอดได้ครับ  

แต่นอร์ทบริดจ์ หรือเซาท์บริดจ์ หรือบางทีก็ทำรวมกันมาในตัวเดียวกัน เขายึดติดกับเมนบอร์ดมาตั้งแต่ต้น

เพื่อลดปัญหาเรื่องคอนเน็กเตอร์

อธิบายสักทีครับ เด็กช่างไฟไม่เข้าใจนิ แล้วทั้งบอร์ด เรารู้พรือนิว่าตัวไหนเสียครับ
สมัยนี้บางคนแค่ copy and paste อะไรๆ ออกมาหน่อยพอเป็นของตัวเอง
แล้วมาบอกชาวบ้านว่า ผมเป็นคนเขียนโปรแกรม คนไม่รู้ก็ เออๆ ออๆ กันไป
เหมือน ผบ. ผมมาคุยให้ฟังว่า ลูกเพื่อนที่ทำงานอยู่ชั้น ม.ต้น เก่งการเขียนโปรแกรมคอมพิวเตอร์มาก
 ผมเลยถามลึกแบบสิบคำถามไป สุดท้ายก็พวก copy and paste กับพวกโปรแกรมสำเร็จรูปออกมาเป็นงานนำเสนอ แค่นั้น

เป็นไปไม่ได้หรอกครับ คนเรายังไม่เรียนถึงแก่นของภาษาคอมพิวเตอร์ชั้นสูงอย่าง  Basic / Pascal/ C++ พื้นฐานไม่มี
จะเรียก โปรแกรมเมอร์ได้อย่างไร เขียน source code ไม่ได้ Boolean algebra ไม่รู้จัก ยังไม่เคยเรียน จะเขียนออกมาได้ไง
Data type พวก /REAL/BIT /BOOLEAN/WORD/ ยังไม่รู้จักเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 23, 2012, 10:43:58 AM โดย Southlander » บันทึกการเข้า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #431165 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 10:44:24 AM »

Southlander, นายกระจง, ซาไก - รักในหลวง, ชอลิ่วเฮียง - รักในหลวง, tum610, Udomkd และ 8 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

น้าซาไกมาพอดี   แล้วจะฝากผมไปขายตอนไหนครับรถนะ  ที่ตรังราคาดีเพนิ แพงเพ

พวกพ่อค้าชาดนึกว่าเราอ่านหนังสือไม่ออก อย่าให้แหลงหล่าวว่าพ่อค้าคนมาแต่ไหน  แกไม่ใช่อยู่ตรังนิ อยู่วังวิเศษ

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #431166 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 10:44:38 AM »

สวัสดีตอนสายวันอาทิตย์ครับทุกท่าน
ติดตามความ"บานนนนนน...." ของชาวหลอดDIY อยู่ครับ
แผ่นเสียงพวกเพลงคลาสสิคยังพอหาได้อยู่มั้ยครับ
คุณภาพเสียงดีกว่าแผ่นเพลงไทยมากครับ....อาจจะมาจากเครื่องมือในการผลิตครับ
ผมเลิกฟังมาราวๆ 15 ปีแล้วครับ
เห็นชาวหลอดคุยกันชักคิดถึงความหลัง.....
เอ๊ะ!....แสดงว่าผมก็แก่เหมือนกันสิ....

คัน ขึ้นมาอีกคนแระ มาครับมา มาบานด้วยกัน
อยู่หาดใหญ่ปรึกษา น้าธเนศและพี่ตุ้มครับ

เด้งเข้าม๊า....  เด้งเข้ามา...    Cheesy Cheesy

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #431167 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 10:45:55 AM »

ไหว้

วันนี้เฮียหยันหลงมาได้....ขอซื้อรองเท้าคู่นึงคับ  Grin
ไหว้ สวัสดีครับพี pandanus  สวัสดีพี่ๆทุกๆท่านด้วยครับ   
รองเท้าจะจัดส่งทางไหนดีครับพี่ รับถุงเท้าเพิ่มมั๊ยครับ.. ........

เฮียจะไม่ถามซักคำเหรอครับ..ว่าน้าฉ็องจะเอาไปทำอะไรน่ะรองเท้า... บู่     คิก คิก

เอาท้ายขวดทับ มีดกรีดให้กลม  ข้างนึงจะได้ ๒ วง

เหลาไม้ไผ่เสียบตรงกลางวงกลม ใส่ปลอกไม้ไผ่อีกอัน ต่อด้ามไม้ยาวสองเมตร

แค่นี้ก็ได้รถรุนล้อเกือกเอาไปเล่นกับเพื่อนแล้ว  วิ่งแข่งรถกันสนุกสนานไปจนถึงคลอง  แก้ผ้า โดดน้ำ เล่นน้ำจนปากซีดนิ้วซีด

พอตกเย็น แม่ก็เอาไม้เรียวมาเชิญเรากลับบ้านใครบ้านมัน

ออฟโรดอยู่ในสายเลือด และจิตวิญญาณ ครับ  หรอยจริงหัวหน้าแก๊งค์ผม

ขำก๊าก               คิก คิก คิก คิก

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #431168 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 10:50:41 AM »

กาแฟเขาช่อง 3 in 1 เคยได้ชิมในห้างหอมมาก เมื่อวานเบิกมาจากแมคโครชลบุรีห่อหนึ่ง

เช้ามาลูกสาวแม่ยายชงตั้งไว้  หอมลอยไปถึงชั้นเบินนุ

ปล.ชั้นเบิน เป็น สำเนียงลิ้นคนซัง ซึ่งเป็นเอกลักษณ์ของเขา หมายถึง ชั้นบน

คิก คิก Cool

ไอ้ไหรๆก้าว่าเท้งคนตรัง  มาเมืองลุง แล้วถ้าพ้นมาตรังผมพาไปเมาเสียคอยถ้าแล ไม่เมาไม่ให้หล๊บ
เท้งไซคนเมืองลุงง่ะ งั้นบ้านเมืองของแม่ยายแหละเดียวแกอีเอาเมดเฉียงหัวแล่นจบด๊นแหละ
ไม่พักได้กินปลาบอกต้มน้ำส้มโด๊ดหวางไป

ปลาบอกต้มน้ำส้มโด๊ด ที่ตรังไม่กินนะ หายากครับ หาหม้ายต้นโด๊ดครับ

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #431169 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 10:51:41 AM »

อาหารเป็นพิษ เล่นเอาลำบากเหมือนกันนิ๊............

ดีน๊ะเท่ไม่โยซัง หากโยซัง อาการแบบนี้ น่าว่าโถกยาแน่นอน

คงผิดที่ผมเอง...พี่เข้มชวนเติมแอลกอฮอล์ลงล้างกระเพาะ ไม่ยอมไป... เศร้า

แบร่     คิก คิก คิก คิก
ทอเช้าเย็น เราไปเยี่ยมน้า DDT กันม่าย เห็นว่า ปีใหม่นี้ แกอิไม่โยแล้ว หึๆๆ

ว่าให้มาหาดใหญ่ ไม่ยอมมาทีเดียว คนไหร๋ ไม่อยู่บ้าน ก็อยู่ที่ทำงาน สองแห่ง

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
ซาไก - รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #431170 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 10:53:50 AM »

หัวหน้าแก๊งค์ครับ

ราคาปิดอยู่ที่ สี่แสนห้า
เป็นรถ LN 106 แท้ เจ้าของมือเดียว เป็นหัวหน้ากองช่าง โยธา
เครื่องยนต์มีเยิ้มนิดหน่อย ช่วงล่างดูแล้วโอเค แต่ต้องเทสก่อน

สวนติดถนนดำ ขี่ไอ้นี่ไปแลก็ด้าย
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #431171 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 10:54:03 AM »

กาแฟเขาช่อง 3 in 1 เคยได้ชิมในห้างหอมมาก เมื่อวานเบิกมาจากแมคโครชลบุรีห่อหนึ่ง

เช้ามาลูกสาวแม่ยายชงตั้งไว้  หอมลอยไปถึงชั้นเบินนุ

ปล.ชั้นเบิน เป็น สำเนียงลิ้นคนซัง ซึ่งเป็นเอกลักษณ์ของเขา หมายถึง ชั้นบน

คิก คิก Cool

ไอ้ไหรๆก้าว่าเท้งคนตรัง  มาเมืองลุง แล้วถ้าพ้นมาตรังผมพาไปเมาเสียคอยถ้าแล ไม่เมาไม่ให้หล๊บ
เท้งไซคนเมืองลุงง่ะ งั้นบ้านเมืองของแม่ยายแหละเดียวแกอีเอาเมดเฉียงหัวแล่นจบด๊นแหละ
ไม่พักได้กินปลาบอกต้มน้ำส้มโด๊ดหวางไป

ปลาบอกต้มน้ำส้มโด๊ด ที่ตรังไม่กินนะ หายากครับ หาหม้ายต้นโด๊ดครับ
แต่ด๊มเค้กหรอยๆลุยงั้นนะ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #431172 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 10:55:37 AM »

ไปงานไหนมานิ  บ้านผม ขี้มัน ขึ้นชื่อครับ เดี๋ยวไปถามแลก่อนว่าเขาสั่งไหรไว้ว่าพรือ เช่นห้ามกินหนนลาดยาง ห้ามกินได ห้ามกินรือสี ครับ

samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #431173 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 10:55:48 AM »

สวัสดีครับทุกๆ ท่าน  ไหว้

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #431174 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 10:58:22 AM »

แจ่มเลย

แล้วของน้าซาไก ไม่มาฝากขายบ้างหรือครับ

หน้า: 1 ... 28742 28743 28744 [28745] 28746 28747 28748 ... 35779
  พิมพ์