เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 02:20:09 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 28792 28793 28794 [28795] 28796 28797 28798 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25439393 ครั้ง)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #431910 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 09:58:01 AM »

หน้าที่ผมขายลูกเดียว เรื่องอื่นไม่ต้องไปคิดแทนใคร

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #431911 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 09:58:52 AM »

จารย์ๆ...เพื่อนมรันขอซื้อ 5k  ตกใจ

ถ่ายรูปลงมาให้แลตะ เผื่อผมให้ราคาสูงกว่า  คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก
ให้แกขายห้าเคไป แล้วเราชวนปี้เล็กเปลี่ยนสินทรัพย์เป็นเหล้าเทพ....บายไป
ไหรไม่ไหร กะเราได้พลอยเมา

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #431912 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 09:59:04 AM »

จารย์ๆ...เพื่อนมรันขอซื้อ 5k  ตกใจ

ถ่ายรูปลงมาให้แลตะ เผื่อผมให้ราคาสูงกว่า  คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

บ่ะ...5k ก็จังแล้วนิ  คิก คิก

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #431913 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 10:01:03 AM »

พ่อกิ่งก็หมดลายนิเงียบฉู่ฉี่

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #431914 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 10:01:43 AM »

ปลายสป นี้ครับ เที่ยวนี้เป็นงาน ทำบนฝั่งครับ แถว  สุโขทัย  Grin
ลงมาเที่ยวสงขลาต่อใดมั่ง ครับ Grin Grin

TAC4 เสร็จ  คิก คิก

คงไม่ใช่ตอนฉลองบ่อฯนะ... Cheesy

แต่ของผมไม่แน่...  บู่ คิก คิก

นัดไว้ล่วงหน้าก็ได้ครับ คร่าวๆ  น่าจะเสร็จจากงาน ประมาณ สป สุดท้ายของ ม.ค. ครับ   น้ำลายหก น้ำลายหก หลงรัก หลงรัก
โปรเจคนี้น่าจะยาวกว่านั้น
ของบางอย่างหายากครับ C ค่าที่ไม่ใช่ตลาดๆ เช่น .022uF แบบ PIO เคยเห็นว่าร้าน ppn มี แต่วันนี้ไปดูอีกที อ้าว..ไม่ใช่เสียแล้ว
 ทั้งที่หน้าเดิม สงสัยลงค่าผิด เรามองหา  0.022uF พอวันนี้ไปดู กลายเป็น  0.22uF ลงค่าผิดแบบนี้ ค่ามันต่างกันไม่รู้กี่สิบเท่าเข้าไปแล้ว

ค่า C = 0.022 uf เป็นภาค Phono ถ้ายังไม่เล่น TT เว้นไว้ก่อนก็ได้ หรือว่าหาค่าใกล้เคียง ก็ได้ครับ เสียงไม่ต่างกันมากครับ  0.033 ---0.047  uF  เยี่ยม เยี่ยม

ถ้าหา C PIO ไม่ได้ ลอง Polypopylene    ก็ได้นะ แนว ๆ จะต่างกันตรง แนว วินเทจ กับ แนวใสๆแบบ รุ่นใหม่ แล้วแต่ชอบครับ หลงรัก
นั่นแหละไอ้ค่าที่ขึ้นต้นด้วย 0.0xx หายากนักหนา
ก็คิดว่าอีเว้นไว้ก่อนงั้นแหละ แต่พอพากรงไปขันแข่งกะนกเจ้าถิ่นที่หาดใหญ่
เกิดเขาอยากอีฟังเสียง TT กับเครื่องเราขึ้นมาหล่าวแหละ มันอีไม่มีฟัง

ถ้าเข้า กทม ลองหาประมาณนี้ครับ

http://www.ebay.com/itm/Sprague-196P-Vitamin-Q-0-022uf-200v-10-PIO-Tone-Cap-The-Best-/180803553475?pt=Guitar_Accessories&hash=item2a18bb48c3
เคยเห็นร้าน ppn เอา วิตามมิน คิว รุ่นนี้แหละเข้ามาขาย แต่ถอดมาจากของเก่านะ 380 บาทเอง แต่ตอนนี้ไม่เห็นแระ

ตัวนี้รอไปก่อนครับแบบบ่อปลาลุงเข้ม เราใช่ฟังแผ่นดำนิ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #431915 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 10:02:09 AM »

จารย์ๆ...เพื่อนมรันขอซื้อ 5k  ตกใจ

ถ่ายรูปลงมาให้แลตะ เผื่อผมให้ราคาสูงกว่า  คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก
ให้แกขายห้าเคไป แล้วเราชวนปี้เล็กเปลี่ยนสินทรัพย์เป็นเหล้าเทพ....บายไป

ผมว่าอีทดลองทำให้มรันขึ้นอยู่นิ  แต่น่าว่าโครงการนี้...ยาว  หัวเราะร่าน้ำตาริน

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #431916 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 10:02:58 AM »

ดูตี10   ใบเตยนี่ขาเรียวดีจิงๆ งืมๆๆๆๆ แส-ดงว่าไม่เคยลำบาก เดินตัดยางบนควน  คิก คิก

ใบเตย ใช้ E180นะ  Grin Grin Grin

จากhttp://www.dailynews.co.th/article/1546/135991

ไม่โร้น้าดุนเรียกกระโปรงทรงนี้ว่า อะไรนะ

กระโปรงเสมอหูหนีครับ
และไม่ว่าจะใช้รถอะไรก็ตาม ไอ้นั่นก็ต้องการใช้ของรุ่นที่เหมือนชาวบ้านทั่วไปใช้นั่นแหละ
ไม่ว่ายุคไหนๆ ไม่เคยเปลี่ยน

หมายถึงหัวเกียร์ใช่หม้าย....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #431917 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 10:04:09 AM »

จารย์ๆ...เพื่อนมรันขอซื้อ 5k  ตกใจ

ถ่ายรูปลงมาให้แลตะ เผื่อผมให้ราคาสูงกว่า  คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ผมว่าอีทดลองทำให้มรันขึ้นอยู่นิ  แต่น่าว่าโครงการนี้...ยาว  หัวเราะร่าน้ำตาริน
อะไรที่มันตายไปแล้ว ปลุกยาก ครับ ถอดเอาแต่หลอด มาหาของใหม่เสียบดีกว่า เยี่ยม คิก คิก

ปล.คนช่วยสานฝันให้ บาน เป็นจริงหาดใหญ่/สงขลาคะลุยกลัวไหร Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 26, 2012, 10:06:34 AM โดย Southlander » บันทึกการเข้า

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #431918 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 10:05:21 AM »

ดูตี10   ใบเตยนี่ขาเรียวดีจิงๆ งืมๆๆๆๆ แส-ดงว่าไม่เคยลำบาก เดินตัดยางบนควน  คิก คิก

ใบเตย ใช้ E180นะ  Grin Grin Grin

จากhttp://www.dailynews.co.th/article/1546/135991

ไม่โร้น้าดุนเรียกกระโปรงทรงนี้ว่า อะไรนะ

กระโปรงเสมอหูหนีครับ
และไม่ว่าจะใช้รถอะไรก็ตาม ไอ้นั่นก็ต้องการใช้ของรุ่นที่เหมือนชาวบ้านทั่วไปใช้นั่นแหละ
ไม่ว่ายุคไหนๆ ไม่เคยเปลี่ยน

หมายถึงหัวเกียร์ใช่หม้าย....
ฮาย......นึกเอาเองมั่งแหละ

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #431919 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 10:05:41 AM »

เก็บไว้ก่อนดีหว่าครับ.. Grin

ผมมานั่งนึก ๆ ดู.. ถ้าค่อย ๆ ทำ เปลี่ยน Socket หลอดทุกตัว....  เปลี่ยนสายไฟใหม่ทีละเส้น ซ่อมจุดบัดกรีทุกจุด
เปลี่ยน C electrolite ทุกตัว  กับหลอดบางหลอด...เช่นหลอดหัวโล้นตัวนั้นหนึ่งตัวล่ะคงต้องเปลี่ยน..  น่าจะส่งเสียงออกได้ฟัง Grin
ที่สำคัญหลอดเสียบกลับให้ถูกเบอร์กันฮั้น....

แล้วพี่เล็กไม่แปะติ๊กเกอร์หลอดไว้ด้วยเหรอว่าหลอดไหนอยู่ตรงไหน....เดี๋ยวลืมแล้วเสียของเหม็ด...

.....พี่เล็กทำเองดีหว่าได้ภูมิใจด้วย...ใจเย็น ๆ ไปเรื่อย ๆ น่ะครับ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #431920 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 10:07:37 AM »

ผมมานั่งนึก ๆ ดู.. ถ้าค่อย ๆ ทำ เปลี่ยน Socket หลอดทุกตัว....  เปลี่ยนสายไฟใหม่ทีละเส้น ซ่อมจุดบัดกรีทุกจุด
เปลี่ยน C electrolite ทุกตัว  กับหลอดบางหลอด...เช่นหลอดหัวโล้นตัวนั้นหนึ่งตัวล่ะคงต้องเปลี่ยน..  น่าจะส่งเสียงออกได้ฟัง Grin
ที่สำคัญหลอดเสียบกลับให้ถูกเบอร์กันฮั้น....

แล้วพี่เล็กไม่แปะติ๊กเกอร์หลอดไว้ด้วยเหรอว่าหลอดไหนอยู่ตรงไหน....เดี๋ยวลืมแล้วเสียของเหม็ด...

.....พี่เล็กทำเองดีหว่าได้ภูมิใจด้วย...ใจเย็น ๆ ไปเรื่อย ๆ น่ะครับ
ถ้าไม่เสร็จแบบทำบ่อนะ ขบกันหลานบวชแหละ

TD_รักในหลวง
ตายโดยยืนอยู่บนสองขาของตัวเองดีกว่าอยู่อย่างคุกเข่า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 286

« ตอบ #431921 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 10:09:29 AM »

ผมมานั่งนึก ๆ ดู.. ถ้าค่อย ๆ ทำ เปลี่ยน Socket หลอดทุกตัว....  เปลี่ยนสายไฟใหม่ทีละเส้น ซ่อมจุดบัดกรีทุกจุด
เปลี่ยน C electrolite ทุกตัว  กับหลอดบางหลอด...เช่นหลอดหัวโล้นตัวนั้นหนึ่งตัวล่ะคงต้องเปลี่ยน..  น่าจะส่งเสียงออกได้ฟัง Grin

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ผมว่าทำยากครับ ลุงเล็ก ส่งให้ อ.ตุ้มทำ แล้วจ่ายแต่เบี้ยนิ เสียงไม่ดีค่อยโทดแก คิก คิก คิก คิก คิก คิก แลบลิ้น

IT IS BETTER TO DIE ON YOUR FEET THEN TO LIVE ON KNEE.
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #431922 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 10:13:11 AM »

ผมมานั่งนึก ๆ ดู.. ถ้าค่อย ๆ ทำ เปลี่ยน Socket หลอดทุกตัว....  เปลี่ยนสายไฟใหม่ทีละเส้น ซ่อมจุดบัดกรีทุกจุด
เปลี่ยน C electrolite ทุกตัว  กับหลอดบางหลอด...เช่นหลอดหัวโล้นตัวนั้นหนึ่งตัวล่ะคงต้องเปลี่ยน..  น่าจะส่งเสียงออกได้ฟัง Grin

ผมว่าทำยากครับ ลุงเล็ก ส่งให้ อ.ตุ้มทำ แล้วจ่ายแต่เบี้ยนิ เสียงไม่ดีค่อยโทดแก คิก คิก คิก คิก คิก คิก แลบลิ้น

กลัวไควฉ่อดอ่ะ.. อ๋อย อ๋อย        คิก คิก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #431923 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 10:15:51 AM »

กลัวไควฉ่อดอ่ะ.. อ๋อย อ๋อย        คิก คิก
เขากินยาป้องกันก่อนลงมือทำแก้ได้ครับ

TD_รักในหลวง
ตายโดยยืนอยู่บนสองขาของตัวเองดีกว่าอยู่อย่างคุกเข่า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 286

« ตอบ #431924 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 10:16:44 AM »

ขอคำแนะนำครับ  ผมมีโครงการจะเอา Notebook เป็น แหล่งจ่ายเพลง ต้องต่ออะไรเข้าอะไร ออกมา ก่อน ไปเข้า Tac4 แล้วไป Power หลอดครับ    น้ำลายหก น้ำลายหก หลงรัก หลงรัก  เนื่องมาจากฟัง  DAC ลุงตุ้ม แล้ว ชอบเสียงแบบกระจายๆๆ ใส ครับ   หลงรัก

ปล ไม่อยากใช้ HP port ครับ  งอน

IT IS BETTER TO DIE ON YOUR FEET THEN TO LIVE ON KNEE.
หน้า: 1 ... 28792 28793 28794 [28795] 28796 28797 28798 ... 35779
  พิมพ์