เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 10:29:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 28805 28806 28807 [28808] 28809 28810 28811 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25445649 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #432105 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 09:40:48 AM »

เอาเอาสักชุดกันหวา...
เอาไอ้ไหร

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #432106 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 09:41:16 AM »

แรกวานั่งลิสท์รายการ...ชาดเบื่อเลย....เป็นผงเพ....ร้านนู้สองตัว....  ร้านนี้ตัวนึง..ร้านนั้นสิบห้าตัว...นู่น นี่ นั่น....
กระจัดกระจายเพ..หวางอีได้ครบสงสัยสั่งซื้อกันเป็นสิบร้าน.... ยี๊ ยี๊

ไปบ้านน้า TD หวา...น่าจะได้ครบในที่เดียว...  Grin
ของผม 2-3 ร้านนิครบ
ร้าน AHT Rที่ใช้ทั่วไปทั้งหมดของ Dale/C electrolite ทั้งหมดของ Nichicon ไดโอด IC FB แค่นี้ก็ 80% ของอะไหล่ทั้งหมดแระ
ร้าน siamaudiophile R /AMTRANS ในจุดที่เป็นกริด C /Jantzen และ Obbligato แบบหางหนู
ร้าน ppn พวก tube socket กะ c หายากบางตัว

แค่นี้แหละ พวกกล่องและอุปกรณ์ติดกล่อง  ทีหลัง

ให้น้าดุนสั่งจากอนุวัฒน์ให้หวา...  Grin Grin    คิก คิก
ของจาก AHT และ siamaudio กำลังจะมาถึงอยู่แระ
ppn เพิ่งสมัครสมาชิกกำลังจะสั่งเพราะดูๆ แล้วคงต้องลง R กะ socket หลอดก่อน
ลงตัวสูงๆ เดี๋ยวเกิดฐานหลอดเบี้ยว จะดัดยาก

น้าดุนสั่งให้หน่อยต่ะ.. Grin

อุปกรณ์ตามที่ อ.สุบรรณออกแบบไว้น่ะครับ...

ยกเว้นเฉพาะหลอด 12ax7 (ผมซื้อทีหลัง จะลองดูว่ายี่ห้อไหนดี ราคารับได้)
กับ ic + sink (อันนี้มีอยู่แล้ว)

พอดีผมแหลงกะอนุวํฒน์ ส่วนใหญ่แกจะแหลงใส่ผมมากกว่า ผมแหลงกะแกไม่ทัน... อ๋อย บู่   Grin

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #432107 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 09:42:09 AM »

มี R ที่ผมเน้นเป็นพิเศษใช้ของ AMTRANS ตัวละ 150 บาท

ดังนี้

R1
R2
R5
R6
R15
R24
R29
R30
R90
R91

ส่วน R เหล่านี้ก็ส้มคัน แต่ค่า 270Ohms ของ AMTRANS  ไม่มีขาย
R40
R41
R42
R43

http://www.siam-audiophile.com/shop/product.php?id_product=44

น้ำลายหก น้ำลายหก    เยี่ยม   น้ำลายหก

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #432108 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 09:44:31 AM »

ไม่ใครแหลงด้วย  ไปหวา

ไปหามาม่ากินครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #432109 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 09:48:45 AM »

แรกวานั่งลิสท์รายการ...ชาดเบื่อเลย....เป็นผงเพ....ร้านนู้สองตัว....  ร้านนี้ตัวนึง..ร้านนั้นสิบห้าตัว...นู่น นี่ นั่น....
กระจัดกระจายเพ..หวางอีได้ครบสงสัยสั่งซื้อกันเป็นสิบร้าน.... ยี๊ ยี๊

ไปบ้านน้า TD หวา...น่าจะได้ครบในที่เดียว...  Grin
ร้าน AHT Rที่ใช้ทั่วไปทั้งหมดของ Dale/C electrolite ทั้งหมดของ Nichicon ไดโอด IC FB แค่นี้ก็ 80% ของอะไหล่ทั้งหมดแระ
ร้าน siamaudiophile R /AMTRANS ในจุดที่เป็นกริด C /Jantzen และ Obbligato แบบหางหนู
ร้าน ppn พวก tube socket กะ c หายากบางตัว

แค่นี้แหละ พวกกล่องและอุปกรณ์ติดกล่อง  ทีหลัง

ให้น้าดุนสั่งจากอนุวัฒน์ให้หวา...  Grin Grin    คิก คิก
ของจาก AHT และ siamaudio กำลังจะมาถึงอยู่แระ
ppn เพิ่งสมัครสมาชิกกำลังจะสั่งเพราะดูๆ แล้วคงต้องลง R กะ socket หลอดก่อน
ลงตัวสูงๆ เดี๋ยวเกิดฐานหลอดเบี้ยว จะดัดยาก

อุปกรณ์ตามที่ อ.สุบรรณออกแบบไว้น่ะครับ...

ยกเว้นเฉพาะหลอด 12ax7 (ผมซื้อทีหลัง จะลองดูว่ายี่ห้อไหนดี ราคารับได้)
กับ ic + sink (อันนี้มีอยู่แล้ว)

พอดีผมแหลงกะอนุวํฒน์ ส่วนใหญ่แกจะแหลงใส่ผมมากกว่า ผมแหลงกะแกไม่ทัน... อ๋อย บู่   Grin
ได้ครับ ถ้าเอาตามรายการของผม (เดี๋ยวส่งให้ดู) แกคิด 2500 บาท
ก็แค่ให้แกเบิ้ลมาให้อีกชุด
แต่รายการ R ผมสั่งมาก่อนจะซ้ำซ้อน กะ R ที่ผมสั่งของ  AMTRANS
ซึ่งของ Dale ที่ AHT จัดให้มาก็ดีกว่าของตลาดๆ อยู่แล้ว ถ้าไม่ซีเรียสก็ไม่สั่ง AMTRANS ก็ได้ประหยัดไปเยอะเลย
ของ  AMTRANS รวม 10 ตัว ก็ 1500 บาท แระ
ของ เดล ตัวละ 30 บาทเองแค่ 300

จะแยกไม๊

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #432110 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 09:49:29 AM »

ไม่ใครแหลงด้วย  ไปหวา

รอ หัวหน้า door แข็งมาก่อนแหละ คิก คิก ขำก๊าก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #432111 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 09:53:59 AM »

อนุวัฒน์กะผมนี่ไม่รู้คลื่นมันจูนกันพรือ เข้ากันป็อค แหลงกันง่าย แถมของดีๆ มาหลายตัวแระ
ลางเนื้อ ชอบลางยา จริงๆ
 แต่ค้าขายแบบแก ชวนคนทะเลาะ แขวะคู่แข่ง คนไม่ชอบเยอะ
จริงๆ ของแกง่ะก็จัดว่าทำดี เพียงแต่แก น่าจะมุ่งมั่น สนใจทำแต่ของแกก็พอ ไม่ต้องไปแกว่ง...หา...กะชาวบ้านให้มันมากนัก คิก คิก

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #432112 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 09:54:44 AM »

สาวภูเก็ต เจ้าของร้านกาแฟแถวงามวงศ์วาน

สาวภูเก็ต เจ้าของร้านกาแฟแถวงามวงศ์วาน

ตอนเมียไม่มีทำไมไม่เจอ........

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #432113 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 09:57:04 AM »

ไม่ใครแหลงด้วย  ไปหวา

รอ หัวหน้า door แข็งมาก่อนแหละ คิก คิก ขำก๊าก

คานพอต๊ะครับ  อย่าให้ถึงประตูเลยครับ Cool

น้าฉ๊องเหอ พี่ดุลย์แซวเติ้นนุว่าไม่แข็งครับ Grin

ไม่ใครรบ รบพี่เองก็ได้ครับ Grin

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #432114 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 09:59:29 AM »

ฮาย มันกดอ้างถึง รัวมาเชียว.....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #432115 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 10:00:33 AM »

อนุวัฒน์กะผมนี่ไม่รู้คลื่นมันจูนกันพรือ เข้ากันป็อค แหลงกันง่าย แถมของดีๆ มาหลายตัวแระ
 แต่ค้าขายแบบแก ชวนคนทะเลาะ แขวะคู่แข่ง คนไม่ชอบเยอะ
จริงๆ ของแกง่ะก็จัดว่าทำดี เพียงแต่แก น่าจะมุ่งมั่น สนใจทำแต่ของแกก็พอ ไม่ต้องไปแกว่ง...หา...กะชาวบ้านให้มันมากนัก คิก คิก

แกขายอุปกรณ์อิเลคทรอนิคส์ใช่ไหมครับ

ให้ผมไปซื้อสักที่ไหมครับ   ขอเบอร์น้าสิงห์ไว้ล่วงหน้าเลยครับ จะได้แต่งตั้งทนายฟ้องว่าผิดสัญญา ส่งสินค้ารีซิสเตอร์ ๑ ตัว ราคา ๑.๕๐ บาทล่าช้า ให้คิดค่าเสียหายพร้อมดอกเบี้ยด้วยเลยดีไหมครับ

แต่พี่ออกค่าทนายนะ  ผมออกค่ารีซิสเตอร์เอง ยอมให้ใช้ชื่อผมในการฟ้องครับ

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #432116 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 10:01:37 AM »

แรกวานั่งลิสท์รายการ...ชาดเบื่อเลย....เป็นผงเพ....ร้านนู้สองตัว....  ร้านนี้ตัวนึง..ร้านนั้นสิบห้าตัว...นู่น นี่ นั่น....

ไปบ้านน้า TD หวา...น่าจะได้ครบในที่เดียว...  Grin

แค่นี้แหละ พวกกล่องและอุปกรณ์ติดกล่อง  ทีหลัง

ให้น้าดุนสั่งจากอนุวัฒน์ให้หวา...  Grin Grin    คิก คิก

ได้ครับ ถ้าเอาตามรายการของผม (เดี๋ยวส่งให้ดู) แกคิด 2500 บาท
ก็แค่ให้แกเบิ้ลมาให้อีกชุด
แต่รายการ R ผมสั่งมาก่อนจะซ้ำซ้อน กะ R ที่ผมสั่งของ  AMTRANS
ซึ่งของ Dale ที่ AHT จัดให้มาก็ดีกว่าของตลาดๆ อยู่แล้ว ถ้าไม่ซีเรียสก็ไม่สั่ง AMTRANS ก็ได้ประหยัดไปเยอะเลย
ของ  AMTRANS รวม 10 ตัว ก็ 1500 บาท แระ
ของ เดล ตัวละ 30 บาทเองแค่ 300

จะแยกไม๊

ตามน้าดุนเลยครับ... R ใช้ของเดลมาก่อนก็ได้ครับ...
ค่อยมาอัพเกรดภายหลัง...จะได้ดีใจ ว่าอัพเกรดเปรียบเทียบแล้วมันดีขึ้น  Cheesy Cheesy   คิก คิก

แต่ขอ R เป็นขนาดครึ่งวัตต์ ตามของ อ.สุบรรณน่ะครับ...
ไม่ใช่ไร...ผมชอบตัวเล็ก ๆ มันดูสวยดี.. Grin

หลอด 12ax7 ผมเล็งของมูลลาร์ดไว้...หลอดละเจ็ดร้อยหว่าบาท... อ๋อย อ๋อย บู่
ไม่รู้อนุวัฒน์เค้ามีไมี...หากราคาไม่แรงนักให้จัดมาพร้อมกันเลยก็ได้..

ขอบคุณน้าดุนมากครับ.. Grin

เดี๋ยวหม้อแปลงเพาเวอร์ผมคงต้องสั่ง ทรอน หรือ เฮนรี่  บู่

บาน  บ๊าน  บาน   ด้วยกัน.  คิก คิก

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #432117 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 10:03:23 AM »

ฮาย มันกดอ้างถึง รัวมาเชียว.....

ไม่ได้ตั้งใจครับ พอกดอ้างถึงแล้วมันช้าไม่ทันใจ คิดว่ามันคงไม่ได้กดทีเลยกดซ้ำครับ ไม่ได้รัวครับ ไม่ใช่กลอง ไม่ใช่ปืนกลครับ รัวไม่ได้

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #432118 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 10:03:40 AM »

โถกโรคกันจ้านนะ.... บู่ คิก คิก

ปล. ตรงตัวเน้น... คิก คิก คิก คิก ขำก๊าก  หมันเลย...
      แต่บางทีขี้โม้มากเกินไป.. ชาวบ้านเค้าก็หมั่นไส้ได้เหมือนกัน... คิก คิก

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #432119 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 10:06:50 AM »

เล็งเตรียมบาน TT กะหัวชัวร์ 44-7 DJ อีกอย่างหลาว... บู่   น้ำลายหก
แล้วโม M7 ให้มีเบสมากกว่านี้ซักหน่อย... บู่

หน้า: 1 ... 28805 28806 28807 [28808] 28809 28810 28811 ... 35779
  พิมพ์