เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 04:19:09 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 29034 29035 29036 [29037] 29038 29039 29040 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25620508 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #435540 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 08:53:51 AM »

เมื่อคืน...หาแม่ใหม่ ให้ต้นหนาวได้แระ...  หลงรัก

ผู้หญิง ไม่ใส่แหวน อาจยิงปืนแม่นนะครับ
นักกีฬายิงปืนสาวๆ มือระดับชาติ ไม่ใส่แหวนกันสักคน

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #435541 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 09:00:28 AM »

ไหว้

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #435542 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 09:21:54 AM »

ถึง ลุงสำริด...

เนื่องจากตอนนี้ ผมได้รับความเดือดร้อนจากการ(ไม่)ปฏิบัติงานของบุคลากรไปรษณีย์เขตบ้านผม

ที่รับผิดชอบเขตตำบลนาเหรง อำเภอนบพิตำ เพราะไอ้อ้วนนั่นมันไม่ส่งจดหมายตามเวลาปรกติ

แต่มันรวบรวม 2 - 3 เดือนแล้วส่งครั้งหนึ่ง เป็นอย่างนี้มาหลายเดือนแล้ว

เอกสารเช่นค่าโทรศัพท์ ผมตัดปัญหาด้วยการไปแจ้งเบอร์ที่ ทีโอที แล้วจ่ายโดยไม่ต้องใช้ใบแจ้งหนี้ ก็แก้ปัญหาไปได้

แต่เอกสารที่ทำผมเสียหาย คือ ใบแจ้งหนี้บัตรเครดิตของกรุงไทย

หกเดือนก่อน ผมไม่มีเงินสดติดตัว จึงใช้บัตรซื้อสินค้า วงเงิน 6300 บาท

เดือนถัดมา คือห้าเดือนที่แล้ว ผมชำระบางส่วน(เพราะเมียไม่ให้เบิก อ้างว่าใครผิดข้อตกลง กลับไปใช้บัตรอีก คนนั้นต้องจ่าย)ที่เคาต์เตอร์ธนาคาร 3300 บาท

เดือนถัดมา คือสี่เดือนที่แล้ว ผมชำระยอดที่เหลือ 3000 บาท พร้อมดอกเบี้ยสะสมและดอกเบี้ยใหม่สี่ร้อยกว่าบาท คือปิดไปเลย

ครั้งนั้น ผมได้เอกสารใบแจ้งหนี้นำไปชำระที่เคาต์เตอร์เซอร์วิสในเซเว่น สาขาพรหมคีรี

เดือนถัดมา คือเมื่อสามเดือนที่แล้ว ผมไม่ได้รับใบแจ้งหนี้ (ซึ่งควรเป็นใบแจ้งหนี้ยอดค้าง 0.00 บาท แปลว่าปิดไปแล้ว)

และเดือนถัดมา สองเดือนที่แล้ว

รวมทั้งเดือนที่แล้ว ผมก็ยังไม่ได้รับบิลหรือเอกสารใด ๆ จากกรุงไทยเลย

ว่ากันตามที่จริง ผมไม่ได้รับเอกสารใด ๆ จากไปรษณีย์เลยในห้วง 3 เดือนที่ผ่านมา

วันนี้ ตอนเช้า แม่ยายมาตลาด เอาเอกสารที่ได้รับจากไอ้อ้วน เมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา มาให้ผมปึกใหญ่

ประกอบด้วย บิลค่าโทรศัพท์ 4 ฉบับ หนังสือจาก กบข. 1 ฉบับ เอกสารจากศูนย์หนังสือจุฬา 1 ฉบับ

และ ใบแจ้งหนี้ KTC 3 ฉบับ แนบมากับ "ใบเตือนให้ไปชำระหนี้" ลงวันที่ 7 ธันวาคม 2555 อีก 1 ฉบับ

ผม เหวอเลย....

รื้อดูเอกสารเก่า  อนิจจา บิลค่าชำระบัตรเครดิตจากเคาต์เตอร์เซอร์วิสของเซเว่น ผ่านไป 4 เดือน กลายเป็นกระดาษขาวเปล่า ๆ ไม่มีข้อความใด ๆ เลย

และ ตัวเลขในใบแจ้งหนี้ ก็เป็นตัวเลขที่ ไม่มีการชำระใด ๆ เลย 4 เดือน

ถ้าหาก...ไอ้อ้วนนั่นมันจะทำงานทำการเสียบ้าง ผมคงจะเจอความผิดพลาดนี้ตั้งแต่เมื่อ 3 เดือนก่อน ผมก็จะสามารถติดตามไล่ดูได้

ว่า สามพันกว่าบาทที่ผมจ่ายไป หายไปไหน มาถึงตอนนี้ หากต้องการรักษาเครดิตไว้ ทำได้อย่างเดียว คือ จ่ายซ้ำยอดเดิมบวกดอกเบี้ย

ถ้าเขาจะเจอเงินที่จ่ายไปทีหลัง ก็ค่อยว่ากัน แต่ตอนนี้ ผมไม่มีเอกสารใด ๆ ไปยืนยันกับเขา ว่าผมจ่ายแล้ว

คนส่งจดหมายคนนี้ ไม่เพียงแต่กับบ้านผมเท่านั้น ผมแวะเติมน้ำมันที่ปั๊มนาเหรง มันก็เข้ามาพอดี

คนแถวนั้นรวมทั้งเด็กปั๊ม 3 - 4 คนแถวนั้น ตรงเข้าไปต่อว่ามันเรื่องจดหมายส่งผิดบ้าง บิลแจ้งหนี้ยังไม่ได้รับบ้าง

เรื่องต่อว่าต่อขานนั้น ไม่ต้องแนะนำ เพราะใคร ๆ ก็ด่ามันกันทั้งนั้น หยาบบ้าง เบาบ้าง ไม่เห็นมันจะเปลี่ยนแปลงอะไรเลย

ลุงสำริดคิดว่า ผมควรจะแก้ปัญหายังไง  หรือร้องเรียน(ให้ได้ผล)ไปที่ไหน

ขอบคุณครับ ไหว้

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #435543 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 09:30:01 AM »

คนส่ง จม.ที่ชลบุรีก็เป็นแบบนี้ครับ เรื่องนี้เดือดร้อนเป็นเรื่องเป็นราวใหญ่โต ถึงโต๊ะประชุมของผู้ว่าด้วย
(ภรรยาผมเข้าประชุมด้วย) โดนผู้ว่าฯ หมายหัวยืนยันฟันธงมาด้วยเลยว่าถ้า ปณ. ยังแก้ปัญหานี้ไม่ได้ล่ะก็
หน่วยงานนี้เดือดร้อนแน่ หลังจากนั้นก็ดีขึ้นผิดหูผิดตาทันที
 ปัญหาที่ ปณ.แก้ตัวออกมาว่า คนส่ง จม.เปลี่ยนคนบ่อย เนื่องจากจ่ายค่าจ้างเป็นรายวัน คนเข้าๆ ออกๆ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #435544 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 09:30:19 AM »

บู่ บู่ บู่

สงสัยเรื่องเงินที่ไปจ่ายเคาต์เตอร์เซอร์วิสในเซเว่น ทำไมหายไปเลย  Huh Huh Huh
ส่วนเรื่องใบเสร็จจาง เคยมีคนแก้ปัญหาโดยการถ่ายรูปไว้ครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #435545 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 09:54:20 AM »

ถึง ลุงสำริด...

เนื่องจากตอนนี้ ผมได้รับความเดือดร้อนจากการ(ไม่)ปฏิบัติงานของบุคลากรไปรษณีย์เขตบ้านผม

ที่รับผิดชอบเขตตำบลนาเหรง อำเภอนบพิตำ เพราะไอ้อ้วนนั่นมันไม่ส่งจดหมายตามเวลาปรกติ

แต่มันรวบรวม 2 - 3 เดือนแล้วส่งครั้งหนึ่ง เป็นอย่างนี้มาหลายเดือนแล้ว

เอกสารเช่นค่าโทรศัพท์ ผมตัดปัญหาด้วยการไปแจ้งเบอร์ที่ ทีโอที แล้วจ่ายโดยไม่ต้องใช้ใบแจ้งหนี้ ก็แก้ปัญหาไปได้

แต่เอกสารที่ทำผมเสียหาย คือ ใบแจ้งหนี้บัตรเครดิตของกรุงไทย

หกเดือนก่อน ผมไม่มีเงินสดติดตัว จึงใช้บัตรซื้อสินค้า วงเงิน 6300 บาท

เดือนถัดมา คือห้าเดือนที่แล้ว ผมชำระบางส่วน(เพราะเมียไม่ให้เบิก อ้างว่าใครผิดข้อตกลง กลับไปใช้บัตรอีก คนนั้นต้องจ่าย)ที่เคาต์เตอร์ธนาคาร 3300 บาท

เดือนถัดมา คือสี่เดือนที่แล้ว ผมชำระยอดที่เหลือ 3000 บาท พร้อมดอกเบี้ยสะสมและดอกเบี้ยใหม่สี่ร้อยกว่าบาท คือปิดไปเลย

ครั้งนั้น ผมได้เอกสารใบแจ้งหนี้นำไปชำระที่เคาต์เตอร์เซอร์วิสในเซเว่น สาขาพรหมคีรี

เดือนถัดมา คือเมื่อสามเดือนที่แล้ว ผมไม่ได้รับใบแจ้งหนี้ (ซึ่งควรเป็นใบแจ้งหนี้ยอดค้าง 0.00 บาท แปลว่าปิดไปแล้ว)

และเดือนถัดมา สองเดือนที่แล้ว

รวมทั้งเดือนที่แล้ว ผมก็ยังไม่ได้รับบิลหรือเอกสารใด ๆ จากกรุงไทยเลย

ว่ากันตามที่จริง ผมไม่ได้รับเอกสารใด ๆ จากไปรษณีย์เลยในห้วง 3 เดือนที่ผ่านมา

วันนี้ ตอนเช้า แม่ยายมาตลาด เอาเอกสารที่ได้รับจากไอ้อ้วน เมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา มาให้ผมปึกใหญ่

ประกอบด้วย บิลค่าโทรศัพท์ 4 ฉบับ หนังสือจาก กบข. 1 ฉบับ เอกสารจากศูนย์หนังสือจุฬา 1 ฉบับ

และ ใบแจ้งหนี้ KTC 3 ฉบับ แนบมากับ "ใบเตือนให้ไปชำระหนี้" ลงวันที่ 7 ธันวาคม 2555 อีก 1 ฉบับ

ผม เหวอเลย....

รื้อดูเอกสารเก่า  อนิจจา บิลค่าชำระบัตรเครดิตจากเคาต์เตอร์เซอร์วิสของเซเว่น ผ่านไป 4 เดือน กลายเป็นกระดาษขาวเปล่า ๆ ไม่มีข้อความใด ๆ เลย

และ ตัวเลขในใบแจ้งหนี้ ก็เป็นตัวเลขที่ ไม่มีการชำระใด ๆ เลย 4 เดือน

ถ้าหาก...ไอ้อ้วนนั่นมันจะทำงานทำการเสียบ้าง ผมคงจะเจอความผิดพลาดนี้ตั้งแต่เมื่อ 3 เดือนก่อน ผมก็จะสามารถติดตามไล่ดูได้

ว่า สามพันกว่าบาทที่ผมจ่ายไป หายไปไหน มาถึงตอนนี้ หากต้องการรักษาเครดิตไว้ ทำได้อย่างเดียว คือ จ่ายซ้ำยอดเดิมบวกดอกเบี้ย

ถ้าเขาจะเจอเงินที่จ่ายไปทีหลัง ก็ค่อยว่ากัน แต่ตอนนี้ ผมไม่มีเอกสารใด ๆ ไปยืนยันกับเขา ว่าผมจ่ายแล้ว

คนส่งจดหมายคนนี้ ไม่เพียงแต่กับบ้านผมเท่านั้น ผมแวะเติมน้ำมันที่ปั๊มนาเหรง มันก็เข้ามาพอดี

คนแถวนั้นรวมทั้งเด็กปั๊ม 3 - 4 คนแถวนั้น ตรงเข้าไปต่อว่ามันเรื่องจดหมายส่งผิดบ้าง บิลแจ้งหนี้ยังไม่ได้รับบ้าง

เรื่องต่อว่าต่อขานนั้น ไม่ต้องแนะนำ เพราะใคร ๆ ก็ด่ามันกันทั้งนั้น หยาบบ้าง เบาบ้าง ไม่เห็นมันจะเปลี่ยนแปลงอะไรเลย

ลุงสำริดคิดว่า ผมควรจะแก้ปัญหายังไง  หรือร้องเรียน(ให้ได้ผล)ไปที่ไหน

ขอบคุณครับ ไหว้

สวัสดีครับ เอาใจช่วยครับ พ่อเตยหอม
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #435546 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 10:04:54 AM »

สวัสดีตอนเช้าครับพี่ๆทุกคน

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #435547 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 10:08:08 AM »

โถกด่าแต่เช้าอีกแล้ว พวกขับรถรับซื้อของเก่าเวียนมา เราหวังดีจัดการยกขายหมด ได้ ๕๐ บาท

ผบ. ว่าแล้วขายทำไหร เขาชั่งรวมทุกอย่าง ตามจริงต้องแยกชนิดและราคาด้วย  ไม่รู้ไหรเสียผึดนิ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #435548 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 10:11:04 AM »

โถกด่าแต่เช้าอีกแล้ว พวกขับรถรับซื้อของเก่าเวียนมา เราหวังดีจัดการยกขายหมด ได้ ๕๐ บาท

ผบ. ว่าแล้วขายทำไหร เขาชั่งรวมทุกอย่าง ตามจริงต้องแยกชนิดและราคาด้วย  ไม่รู้ไหรเสียผึดนิ
สม

มีเนียม ราคาหนึ่ง เหล็กราคาหนึ่ง กระดาษ พลาสติค เขาแยกเพแหละ

ปกติมีเนียมโลนึงแพงหวาเหล็กหลายบาทงั้น ชั่งรวมกะขาดทุนได้นะ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #435549 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 10:23:55 AM »

โหลๆ ฉ็อง...ขอเวลาประสานงานนิดหนึ่ง

นครฯ สังกัด ปข.8 อยู่คนละเขตรับผิดชอบกับผม...

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #435550 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 10:31:59 AM »

โหลๆ ฉ็อง...ขอเวลาประสานงานนิดหนึ่ง

นครฯ สังกัด ปข.8 อยู่คนละเขตรับผิดชอบกับผม...

อย่าเข้าใจผิดว่าผมกล่าวโทษลุงนะครับ

ผมเพียงแต่ขอแนวทางแก้ปัญหาอันอาจจะเกิดขึ้นทำนองนี้อีกต่อไปข้างหน้า

ไปรษณีย์ทอนหงส์บ้านผม เมื่อหลายปีก่อนเคยเจอเหตุการณ์คล้าย ๆ ทำนองนี้มาแล้ว

จนท.ไม่ส่งเอกสารประกาศผลการสอบคัดเลือกนักเรียนพลตำรวจ ของโรงเรียน 9 ยะลา

เจ้าตัวมาส่งแม่จ่ายตลาด แวะเข้าไปรื้อ ๆ ดูฆ่าเวลา จ๊ะเอ๋เข้าโดยบังเอิญ เปิดอ่านดู วันรายงานตัววันสุดท้ายพอดี

ตาลีตาเหลือกกลับบ้านมาเตรียมตัว แล้วขับรถเครื่องจากนครมายะลาเดี๋ยวนั้นเลย

ตอนนี้ ดำรงยศ นายดาบตำรวจ อยู่ที่ป้อมนาเหรง  ด.ต.สมศักดิ์ บุญยเกียรติ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 14, 2013, 10:34:05 AM โดย Pandanus » บันทึกการเข้า
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #435551 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 10:37:57 AM »

เช้า ๆ ทำเรื่องให้ลุงสำริดเจ็บแ็บ็ดหัว....
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #435552 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 10:38:20 AM »

ผบ. ว่าแล้วขายทำไหร เขาชั่งรวมทุกอย่าง ตามจริงต้องแยกชนิดและราคาด้วย  ไม่รู้ไหรเสียผึดนิ
สม

มีเนียม ราคาหนึ่ง เหล็กราคาหนึ่ง กระดาษ พลาสติค เขาแยกเพแหละ

ปกติมีเนียมโลนึงแพงหวาเหล็กหลายบาทงั้น ชั่งรวมกะขาดทุนได้นะ

ว่าซัยให้ผม ๕๐ บาทแล้วแขบถอยรถออกไปเลย ชาดจำป้ายไว้แล้วทีหลังอย่ามานะ ตักล้อเสีย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #435553 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 10:40:15 AM »

เช้า ๆ ทำเรื่องให้ลุงสำริดเจ็บแ็บ็ดหัว....

โถกด่าแล้วหล่าวผม

เบี้ยที่อยู่ในบัญชี ไหนว่าอี้ทำไอ้ไหร ซัยไม่ไปทำเสีย วันที่ ๑๑ เดือนหน้าก็เริ่มส่งคืนเขาแล้วนะ ปล้ำจริงกับรถกระบะงั้น

แล้วซัยท่านไม่ไปถอนมาให้ผมนิครับ

ขอบคุณครับ

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #435554 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 10:44:47 AM »

อย่าเข้าใจผิดว่าผมกล่าวโทษลุงนะครับ

ผมเพียงแต่ขอแนวทางแก้ปัญหาอันอาจจะเกิดขึ้นทำนองนี้อีกต่อไปข้างหน้า

ไปรษณีย์ทอนหงส์บ้านผม เมื่อหลายปีก่อนเคยเจอเหตุการณ์คล้าย ๆ ทำนองนี้มาแล้ว

จนท.ไม่ส่งเอกสารประกาศผลการสอบคัดเลือกนักเรียนพลตำรวจ ของโรงเรียน 9 ยะลา

เจ้าตัวมาส่งแม่จ่ายตลาด แวะเข้าไปรื้อ ๆ ดูฆ่าเวลา จ๊ะเอ๋เข้าโดยบังเอิญ เปิดอ่านดู วันรายงานตัววันสุดท้ายพอดี

ตาลีตาเหลือกกลับบ้านมาเตรียมตัว แล้วขับรถเครื่องจากนครมายะลาเดี๋ยวนั้นเลย

ตอนนี้ ดำรงยศ นายดาบตำรวจ อยู่ที่ป้อมนาเหรง  ด.ต.สมศักดิ์ บุญยเกียรติ
หึๆๆ ย้ายมาอยู่ โลตัสนิ๊ บางวันส่งสองรอบ.....

แต่ก็ยังมีผิดบ้าง เอาของบ้านเลขที่ 43 ถ.ประชายินดีมาส่งบ้านเรา และ เลขที่53 กะมาส่งบ้านเรา สงสัยสายตาสั้น หึๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
หน้า: 1 ... 29034 29035 29036 [29037] 29038 29039 29040 ... 35779
  พิมพ์