เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 02:22:31 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 29038 29039 29040 [29041] 29042 29043 29044 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25615987 ครั้ง)
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #435600 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 02:40:20 PM »

แขบๆๆ ตูอิควังแร๊ะ......หึๆๆ ซื้อทำไมตู หึๆๆ ตูจะควังเครื่องใหน กะได้ หึๆๆ
ทำหลอดไปแลกเหล้าดีกว่า ท่าทางจะได้ผล

ไม่ต้องลงทุนถึงขนาดนั้น  แค่เอาตัวไปนั่งกินเป็นเพื่อนแกนิ๊... Cheesy

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #435601 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 02:43:37 PM »

แขบๆๆ ตูอิควังแร๊ะ......หึๆๆ ซื้อทำไมตู หึๆๆ ตูจะควังเครื่องใหน กะได้ หึๆๆ
ทำหลอดไปแลกเหล้าดีกว่า ท่าทางจะได้ผล

ไม่ต้องลงทุนถึงขนาดนั้น  แค่เอาตัวไปนั่งกินเป็นเพื่อนแกนิ๊... Cheesy
น่าเห็นใจคนเหงานะครับพออายุเริ่มมาก เพื่อนวัยเดียวกันก็เริ่มน้อยลงๆ
ถ้าผมอยู่แค่ๆ ผมจะไปช่วยนั่งกินเป็นเพื่อนลุงแกบ่อยๆ
ผมยกหลอดไป ลุงยกเหล้ามา ฟังไปชนแก้วกันไป ในวันเหงาๆ ก็สุขใจ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #435602 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 02:56:37 PM »

แอ๊ปในไอแป่ด  ทำไมมันไม่ค่อยฉลาดเหมือนในแอนดรอยด์ฟระ... บู่ บู่

อนุรักษ์นิยมจริง ๆ ...  อ๋อย

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #435603 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 02:57:27 PM »

พี่ๆทุกคนครับ

มีเรื่องรบกวนสอบถามครับ กำลังทำการบ้านศิลปะ ให้พิมพ์ภาพโดยใช้ดินน้ำมันปั้นเป็นรูปใบไม้ ต้นไม้ แล้วให้ระบายสีโปสเตอร์ แล้วพิมพ์ลงในสมุดวาดเขียน

ปั้นดินน้ำมันเป็นรูปต้นไม้ได้สองต้นแล้ว มาเจอปัญหาทาสีอย่างไรก็ไม่ติดครับบนดินน้ำมัน ปล้ำอยู่นานแล้วนิครับ ใครพอจะทราบวิธีบ้างครับ

ขอบคุณครับ

ม่ายรู้เหมือนกัน... Smiley

ไม่รู้ก็ต้องรู้ครับ เพราะต้องส่งพรุ่งนี้ ถ้าวันนี้ไม่เสร็จคืนนี้ไม่พักได้นอนครับ แรกคืนกว่าจะได้นอนเที่ยงคืนครับ

ทดลองจนได้ผลเป็นที่พอใจครับ คือใช้แป้งทาตัวนี่โรยลงบนดินน้ำมันก่อนแล้วค่อยทาสีครับ  

ขอบคุณครับ  ไปรับเด็กนักเรียนก่อนครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #435604 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 02:59:40 PM »

ถึงป่านนี้แล้วยังล็อคอินเข้าเวปบอร์ดของอินทราแน็ตหน่วยงานไม่ได้ที

จะเข้าไปหาข้อมูลชื่อ/เบอร์โทร.หัวหน้าที่ท่าหลา กับ หัวหน้าที่เมืองคอนฯ

ให้ฉ็องโทร.ไปแจ้งข้อมูลความไม่พึงพอใจการให้บริการของ ปณอ.ที่นาเหลงสังหิด...

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #435605 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 03:00:55 PM »

มีเรื่องรบกวนสอบถามครับ กำลังทำการบ้านศิลปะ ให้พิมพ์ภาพโดยใช้ดินน้ำมันปั้นเป็นรูปใบไม้ ต้นไม้ แล้วให้ระบายสีโปสเตอร์ แล้วพิมพ์ลงในสมุดวาดเขียน

ปั้นดินน้ำมันเป็นรูปต้นไม้ได้สองต้นแล้ว มาเจอปัญหาทาสีอย่างไรก็ไม่ติดครับบนดินน้ำมัน ปล้ำอยู่นานแล้วนิครับ ใครพอจะทราบวิธีบ้างครับ

ขอบคุณครับ

ม่ายรู้เหมือนกัน... Smiley

ไม่รู้ก็ต้องรู้ครับ เพราะต้องส่งพรุ่งนี้ ถ้าวันนี้ไม่เสร็จคืนนี้ไม่พักได้นอนครับ แรกคืนกว่าจะได้นอนเที่ยงคืนครับ

ทดลองจนได้ผลเป็นที่พอใจครับ คือใช้แป้งทาตัวนี่โรยลงบนดินน้ำมันก่อนแล้วค่อยทาสีครับ  

ขอบคุณครับ  ไปรับเด็กนักเรียนก่อนครับ

รักษาฟอร์มไว้ให้ดี ตำแหน่งพ่อดีเด่นปี 56 คงไม่หนีไปไหน... Grin

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #435606 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 03:14:43 PM »

น่าเห็นใจคนเหงานะครับพออายุเริ่มมาก เพื่อนวัยเดียวกันก็เริ่มน้อยลงๆ
ถ้าผมอยู่แค่ๆ ผมจะไปช่วยนั่งกินเป็นเพื่อนลุงแกบ่อยๆ
ผมยกหลอดไป ลุงยกเหล้ามา ฟังไปชนแก้วกันไป ในวันเหงาๆ ก็สุขใจ

วัยนี้กลายเป็น เพื่อนตายหาง่าย....เพื่อนกินหายากแระ.. บู่ อ๋อย

samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #435607 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 03:23:33 PM »

วัยนี้กลายเป็น เพื่อนตายหาง่าย....เพื่อนกินหายากแระ.. บู่ อ๋อย

เสียดาย...เราวางแก้วเสียแระ   Smiley

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #435608 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 04:09:38 PM »

ขอบคุณครับ

เอาดินน้ำมันที่ขึ้นรูปแล้ว หันด้านหน้าที่ต้องการเป็นแม่พิมพ์ จุ้มทรายอ่อน
พอให้ทรายอ่อนติดหน้านั้น แล้วก็เอามาจุ่มในจานสีในสีที่ต้องการอีกที
แล้วแปะทับบนกระดาษครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

TD_รักในหลวง
ตายโดยยืนอยู่บนสองขาของตัวเองดีกว่าอยู่อย่างคุกเข่า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 286

« ตอบ #435609 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 04:19:08 PM »

เสียดาย...เราวางแก้วเสียแระ   

วางแถวไหน เดี๋ยวจะไปเก็บมาฝาก ลุงเข้ม คิก คิก คิก คิก   เผื่อได้เหล้าเทพกินมั่ง น้ำลายหก น้ำลายหก คิก คิก คิก คิก

IT IS BETTER TO DIE ON YOUR FEET THEN TO LIVE ON KNEE.
TD_รักในหลวง
ตายโดยยืนอยู่บนสองขาของตัวเองดีกว่าอยู่อย่างคุกเข่า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 286

« ตอบ #435610 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 04:20:46 PM »

อันนี้ฝากลุงเข้มเฉพาะขาอย่างเดียวก็คุ้ม เป็นไม้แดง

http://www.htg2.net/index.php?topic=84679.msg603995058;topicseen#msg603995058

IT IS BETTER TO DIE ON YOUR FEET THEN TO LIVE ON KNEE.
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #435611 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 05:23:44 PM »

วันเสาร์ที่ผ่านมาพาต้นข้าวไปเดินเล่นที่เซ็นทรัลภูเก็ต..

แม่..เอ้ยรถติด จากวงเวียนอนุสาวรีย์ฯถึงห้างเกือบ ชั่วโมง..

เดินห้างอยู่พักนึง มีแต่ของขายฝรั่งแพงๆเพ..แต่ดีอย่างมีศูนย์โอ๊คเลย์น้องนุ้ยได้เลนส์แว่นใหม่..

ขากลับแวะ บิ๊กซีอยู่ใกล้ๆกัน มีแต่แขกมารยาทแย่ แซงคิวซื้อของมั่ง ส่งเสียงดังมั่ง

ที่เด็ดสุดขโมยรองเท้าของในห้าง ขนาดโดนจับได้มรันยังไปลากพวกมาด่า รปภ.อีก..

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #435612 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 05:26:21 PM »

ฮุม ฮำเสร็จแล้วกะไปตัดหญ้าข้างบ้านต่อ..

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #435613 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 05:27:03 PM »

วันเสาร์ที่ผ่านมาพาต้นข้าวไปเดินเล่นที่เซ็นทรัลภูเก็ต..

แม่..เอ้ยรถติด จากวงเวียนอนุสาวรีย์ฯถึงห้างเกือบ ชั่วโมง..

เดินห้างอยู่พักนึง มีแต่ของขายฝรั่งแพงๆเพ..แต่ดีอย่างมีศูนย์โอ๊คเลย์น้องนุ้ยได้เลนส์แว่นใหม่..

ขากลับแวะ บิ๊กซีอยู่ใกล้ๆกัน มีแต่แขกมารยาทแย่ แซงคิวซื้อของมั่ง ส่งเสียงดังมั่ง

ที่เด็ดสุดขโมยรองเท้าของในห้าง ขนาดโดนจับได้มรันยังไปลากพวกมาด่า รปภ.อีก..

ไอ๋ย๊ะ....ไปเที่ยวเกาะสวรรค์เลย.. Grin

อย่าเที่ยวเดินแหลงใต้หั้น..  แถวนั้นเค้าให้แหลงหรัง.... บู่

poth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 546

ที่นี่ปัตตานี ของจริง ไม่มี Re-Shoot

« ตอบ #435614 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 05:28:43 PM »

สวัสดีครับพี่น้อง

หน้า: 1 ... 29038 29039 29040 [29041] 29042 29043 29044 ... 35779
  พิมพ์