เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 04:25:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 29105 29106 29107 [29108] 29109 29110 29111 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25577454 ครั้ง)
อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #436605 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 11:31:49 AM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้

ไหว้สวัสดีครับป๋า....น้ำเปล่าที่168สเตชั่นเย็นดีนะครับ Grin

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #436606 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 11:36:47 AM »

ไหว้สวัสดีครับป๋า....น้ำเปล่าที่168สเตชั่นเย็นดีนะครับ Grin
จริงครับพี่เล็กร้านนี้ ขอแนะนำเมนูเด็ดเลยใครไปต้องสั่ง......น้ำแขงเปล๊า เยี่ยม

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #436607 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 11:53:55 AM »

ซักผ้าเด็กนักเรียนเสร็จแล้ว  นอนดีหวาครับ พรุ่งนี้ต้องไปตรวจสุขภาพครับ เลยงดทำร้ายตัวเองมาหลายวันแล้วครับ

หลังจากนั้นคงต้องไปเที่ยวพม่าสักอาทิตย์ครับ ข้องใจคานแข็งจังนิ ทิ้งไว้นานๆกลัวอี้เหมือนช๊อปเปอร์หล่าวนิ ซกอยู่ข้างหน้าบ้าน

ส่งมาเก็บไว้นี่เลย

จะเอาทุกปาล์ม เห็นดูวีโก้จังแล้ว ตอนชวนมาอยู่ด้วยกัน มันคงนึกว่าอยู่กับผมงานสบายล่ะมั๊ง

รั้วที่ต่อขึ้นจากขอบกระบะ ผมถอดให้หล๊บคนขายครับ เพราะเขาไว้ติดกับอีกคันนึงครับ 

มีปัญหาครับ หัวเช้าๆต้องแหย๊กน้ำมันทุกเช้าครับ เป็นไปได้ไหมครับว่าสายน้ำมันรั่ว ซึมตรงไหนบ้างครับ ปั๊มแหย๊กเขาเพิ่งเปลี่ยนมาครับ ที่แน่ๆต้องไปหาช่างทำเกียร์ห้าก่อนครับผม

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #436608 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 11:55:34 AM »

เยี่ยม  นี่ถ้าไปส่วนตัว  คงจะนั่งนานกว่านี้ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 19, 2013, 11:57:11 AM โดย lex » บันทึกการเข้า

lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #436609 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 11:58:30 AM »

จริงครับพี่เล็กร้านนี้ ขอแนะนำเมนูเด็ดเลยใครไปต้องสั่ง......น้ำแขงเปล๊า เยี่ยม

โดนชก

ซาไก - รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #436610 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 12:03:51 PM »

ซักผ้าเด็กนักเรียนเสร็จแล้ว  นอนดีหวาครับ พรุ่งนี้ต้องไปตรวจสุขภาพครับ เลยงดทำร้ายตัวเองมาหลายวันแล้วครับ

หลังจากนั้นคงต้องไปเที่ยวพม่าสักอาทิตย์ครับ ข้องใจคานแข็งจังนิ ทิ้งไว้นานๆกลัวอี้เหมือนช๊อปเปอร์หล่าวนิ ซกอยู่ข้างหน้าบ้าน

จะเอาทุกปาล์ม เห็นดูวีโก้จังแล้ว ตอนชวนมาอยู่ด้วยกัน มันคงนึกว่าอยู่กับผมงานสบายล่ะมั๊ง

รั้วที่ต่อขึ้นจากขอบกระบะ ผมถอดให้หล๊บคนขายครับ เพราะเขาไว้ติดกับอีกคันนึงครับ 

มีปัญหาครับ หัวเช้าๆต้องแหย๊กน้ำมันทุกเช้าครับ เป็นไปได้ไหมครับว่าสายน้ำมันรั่ว ซึมตรงไหนบ้างครับ ปั๊มแหย๊กเขาเพิ่งเปลี่ยนมาครับ ที่แน่ๆต้องไปหาช่างทำเกียร์ห้าก่อนครับผม
ทำให้จบทีเดียว ม่ายได้รบกับเมียเรื่องรถหล่าว ผมถูกมาแล้ว หลาบเลยเชื่อตะ
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #436611 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 12:05:28 PM »

เขาบอกว่าต้อง"เผา"ก่อนครับ

แนะนำน้ำมันก๊าดครับ ไม่วาบไฟมากแรง แต่เขม่าเยอะหน่อย

ให้ดี เอาผ้าร้ายชุบ แล้วโปะใว้ จะเผาได้ดีกว่าราดลงไปเฉยๆ

บ้านป้าศรีขายลิตรละร้อยครับผม  ผมซื้อมาขัดขี้ยางครับ เสียดายไม่มีตะเกียงจริงได้ลองเลย พี่เข้มมีบริจาคสักหนวยไหมครับ ผมงบหมดแล้วครับ

ขอบคุณพี่เข้มผู้ใจดีล่วงหน้าครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #436612 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 12:09:28 PM »

ว่า แน่นอนจริง.......แค่แกหาเพื่อนกินเหล้านิลุงดุล คิก คิก

ไหนแล้วว่าพรือโถกเอาลำไหนที่ถูกจับปืนได้งั้น ด่านไหนง่ะ เสียค่าปรับเท่าใดหล่าว

บ่อล้อครับลุง....เจ้าหน้าที่เขาใช้ดุลยพินิจอันถี่ถ้วนจับเป็นปรกติ แต่คนมันพอได้นิ สม Grin
หึๆๆ หลีกเขามาตั้งนานแล้วนี่ แล้วกะมาโม้เพื่อนด้วย....ว่านายค้นไม่พบ หึๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #436613 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 12:11:44 PM »

ฟาดเคราะห์ครับเสี่ยวิลสัน  อ๋อย   

ครั้งที่สามแล้วครับ บู่....ตอนไปศึกษาช่างกลมีโอกาสได้ติดที่กองสวัสดิการฯ ตอนบ่าวห้าวๆติดที่โรงพัก แรกซือได้ติดใต้ถุนศาล ว่าพอแระ Grin
ทหารกะผ่านแล้ว หรางกะติดแล้ว ต่อไปเมียชัวร์

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #436614 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 12:13:20 PM »

ทำให้จบทีเดียว ม่ายได้รบกับเมียเรื่องรถหล่าว ผมถูกมาแล้ว หลาบเลยเชื่อตะ

ผมรบแต่กับเมียนิครับ รบกี่ทีแพ้ทุกที กับคนอื่นผมไม่หาญรบครับ ผมทำเรื่อยๆครับพี่ แต่ตอนนี้เมียบอกว่าไปขายช๊อปเปอร์ได้แล้วครับ ตั้งไว้กีดบ้านครับ ทำใจลำบากแล้วนิครับ

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #436615 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 12:13:30 PM »

แนะนำน้ำมันก๊าดครับ ไม่วาบไฟมากแรง แต่เขม่าเยอะหน่อย

ให้ดี เอาผ้าร้ายชุบ แล้วโปะใว้ จะเผาได้ดีกว่าราดลงไปเฉยๆ

บ้านป้าศรีขายลิตรละร้อยครับผม  ผมซื้อมาขัดขี้ยางครับ เสียดายไม่มีตะเกียงจริงได้ลองเลย พี่เข้มมีบริจาคสักหนวยไหมครับ ผมงบหมดแล้วครับ

ขอบคุณพี่เข้มผู้ใจดีล่วงหน้าครับ
ปล้ำกะรถไปก่อนต๊ะ อย่ามาปล้ำกะเกียงอีก

TD_รักในหลวง
ตายโดยยืนอยู่บนสองขาของตัวเองดีกว่าอยู่อย่างคุกเข่า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 286

« ตอบ #436616 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 12:14:35 PM »

ทีนี้ปัญหาก็คือว่า
- ปรับเสียงทุ้มแหลม ไม่มีผลแต่อย่างใด ไม่รู้เพราะผมเสียบ POT ทั้ง Bass และ Treble แบบชั่วคราวหรือเปล่านะ ที่เห็นนั่นคือเสียบลงไปเฉยๆ
แต่ไม่น่าใช่เพราะแค่เสียบมันก็แน่นรูแล้ว ลองวัดดูเขี้ยวมันก็สัมผัสดีทุกเขี้ยว

Uploaded with ImageShack.us

- ทีนี้นอกจากปรับเสียงทุ้มแหลม ไม่มีผลกับเสียงแล้ว ลองหมุนปุ่ม Tone defeat ไปมาดูปรากฏว่า
  หมุนไปตำแหน่งแรกก็เหมือนปัญหาข้อแรกคือมีเสียงออกลำโพงทั้งสองข้าง แต่ทุ้มแหลมไม่มีผล
- หมุนไปอีกตำแหน่ง เสียงจากลำโพงหายไปข้างหนึ่ง เสียงแย่ลงด้วย
- มีเสียง ตุ๊บๆๆ เป็นจังหวะช้าๆ เหมือนหัวใจเต้น ออกลำโพงข้างเดียว

แนะนำครับ ต่ำแหน่งที่ต้องการต่อชั่วคราวให้สายไฟกับปากคีมดีกว่าครับ   ไม่ควรต่อ power amp ก่อน
เช็คไฟ จุดต่างๆ  ให้แน่ใจว่าไม่มีไฟ DC ทั้ง I/P และ O/P

แล้วค่อยต่อ Power Amp

ปล ถ้าไม่ชอบแล้ว ส่งมาทางนี้รับซื้อราคา 50%  น้ำลายหก น้ำลายหก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ถ้าจะเผาแบบ ลุงเข้มว่า ก็ได้ นะครับ  แลบลิ้น แลบลิ้น

IT IS BETTER TO DIE ON YOUR FEET THEN TO LIVE ON KNEE.
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #436617 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 12:17:00 PM »

ปล้ำกะรถไปก่อนต๊ะ อย่ามาปล้ำกะเกียงอีก

ยกให้สักหนวยต๊ะ ได้ไปรับเลยนิครับ ถ้าพี่เข้มให้ผมยอมขับรถไปรับเลยนิครับ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #436618 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 12:17:07 PM »

ทีนี้ปัญหาก็คือว่า
- ปรับเสียงทุ้มแหลม ไม่มีผลแต่อย่างใด ไม่รู้เพราะผมเสียบ POT ทั้ง Bass และ Treble แบบชั่วคราวหรือเปล่านะ ที่เห็นนั่นคือเสียบลงไปเฉยๆ
แต่ไม่น่าใช่เพราะแค่เสียบมันก็แน่นรูแล้ว ลองวัดดูเขี้ยวมันก็สัมผัสดีทุกเขี้ยว

Uploaded with ImageShack.us

- ทีนี้นอกจากปรับเสียงทุ้มแหลม ไม่มีผลกับเสียงแล้ว ลองหมุนปุ่ม Tone defeat ไปมาดูปรากฏว่า
  หมุนไปตำแหน่งแรกก็เหมือนปัญหาข้อแรกคือมีเสียงออกลำโพงทั้งสองข้าง แต่ทุ้มแหลมไม่มีผล
- หมุนไปอีกตำแหน่ง เสียงจากลำโพงหายไปข้างหนึ่ง เสียงแย่ลงด้วย
- มีเสียง ตุ๊บๆๆ เป็นจังหวะช้าๆ เหมือนหัวใจเต้น ออกลำโพงข้างเดียว

แนะนำครับ ต่ำแหน่งที่ต้องการต่อชั่วคราวให้สายไฟกับปากคีมดีกว่าครับ   ไม่ควรต่อ power amp ก่อน
เช็คไฟ จุดต่างๆ  ให้แน่ใจว่าไม่มีไฟ DC ทั้ง I/P และ O/P

แล้วค่อยต่อ Power Amp

ปล ถ้าไม่ชอบแล้ว ส่งมาทางนี้รับซื้อราคา 50%  น้ำลายหก น้ำลายหก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ถ้าจะเผาแบบ ลุงเข้มว่า ก็ได้ นะครับ  แลบลิ้น แลบลิ้น
ตอนนี้เผาหัวมาราวสองชั่วโมงได้แระ เสียงเริ่มเข้าที่
ส่วนปัญหาปรับเเสียงทุ้มแหลมไม่ได้...ยังคิดไม่ออก...ค่อยว่ากันหล่าว

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #436619 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 12:21:07 PM »

อยากได้เกียงครับ ไม่อยากได้เหล้าแล้ว รอพี่เข้มอยู่นิครับ

หน้า: 1 ... 29105 29106 29107 [29108] 29109 29110 29111 ... 35779
  พิมพ์