เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 06:27:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 29106 29107 29108 [29109] 29110 29111 29112 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25580289 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #436620 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 12:22:36 PM »

อยากได้เกียงครับ ไม่อยากได้เหล้าแล้ว รอพี่เข้มอยู่นิครับ
รัดดวงอาดมันยังหลายเม็ดจริงเหวอ แลบลิ้น

Cheesy

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #436621 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 12:36:46 PM »

อยากได้เกียงครับ ไม่อยากได้เหล้าแล้ว รอพี่เข้มอยู่นิครับ
รัดดวงอาดมันยังหลายเม็ดจริงเหวอ แลบลิ้น

Cheesy

บ้านผมไฟดับบ่อยครับพี่ เลยอยากมีไว้ติดบ้านนะครับ แต่ผมกลัวลูกอี้ทำบ้านผมไฟติดก่อนนะครับ

พี่เข้มครับ เกียงครับว่าพรือนิ พี่ดุลย์ให้เครื่องเสียงไว้ฟังในรถแล้ว ขาดเกียงไว้ตามเวลาจอดนอนข้างหนนนิครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #436622 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 12:39:45 PM »

ขอไปกะไม่ได้จงเหอ เพราะหาม่ายเกียง หึๆๆ ซ่อมเป็นอย่างเดียว

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #436623 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 12:44:48 PM »

ขอไปกะไม่ได้จงเหอ เพราะหาม่ายเกียง หึๆๆ ซ่อมเป็นอย่างเดียว

มาตรังวันไหนครับ พอดีไปพม่าไม่ได้แล้วพรุ่งนี้ เลยต้องอยู่ตรังต่ออีกนะครับ ทราบเรื่องอีกทีคงวันอังคารนะครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #436624 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 01:37:47 PM »

มาตรังวันไหนครับ พอดีไปพม่าไม่ได้แล้วพรุ่งนี้ เลยต้องอยู่ตรังต่ออีกนะครับ ทราบเรื่องอีกทีคงวันอังคารนะครับ
สิ้นเดือน

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #436625 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 01:51:03 PM »

ทีนี้ปัญหาก็คือว่า
- ปรับเสียงทุ้มแหลม ไม่มีผลแต่อย่างใด ไม่รู้เพราะผมเสียบ POT ทั้ง Bass และ Treble แบบชั่วคราวหรือเปล่านะ ที่เห็นนั่นคือเสียบลงไปเฉยๆ
แต่ไม่น่าใช่เพราะแค่เสียบมันก็แน่นรูแล้ว ลองวัดดูเขี้ยวมันก็สัมผัสดีทุกเขี้ยว

Uploaded with ImageShack.us

- ทีนี้นอกจากปรับเสียงทุ้มแหลม ไม่มีผลกับเสียงแล้ว ลองหมุนปุ่ม Tone defeat ไปมาดูปรากฏว่า
  หมุนไปตำแหน่งแรกก็เหมือนปัญหาข้อแรกคือมีเสียงออกลำโพงทั้งสองข้าง แต่ทุ้มแหลมไม่มีผล
- หมุนไปอีกตำแหน่ง เสียงจากลำโพงหายไปข้างหนึ่ง เสียงแย่ลงด้วย
- มีเสียง ตุ๊บๆๆ เป็นจังหวะช้าๆ เหมือนหัวใจเต้น ออกลำโพงข้างเดียว

แนะนำครับ ต่ำแหน่งที่ต้องการต่อชั่วคราวให้สายไฟกับปากคีมดีกว่าครับ   ไม่ควรต่อ power amp ก่อน
เช็คไฟ จุดต่างๆ  ให้แน่ใจว่าไม่มีไฟ DC ทั้ง I/P และ O/P

แล้วค่อยต่อ Power Amp

ปล ถ้าไม่ชอบแล้ว ส่งมาทางนี้รับซื้อราคา 50%  น้ำลายหก น้ำลายหก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ถ้าจะเผาแบบ ลุงเข้มว่า ก็ได้ นะครับ  แลบลิ้น แลบลิ้น

Grin Grin

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #436626 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 01:52:36 PM »

ทำไปฝากน้าหนองซักสองสามหนวยเลย...

มันเข้ากันกับวิทยุน้าดุนพล๊อก ๆ  Grin

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #436627 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 02:07:13 PM »

ระหว่าง TAC4 ไม่เสร็จ 
ก็หาเรื่องคันไป....   Grin Grin
รื้อ ๆ มาตั้งกองไว้ก่อน... บู่

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #436628 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 02:11:27 PM »

Cheesy

บ้านผมไฟดับบ่อยครับพี่ เลยอยากมีไว้ติดบ้านนะครับ แต่ผมกลัวลูกอี้ทำบ้านผมไฟติดก่อนนะครับ

พี่เข้มครับ เกียงครับว่าพรือนิ พี่ดุลย์ให้เครื่องเสียงไว้ฟังในรถแล้ว ขาดเกียงไว้ตามเวลาจอดนอนข้างหนนนิครับ
ชาด ขอผิดคนแล้ว ไปขอเกียงกับพี่เข้มได้พรือ ระดับแกแล้วไม่ต้องใช้เกียงกะหวางเผินแล้ว
แล้วพี่เข้มจะมีเกียงได้ไง...โด้ คนโน คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #436629 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 02:17:21 PM »

- ปรับเสียงทุ้มแหลม ไม่มีผลแต่อย่างใด ไม่รู้เพราะผมเสียบ POT ทั้ง Bass และ Treble แบบชั่วคราวหรือเปล่านะ ที่เห็นนั่นคือเสียบลงไปเฉยๆ
แต่ไม่น่าใช่เพราะแค่เสียบมันก็แน่นรูแล้ว ลองวัดดูเขี้ยวมันก็สัมผัสดีทุกเขี้ยว

- ทีนี้นอกจากปรับเสียงทุ้มแหลม ไม่มีผลกับเสียงแล้ว ลองหมุนปุ่ม Tone defeat ไปมาดูปรากฏว่า
  หมุนไปตำแหน่งแรกก็เหมือนปัญหาข้อแรกคือมีเสียงออกลำโพงทั้งสองข้าง แต่ทุ้มแหลมไม่มีผล
- หมุนไปอีกตำแหน่ง เสียงจากลำโพงหายไปข้างหนึ่ง เสียงแย่ลงด้วย
- มีเสียง ตุ๊บๆๆ เป็นจังหวะช้าๆ เหมือนหัวใจเต้น ออกลำโพงข้างเดียว
แก้ปัญหาได้แระ เข้าสาย Selector switch ผิดนี่เอง นับเขี้ยวผิด มึนๆ เลยเมื่อคืน ทำกันยันตีห้า
เมื่อวานกาแฟดีดด้วยผมบ้าเลือดมาก ทำโปรแกรมให้งานในหน้าที่ตลอดยันหกโมงครึ่ง
 กินข้าวเสร็จ เอาคอมลง เอาหลอดขึ้น บ้าดีเดือดไปถึงตี5

พอปรับเสียงทุ้มแหลมได้ รู้สึกเพลงเดิมๆมันก็น่าฟังมากขึ้น แต่เบสนุ่มๆ แบบผู้ดีๆนะ ไม่ลึกสุดเขย่าทรวงแบบทรานซิสเตอร์
พอใจในน้ำเสียงมากครับ
 ทีนี้พอกล่องมาก็ เอาลงกล่อง...จบ

เย้...เรานี่เก่งจริงๆ.....ทำเอง ยอเอง ใคอีว่าไหรนิ คิก คิก ขำก๊าก Grin

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #436630 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 02:18:31 PM »

ก็หาเรื่องคันไป....   Grin Grin
รื้อ ๆ มาตั้งกองไว้ก่อน... บู่

วัตถุดิบเยอะนะ Grin

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #436631 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 02:19:11 PM »

ทำไปฝากน้าหนองซักสองสามหนวยเลย...

มันเข้ากันกับวิทยุน้าดุนพล๊อก ๆ  Grin
กับเกียงผมไม่ใคร่อาดเท่าใด Grin

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #436632 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 02:21:42 PM »

แก้ปัญหาได้แระ เข้าสาย Selector switch ผิดนี่เอง นับเขี้ยวผิด มึนๆ เลยเมื่อคืน ทำกันยันตีห้า
เมื่อวานกาแฟดีดด้วยผมบ้าเลือดมาก ทำโปรแกรมให้งานในหน้าที่ตลอดยันหกโมงครึ่ง
 กินข้าวเสร็จ เอาคอมลง เอาหลอดขึ้น บ้าดีเดือดไปถึงตี5

พอปรับเสียงทุ้มแหลมได้ รู้สึกเพลงเดิมๆมันก็น่าฟังมากขึ้น แต่เบสนุ่มๆ แบบผู้ดีๆนะ ไม่ลึกสุดเขย่าทรวงแบบทรานซิสเตอร์
พอใจในน้ำเสียงมากครับ
 ทีนี้พอกล่องมาก็ เอาลงกล่อง...จบ

เย้...เรานี่เก่งจริงๆ.....ทำเอง ยอเอง ใคอีว่าไหรนิ คิก คิก ขำก๊าก Grin

Grin Grin

ผมว่าเบสมันลงได้ลึกนะ...ลึกนุ่ม ๆ .. ไม่ตูมตามตึ่ก ๆ แบบโซลิด...
ส่วนแหลมก็ใส ๆ ...      ฟังสบายหูตามสไตล์หอด..เอ๊ยหลอด...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 19, 2013, 02:23:49 PM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #436633 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 02:27:54 PM »

ก็หาเรื่องคันไป....   Grin Grin

วัตถุดิบเยอะนะ Grin

ทำซัพพลายลิเนียร์ให้กับแด๊คครับ... Grin  ของเดิมมันเป็นแบบสวิทชิ่ง... บู่
รื้อโน่น แกะนี่..สมรมรวมกัน..พอได้ซักอย่างหลาว... บู่
คร้านหากล่อง  ทำแบบวางเปลือย ให้ไฟล่อมือ....แก้เมา.... คิก คิก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #436634 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 02:35:24 PM »

กลัวไหรกะไฟลวกมือ Grin

ผมทำ LM350T บน Heat sink เปลือยๆนั่นแหละ จับต้องได้ไม่พรือเพราะไฟ16โวลท์เอง
พอดีที่นี่มีน็อตพลาสติคตัวใหญ่ๆขาย เดี๋ยวพอลงกล่องก็เรียบร้อยเอง

หน้า: 1 ... 29106 29107 29108 [29109] 29110 29111 29112 ... 35779
  พิมพ์