เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 11:32:00 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 29206 29207 29208 [29209] 29210 29211 29212 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25529380 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #438120 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 09:56:16 AM »

Grin  @ร่องหุบห้วย เขาวังคา

โชคดีครับผม

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #438121 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 09:57:47 AM »

สัญญาณมีขีดเดียว มาๆหายๆ  มาตัดไม้เบญจพันธุ์ขนขึ้นรถตอน ผึ้งชุมมากแต่ยังไม่เห็นรัง

แอลเอ็นหรือม้ากระโดดครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #438122 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 10:04:42 AM »

สัญญาณมีขีดเดียว มาๆหายๆ  มาตัดไม้เบญจพันธุ์ขนขึ้นรถตอน ผึ้งชุมมากแต่ยังไม่เห็นรัง

น่ารถเครื่องลำบากยกสูง

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #438123 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 10:07:53 AM »

เก็บไว้แวะจอดรถเยี่ยมเวลาขี้แตกกันมั่ง

ปล.วันก่อนไปบ้านญาติที่หลังสวนเจอร้านหนึ่งขายเลื่อยยนต์ของ STIHL วางโชว์ในร้านเยอะเลย
   แต่ร้านนี้ถ้าขับมามองหาไม่เจอหรอก เพราะมันอยู่ถนนสายเอเชียก็จริง
   แต่ร้านเก่าตั้งแต่ไม่ขยายถนน พอเขาทำสะพานข้ามแม่น้ำหลังสวนใหม่ใหญ่ขึ้นสูงขึ้นจนร้านเข้ามุมตาบอด
   ต้องแยกออกทางขนานแล้วมันใกล้อยู่ตรงทางที่ยูเทิร์นใต้สะพานข้ามแม่น้ำอีกที

ตรงนั้น หากลงจาก กทม. เขาเรียกตลาดอะไรไม่ทราบ ชื่เดียวกับโรงแรมนั่นแหละ ผมจอดซื้อเรียนบ่อย เวลากลับบ้าน
จำผิดหรือเปล่า ที่เขาขายของผลไม้อะไรเยอะๆ อยู่ตรง สวี
สวี กับ สี่แย๊ะหลังสวนไกลกันลุย

ผมจำแม่น้ำหลังสวนได้ ตลาดมันมีก่อนยูเทิร์นใต้สะพานเล็กน้อย ถามน้าชอลิ่วเฮียงได้

แหลงเรื่องแต่แรก แก่แล้วเหอ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #438124 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 10:10:25 AM »

เห็นสลิปเงินเดือนๆนี้แล้ว แทบหายเหนื่อยครับ หลังจากที่ทำงานมาทั้งเดือนเมื่อธันวาคมปีที่แล้ว

I love you Benjamin Franklin..... Grin Grin Grin Grin

Benjamin Franklin ชื่อนี้จำได้ตั้งแต่สมัยเรียนวิทยาศาสตร์ ม.ต้น
เป็นนักวิทยาศาสตร์คนเดียวที่จำได้ เพราะมันชักว่าวตอนฝนตก...
แต่คนอเมริกันกลับนิยมวีรกรรมเขา ถึงขั้นเอารูปมาใส่ในแบงค์100ดอลล่าห์

พวกอเมริกันนี่มันทะลึ่งจริงๆ  Grin Grin Grin

แกมีส่วนร่วมในการร่างประกาศอิสรภาพด้วยนะครับ

มีแกไปด้วยนี่ อุ่นใจทุกที่ครับเวลาเดินทางต่างประเทศครับ แกแหลงได้ทุกภาษาเลยครับ

I love you Benjamin Franklin........

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #438125 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 10:12:23 AM »

สองอย่างนั้นไม่รู้ แต่"รังตังไก่" น่าพอหาได้

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #438126 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 10:16:35 AM »

สองอย่างนั้นไม่รู้ แต่"รังตังไก่" น่าพอหาได้
ปล้ำไซให้ลำเท็งขบไข่ง่ะ
สิบมือแบบทศกัณฑ์กะไม่ทันเกา

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #438127 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 10:18:36 AM »

สัญญาณมีขีดเดียว มาๆหายๆ  มาตัดไม้เบญจพันธุ์ขนขึ้นรถตอน ผึ้งชุมมากแต่ยังไม่เห็นรัง

แลท่าการของบประมาณมาบูรณะรถคงไม่ยากเท่าที่คิดแล้วครับ เพราะท่านอยากจะขับให้เป็นด้วยครับ บอกว่าจะได้ช่วยสตาร์ทเครื่องเวลาผมจอดไว้ที่บ้านครับ

TD_รักในหลวง
ตายโดยยืนอยู่บนสองขาของตัวเองดีกว่าอยู่อย่างคุกเข่า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 286

« ตอบ #438128 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 10:28:15 AM »

ชอบหลอด แนะนำหลอดชุดนี้ครับ รับรองไม่ผิดหวังเอามาประการ Tac4  หลงรัก หลงรัก

http://www.ebay.com/itm/Quad-4-of-Telefunken-ECC83-12AX7-valves-tubes-smooth-plate-test-NOS-/281040302968?pt=UK_AudioTVElectronics_HomeAudioHiFi_Amplifiers&hash=item416f4eb378

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

IT IS BETTER TO DIE ON YOUR FEET THEN TO LIVE ON KNEE.
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #438129 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 10:35:02 AM »

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของน้องต้น คมสันต์ บริษัท BJ Tubular ที่ได้เสียชีวิตลงเมื่อคืน เนื่องจากประสบอุบัติเหตุขณะทำงาน ท๊อปไดรวลงมาทับขณะที่อยู่ในตะกร้าเพื่อโยกเคสซิ่ง ศพยังอยู่ที่แท่นเจาะ จะนำกลับมาบำเพ็บกุศลวันนี้ที่วัดสระเกศครับ

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #438130 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 10:38:15 AM »

ชอบหลอด แนะนำหลอดชุดนี้ครับ รับรองไม่ผิดหวังเอามาประการ Tac4  หลงรัก หลงรัก

http://www.ebay.com/itm/Quad-4-of-Telefunken-ECC83-12AX7-valves-tubes-smooth-plate-test-NOS-/281040302968?pt=UK_AudioTVElectronics_HomeAudioHiFi_Amplifiers&hash=item416f4eb378

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
ราคาไม่ค่อยน่าคบ
ผมซื้อร้านนี้ครับ ของผลิตใหม่ แต่ดูดีมีสกุลรุณชาติ ที่สำคัญราคาน่าคุยด้วยมากครับ
ของ Electro Harmonix gold รุ่นขาทองนะครับ เสียงผมว่าสู้ของเก่าได้สบายมาก เยี่ยม

http://www.audio-maker.com/CT89835-หมวดหมู่-electro_harmonix_gold_pin.html

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #438131 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 10:42:46 AM »

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของน้องต้น คมสันต์ บริษัท BJ Tubular ที่ได้เสียชีวิตลงเมื่อคืน เนื่องจากประสบอุบัติเหตุขณะทำงาน ท๊อปไดรวลงมาทับขณะที่อยู่ในตะกร้าเพื่อโยกเคสซิ่ง ศพยังอยู่ที่แท่นเจาะ จะนำกลับมาบำเพ็บกุศลวันนี้ที่วัดสระเกศครับ

แล้วอย่างนี้พวก ปตท.ไม่เต้นเป็นน้ำร้อนลวกเหรอ เพราะมันบ้าเซฟตี้ถึงขึ้นขึ้นสมอง
แต่ แม่ม กับคนไทยเท่านั้นแหละ ถ้าฝรั่งหัวทองมา ตัวๆหงอยเอามือกุมไข่ ผ่านไม่ผ่านการอบรม
มีบัตรหรือไม่ ก็ได้ทำงานเพแหละ
ผมนิเจ็บใจ ชาด pret ใบตรวจสุขภาพไม่ผ่านทั้งๆที่ลงมาครั้งที่สองแล้ว
มันไล่กลับขึ้นฝั่งมาตรวจที่สุราด แล้วลงไปใหม่
แม่ม ถ้ามันเรียกเซอร์วิชตะ เพื่อผมยังไม่มีใบอบรมเลย มันเอา ฮ.มารับ
pret จริงเห็นแต่ความจำเป็นของตนเอง ของชาวบ้านไม่เคยคิด

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #438132 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 10:44:54 AM »

แล้วอย่างนี้พวก ปตท.ไม่เต้นเป็นน้ำร้อนลวกเหรอ เพราะมันบ้าเซฟตี้ถึงขึ้นขึ้นสมอง
แต่ แม่ม กับคนไทยเท่านั้นแหละ ถ้าฝรั่งหัวทองมา ตัวๆหงอยเอามือกุมไข่ ผ่านไม่ผ่านการอบรม
มีบัตรหรือไม่ ก็ได้ทำงานเพแหละ
ผมนิเจ็บใจ ชาด pret ใบตรวจสุขภาพไม่ผ่านทั้งๆที่ลงมาครั้งที่สองแล้ว
มันไล่กลับขึ้นฝั่งมาตรวจที่สุราด แล้วลงไปใหม่
แม่ม ถ้ามันเรียกเซอร์วิชตะ เพื่อผมยังไม่มีใบอบรมเลย มันเอา ฮ.มารับ
pret จริงเห็นแต่ความจำเป็นของตนเอง ของชาวบ้านไม่เคยคิด

ไม่ได้เกิดที่แท่นเจาะของ ปตท. ครับ เป็นของบริษัท นิวคาสตรอลครับ แถวสะทิ้งพระนะครับ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #438133 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 10:48:20 AM »

ไม่ได้เกิดที่แท่นเจาะของ ปตท. ครับ เป็นของบริษัท นิวคาสตรอลครับ แถวสะทิ้งพระนะครับ
ด่าแล้วด่าเลยไม่แก้นิ เพราะเรื่องจริง

TD_รักในหลวง
ตายโดยยืนอยู่บนสองขาของตัวเองดีกว่าอยู่อย่างคุกเข่า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 286

« ตอบ #438134 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 10:49:01 AM »

น้องจง ไม่ทราบว่าริกไหนครับ ชีวิตคนออฟชอร์ท มีได้ก็มีเสีย ชีวิตไม่ควรจะเป็นสิ่งยึดติดกับเงินอย่างเดียว

IT IS BETTER TO DIE ON YOUR FEET THEN TO LIVE ON KNEE.
หน้า: 1 ... 29206 29207 29208 [29209] 29210 29211 29212 ... 35779
  พิมพ์