เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 04:35:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 29355 29356 29357 [29358] 29359 29360 29361 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25449158 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #440355 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 01:59:45 PM »

ผบ. ไม่ปลื้มครับ  ท่านบอกว่า ชอบรถใหม่ป้ายแดงครับ อาจจะทำโครงการของบประมาณเร็วๆนี้ แต่ตอนนี้ท่านบอกว่าให้ขับคันเก่านี้ไปพลางๆจนกว่าจะหายบ้าจากโรคโฟร์วีลลิซึ่มครับ

ฮาย ตรงนี้แหละจงที่ผมไม่ใคร่อี้เข้าใจเท่าใด ว่าซื้อคานแข็งมาไซ ก็ในเมื่อก่อนซื้อ จงก็มาบ่นว่าน้องติ๋มไม่ปลื้ม ไม่อยากให้ซื้อ อยากให้เล่นรถใหม่ไปเลย
พอซื้อมาแล้ว ดูๆ เหตผลก็ยังคงเหมือนเดิม และรู้ก่อนแล้วว่าหากซื้อมาแล้วจะต้องเจอกับอะไรบ้าง เช่นต้องซ่อมนู้น ซ่อมนี่ ไปเรื่อยๆ จบ พอ เมื่อไหร่ไม่ทราบ

พอมาตอนนี้จงก็เลยอยากขาย อยากไปเล่นโฟร์วีลตัวใหม่อีก ตกลงไอ้คานแข็งที่เอามา มันเป็นเหมือนแค่ทางผ่าน ที่ต้องไปเจอกะเป้าหมายสุดท้ายที่เขาขีดเส้นไว้
ตั้งแต่แรกแล้วอยู่ดี อย่างนั้นแล้วจะซื้อคานแข็งมาคั่นเวลาทำไมให้เปลืองกะตังค์

ฮาย ขออภัยทุกท่านและจงด้วยนะ นานๆ จะดราม่ากะจงสักที ผิดถูกอย่างไรก็อยู่ที่ท่านเจ้าของงบแล้วกัน

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #440356 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 02:02:18 PM »

แหลงกันตั้งนาน ไหนเอารูปเคยมาแลสักหีดถีครับ
น้องนุ่งมันขอมา เราก็ต้องจัดไป Grin

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #440357 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 02:06:57 PM »

ผบ. ไม่ปลื้มครับ  ท่านบอกว่า ชอบรถใหม่ป้ายแดงครับ อาจจะทำโครงการของบประมาณเร็วๆนี้ แต่ตอนนี้ท่านบอกว่าให้ขับคันเก่านี้ไปพลางๆจนกว่าจะหายบ้าจากโรคโฟร์วีลลิซึ่มครับ

ฮาย ตรงนี้แหละจงที่ผมไม่ใคร่อี้เข้าใจเท่าใด ว่าซื้อคานแข็งมาไซ ก็ในเมื่อก่อนซื้อ จงก็มาบ่นว่าน้องติ๋มไม่ปลื้ม ไม่อยากให้ซื้อ อยากให้เล่นรถใหม่ไปเลย
พอซื้อมาแล้ว ดูๆ เหตผลก็ยังคงเหมือนเดิม และรู้ก่อนแล้วว่าหากซื้อมาแล้วจะต้องเจอกับอะไรบ้าง เช่นต้องซ่อมนู้น ซ่อมนี่ ไปเรื่อยๆ จบ พอ เมื่อไหร่ไม่ทราบ

พอมาตอนนี้จงก็เลยอยากขาย อยากไปเล่นโฟร์วีลตัวใหม่อีก ตกลงไอ้คานแข็งที่เอามา มันเป็นเหมือนแค่ทางผ่าน ที่ต้องไปเจอกะเป้าหมายสุดท้ายที่เขาขีดเส้นไว้
ตั้งแต่แรกแล้วอยู่ดี อย่างนั้นแล้วจะซื้อคานแข็งมาคั่นเวลาทำไมให้เปลืองกะตังค์

ฮาย ขออภัยทุกท่านและจงด้วยนะ นานๆ จะดราม่ากะจงสักที ผิดถูกอย่างไรก็อยู่ที่ท่านเจ้าของงบแล้วกัน
แหลงไม่โร้ฟังพาไปว่ากล่าวตบตีเสียมั่งต่ะ ในแถแนะพี่ชาย บู่

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #440358 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 02:12:39 PM »

แหลงกันตั้งนาน ไหนเอารูปเคยมาแลสักหีดถีครับ
น้องนุ่งมันขอมา เราก็ต้องจัดไป Grin

เขาขอหีดนึง ล่อมาเต้มถุงเลย บู่

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #440359 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 02:13:02 PM »

โหย...เคยเติบเกลี้ยงเกลาจัง... บู่    คิก คิก คิก คิก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #440360 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 02:15:39 PM »

ใครมั่งไม่ชอบเคยเติบๆ  บู่

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #440361 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 02:18:27 PM »

เค็ม ๆ ..   บู่ บู่

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #440362 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 02:58:43 PM »

ผบ. ไม่ปลื้มครับ  ท่านบอกว่า ชอบรถใหม่ป้ายแดงครับ อาจจะทำโครงการของบประมาณเร็วๆนี้ แต่ตอนนี้ท่านบอกว่าให้ขับคันเก่านี้ไปพลางๆจนกว่าจะหายบ้าจากโรคโฟร์วีลลิซึ่มครับ

มันเป็นความชอบนะครับพี่ แอลเอ็น ๑๐๖ คือรถในตำนานครับ ในครั้งหนึ่งของการมีรถโฟร์วีลอยากจะมี ๑๐๖ ไว้ขับดูสักครั้งนะครับ ส่วนรถใหม่ผมก็ได้แต่ตั้งตารอว่าเมื่อไหร่จะทำคานแข็งออกจากโรงงานมานะครับพี่ รับรองถ้าออกใหม่ป้ายแดงได้ คานแข็งนะ ผมจัดไปนานแล้วครับ  แต่นี้ในตลาด มีแต่แบบปีกนก ไม่ใช่ไม่ดีนะครับ แต่ผมไม่ชอบที่ใส่ชุดยกแล้วต้องมาตกแต่งโน่น นี่ นั่น อีกเยอะแยะนะครับ เพราะถ้าเขาทำให้สูงมาขากโรงงานเลย ใส่ยางใหญ่มาเลย แบบนั้นผมชอบ เพราะผมเองไม่ค่อยชอบแต่งรถนะครับ  ดังนั้นสำหรับตอนนี้มาลงตัวที่คานแข็งเก่าๆ กระบะร้ายๆคันนี้ไปก่อนครับพี่  

ปล. รถผมมีประกันชั้นสามนะครับ ชนพุ่งครับพี่น้อง เพราะผมขับเกียร์ธรรมดาไม่ชับแล้วนิ ชนท้ายเวลาติดไฟแดงแค่ควนต้องมีให้เห็นแน่ๆ  เสียวดีแท้ครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #440363 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 03:05:56 PM »

เคยแค่ไหนนิ   แพงหม้ายอ่ะ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #440364 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 03:08:45 PM »

ผบ. ไม่ปลื้มครับ  ท่านบอกว่า ชอบรถใหม่ป้ายแดงครับ อาจจะทำโครงการของบประมาณเร็วๆนี้ แต่ตอนนี้ท่านบอกว่าให้ขับคันเก่านี้ไปพลางๆจนกว่าจะหายบ้าจากโรคโฟร์วีลลิซึ่มครับ

แหลงไม่โร้ฟังพาไปว่ากล่าวตบตีเสียมั่งต่ะ ในแถแนะพี่ชาย บู่

ผมงั้นเข้าใจตั้งนานแล้ว  แต่โด้  ผบ. ท่านว่าแล้วซัยไม่ซื้อคานแข็ง ป้ายแดง แหลงไม่รู้ฟังหวาผมเหลย ผมว่าคนใบ้แหลงไม่รู้ฟังแล้ว ผบ. ผมหนักหวาเหลย อี้ให้ผมหาให้จากไหนได้นิ

lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #440365 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 03:17:04 PM »

ดูปิงปองชิงแชมป์โลก  น้ำลายหก

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #440366 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 03:27:26 PM »

ใครมั่งไม่ชอบเคยเติบๆ  บู่

เขาแลพรือหล่าวนิว่าเติบไม่เติบ  แบบว่าไม่ค่อยรู้สาในเรื่องนี้นะครับ  รบกวนพี่ดุลย์ลงภาพประกอบสักหีดครับ เพื่อเป็นวิทยาทานแก่รุ่นน้องครับ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #440367 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 03:30:20 PM »

มันเป็นความชอบนะครับพี่ แอลเอ็น ๑๐๖ คือรถในตำนานครับ ในครั้งหนึ่งของการมีรถโฟร์วีลอยากจะมี ๑๐๖ ไว้ขับดูสักครั้งนะครับ ส่วนรถใหม่ผมก็ได้แต่ตั้งตารอว่าเมื่อไหร่จะทำคานแข็งออกจากโรงงานมานะครับพี่ รับรองถ้าออกใหม่ป้ายแดงได้ คานแข็งนะ ผมจัดไปนานแล้วครับ  แต่นี้ในตลาด มีแต่แบบปีกนก ไม่ใช่ไม่ดีนะครับ แต่ผมไม่ชอบที่ใส่ชุดยกแล้วต้องมาตกแต่งโน่น นี่ นั่น อีกเยอะแยะนะครับ เพราะถ้าเขาทำให้สูงมาขากโรงงานเลย ใส่ยางใหญ่มาเลย แบบนั้นผมชอบ เพราะผมเองไม่ค่อยชอบแต่งรถนะครับ  ดังนั้นสำหรับตอนนี้มาลงตัวที่คานแข็งเก่าๆ กระบะร้ายๆคันนี้ไปก่อนครับพี่  

ปล. รถผมมีประกันชั้นสามนะครับ ชนพุ่งครับพี่น้อง เพราะผมขับเกียร์ธรรมดาไม่ชับแล้วนิ ชนท้ายเวลาติดไฟแดงแค่ควนต้องมีให้เห็นแน่ๆ  เสียวดีแท้ครับ
ฮาย สาระไม่ใช่อยู่ที่ตำนาน หรือ เพิ่งตำ แต่คำถามมันอยู่ที่ว่า ในเมื่อได้ของที่อยากได้สมใจอยากมาแล้ว
ทำไมจะขายออกไปอีก แล้วไปเอาไอ้ที่ไม่อยากได้มาทำไม
ถ้าได้มาแล้วไม่ชอบอีก(เพราะไม่ชอบมาตั้งแต่แรก)ทีนี้จะทำไงต่อ
 ไอ้เรื่องรอรุ่นใหม่คานแข็งผมว่า ตูนี้ไม่ออกเลิกคิดได้เลย
แล้วจุดที่หาตัวเราเองเจอมันอยูตรงไหน
อันนี้ไม่ได้ทำเฒ่านะ เพียงแต่ว่าอยากให้คิดอะไรให้สะเด็ดน้ำเสียก่อนง้าน

คล้ายๆกับกรณีน้องเมียผม ทำงานในเลเหมือนกันเงินเยอะ ค่อนข้างใจไม่นิ่งฟุ้งซ่าน ซื้อรถตามใจอยาก
ไปซื้อ ALFA ROMEO 156 มาคันหนึ่ง นึกยังไงไม่ทราบ อีกไม่นาน ไปคว้ารุ่นเดิมเหมือนเดิมมาอีกคัน
 ตั้งแต่ซื้อมามันก็คันไม้คันมือ ซ่อมนั่น แกะนี่มาตลอด อยู่ดีไม่ว่าดี เอาไปติดแก๊สเข้าอีก

คือใครๆเขาก็ติดแก๊สนั่นแหละ แต่แปลกตรงไหน ก็มันแปลกตรงที่ คนอื่นเขาขับรถตลอดติดแล้วใช้ก็คุ้ม

ของมันลงเลไปสิบห้าวัน ขึ้นบกสิบห้าวัน ไอ้ที่ขึ้นมาก็นอนอยู่บ้าน ไปพัทลุงบ้าง นานๆเที่ยวที ติดแล้วไม่ค่อยได้ใช้งั้นคุ้มไม๊
แถมหาดใหญ่มันมาเลย์มีให้เติมลุย ถ้าผมอยู่หาดใหญ่ ผมก็ไม่มีไปติดหรอกเติมมันมาเลย์ดีกว่า คือไม่รู้มันอยากประหยัดขึ้นมาทำไม
เพราะไม่ค่อยได้ใช้ เสียเงินที่ไร้สาระไปทางอื่นเยอะแยะกว่าที่ประหยัดค่าน้ำมันที่เติมอีก รถมันก็เสียประจำ รื้อเกียร์ รื้อไอ้นี่ไอ้นั่นตลอด
ขึ้นมาจากเลก็ซ่อมแต่รถไม่พักทำไหร คือถ้ามันเอาเงิน เอาเวลา ที่มีไปซื้อรถเก๋งญี่ปุ่นดีๆในงบ ล้าน+- และเอาเวลาที่มานั่งซ่อมรถ
ขับรถไปเที่ยวในเวลาที่ขึ้นจากเล ชีวิตมันไม่ดีกว่าหรือ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 03:41:00 PM โดย Southlander » บันทึกการเข้า

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #440368 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 03:49:35 PM »

ผมงั้นเข้าใจตั้งนานแล้ว  แต่โด้  ผบ. ท่านว่าแล้วซัยไม่ซื้อคานแข็ง ป้ายแดง แหลงไม่รู้ฟังหวาผมเหลย ผมว่าคนใบ้แหลงไม่รู้ฟังแล้ว ผบ. ผมหนักหวาเหลย อี้ให้ผมหาให้จากไหนได้นิ
เอ่อ ขอโทษเถอะจง ไหนๆก็ไหนๆ วันนี้ขอ จัดหนักสักที ต่อไปผมไม่แหลงแล้ว
จากคำตอบที่พูดมานี้ จงนั่นแหละที่ ไม่เข้าใจ น้องติ๋มเขาเป็นผู้หญิงเขาไม่รู้เรื่องรถยนต์กลใกมากมายหรอก แต่ที่เขารู้คือ เขาหวังดี
และอยากให้จงได้ ของ ที่อยากได้ เป็น ของดี ของใหม่ ใช้งานได้ ไม่ต้องมาซ่อมมาเสียให้จุกจิก
แต่ในเมื่อจงดันทุรังอยากได้ และไปหามาครอบครองจนได้ แต่จงก็ยังไม่หยุด อยากขาย อยากหาต่อไป อยากในสิ่งที่ไม่มี

ปล.อย่าโกรธนะ ผมแหลงเท่านี้แหละ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 03:56:08 PM โดย Southlander » บันทึกการเข้า

samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #440369 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 03:51:20 PM »

ฮาย สาระไม่ใช่อยู่ที่ตำนาน หรือ เพิ่งตำ แต่คำถามมันอยู่ที่ว่า ในเมื่อได้ของที่อยากได้สมใจอยากมาแล้ว
ทำไมจะขายออกไปอีก แล้วไปเอาไอ้ที่ไม่อยากได้มาทำไม
ถ้าได้มาแล้วไม่ชอบอีก(เพราะไม่ชอบมาตั้งแต่แรก)ทีนี้จะทำไงต่อ
 ไอ้เรื่องรอรุ่นใหม่คานแข็งผมว่า ตูนี้ไม่ออกเลิกคิดได้เลย
แล้วจุดที่หาตัวเราเองเจอมันอยูตรงไหน
อันนี้ไม่ได้ทำเฒ่านะ เพียงแต่ว่าอยากให้คิดอะไรให้สะเด็ดน้ำเสียก่อนง้าน

คล้ายๆกับกรณีน้องเมียผม ทำงานในเลเหมือนกันเงินเยอะ ค่อนข้างใจไม่นิ่งฟุ้งซ่าน ซื้อรถตามใจอยาก
ไปซื้อ ALFA ROMEO 156 มาคันหนึ่ง นึกยังไงไม่ทราบ อีกไม่นาน ไปคว้ารุ่นเดิมเหมือนเดิมมาอีกคัน
 ตั้งแต่ซื้อมามันก็คันไม้คันมือ ซ่อมนั่น แกะนี่มาตลอด อยู่ดีไม่ว่าดี เอาไปติดแก๊สเข้าอีก

คือใครๆเขาก็ติดแก๊สนั่นแหละ แต่แปลกตรงไหน ก็มันแปลกตรงที่ คนอื่นเขาขับรถตลอดติดแล้วใช้ก็คุ้ม

ของมันลงเลไปสิบห้าวัน ขึ้นบกสิบห้าวัน ไอ้ที่ขึ้นมาก็นอนอยู่บ้าน ไปพัทลุงบ้าง นานๆเที่ยวที ติดแล้วไม่ค่อยได้ใช้งั้นคุ้มไม๊
แถมหาดใหญ่มันมาเลย์มีให้เติมลุย ถ้าผมอยู่หาดใหญ่ ผมก็ไม่มีไปติดหรอกเติมมันมาเลย์ดีกว่า คือไม่รู้มันอยากประหยัดขึ้นมาทำไม
เพราะไม่ค่อยได้ใช้ เสียเงินที่ไร้สาระไปทางอื่นเยอะแยะกว่าที่ประหยัดค่าน้ำมันที่เติมอีก รถมันก็เสียประจำ รื้อเกียร์ รื้อไอ้นี่ไอ้นั่นตลอด
ขึ้นมาจากเลก็ซ่อมแต่รถไม่พักทำไหร คือถ้ามันเอาเงิน เอาเวลา ที่มีไปซื้อรถเก๋งญี่ปุ่นดีๆในงบ ล้าน+- และเอาเวลาที่มานั่งซ่อมรถ
ขับรถไปเที่ยวในเวลาที่ขึ้นจากเล ชีวิตมันไม่ดีกว่าหรือ

มีน้องเมียที่มีความคิดเหม่อๆ พันนั้น

ยุให้น้าดุลย์เลิกกับเมียไปเลยครับ...เป็นผมหาทนอยู่ได้มั๊ย   Wink

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
หน้า: 1 ... 29355 29356 29357 [29358] 29359 29360 29361 ... 35779
  พิมพ์