เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 04:40:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 29364 29365 29366 [29367] 29368 29369 29370 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25449479 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #440490 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 08:00:42 AM »

โครงการ ผลิตไฟฟ้าพลังงานทั้งสองโครงการได้มีการศึกษาและจัดทำรายงานวิเคราะห์ผลกระทบสิ่งแวดล้อม (EIA) เป็นที่เรียบร้อย
โดยผลการศึกษาพบว่าโครงการไม่ก่อให้เกิดผลกระทบต่อสิ่งแวดล้อม และได้รับการสนับสนุนจากชุมชมในการก่อสร้างเป็นอย่างดี
เนื่องจากก่อให้เกิดการสร้างงานและอาชีพให้แก่ชุมชน รวมถึงการปรับปรุงถนนบริเวณโดยรอบด้วย

โครงการนี้คาดว่าจะแล้วเสร็จและพร้อมจ่ายไฟได้ประมาณต้นปี พ.ศ. 2555

http://www.windenergyholding.co.th/content.php?key=first_koratwind_co.,ltd.(fkw)

แบบนี้ เวลาซ่อมบำรุงยุ่งยากตรงไดฯปั่นไฟอยู่ที่ปลายยอดหรือแกนปั่นไฟอยู่สูง
ลองหันมาพัฒนา กังหันแบบSavoniusดูครับ กังหันแกนตั้ง เอาไดฯอยู่ล่างได้  ถ้าเป็นยอดดอย เสาคงไม่ต้องสูงมาก

อีกแบบคือdarrieus แกนตั้งเหมือนกัน

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ลมมักไม่เสถียรในแต่ละรอบปี บางช่วงเวลาอาจมีมาก บางเวลาอาจมีน้อย
(แต่ก่อนศึกษาจากเวบพลังงานแห่งหนึ่ง ตอนนี้ไม่ได้เข้าไปนานแล้ว)

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #440491 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 08:01:41 AM »

สวัสดีตอนเช้าครับพี่ๆทุกคน

ถามพี่ๆครับ อาจจะไม่ถูกใจหลายๆคนนะครับ

ทำอย่างไรให้น้ำหนักเพิ่มขึ้นครับ

ขอบคุณครับ

งดเว้นการโจ๊ะพรึมๆสักปี

น้าซับ ถ้าพันนั้นผมว่าตัดไขทุ่มหวาครับ  เหมือนเติ้นงั้น ไม่รู้ไว้ทำไหรครับ   

เพราะจริงๆแล้วถ้าอยากให้เพิ่มมากก็ต้องกินให้มาก พักผ่อนให้มาก ออกกำลังกายอย่ามาก แต่ปัญหาคือ คอเลสโตรอลถามหาอยู่ครับตอนนี้ เลยอยากรู้ว่าต้องกินอาหารแบบไหนที่จะทำให้น้ำหนักเพิ่มคอเลสโตรอลไม่เพิ่มครับ

อาหารหมูที่มีสารเร่งเนื้อแดง

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #440492 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 08:06:27 AM »

อรุณสวัสดิ์ แต่เลยอรุณมาเยอะแร๊ะ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #440493 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 08:14:58 AM »

คันนี้ใช่ไม๊ครับ ที่หัวหมู่สนใจ

เริด หรู ประหยัดครับ อิๆๆ เหมาะกับหัวหมู่มากๆ

แผล็บๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #440494 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 08:17:00 AM »

หวัดดีงามๆๆ......ยามหัวเช้าๆครับ

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #440495 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 08:19:50 AM »

ผบ. ไม่ปลื้มครับ  ท่านบอกว่า ชอบรถใหม่ป้ายแดงครับ อาจจะทำโครงการของบประมาณเร็วๆนี้ แต่ตอนนี้ท่านบอกว่าให้ขับคันเก่านี้ไปพลางๆจนกว่าจะหายบ้าจากโรคโฟร์วีลลิซึ่มครับ

ฮาย ตรงนี้แหละจงที่ผมไม่ใคร่อี้เข้าใจเท่าใด ว่าซื้อคานแข็งมาไซ ก็ในเมื่อก่อนซื้อ จงก็มาบ่นว่าน้องติ๋มไม่ปลื้ม ไม่อยากให้ซื้อ อยากให้เล่นรถใหม่ไปเลย
พอซื้อมาแล้ว ดูๆ เหตผลก็ยังคงเหมือนเดิม และรู้ก่อนแล้วว่าหากซื้อมาแล้วจะต้องเจอกับอะไรบ้าง เช่นต้องซ่อมนู้น ซ่อมนี่ ไปเรื่อยๆ จบ พอ เมื่อไหร่ไม่ทราบ

พอมาตอนนี้จงก็เลยอยากขาย อยากไปเล่นโฟร์วีลตัวใหม่อีก ตกลงไอ้คานแข็งที่เอามา มันเป็นเหมือนแค่ทางผ่าน ที่ต้องไปเจอกะเป้าหมายสุดท้ายที่เขาขีดเส้นไว้
ตั้งแต่แรกแล้วอยู่ดี อย่างนั้นแล้วจะซื้อคานแข็งมาคั่นเวลาทำไมให้เปลืองกะตังค์

ฮาย ขออภัยทุกท่านและจงด้วยนะ นานๆ จะดราม่ากะจงสักที ผิดถูกอย่างไรก็อยู่ที่ท่านเจ้าของงบแล้วกัน

สวัสดีครับ เหมือนผมตอนได้อีผูผุ ของน้องเขยมาแรกๆก็ปลื้มมากๆๆครับ

เพราะมันเป็นรถในตำนาน แต่รถเก่ามันต้องซ่อม เปลี่ยนอะไหล่ที่ไม่เดิม

ให้ใกล้เคียงของเดิมมากที่สุด เบี้ยทั้งเพที่ถมลงไปครับ ผลสุดท้ายต้องขาย

ครับ ประกันไม่รับ ระบบกลอนล็อคในรถไม่ปลอดภัยขโมยง่ายมากแค่ฟุตเหล็ก

อันเดียวใช้เวลาไม่ถึงนาทีก็ปลดล๊อคได้  เล่นรถใหม่สบายใจครับ และความสุข

ของครอบครัวอันเป็นที่รักของเราครับ.......อิ อิ

จริงๆแล้วรถคันนี้ซื้อมาเพื่อไว้ใช้งานในการเกษตรเป็นหลักครับ แต่ผมมันชุ่นนิ อี้ให้ขับในเมืองได้กัน มันเลยยุ่งอีรุงตุงนังพันนี้แหละครับ  แต่ถ้าให้ซื้อกระบะใหม่ๆ ตอนนี้ไม่ครับ   มันชอบคันนี้แล้วนิ  มันหรอยนิครับ  

อรุณสวัสดิ์....สวัสดีครับ ตัวเรามันชอบก็หรอยอยู่แล้วนิ แต่ลูกกะเมียโด้

จะหรอยแบบเราม่ายฮั้น เพราะเวลาไปไหนลูกเมียไปกันฮ้าน

ปล. หัวเดียวขับ 4ทั้งฟอร์ด  มิตซู แถวหาดใหญ่เห็น2-3คันครับ
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #440496 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 08:21:48 AM »

ถามพี่ๆครับ อาจจะไม่ถูกใจหลายๆคนนะครับ

ทำอย่างไรให้น้ำหนักเพิ่มขึ้นครับ

ขอบคุณครับ

สำหรับผมตอนนี้ 53-54 โลผมพอใจแล้วครับ ไม่งั้นจะปั่นอยู่ประจำ.....อิ อิ
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #440497 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 08:26:50 AM »

ผบ. ไม่ปลื้มครับ  ท่านบอกว่า ชอบรถใหม่ป้ายแดงครับ อาจจะทำโครงการของบประมาณเร็วๆนี้ แต่ตอนนี้ท่านบอกว่าให้ขับคันเก่านี้ไปพลางๆจนกว่าจะหายบ้าจากโรคโฟร์วีลลิซึ่มครับ

ฮาย ตรงนี้แหละจงที่ผมไม่ใคร่อี้เข้าใจเท่าใด ว่าซื้อคานแข็งมาไซ ก็ในเมื่อก่อนซื้อ จงก็มาบ่นว่าน้องติ๋มไม่ปลื้ม ไม่อยากให้ซื้อ อยากให้เล่นรถใหม่ไปเลย
พอซื้อมาแล้ว ดูๆ เหตผลก็ยังคงเหมือนเดิม และรู้ก่อนแล้วว่าหากซื้อมาแล้วจะต้องเจอกับอะไรบ้าง เช่นต้องซ่อมนู้น ซ่อมนี่ ไปเรื่อยๆ จบ พอ เมื่อไหร่ไม่ทราบ

พอมาตอนนี้จงก็เลยอยากขาย อยากไปเล่นโฟร์วีลตัวใหม่อีก ตกลงไอ้คานแข็งที่เอามา มันเป็นเหมือนแค่ทางผ่าน ที่ต้องไปเจอกะเป้าหมายสุดท้ายที่เขาขีดเส้นไว้
ตั้งแต่แรกแล้วอยู่ดี อย่างนั้นแล้วจะซื้อคานแข็งมาคั่นเวลาทำไมให้เปลืองกะตังค์

ฮาย ขออภัยทุกท่านและจงด้วยนะ นานๆ จะดราม่ากะจงสักที ผิดถูกอย่างไรก็อยู่ที่ท่านเจ้าของงบแล้วกัน

สวัสดีครับ เหมือนผมตอนได้อีผูผุ ของน้องเขยมาแรกๆก็ปลื้มมากๆๆครับ

เพราะมันเป็นรถในตำนาน แต่รถเก่ามันต้องซ่อม เปลี่ยนอะไหล่ที่ไม่เดิม

ให้ใกล้เคียงของเดิมมากที่สุด เบี้ยทั้งเพที่ถมลงไปครับ ผลสุดท้ายต้องขาย

ครับ ประกันไม่รับ ระบบกลอนล็อคในรถไม่ปลอดภัยขโมยง่ายมากแค่ฟุตเหล็ก

อันเดียวใช้เวลาไม่ถึงนาทีก็ปลดล๊อคได้  เล่นรถใหม่สบายใจครับ และความสุข

ของครอบครัวอันเป็นที่รักของเราครับ.......อิ อิ

จริงๆแล้วรถคันนี้ซื้อมาเพื่อไว้ใช้งานในการเกษตรเป็นหลักครับ แต่ผมมันชุ่นนิ อี้ให้ขับในเมืองได้กัน มันเลยยุ่งอีรุงตุงนังพันนี้แหละครับ  แต่ถ้าให้ซื้อกระบะใหม่ๆ ตอนนี้ไม่ครับ   มันชอบคันนี้แล้วนิ  มันหรอยนิครับ 

อรุณสวัสดิ์....สวัสดีครับ ตัวเรามันชอบก็หรอยอยู่แล้วนิ แต่ลูกกะเมียโด้

จะหรอยแบบเราม่ายฮั้น เพราะเวลาไปไหนลูกเมียไปกันฮ้าน

ปล. หัวเดียวขับ 4ทั้งฟอร์ด  มิตซู แถวหาดใหญ่เห็น2-3คันครับ
ชัดเจน เพราะใส่แว่น อิๆๆ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #440498 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 08:29:24 AM »

อยากได้ตัวเล็กขนาดนี้สักตัว...ไม่รู้ว่ากี่ตังค์

ตัวเล็กๆเพียงพอสำหรับบ้านบนดอยซักหลัง...เคยถามรุ่นพี่ที่เป็นพลังงานจังหวัด ถ้าจำไม่ผิดแสนกว่าหรือสามแสนกว่านี่แหละครับ...ที่สุราษมีจำหน่ายครับ

โดนชก บู่
ใช้แผ่นโซล่า เซล เถิดครับ สักเดี๋ยวเอา"กังนัม"ไปขึ้นใว้ ชาวบ้านข้างเคียงก็เยินยอเอาหรอก เวลามันส่งเสียงดัง หึๆๆ

ทำไหร๋คิดเยอะๆครับ เช่นเหมือนเวลาหยบเมียงั้น

ผมว่าขนาดตัวเล็กแบบบ้านพี่โพธงั้น  แลแล้วไม่น่าจะดังมาก...ว่ามั๊ย  Grin

อีกแบบ โซล่า เซลล์ครับ

นี่คือคนขายครับ  ช่างของแท้ ขนาดขายแผงโซล่า เซล ยังเขียนโซล่าเซลล์ผิด  คิก คิก

https://www.facebook.com/kasemv?ref=ts&fref=ts

lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #440499 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 08:30:48 AM »

ไหว้ Grin Grin ไหว้

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #440500 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 08:32:20 AM »

ค้างคูตไปทางพระแสงเปล่า ไม่ล่อคอมาปร่านี้นานแล้ว....

หรอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #440501 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 08:36:30 AM »

ผบ. ไม่ปลื้มครับ  ท่านบอกว่า ชอบรถใหม่ป้ายแดงครับ อาจจะทำโครงการของบประมาณเร็วๆนี้ แต่ตอนนี้ท่านบอกว่าให้ขับคันเก่านี้ไปพลางๆจนกว่าจะหายบ้าจากโรคโฟร์วีลลิซึ่มครับ

อันเดียวใช้เวลาไม่ถึงนาทีก็ปลดล๊อคได้  เล่นรถใหม่สบายใจครับ และความสุข

จริงๆแล้วรถคันนี้ซื้อมาเพื่อไว้ใช้งานในการเกษตรเป็นหลักครับ แต่ผมมันชุ่นนิ อี้ให้ขับในเมืองได้กัน มันเลยยุ่งอีรุงตุงนังพันนี้แหละครับ  แต่ถ้าให้ซื้อกระบะใหม่ๆ ตอนนี้ไม่ครับ   มันชอบคันนี้แล้วนิ  มันหรอยนิครับ 

ปล. หัวเดียวขับ 4ทั้งฟอร์ด  มิตซู แถวหาดใหญ่เห็น2-3คันครับ
ชัดเจน เพราะใส่แว่น อิๆๆ

อรุณสวัสดิ์......สวัสดีครับ ลุง .....อิ อิ
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #440502 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 08:45:03 AM »

ผบ. ไม่ปลื้มครับ  ท่านบอกว่า ชอบรถใหม่ป้ายแดงครับ อาจจะทำโครงการของบประมาณเร็วๆนี้ แต่ตอนนี้ท่านบอกว่าให้ขับคันเก่านี้ไปพลางๆจนกว่าจะหายบ้าจากโรคโฟร์วีลลิซึ่มครับ

อันเดียวใช้เวลาไม่ถึงนาทีก็ปลดล๊อคได้  เล่นรถใหม่สบายใจครับ และความสุข

จริงๆแล้วรถคันนี้ซื้อมาเพื่อไว้ใช้งานในการเกษตรเป็นหลักครับ แต่ผมมันชุ่นนิ อี้ให้ขับในเมืองได้กัน มันเลยยุ่งอีรุงตุงนังพันนี้แหละครับ  แต่ถ้าให้ซื้อกระบะใหม่ๆ ตอนนี้ไม่ครับ   มันชอบคันนี้แล้วนิ  มันหรอยนิครับ  

ปล. หัวเดียวขับ 4ทั้งฟอร์ด  มิตซู แถวหาดใหญ่เห็น2-3คันครับ

รถไว้ใช้เข้าสวนยางนิครับพี่หรอย

แค่หาดใหญ่ มิตซูกับ ฟอร์ดหัวเดียวเห็นไม่กี่คัน มาดูที่พระนครตรังต้าครับ  บางคนรักฟอร์ดอย่างแรง ชอบโฟร์วีลด้วย สีทันสมัยอีกต่างหาก สั่งมาเลยเป็นพิเศษ ฟอร์ดหัวเดียว โฟร์วีล เครื่อง ๓๐๐๐ กระบะสเตนเลส ทำสีขาวมาเลยจากโรงงาน ครับ  เสียดายไม่วางคานมาจากโรงงาน ไม่งั้นบรรจงจัดไปแล้วครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #440503 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 08:52:42 AM »

ขอบคุณครับ

สำหรับผมตอนนี้ 53-54 โลผมพอใจแล้วครับ ไม่งั้นจะปั่นอยู่ประจำ.....อิ อิ

ผมไม่ต้องปั่นครับพี่ แข็งแผีกทุกหัวเช้าๆเลยครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #440504 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 08:58:04 AM »

ค้างคูตไปทางพระแสงเปล่า ไม่ล่อคอมาปร่านี้นานแล้ว....
หาม่ายสาติดงานมั้ง.

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
หน้า: 1 ... 29364 29365 29366 [29367] 29368 29369 29370 ... 35779
  พิมพ์