เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 04:39:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 29401 29402 29403 [29404] 29405 29406 29407 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25462524 ครั้ง)
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #441045 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 03:23:45 PM »

บ่าย 2 โมงครึ่ง...กาแฟถ่อยๆ 1 1/4 ช้อน + น้ำตาล 3/4 ช้อน + น้ำครึ่งแก้ว  บรรจุ... Smiley

กาแฟกินได้ด้วยหรือครับ หมอไม่ห้ามหรือครับ

กินมาหลายเดือนแล้วครับ...ยังปกติดีอยู่   Smiley

ปล. กินกาแฟดำ และไม่กินกาแฟ 3-1 ครับ

แล้วกาแฟหมอห้ามหม้ายละครับพี่ แบบว่าอยากรู้นิ ได้ไปแหลงต่อถูกนิครับ

ไม่ได้ห้ามครับ...

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #441046 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 03:27:45 PM »

บ่าย 2 โมงครึ่ง...กาแฟถ่อยๆ 1 1/4 ช้อน + น้ำตาล 3/4 ช้อน + น้ำครึ่งแก้ว  บรรจุ... Smiley

กาแฟกินได้ด้วยหรือครับ หมอไม่ห้ามหรือครับ

กินมาหลายเดือนแล้วครับ...ยังปกติดีอยู่   Smiley

ปล. กินกาแฟดำ และไม่กินกาแฟ 3-1 ครับ

แล้วกาแฟหมอห้ามหม้ายละครับพี่ แบบว่าอยากรู้นิ ได้ไปแหลงต่อถูกนิครับ

ไม่ได้ห้ามครับ...

ครับพี่ แต่ผมถึงหมอไม่ห้ามก็กินไม่ได้ กินแล้วมือสั่น ใจสั่น พาลจะเป็นลมครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #441047 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 03:29:33 PM »

อ้ายที่ซดอ่ะ...กาแฟ ว่า นมสด จากเต้า อ่ะครับ
อย่าว่าแต่โหม๋เล...ทหารเหมือนผมก็เหมือนกัน....หลบบ้านทีซดแหลกเหมือนกัน...ทั่ง นมสด น้ำเมา เอาทุกอย่างเลย
เป็นทหารเกณหรือทหารประจำการครับเนี่ย พอดีหลานเมีย ติดด้วย ไปอยู่สาม จังหวัดเหมือนกัน น่ารู้จักกันมั่ง

ทหารพรานอยู่ที่นราธิวาส......อยู่มานี่ ๔ ปี แล้วครับ....จริงๆผมกะอายุ ๒๒ เองนิครับ........บ้านอยู่ที่พัทลุงนิครับ...หลานพี่อยู่แถวไหนอ่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 03:32:18 PM โดย black-army » บันทึกการเข้า

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #441048 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 03:33:07 PM »

อ้ายที่ซดอ่ะ...กาแฟ ว่า นมสด จากเต้า อ่ะครับ
อย่าว่าแต่โหม๋เล...ทหารเหมือนผมก็เหมือนกัน....หลบบ้านทีซดแหลกเหมือนกัน...ทั่ง นมสด น้ำเมา เอาทุกอย่างเลย
เป็นทหารเกณหรือทหารประจำการครับเนี่ย พอดีหลานเมีย ติดด้วย ไปอยู่สาม จังหวัดเหมือนกัน น่ารู้จักกันมั่ง

ทหารพรานอยู่ที่นราธิวาส......อยู่มานี่ ๔ ปี แล้วครับ........บ้านอยู่ที่พัทลุงนิครับ...หลานอยู่แถวไหนอ่ะครับ
จำไม่ได้ว่าอยู่ไหน ติดคัดเลือกทหารปีที่แล้ว เพื่อนๆ เรียกไอ้เต อยู่ผอมสูงเหมือนหมากินขี้ยางงั้น เคยพบไม๊

อีกคนแต่ว่าลาออกเสียแล้วเป็นทหารพรานกันชื่ออาร์ม บ้านอยู่คอน เป็นอยู่ห้าปีได้

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #441049 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 03:43:41 PM »

บ่าย 2 โมงครึ่ง...กาแฟถ่อยๆ 1 1/4 ช้อน + น้ำตาล 3/4 ช้อน + น้ำครึ่งแก้ว  บรรจุ... Smiley

ที่กลางเล....ยังกาแฟไว้กินหม้ายครับ

มีครับ แต่ไม่มีเครื่องดื่มแอลกอฮอล์ทุกชนิดครับ
คนๆ พอขึ้นบกมา ซดกันยังกะเครื่องวี8

ผมถอดเครื่องวีแปดออกแล้วครับ เหลือเครื่องตัดหญ้าหนวยเอียดแล้วครับ กินได้แต่น้ำ น้ำหวานครับ

ถอดเองหรือเมียถอดให้

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #441050 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 03:48:04 PM »

ทหารพรานอยู่ที่นราธิวาส......อยู่มานี่ ๔ ปี แล้วครับ........บ้านอยู่ที่พัทลุงนิครับ...หลานอยู่แถวไหนอ่ะครับ
จำไม่ได้ว่าอยู่ไหน ติดคัดเลือกทหารปีที่แล้ว เพื่อนๆ เรียกไอ้เต อยู่ผอมสูงเหมือนหมากินขี้ยางงั้น เคยพบไม๊

อีกคนแต่ว่าลาออกเสียแล้วเป็นทหารพรานกันชื่ออาร์ม บ้านอยู่คอน เป็นอยู่ห้าปีได้

ทหารใน 3 จังหวัดกะลุยเสียเหม็ด...เท่าแต่กรมผม...ยังโร้จักไม่ใช่ทุกคนเหลย

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #441051 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 03:50:44 PM »

เห็นรูปที่น้า ซับ ส่งมาให้แล้วเกิดกิเลส.....อยากหนีเที่ยว....หลบมาก็เข้าหราง อิอิอิ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #441052 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 04:22:26 PM »

เป็นคนที่ไม่กินกาแคว  แต่ที่กินกาแควมีอยู่หลายที่ครับในบริเวณที่พักครับ

ชอบแบบไหน ตอนไหนก็กินกันได้ตลอดเวลาครับ   แต่ห้องครัวเปิดให้บริการอาหารเฉพาะมื้อ เช้า กลางวัน เย็น ดึก ครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #441053 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 04:24:08 PM »

มาต่อลำพูนครับ น้าหนอง

มาจากลำปาง เข้า อ.แม่ทา เที่ยว หมู่บ้านแกะสลักบ้านทา  ไปตามถนนสายแม่ทา-ท่าจักร
ประมาณ 15 กิโลเมตร หมู่บ้านแห่งนี้เป็นแหล่งผลิตไม้แกะสลักเป็นรูปแบบต่างๆเช่น รูปคน
รูปสัตว์ หรือแกะสลักเป็นเครื่องใช้ต่างๆ เครื่องประดับบ้าน

อ่างเก็บน้ำแม่กึม แยกจากทางหลวงสายท่าจักร-แม่ทาเข้าไป 3 กิโลเมตรเป็นสถานที่ท่องเที่ยว
ของคนในท้องถิ่น มีชื่อเสียงในด้านการตกปลาธรรมชาติ

อุทยานแห่งชาติดอยขุนตาล เดินทางตามทางหลวงแผ่นดินหมายเลข 11 แยกขวาระหว่างกิโลเมตรที่
46 - 47 บริเวณอำเภอแม่ทา จังหวัดลำพูน เป็นทางลาดยาง ระยะทางประมาณ 18 กิโลเมตร ก็จะถึงที่-
ทำการอุทยานแห่งชาติ

น้ำตกแม่กลอง อยู่ทางทิศใต้ของสถานีขุนตาล ห่างไปประมาณ 10 กม. โดยลงรถไฟที่สถานีแม่ตาลน้อย แล้วเดินเท้าไปอีกประมาณ 3 กม. มีน้ำไหลตลอดปี

อนุสาวรีย์พระนางจามเทวี อ.เมือง  ตั้งอยู่ตำบลในเมือง บริเวณสวนสาธารณะหนองดอก ห่างจากศาลากลางจังหวัด
ประมาณ 1 กิโลเมตร สร้างขึ้นเพื่อเป็นอนุสรณ์แด่พระนางจามเทวี ซึ่งเป็นองค์ปฐมกษัตริย์แห่งนครหริภุญไชย

วัดพระธาตุหริภุญชัยวรมหาวิหาร เป็นพระอารามหลวงชั้นเอกชนิดวรมหาวิหาร ตั้งอยู่ใจกลาง เมืองลำพูน
ห่างจากศาลากลางจังหวัดประมาณ 150 เมตร มีถนนล้อมรอบสี่ด้าน คือ ถนนอัฏฐารสทางทิศเหนือ ถนน
ชัยมงคลทางทิศใต้

วัดพระธาตุหริภุญไชยวรมหาวิหาร ตั้งอยู่ใจกลางเมืองลำพูน ห่างจากศาลากลางจังหวัดประมาณ 150 เมตร มีถนนล้อมรอบสี่ด้าน คือ ถนนอัฏฐารสทางทิศเหนือ ถนนชัยมงคลทางทิศใต้ ถนนรอบเมืองทาง ทิศตะวันออก และถนนอินทยงยศทางทิศตะวันตก

พิพิธภัณฑสถานแห่งชาติหริภุญไชย  อ.เมือง  ตั้งอยู่ถนนอินทยงยศเยื้องกับวัดพระธาตุหริภุญชัย

วัดจามเทวีหรือวัดกู่กุด ตั้งอยู่ริมถนนจามเทวี ตำบลในเมือง สร้างเมื่อประมาณ พ.ศ. 1298 เป็นฝีมือช่างละโว้
ลักษณะพระเจดีย์เป็นสี่เหลี่ยมแบบพุทธคยาในประเทศอินเดีย แต่ละด้านมีพระพุทธรูปยืนปางประทานพรอยู่
เป็นชั้นๆ ภายในเจดีย์บรรจุอัฐิของพระนางจามเทวีปฐมกษัตริย์แห่งนครหริภุญไชย

ตลาดสินค้าพื้นเมืองป่าซาง อ.ป่าซางตั้งอยู่ริมถนนสายลำพูน-ป่าซาง ประมาณ 11 กิโลเมตรตรงกันข้าม
กับวัดป่าซางงาม

แหล่งทอผ้าบ้านหนองเงือก บ้านหนองเงือก ตำบลแม่แรง อำเภอป่างซางเดินทางไปตามทางหลวงหมายเลข 106
บริเวณกิโลเมตรที่ 138 - 139 แล้วเลี้ยวเข้าไปประมาณ 3 กิโลเมตร

จบ ลำพูนครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #441054 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 04:25:44 PM »

เกือบสี่โมงครึ่งแระ...กลับบ้านหวา... Smiley

+1 เป็นกำลังใจให้กับน้า Black -Army นักรบชุดดำปฏบัติหน้าที่ใน จชต.

ขอให้ภารกิจลุล่วง สำเร็จผล และสิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองครับ

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #441055 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 04:26:20 PM »

บ่าย 2 โมงครึ่ง...กาแฟถ่อยๆ 1 1/4 ช้อน + น้ำตาล 3/4 ช้อน + น้ำครึ่งแก้ว  บรรจุ... Smiley

ที่กลางเล....ยังกาแฟไว้กินหม้ายครับ

มีครับ แต่ไม่มีเครื่องดื่มแอลกอฮอล์ทุกชนิดครับ
คนๆ พอขึ้นบกมา ซดกันยังกะเครื่องวี8

ผมถอดเครื่องวีแปดออกแล้วครับ เหลือเครื่องตัดหญ้าหนวยเอียดแล้วครับ กินได้แต่น้ำ น้ำหวานครับ

ถอดเองหรือเมียถอดให้

เรื่องเล็กๆแบบนี้ผมไม่ต้องตัดสินใจเองหรอกครับ เสียเวลาครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #441056 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 04:27:20 PM »

เห็นรูปที่น้า ซับ ส่งมาให้แล้วเกิดกิเลส.....อยากหนีเที่ยว....หลบมาก็เข้าหราง อิอิอิ

ทหารพราน ทางใต้ไำม่ทราบ แต่เคยเห็นทางอีสานใต้ที่ต่อกับเขมร
กู้ระเบิดกันเก่งทุกคน แถวนั้นมีให้ฝึกมาก
เห้นแล้วยอม งานแบบนั้น ผมไม่หาญนิครับ เท่าแต่จุดลูกทัดอย่างเดียวนิ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #441057 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 04:28:02 PM »

เกือบสี่โมงครึ่งแระ...กลับบ้านหวา... Smiley

+1 เป็นกำลังใจให้กับน้า Black -Army นักรบชุดดำปฏบัติหน้าที่ใน จชต.

ขอให้ภารกิจลุล่วง สำเร็จผล และสิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองครับ

กัน +น้าชุดดำกัน

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #441058 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 04:32:03 PM »

ชาด ชื่อถึงหวัน นายวลัชณัฏฐ์ ประภานันยศอนันต์ ทั้งชื่อ ทั้งนามสกุลอ่านยากชิบห..ย

หยอง ลูกหยี นิ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #441059 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 04:35:15 PM »

ทหารพราน ทางใต้ไำม่ทราบ แต่เคยเห็นทางอีสานใต้ที่ต่อกับเขมร
กู้ระเบิดกันเก่งทุกคน แถวนั้นมีให้ฝึกมาก
เห้นแล้วยอม งานแบบนั้น ผมไม่หาญนิครับ เท่าแต่จุดลูกทัดอย่างเดียวนิ

ผมให้กู้ระเบิดไม่เป็นเหมือน...เท่าแต่ของเอง M 67 หนิมขึ้นอีโย๊ะแล้ว...เอาออกมาชุมมันแลกเดียวนิ...มีกันพลาดเอาสพก๊อตเทปมาพันกระเดื้องไว้อีกที

ผมอายุ ๒๒ เอง  รุ่นหลานเติลได้มั้ง......ไม่ต้องเรียกน้ากะได้ครับ....ยังไม่ใช่แก่ทีนิ

หน้า: 1 ... 29401 29402 29403 [29404] 29405 29406 29407 ... 35779
  พิมพ์