เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 06:24:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 29556 29557 29558 [29559] 29560 29561 29562 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25434718 ครั้ง)
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #443370 เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 11:14:56 AM »

congratulation n'boem for new project and new car in soon.

ไหว้  carคงต้องแคนเซิลแล้วครับพี่ซับ นั้นเป็นความอยากแค่ชั่วครู่ ได้ซึมซับและไต่ตรองแล้ว ซื้อรถ2ล้าน ใช้3ปีราคาหายไปนับล้านบาท  ตกใจหน้าซีด

คงต้องเริ่มเก็บตังค์ใหม่ครับ ชีวิตนี้ไม่มีฟลุ๊คจริงๆ ต้องเก็บออม ทำงานล้วนๆ

ตัดสินใจได้ถัวต้มแล้วน้อง

รอรุ่นใหม่จริงเหอะ เดี๋ยวมันก็ได้.....ทรัพย์สินแบบนี้มั่นคงที่สวด เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม ฝนตกฟ้าร้อง แดดออก พรรคใหนได้เป็นรั ทะ บาน มันก็ยังมีรายได้

คนเช่า ส่วนมาก คนเก่าๆ ที่อยู่มาดีประวัติดี บ้านเช่าเขาจะให้อยู่เงื่อนไขเดิม ส่วนเงื่อนไข เจ้าของใหม่ ก็ว่ากันไป

ไหว้ขอบคุณครับโลกพี่เข้ม บอกน้องกะแม่ไว้ นี่ละสร้างไว้ให้แล้ว ถ้าต่อยอดได้(หาเงินยกใหม่เป็นหลายชั้นได้ เพราะปัจจุบันชั้นเดียว) มันจะเป็นหลักประกันให้เอ็ง(น้อง)และลูกเมียเอ็งได้เก็บกินด้วย อย่าขี้เกียจเวลาพี่ใช้ให้ไปทำความสะอาด เวลามีคนย้ายออก เพราะ(กู.. สรรพนามใช้กะน้อง) ที่บ้านตรูยังไม่จับไม้กวาด ไม้ถูพื้นเลย  นอกจากจำเป็นจริงๆ คิก คิก  คิก คิก คิก คิก

ดูโครงสร้างเดิมด้วยครับว่าทำรองรับการต่อเติมแค่ไหน Cheesy

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #443371 เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 11:17:44 AM »

congratulation n'boem for new project and new car in soon.

ไหว้  carคงต้องแคนเซิลแล้วครับพี่ซับ นั้นเป็นความอยากแค่ชั่วครู่ ได้ซึมซับและไต่ตรองแล้ว ซื้อรถ2ล้าน ใช้3ปีราคาหายไปนับล้านบาท  ตกใจหน้าซีด

คงต้องเริ่มเก็บตังค์ใหม่ครับ ชีวิตนี้ไม่มีฟลุ๊คจริงๆ ต้องเก็บออม ทำงานล้วนๆ

ตัดสินใจได้ถัวต้มแล้วน้อง

รอรุ่นใหม่จริงเหอะ เดี๋ยวมันก็ได้.....ทรัพย์สินแบบนี้มั่นคงที่สวด เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม ฝนตกฟ้าร้อง แดดออก พรรคใหนได้เป็นรั ทะ บาน มันก็ยังมีรายได้

คนเช่า ส่วนมาก คนเก่าๆ ที่อยู่มาดีประวัติดี บ้านเช่าเขาจะให้อยู่เงื่อนไขเดิม ส่วนเงื่อนไข เจ้าของใหม่ ก็ว่ากันไป

ไหว้ขอบคุณครับโลกพี่เข้ม บอกน้องกะแม่ไว้ นี่ละสร้างไว้ให้แล้ว ถ้าต่อยอดได้(หาเงินยกใหม่เป็นหลายชั้นได้ เพราะปัจจุบันชั้นเดียว) มันจะเป็นหลักประกันให้เอ็ง(น้อง)และลูกเมียเอ็งได้เก็บกินด้วย อย่าขี้เกียจเวลาพี่ใช้ให้ไปทำความสะอาด เวลามีคนย้ายออก เพราะ(กู.. สรรพนามใช้กะน้อง) ที่บ้านตรูยังไม่จับไม้กวาด ไม้ถูพื้นเลย  นอกจากจำเป็นจริงๆ คิก คิก  คิก คิก คิก คิก

ดูโครงสร้างเดิมด้วยครับว่าทำรองรับการต่อเติมแค่ไหน Cheesy

คงอีกนานครับพี่กวาง กรอบแล้วตอนนี้ เออ...เจอนายช่าง งั้นถามเลย คือที่ดินรั้วมันติดโรงเรียนเลย มีข้อห้ามการก่อสร้างมั้ยครับ เช่นว่าต้องถอยห่างจากรั้วโรงเรียนมั้ย สร้างอาคารได้กี่ชั้นฯ  ไหว้   Huh

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #443372 เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 11:18:52 AM »

สวัสดีครับพี่ๆสุดหล่อทุกท่าน ไหว้

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #443373 เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 11:19:33 AM »

มีครับ  ระยะห่างของอาคารเอาไว้เพื่อหนีไฟเวลาไฟไหม้  ตาม พรบ.ควบคุมอาคาร2522 Cheesy

lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #443374 เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 11:22:51 AM »

บู่
สวัสดีครับพี่ๆสุดหล่อทุกท่าน ไหว้
บู่

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #443375 เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 11:24:22 AM »

มีครับ  ระยะห่างของอาคารเอาไว้เพื่อหนีไฟเวลาไฟไหม้  ตาม พรบ.ควบคุมอาคาร2522 Cheesy

อ๋อ....กีเมตรครับ อย่าบอกว่าต้องถอยจากเส้นกลางถนน15เมตร(จำไม่ได้นัก แต่เยอะละ) แบบสร้างตึกริมถนนนะ  คิก คิก

ผมเคยไปถามนายช่างเทศบาลทีนึงหลายปีก่อน ตอนนั้นสนใจที่เล็กแถวร้าน คิดจะซื้อแล้ว เกิดอยากสร้างใหม่ เลยไปถามข้อกฎหมาย เค้าบอกถอยจากเส้นกลางถนน...ฯ  พอดีเลย บ้านหลังนั้นหมดพอดี เกลี้ยง ชิดหลังบ้านเลย  ถ้านับจากเส้นกลางถนน  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #443376 เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 11:29:58 AM »

ไหว้  carคงต้องแคนเซิลแล้วครับพี่ซับ นั้นเป็นความอยากแค่ชั่วครู่ ได้ซึมซับและไต่ตรองแล้ว ซื้อรถ2ล้าน ใช้3ปีราคาหายไปนับล้านบาท  ตกใจหน้าซีด

ตั้งแต่ฟังเบิ้มคุยเรื่องรถมา วันนี้ถูกใจสุดครับ  Grin Grin Grin ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #443377 เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 11:33:13 AM »

ตั้งแต่ฟังเบิ้มคุยเรื่องรถมา วันนี้ถูกใจสุดครับ  Grin Grin Grin ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ไหว้ ผมฟุ้งซ่านครับพี่แพะ  คิก คิก

Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #443378 เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 11:35:30 AM »

บู่
บู่

หัวเราะร่าน้ำตาริน

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #443379 เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 11:43:17 AM »

มีครับ  ระยะห่างของอาคารเอาไว้เพื่อหนีไฟเวลาไฟไหม้  ตาม พรบ.ควบคุมอาคาร2522 Cheesy

อ๋อ....กีเมตรครับ อย่าบอกว่าต้องถอยจากเส้นกลางถนน15เมตร(จำไม่ได้นัก แต่เยอะละ) แบบสร้างตึกริมถนนนะ  คิก คิก

ผมเคยไปถามนายช่างเทศบาลทีนึงหลายปีก่อน ตอนนั้นสนใจที่เล็กแถวร้าน คิดจะซื้อแล้ว เกิดอยากสร้างใหม่ เลยไปถามข้อกฎหมาย เค้าบอกถอยจากเส้นกลางถนน...ฯ  พอดีเลย บ้านหลังนั้นหมดพอดี เกลี้ยง ชิดหลังบ้านเลย  ถ้านับจากเส้นกลางถนน  คิก คิก

หมวด 3
ที่ว่างภายนอกอาคาร
ข้อ 33 อาคารแต่ละหลังหรือหน่วยต้องมีที่ว่างตามที่กำหนดดังต่อไปนี้
(1) อาคารอยู่อาศัย และอาคารอยู่อาศัยรวม ต้องมีที่ว่างไม่น้อยกว่า 30 ใน 100 ส่วนของพื้นที่ชั้นใด
ชั้นหนึ่งที่มากที่สุดของอาคาร
(2) ห้องแถว ตึกแถว อาคารพาณิชย์ โรงงาน อาคารสาธารณะ และอาคารอื่นซึ่งไม่ได้ใช้เป็นที่อยู่
อาศัย ต้องมีที่ว่างไม่น้อยกว่า 10 ใน 100 ส่วนของพื้นที่ชั้นใดชั้นหนึ่งที่มากที่สุดของอาคาร แต่ถ้าอาคาร
ดังกล่าวใช้เป็นที่อยู่อาศัยด้วยต้องมีที่ว่างตาม (1)
ข้อ 34 ห้องแถวหรือตึกแถวซึ่งด้านหน้าไม่ติดริมถนนสาธารณะ ต้องมีที่ว่างด้านหน้าอาคารกว้าง
ไม่น้อยกว่า 6 เมตร โดยไม่ให้มีส่วนใดของอาคารยื่นล้ำเข้าไปในพื้นที่ดังกล่าว
ห้องแถวหรือตึกแถว ต้องมีที่ว่างด้านหลังอาคารกว้างไม่น้อยกว่า 3 เมตร เพื่อใช้ติดต่อถึงกัน โดย
ไม่ให้มีส่วนใดของอาคารยื่นล้ำเข้าไปในพื้นที่ดังกล่าว เว้นแต่การสร้างบันไดหนีไฟภายนอกอาคารที่ยื่นล้ำ
ไม่เกิน 1.40 เมตร
ระหว่างแถวด้านข้างของห้องแถวหรือตึกแถวที่สร้างถึงสิบคูหา หรือมีความยาวรวมกันถึง 40 เมตร
ต้องมีที่ว่างระหว่างแถวด้านข้างของห้องแถวหรือตึกแถวนั้นกว้างไม่น้อยกว่า 4 เมตร เป็นช่องตลอดความ
12
ลึกของห้องแถวหรือตึกแถวเพื่อเชื่อมกับที่ว่างหลังอาคาร
ห้องแถวหรือตึกแถวที่สร้างติดต่อกันไม่ถึงสิบคูหา หรือมีความยาวรวมกันไม่ถึง 40 เมตรแต่มีที่ว่าง
ระหว่างแถวด้านข้างของห้องแถวหรือตึกแถวนั้นกว้างน้อยกว่า 4 เมตร ไม่ให้ถือว่าเป็นที่ว่างระหว่างแถว
ด้านข้างของห้องแถวหรือตึกแถวแต่ให้ถือว่าห้องแถวหรือตึกแถวนั้นสร้างต่อเนื่องเป็นแถวเดียวกัน
ที่ว่างตามวรรคหนึ่ง วรรคสอง และวรรคสาม จะก่อสร้างอาคาร รั้ว กำแพง หรือสิ่งก่อสร้างอื่นใด
หรือจัดให้เป็นบ่อน้ำ สระว่ายน้ำ ที่พักมูลฝอย หรือที่พักรวมมูลฝอยไม่ได้
ห้องแถวหรือตึกแถวที่มีด้านข้างใกล้เขตที่ดินของผู้อื่น ต้องมีที่ว่างระหว่างด้านข้างของห้องแถว
หรือตึกแถวกับเขตที่ดินของผู้อื่นนั้นกว้างไม่น้อยกว่า 2 เมตร เว้นแต่ห้องแถวหรือตึกแถวที่ก่อสร้างขึ้น
ทดแทนอาคารเดิมโดยมีพื้นที่ไม่มากกว่าพื้นที่ของอาคารเดิมและมีความสูงไม่เกิน 15 เมตร
ข้อ 35 ห้องแถวหรือตึกแถวที่มีที่ว่างหลังอาคารตามข้อ 34 วรรคสอง และได้ร่นแนวอาคารตาม
ข้อ 41 แล้ว ไม่ต้องมีที่ว่างตามข้อ 33 (1) และ (2) อีก

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #443380 เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 11:43:51 AM »

คือ... ถ้าเบิ้มคิดได้แบบนั้น แปลว่าเบิ้มสามารถสำเร็จในตน โดยไม่ต้องมีเมียครับ...  น่าเป็นห่วงมาก

ผมมีเมียมาคอยยับยั้งความคิดชั่ววูบ  ถ้าไม่มีเมีย ป่านนี้ รูดไปหลายแปลงแล้ว  กับความอยากได้อยากมีชั่ววูบ

ฟามหมายคือ....? รูดนี่ได้รึเสียครับจารปราช  Grin

ปอลิง...ผมทำงานเป็นบ้าเป็นหลังครับจาร ยากจะหาหญิงเข้าใจจิงๆ เจอพวกคิดสั้น คิดน้อย นี่คงปวดตับเลย

เรารูดบัตรเครดิต เราได้เงินหรือเสียเงินล่ะ 

จริง ๆ ภาษาของคำนี้  ออกเสียงว่า "หรูด" หมายถึง ปีนขึ้นต้นไม้แล้วหรูดลง อะไรยังงี้

ในความหมายที่ใช้กับทรัพย์สิน คำนี้ ใช้ในวงโปปั่น หรือวงไฮโล  พวกถามหลังจากเดินเอาเสื้อวีลมออกมาจากวง.....

เพรือ??

ตอบแบบก้มหน้าแหลง "เปลา..ไอ้คอเหอ  หรูดทุกทีแทง..  แหม็ดโบงเลย"   Grin
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #443381 เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 11:47:26 AM »

ไหว้  carคงต้องแคนเซิลแล้วครับพี่ซับ นั้นเป็นความอยากแค่ชั่วครู่ ได้ซึมซับและไต่ตรองแล้ว ซื้อรถ2ล้าน ใช้3ปีราคาหายไปนับล้านบาท  ตกใจหน้าซีด

ตั้งแต่ฟังเบิ้มคุยเรื่องรถมา วันนี้ถูกใจสุดครับ  Grin Grin Grin ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ไหว้ ผมฟุ้งซ่านครับพี่แพะ  คิก คิก

สวัสดีครับ เสี่ยเบิ้ม เมื่อปีที่แล้วได้เจอน้องที่เคยทำงานให้ห้างดัง ในหาดใหญ่

ก่อนหน้านั้นน้องเค้าขับวีออสครับ แต่ไม่นานนี้น้องเค้าขับเบนซ์ครับโฉมใหม่ซะด้วย

ได้ข่าวว่าน้องเค้าไปทำพวกจัดสรรที่ดินครับ  ช่วงนี้ซื้อ-ขายที่ดิน ทำจัดสรรดีครับ

ปล. ยินดีกับเสียเบิ้มด้วยครับ
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #443382 เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 11:58:08 AM »

ไหว้ ผมฟุ้งซ่านครับพี่แพะ  คิก คิก

สวัสดีครับ เสี่ยเบิ้ม เมื่อปีที่แล้วได้เจอน้องที่เคยทำงานให้ห้างดัง ในหาดใหญ่

ก่อนหน้านั้นน้องเค้าขับวีออสครับ แต่ไม่นานนี้น้องเค้าขับเบนซ์ครับโฉมใหม่ซะด้วย

ได้ข่าวว่าน้องเค้าไปทำพวกจัดสรรที่ดินครับ  ช่วงนี้ซื้อ-ขายที่ดิน ทำจัดสรรดีครับ

ถ้าพี่หรอยมีเงินสัก 40 - 50 ล้าน จะซื้อที่ปลูกตึก 15 ชั้น

พี่หรอยจะคุยกับนายหน้าขับวีออส หรือนายหน้าขับเบนซ์ล่ะครับ
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #443383 เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 12:06:48 PM »

ตั้งแต่ฟังเบิ้มคุยเรื่องรถมา วันนี้ถูกใจสุดครับ  Grin Grin Grin ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ไหว้ ผมฟุ้งซ่านครับพี่แพะ  คิก คิก

ได้ข่าวว่าน้องเค้าไปทำพวกจัดสรรที่ดินครับ  ช่วงนี้ซื้อ-ขายที่ดิน ทำจัดสรรดีครับ

ไหว้ขอบคุณครับพี่หรอย หลงรัก

พวกขายตรงสมัยนี้ก็นิยมขับครับ คัน2ล้านต้นๆ ผ่อนกันหูตูบ เพื่อไว้ปลิ้นชาวบ้านครับ  บู่

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,28873.0.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 05, 2013, 12:23:50 PM โดย เบิ้ม » บันทึกการเข้า

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #443384 เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 12:12:48 PM »

อ๋อ....กีเมตรครับ อย่าบอกว่าต้องถอยจากเส้นกลางถนน15เมตร(จำไม่ได้นัก แต่เยอะละ) แบบสร้างตึกริมถนนนะ  คิก คิก

ผมเคยไปถามนายช่างเทศบาลทีนึงหลายปีก่อน ตอนนั้นสนใจที่เล็กแถวร้าน คิดจะซื้อแล้ว เกิดอยากสร้างใหม่ เลยไปถามข้อกฎหมาย เค้าบอกถอยจากเส้นกลางถนน...ฯ  พอดีเลย บ้านหลังนั้นหมดพอดี เกลี้ยง ชิดหลังบ้านเลย  ถ้านับจากเส้นกลางถนน  คิก คิก

หมวด 3
ที่ว่างภายนอกอาคาร
ข้อ 33 อาคารแต่ละหลังหรือหน่วยต้องมีที่ว่างตามที่กำหนดดังต่อไปนี้
(1) อาคารอยู่อาศัย และอาคารอยู่อาศัยรวม ต้องมีที่ว่างไม่น้อยกว่า 30 ใน 100 ส่วนของพื้นที่ชั้นใด
ชั้นหนึ่งที่มากที่สุดของอาคาร
(2) ห้องแถว ตึกแถว อาคารพาณิชย์ โรงงาน อาคารสาธารณะ และอาคารอื่นซึ่งไม่ได้ใช้เป็นที่อยู่
อาศัย ต้องมีที่ว่างไม่น้อยกว่า 10 ใน 100 ส่วนของพื้นที่ชั้นใดชั้นหนึ่งที่มากที่สุดของอาคาร แต่ถ้าอาคาร
ดังกล่าวใช้เป็นที่อยู่อาศัยด้วยต้องมีที่ว่างตาม (1)
ข้อ 34 ห้องแถวหรือตึกแถวซึ่งด้านหน้าไม่ติดริมถนนสาธารณะ ต้องมีที่ว่างด้านหน้าอาคารกว้าง
ไม่น้อยกว่า 6 เมตร โดยไม่ให้มีส่วนใดของอาคารยื่นล้ำเข้าไปในพื้นที่ดังกล่าว
ห้องแถวหรือตึกแถว ต้องมีที่ว่างด้านหลังอาคารกว้างไม่น้อยกว่า 3 เมตร เพื่อใช้ติดต่อถึงกัน โดย
ไม่ให้มีส่วนใดของอาคารยื่นล้ำเข้าไปในพื้นที่ดังกล่าว เว้นแต่การสร้างบันไดหนีไฟภายนอกอาคารที่ยื่นล้ำ
ไม่เกิน 1.40 เมตร
ระหว่างแถวด้านข้างของห้องแถวหรือตึกแถวที่สร้างถึงสิบคูหา หรือมีความยาวรวมกันถึง 40 เมตร
ต้องมีที่ว่างระหว่างแถวด้านข้างของห้องแถวหรือตึกแถวนั้นกว้างไม่น้อยกว่า 4 เมตร เป็นช่องตลอดความ
12
ลึกของห้องแถวหรือตึกแถวเพื่อเชื่อมกับที่ว่างหลังอาคาร
ห้องแถวหรือตึกแถวที่สร้างติดต่อกันไม่ถึงสิบคูหา หรือมีความยาวรวมกันไม่ถึง 40 เมตรแต่มีที่ว่าง
ระหว่างแถวด้านข้างของห้องแถวหรือตึกแถวนั้นกว้างน้อยกว่า 4 เมตร ไม่ให้ถือว่าเป็นที่ว่างระหว่างแถว
ด้านข้างของห้องแถวหรือตึกแถวแต่ให้ถือว่าห้องแถวหรือตึกแถวนั้นสร้างต่อเนื่องเป็นแถวเดียวกัน
ที่ว่างตามวรรคหนึ่ง วรรคสอง และวรรคสาม จะก่อสร้างอาคาร รั้ว กำแพง หรือสิ่งก่อสร้างอื่นใด
หรือจัดให้เป็นบ่อน้ำ สระว่ายน้ำ ที่พักมูลฝอย หรือที่พักรวมมูลฝอยไม่ได้
ห้องแถวหรือตึกแถวที่มีด้านข้างใกล้เขตที่ดินของผู้อื่น ต้องมีที่ว่างระหว่างด้านข้างของห้องแถว
หรือตึกแถวกับเขตที่ดินของผู้อื่นนั้นกว้างไม่น้อยกว่า 2 เมตร เว้นแต่ห้องแถวหรือตึกแถวที่ก่อสร้างขึ้น
ทดแทนอาคารเดิมโดยมีพื้นที่ไม่มากกว่าพื้นที่ของอาคารเดิมและมีความสูงไม่เกิน 15 เมตร
ข้อ 35 ห้องแถวหรือตึกแถวที่มีที่ว่างหลังอาคารตามข้อ 34 วรรคสอง และได้ร่นแนวอาคารตาม
ข้อ 41 แล้ว ไม่ต้องมีที่ว่างตามข้อ 33 (1) และ (2) อีก

ไหว้พอเข้าใจคร่าวๆครับพี่กวาง ว่าสร้างได้เท่าเขตเดิม ด้านหลังตอนนี้สร้างห่างจากรั้วโรงเรียนเมตรกว่าๆ

แต่ซอยนั้นถนนมันเล็กมาก ไม่รู้ต้องถอยเข้ามาเท่าไหร่ แต่คงอีกนานครับ กว่าจะมีโครงการได้ ไว้จะมาปรึกษาใหม่ครับ  คิก คิก

หน้า: 1 ... 29556 29557 29558 [29559] 29560 29561 29562 ... 35779
  พิมพ์