เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 04:24:41 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 29564 29565 29566 [29567] 29568 29569 29570 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25433021 ครั้ง)
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #443490 เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 09:34:55 PM »

ผมก็อิขาย 5พันนิ ร้อนเงิน อิอิ

พอตรูซื้อเสร็จบอกขายกันจัง  โถกเอาของแพงหล่าว ยี๊

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #443491 เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 09:35:10 PM »

โฮก....หุย     โดนชก      น้ำลายหก น้ำลายหก

แล้วน้าไม่มองตรงอื่นมั่งเหรอครับ... บู่    คิก คิก คิก คิก   เช่น หน้าผากงี้... Grin

อยากมองหน้าอยู่ครับ แต่คิดว่ามองหน้าแล้วคงทำให้ฝันร้าย ผมขอมองอะไรที่ทำให้ฝันดีจะดีกว่าครับ
ส่วนมากคนทำงานที่นี่ อายุอยู่แถวๆสโมสรตำรวจกันทั้งนั้นครับ อย่างเก่งก็เลยเกษตรมานิดหน่อย
ประเภทแถวเซนต์จอห์นหรือหอการค้า มาแล้วอยู่ไม่นานครับ สู้บรรดาเทพที่ตะบะแก่กล้าไม่ค่อยได้
ร้องไห้ลาออกกันไปหลายนางแล้ว

อ้อ  เลยหลักสี่.....

ชาด  พอเอาเหมือนกันวุ้ย  มากกว่านี้กะคุยกับลุงเข้มรู้เรื่องแล้วหั้น
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #443492 เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 09:41:49 PM »

น้าแพนด้าครับ สโมสรตำรวจมันยังไม่ถึงหลักสี่นิ....ถ้ามาจากเกษตรนะ
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #443493 เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 09:45:09 PM »

ยัง แคว่ด   ยังเลนส์ 50/1.8  ยังขาตั้งอันเติบ....
บอดี้ กริ๊ป รีโมทชัตเตอร์
เลนส์กระจุกกระจิก...

อิเปลี่ยนแนวเป็นตัวเอียด ๆ แระ...
ของเดิมรุ่มร่ามเกิน... บู่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 05, 2013, 09:59:16 PM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #443494 เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 09:45:51 PM »

ใกล้บ้าแล้วตรู....

เพื่อน จบวิศวเครื่องกล มาหาที่บ้านหลังจากลาออกจากการเป็นครู 6 ปี รบกะผู้บริหาร  บู่

มาปรึกษา จะอยู่บ้าน มีร้านนอกตลาดไว้ทำเล่น ๆ หลังจากตัดยาง ทำไรดี ??

ผมแนะให้ พร้อมวางแผนในอากาศให้มันดูเป็นฉาก ๆ ถึงความเป็นไปได้  แน่นอน แหกแนวอาชีพของมันทั้งนั้น

1. ร้านทำเบาะ  ไอ้ที่มีอยู่ร้านเดียวห่างไปร่วม 10 กิโล ใกล้บ้าแล้ว เพราะงานล้นมือ แถมแอลกอฮอล์ลิซึ่มรับทานอีก

2. ขายอาหารตามสั่ง หาลูกน้องสักคนสองคน ทำเลกะเดี๋ยวผมจัดหาให้  อันนี้ไม่ผ่าน เพราะหมอนี่ สมกะเป็นวิศวะ  คือลิ้นไม่รับรู้รสอาหาร รู้แต่รสเหล้า

3. ร้านหม้อน้ำรถยนต์....อันนี้ข้อมูลเก่าร่วมสิบปีแล้ว แต่ยังแน่ใจว่า เปิดเมื่อไหร่ งานล้นร้านแน่นอน

Grin
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #443495 เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 09:47:15 PM »

น้าแพนด้าครับ สโมสรตำรวจมันยังไม่ถึงหลักสี่นิ....ถ้ามาจากเกษตรนะ

เอาเหอะ แต่ก็ใกล้แล้วหละ  สมมุติว่าเริ่มเดินทางจากสนามบินน้ำ มันก็มาไกลโขแล้วหละ
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #443496 เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 09:51:36 PM »

เพื่อน จบวิศวเครื่องกล มาหาที่บ้านหลังจากลาออกจากการเป็นครู 6 ปี รบกะผู้บริหาร  บู่

มาปรึกษา จะอยู่บ้าน มีร้านนอกตลาดไว้ทำเล่น ๆ หลังจากตัดยาง ทำไรดี ??

ผมแนะให้ พร้อมวางแผนในอากาศให้มันดูเป็นฉาก ๆ ถึงความเป็นไปได้  แน่นอน แหกแนวอาชีพของมันทั้งนั้น

1. ร้านทำเบาะ  ไอ้ที่มีอยู่ร้านเดียวห่างไปร่วม 10 กิโล ใกล้บ้าแล้ว เพราะงานล้นมือ แถมแอลกอฮอล์ลิซึ่มรับทานอีก

2. ขายอาหารตามสั่ง หาลูกน้องสักคนสองคน ทำเลกะเดี๋ยวผมจัดหาให้  อันนี้ไม่ผ่าน เพราะหมอนี่ สมกะเป็นวิศวะ  คือลิ้นไม่รับรู้รสอาหาร รู้แต่รสเหล้า

3. ร้านหม้อน้ำรถยนต์....อันนี้ข้อมูลเก่าร่วมสิบปีแล้ว แต่ยังแน่ใจว่า เปิดเมื่อไหร่ งานล้นร้านแน่นอน

Grin

ถ้าเป็นน้าฉ็อง เพื่อนแนะนำแบบนี้...คงเอาหมดทั้งสามอย่าง... บู่

ชอลิ่วเฮียง - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 234

« ตอบ #443497 เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 09:56:57 PM »

Pandanus, ชอลิ่วเฮียง - รักในหลวง (+ 1 ซ่อนตัว) และ 15 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ลุงชอ.... ผมกำลังจะเอารถแบ็คโฮไปพังขั้นบันไดปลูกยางแล้วเด้

แต่ยังขับไม่เป็นที  Grin

เรื่องขับเจ้าตัวเอียดนั่นไม่น่าเป็นปัญหาสำหรับมือระดับน้าฉ็องครับ
ผมเองก็ไม่รู้สักฮอ....เป็นแต่ใช้เพื่อน....แฮ่....แฮ่....
คอยดูน้าฉ็องเป็นต้นแบบหน่อยครับ....ผมก็ยังลูกควนอยู่หนวยนึงกัน
จะโค่นยางปลูกใหม่เหมือนกันครับ

ขอเป็นข้า รองพระบาท ทุกชาติไป
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #443498 เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 09:58:32 PM »

Grin

ถ้าเป็นน้าฉ็อง เพื่อนแนะนำแบบนี้...คงเอาหมดทั้งสามอย่าง... บู่

ผิดครับ

มันผุดมาจากผมทั้งนั้นแหละ ไอเดียแต่ละอย่าง

ไปกดตังค์แล้วนั่งคุยกะร้านขายน้ำปั่นและรับออนไลน์มือถือ เค้าบ่นให้ฟังว่า ทำ ๆ ไป ปริ่ม ๆ จะขาดทุนทุกเดือน

ผมชี้ให้เค้าดูร้านอาหารตามสั่ง ที่ขายบ้านหนีหนี้พนันไปแล้ว และอธิบายเขาว่า

หากจะทำมาหากินอะไรพื้น ๆ ที่ไม่แหวกแนวโลดโผนแล้วได้เงินแน่ ๆ ที่ดอนคาแห่งนี้ จงทำร้านเสริมสวย หรือขายอาหาร เพราะมีกี่ร้านก็ไม่พอ

ถัดมาอาทิตย์เดียว แกไปเบิกรถเข็นลูกชิ้นโฮเด้งมาคันนึงพร้อมสูตร ราคา ห้าหมื่นห้า

มาวันนี้ แกก็บ่นอีกละ....  บอกว่า ปวดหลัง ยืนลวกเส้นทั้งวัน  แล้วน้ำซุปไม่พอ...ถังของโฮเด้งขนาด 28 นิ้ว เล็กไป ไม่พอขาย

เอาเข้าไป....
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #443499 เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 09:59:30 PM »

Pandanus, ชอลิ่วเฮียง - รักในหลวง (+ 1 ซ่อนตัว) และ 15 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ลุงชอ.... ผมกำลังจะเอารถแบ็คโฮไปพังขั้นบันไดปลูกยางแล้วเด้

แต่ยังขับไม่เป็นที  Grin

เรื่องขับเจ้าตัวเอียดนั่นไม่น่าเป็นปัญหาสำหรับมือระดับน้าฉ็องครับ
ผมเองก็ไม่รู้สักฮอ....เป็นแต่ใช้เพื่อน....แฮ่....แฮ่....
คอยดูน้าฉ็องเป็นต้นแบบหน่อยครับ....ผมก็ยังลูกควนอยู่หนวยนึงกัน
จะโค่นยางปลูกใหม่เหมือนกันครับ

ป้าดดดด

ผมถามไปแรกตอนเสียกรุงนุ  เพิ่งจะมาตอบเอาตอนบอลไทยได้ไปบอลโลก
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #443500 เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 10:02:32 PM »

วันนี้ ผมไปจอดรถดูไอ้บักคนหนึ่ง มันขุดวางท่อประปาเทศบาลอยู่ริมถนนด้วย พีซี30 ของโคมัตสุ

มือมันระดับเทพเลยผมว่า....ปุ้งกี๋เฉียดไปเฉียดมากับกระถางต้นไม้หน้าร้านทอง  แต่ไม่โดนเลย
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #443501 เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 10:04:37 PM »

เพื่อน จบวิศวเครื่องกล มาหาที่บ้านหลังจากลาออกจากการเป็นครู 6 ปี รบกะผู้บริหาร  บู่

ผมแนะให้ พร้อมวางแผนในอากาศให้มันดูเป็นฉาก ๆ ถึงความเป็นไปได้  แน่นอน แหกแนวอาชีพของมันทั้งนั้น

1. ร้านทำเบาะ  ไอ้ที่มีอยู่ร้านเดียวห่างไปร่วม 10 กิโล ใกล้บ้าแล้ว เพราะงานล้นมือ แถมแอลกอฮอล์ลิซึ่มรับทานอีก

2. ขายอาหารตามสั่ง หาลูกน้องสักคนสองคน ทำเลกะเดี๋ยวผมจัดหาให้  อันนี้ไม่ผ่าน เพราะหมอนี่ สมกะเป็นวิศวะ  คือลิ้นไม่รับรู้รสอาหาร รู้แต่รสเหล้า

Grin

ผิดครับ

มันผุดมาจากผมทั้งนั้นแหละ ไอเดียแต่ละอย่าง

ไปกดตังค์แล้วนั่งคุยกะร้านขายน้ำปั่นและรับออนไลน์มือถือ เค้าบ่นให้ฟังว่า ทำ ๆ ไป ปริ่ม ๆ จะขาดทุนทุกเดือน

ผมชี้ให้เค้าดูร้านอาหารตามสั่ง ที่ขายบ้านหนีหนี้พนันไปแล้ว และอธิบายเขาว่า

หากจะทำมาหากินอะไรพื้น ๆ ที่ไม่แหวกแนวโลดโผนแล้วได้เงินแน่ ๆ ที่ดอนคาแห่งนี้ จงทำร้านเสริมสวย หรือขายอาหาร เพราะมีกี่ร้านก็ไม่พอ

ถัดมาอาทิตย์เดียว แกไปเบิกรถเข็นลูกชิ้นโฮเด้งมาคันนึงพร้อมสูตร ราคา ห้าหมื่นห้า

มาวันนี้ แกก็บ่นอีกละ....  บอกว่า ปวดหลัง ยืนลวกเส้นทั้งวัน  แล้วน้ำซุปไม่พอ...ถังของโฮเด้งขนาด 28 นิ้ว เล็กไป ไม่พอขาย

เอาเข้าไป....

อยากบ่นแบบนี้มั่งจัง บ่นแล้วได้ตังนี่มันน่าบ่นจริงๆนะครับ
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #443502 เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 10:07:12 PM »

วันนี้ ผมไปจอดรถดูไอ้บักคนหนึ่ง มันขุดวางท่อประปาเทศบาลอยู่ริมถนนด้วย พีซี30 ของโคมัตสุ

มือมันระดับเทพเลยผมว่า....ปุ้งกี๋เฉียดไปเฉียดมากับกระถางต้นไม้หน้าร้านทอง  แต่ไม่โดนเลย

ก่อนหน้านั้น คงจ่ายค่ากระถางต้นไม้เค้าไปหลายสิบหนวยแล้วแหละมั๊ง.... บู่    คิก คิก คิก คิก

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #443503 เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 10:12:34 PM »

งานนี้ ถ้าทำแล้วงานออกมาสวย คุ้มกับการลงทุนจ้าง ผมว่า คงมีหลายรายมาติดต่อ (เริ่มเพ้ออีกแระ...)

รายแรก ๆ ก็อาจจะไปยืมรถเจ้าเดิมมาทำแล้วแบ่งค่าจ้างกันก่อน  แต่หากพอหลายเจ้าเข้า  ผมว่าเมียคงไฟเขียวให้เบิกมาใช้สักตัว  Grin
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #443504 เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 10:15:19 PM »

เมื่อคืน เพลีย ๆ นิดหน่อย ซ่อมคอมเสร็จก็เลยฟุบหลับบนโต๊ะซ่อม

กะว่าจะลุกตัดยางตอนตีหนึ่ง.... มาสะดุ้งตื่นเอาตีสองกว่า เพราะเสียงฝนกระหน่ำ

นั่นถ้าไม่หลับลืมนะ  คงเสวยฝนเข้าไปห่าเติบ  บู่
หน้า: 1 ... 29564 29565 29566 [29567] 29568 29569 29570 ... 35779
  พิมพ์